Sony 3D ở Nguyễn Kim

ruanweixin

Có ai đã đi xem chưa?? Chia sẽ vài cảm nhận trên này với.
Em thì xem rôi, xem nhiều nữa. Xem xong hết muốn đi xem 3D ở Rạp luôn. Công nghệ 3D ở Rạp vẫn thấp hơn nhiều so với 3D trên TV này...

onggia

Well-Known Member
Ðề: Sony 3D ở Nguyễn Kim

Bác miêu tả cụ thể hơn đi là đã xem những cái gì và nó như thế nào :D

billtruc

Member

Có ai đã đi xem chưa?? Chia sẽ vài cảm nhận trên này với.
Em thì xem rôi, xem nhiều nữa. Xem xong hết muốn đi xem 3D ở Rạp luôn. Công nghệ 3D ở Rạp vẫn thấp hơn nhiều so với 3D trên TV này...

nói có sách, mách có chứng...mới tin à nhoa :D

nếu thật như bác nói, xem "3xờ" nó có ... nhảy xổ ra nhưng phim The Ring kô hả bác ?

ruanweixin

nói có sách, mách có chứng...mới tin à nhoa :D

nếu thật như bác nói, xem "3xờ" nó có ... nhảy xổ ra nhưng phim The Ring kô hả bác ?

Để thấy được nó có nhảy xổ ra thì đòi hỏi Bác có màn hình cực lớn, với màn hình 52" thì cũng đủ thấy hiệu ứng rồi. Ng Kim đang trưng, Bác có thể ra xem đi.

@Onggia: Nói thật, sau khi xem 3D trên LCD Bravia của Sony (chưa xem của hãng khác), E đi xem Avatar 3D thì có cái hay và cái dở. Cái hay là nội dung Avatar quá hay, còn cái dở là 3D. 3D ngoài rạp là sự kết hợp của 2 thứ là tách layer và màu. Kính 3D ngoài rạp là chỉ là kính màu nên khi xem sẽ bị nhức mắt, 3D không thể hiện liên tục được. Nếu Bác ở SG thì có thể ra NK để xem, 3D của Sony sử dụng kính có pin, khi mở ON, kính sẽ có nhiều tần số quét tạo ra 3D. Bác sẽ thấy 3D liên tục mà ko bị nhức mắt, sử dụng tách layer cao cấp chứ không phải loại tách màu.

poly

Banned

Để thấy được nó có nhảy xổ ra thì đòi hỏi Bác có màn hình cực lớn, với màn hình 52" thì cũng đủ thấy hiệu ứng rồi. Ng Kim đang trưng, Bác có thể ra xem đi.

@Onggia: Nói thật, sau khi xem 3D trên LCD Bravia của Sony (chưa xem của hãng khác), E đi xem Avatar 3D thì có cái hay và cái dở. Cái hay là nội dung Avatar quá hay, còn cái dở là 3D. 3D ngoài rạp là sự kết hợp của 2 thứ là tách layer và màu. Kính 3D ngoài rạp là chỉ là kính màu nên khi xem sẽ bị nhức mắt, 3D không thể hiện liên tục được. Nếu Bác ở SG thì có thể ra NK để xem, 3D của Sony sử dụng kính có pin, khi mở ON, kính sẽ có nhiều tần số quét tạo ra 3D. Bác sẽ thấy 3D liên tục mà ko bị nhức mắt, sử dụng tách layer cao cấp chứ không phải loại tách màu.

hehe
e biết bác từ hồi vnphoto
hình như bác làm cho sony
bác nói về công nghệ có thể ko sai
nhưng bác quên một điều
nguồn phim để chiếu tìm ở đâu
hay là cứ mua tivi 3D về rồi nguồn nào cũng thành 3D ?

P/S :
e đã ra NK xem rồi

ruanweixin

hehe
e biết bác từ hồi vnphoto
hình như bác làm cho sony
bác nói về công nghệ có thể ko sai
nhưng bác quên một điều
nguồn phim để chiếu tìm ở đâu
hay là cứ mua tivi 3D về rồi nguồn nào cũng thành 3D ?

P/S :
e đã ra NK xem rồi

Hehe...về nguồn fim thì không thiếu, quan trọng là có tiền hay ko thôi... đã có đầu blu-ray để xem 3D, cũng đã có đĩa 3D Blu-ray bán trên thị trường rồi, Avatar còn có nữa là....

Đúng là 3D màu có nguồn fim nhiều và rẻ nhưng đánh đổi con mắt mình thì coi bộ lổ nhiều à nha hehehe...

earl_grey

Well-Known Member

Nguyễn Kim Hà Nội có chưa các bác, em lượn khắp các Sony Center mà có thấy đâu nhỉ. Công nghệ kính chớp thì khỏi bàn rồi, đỉnh cao chỉ thua 3D không kính. Nguồn phim hay đầu phát cũng không lo nốt, vì một khi có TV rồi thì mấy cái kia có theo ngay thôi. Có điều ở VN bao giờ nó mới phổ biến lại là chuyện khác. Blu-ray có lẽ mới chỉ dành cho dưới 1% dân Việt, nói gì D nọ D kia.

hongthienl

ở Nguyễn Kim à vậy bửa nào phải chạy lên đó xem thử mới được

keineem

Thank bác , hôm nào chạy ra Tràng Thi coi thử xem sao .

ruanweixin

nghe nói HN chưa có, chắc phải đợi hơi lâu. Còn SG thì đang có ở NKim

htduy

Member

wow,vài bữa ra Nguyễn Kim xem mới được
mọi người có thể nói rõ là kính 3-D của Sony như thế nào không?
thực sự thì TV hỗ trợ 3-D hay là kính hỗ trợ, nếu Sony bán bộ Kính 3-D + phim thì thích hơn phải mua thêm nguyên cái TV ;))
sắp tới PS3 của Sony cũng sẽ hổ trợ 3-D

SULLEY

Member

^ Phim 3D + đdầu phát 3D + ti vi 3D + kính 3D = 4 thứ lận :D

htduy

Member

rốt cuộc vẫn phải mua thêm TV hỗ trợ 3D
cái LCD ở nhà coi như .... T_T

crazyboy1304

Moderator

Tí nữa chạy ra NK để xem thử, sẽ viết một số thông tin cũng như cảm nhận cá nhân cho anh em. Chụp vài tấm hình. Để xem kính trập động của Sony thế nào. Theo mình thì nguồn phát phải là đầu 3d bluray + dĩa demo 3d bluray + tivi 3d + kính 3d. Hiện tại trên một số forum 3d của Hàn Quốc, đã có một số người thử nghiệm thành công xem 3d trên màn hình 3d của samsung + kính 3d samsung thông qua một pc dùng phần mềm iz3d

Chỉnh sửa lần cuối:

htduy

Member

haiz ... ai cũng khẳng định là phải có TV hỗ trợ 3-D
kiểu này tin về PS3 hỗ trợ 3-D cũng phải có TV 3-D

crazyboy1304

Moderator

haiz ... ai cũng khẳng định là phải có TV hỗ trợ 3-D
kiểu này tin về PS3 hỗ trợ 3-D cũng phải có TV 3-D

Chính xác đó bạn, Sony sẽ tung ra bản firmware mới hỗ trợ PS3 chơi game chế độ 3d (stereoscopic), và bản firmware sau đó sẽ xem được film 3d bluray, điều này sẽ là tin mừng cho các bạn đang sở hữu ps3, vì đây sẽ là một trong những nguồn phát 3d (được ông lớn Sony bảo trợ mà ). Sony đang là lead của cuộc cách mạng 3d hiện nay.

gaosilver

Member

nguyễn kim tân bình hay ở quận 1 vậy pác,
chắc lát cũng phải đi xem mới được
@pác chủ thớt: e thấy 3d ở rạp là kiếng phân cực mà sao pác nói kiếng màu là sao ạ?

htduy

Member

sao thấy phản chiếu kính ở Megastar vẫn có màu
còn kính IMAX bên Thái thì ko thấy

ruanweixin

nguyễn kim tân bình hay ở quận 1 vậy pác,
chắc lát cũng phải đi xem mới được
@pác chủ thớt: e thấy 3d ở rạp là kiếng phân cực mà sao pác nói kiếng màu là sao ạ?

Bác nhìn xéo xéo sẽ thấy có Màu. TV 3D ở NK Q1

sao thấy phản chiếu kính ở Megastar vẫn có màu
còn kính IMAX bên Thái thì ko thấy

Vì nó dùng Công nghệ tách màu mà. Còn ở Thái thì E chưa đc xem hihi

crazyboy1304

Moderator

Bác nhìn xéo xéo sẽ thấy có Màu. TV 3D ở NK Q1
Vì nó dùng Công nghệ tách màu mà. Còn ở Thái thì E chưa đc xem hihi

Ủa bạn ơi, sao mình tới đó, chỉ có tivi 3d, nhân viên NK nói chưa có kính 3d và phim 3d về ,chỉ trưng có cái màn hình 3d bravia.

Bên trên