Sony 3D ở Nguyễn Kim

[Uchiha]

Ðề: Sony 3D ở Nguyễn Kim

Thế rốt cuộc là có đủ đồ chưa để mình chạy ra coi thử vậy

ruanweixin

Ủa bạn ơi, sao mình tới đó, chỉ có tivi 3d, nhân viên NK nói chưa có kính 3d và phim 3d về ,chỉ trưng có cái màn hình 3d bravia.

Mới hỏi NV phụ trách LCD thì nhận được tin đúng lúc hôm qua có trục trặc kỹ thuật, hôm nay là có thể coi được rồi. Nhưng tốt nhất mai các Bác lên xem là OK nhất.

crazyboy1304

Moderator

Mới hỏi NV phụ trách LCD thì nhận được tin đúng lúc hôm qua có trục trặc kỹ thuật, hôm nay là có thể coi được rồi. Nhưng tốt nhất mai các Bác lên xem là OK nhất.

Thanks bạn đã cung cấp thông tin. Mình sẽ review sợ bộ 3d sony để giới thiệu với các thành viên hdvietnam, chụp vài tấm hình. Bạn ở bên NK à ? Ngoài ra các dòng 3d của panasonic, samsung,... có thông tin khi nào có mặt chưa bạn ?

ruanweixin

Thanks bạn đã cung cấp thông tin. Mình sẽ review sợ bộ 3d sony để giới thiệu với các thành viên hdvietnam, chụp vài tấm hình. Bạn ở bên NK à ? Ngoài ra các dòng 3d của panasonic, samsung,... có thông tin khi nào có mặt chưa bạn ?

Em không bên NK, E bên Sony. Bác review thì có thể được chứ chụp hình thì e rằng NK không cho đâu...

hieu584

Member

Chào mọi người,
Trưa nay, mình mới ghé qua NK. Đã xem thử TV 3D của Sony trưng bày ngay tại lầu 1. Có mấy nhận xét như sau :
- Sony dùng kính 3D phân cực (phải dùng pin, nhân viên NK nói rằng pin sử dụng được khoản 10h) Hiệu ứng 3D rất rỏ ràng, màu sắc gần như giữ nguyên vẹn không bị mất màu như dùng kính lọc màu.
- Không biết TV có tần số bao nhiêu mà khi xem 3D thấy hinh hơi nhấp nháy so với 2D.
- Tuy hiệu ứng 3D và màu sắc đẹp nhưng màn hinh chỉ 52" nên xem không thể đã như Avata trong rạp :)
- Đeo kính không thấy bị nhức mắt như kính màu nhưng cũng hơi khó chịu mộ chút do nhấp nháy.

ruanweixin

Chào mọi người,
Trưa nay, mình mới ghé qua NK. Đã xem thử TV 3D của Sony trưng bày ngay tại lầu 1. Có mấy nhận xét như sau :
- Sony dùng kính 3D phân cực (phải dùng pin, nhân viên NK nói rằng pin sử dụng được khoản 10h) Hiệu ứng 3D rất rỏ ràng, màu sắc gần như giữ nguyên vẹn không bị mất màu như dùng kính lọc màu.
- Không biết TV có tần số bao nhiêu mà khi xem 3D thấy hinh hơi nhấp nháy so với 2D.
- Tuy hiệu ứng 3D và màu sắc đẹp nhưng màn hinh chỉ 52" nên xem không thể đã như Avata trong rạp :)
- Đeo kính không thấy bị nhức mắt như kính màu nhưng cũng hơi khó chịu mộ chút do nhấp nháy.

Chiều E có ghé lại NK nên trả lời cho Bác vài ý sau:

1. Dùng kính có Pin: Ngoài SOny ra thì SS cũng dùng kính loại này. Nhờ có Pin, kính sẽ thay mắt mình điều tiết, điều này giúp ta không bị mỏi mắt khi xem 3D như 3D màu

2. Hiện tượng nhấp nháy này xảy ra là do ánh sáng từ đèn trần chiếu vào, không phải do 3D. E đã phản ánh lên người phụ trách LCD của SONY và được phản hồi là sẽ làm thêm mái che che bớt ánh sáng từ đèn trần hắt vào. Mai hy vọng có thể xem tốt.

3. Như E đã nói trước đây, xem 3D muốn có hiệu ứng mạnh thì phải chơi màn ảnh rộng, do đó 3D CỦA Sony không có cái nào dưới 52" như SS có 32". Việc mỏi mắt là do ánh sáng đèn trần bên ngoài hắt vào màn hình, tốc độ quét chậm hơn khi ta nhìn qua kính nên bị thế.

HD-Happy

Mới ghé NK để xem nó.

Xem bằng nguồn 3D qua đầu Bluray, chỉ có hai chữ "tuyệt vời", hình ảnh sắc nét, có độ sâu và bề nổi. Dùng tivi này xem cảnh ném cái rìu trong phim My blood valentine day thì chắc phải "né gấp".

Tivi có thể chỉnh lên 3D từ nguồn 2D (truyền hình cáp, đầu Bluray), hình ảnh đẹp nhưng không có bề nổi, độ sâu không bằng nguồn 3D. Xem như vậy chỉ hơn xem 3D bằng kính đang bán trên thị trường một chút.

Nghe nói kính xem tivi 3D này giá khoảng 200 USD/cái! Với cái giá này thì xem không bị nhức mắt là đúng rồi.

tieuthieugia

Well-Known Member

hùi sáng đi ngang có ghé qua Nk xem thử... cũng bình thường.....:p k ham lắm

ruanweixin

Đã có fim demo 3D mới ở NK, các Bác nào có đi thì ghé qua xem nhé

vhunter

Đi coi hok bồ Jim giờ tui qua NK xem thử nà

Kinh3D

Nguyễn Kim Hà Nội có chưa các bác, em lượn khắp các Sony Center mà có thấy đâu nhỉ. Công nghệ kính chớp thì khỏi bàn rồi, đỉnh cao chỉ thua 3D không kính. Nguồn phim hay đầu phát cũng không lo nốt, vì một khi có TV rồi thì mấy cái kia có theo ngay thôi. Có điều ở VN bao giờ nó mới phổ biến lại là chuyện khác. Blu-ray có lẽ mới chỉ dành cho dưới 1% dân Việt, nói gì D nọ D kia.

Đúng rồi, công nghệ mới thì phải đòi hỏi nhiều thứ đi kèm. Chứ chỉ có mỗi tivi ko thôi thì chưa đủ. hơn nữa đầu tư trọn bộ thì cũng tốn kém, chưa phải ai cũng có điều kiện trang bị đủ được.

ruanweixin

Công nghệ phát triển ngày càng chống mặt. Chúng ta cứ quen với viêc mua đĩa rẻ nên thấy Bluray mắc chứ bây giờ đĩa Blu-ray cũng đâu mắc. Chưa kể muốn cũng sẽ có 3D load torrent thôi

vhunter

Em hok biết các bác ý kiến thế nào chứ em thấy Tivi 3D sony ở NK khá hay đó chứ .3D đẹp lung linh , chiều sâu của hình ảnh khá đẹp .Chắc do bản demo.hehehehe.Công nghệ nhanh quá trời .

tribao

Em hok biết các bác ý kiến thế nào chứ em thấy Tivi 3D sony ở NK khá hay đó chứ. 3D đẹp lung linh , chiều sâu của hình ảnh khá đẹp .Chắc do bản demo.hehehehe.Công nghệ nhanh quá trời .
-------------
Màu sắc so với Avatar ở rạp thế nào bác ? Còn so với Bluray 2D được khoảng bao nhiêu % ?
Mình xem Avatar và cả Alice ở rạp thấy hiệu ứng 3D rõ, nhưng màu sắc thì thất vọng, nhợ nhạt như tivi nghĩa địa thời VN mới có tivi màu ấy.

ruanweixin

Em hok biết các bác ý kiến thế nào chứ em thấy Tivi 3D sony ở NK khá hay đó chứ. 3D đẹp lung linh , chiều sâu của hình ảnh khá đẹp .Chắc do bản demo.hehehehe.Công nghệ nhanh quá trời .
-------------
Màu sắc so với Avatar ở rạp thế nào bác ? Còn so với Bluray 2D được khoảng bao nhiêu % ?
Mình xem Avatar và cả Alice ở rạp thấy hiệu ứng 3D rõ, nhưng màu sắc thì thất vọng, nhợ nhạt như tivi nghĩa địa thời VN mới có tivi màu ấy.

Màu sắc thì có thể do Fim Nhựa, không thể so sánh với xem TV được. Nhưng như E nói, nếu đã coi LCD 3D của Sony rồi thì thấy chán xem 3D ở Rạp ngay.

melody23

Member

Công nghệ phát triển ngày càng chống mặt. Chúng ta cứ quen với viêc mua đĩa rẻ nên thấy Bluray mắc chứ bây giờ đĩa Blu-ray cũng đâu mắc. Chưa kể muốn cũng sẽ có 3D load torrent thôi

vấn đề là đâu phải cái Br đâu bác, riêng cái ti vi này đã 1 đống tiền rồi, em dự nó cũng tầm 100 củ, với người bình thường và phần lớn anh em trên forum làm gì có tiền mà ham được, chắc tầm 2-3 năm nữa thì giá cả tivi 3D mới bằng LCD và plasma bây giờ được

ruanweixin

vấn đề là đâu phải cái Br đâu bác, riêng cái ti vi này đã 1 đống tiền rồi, em dự nó cũng tầm 100 củ, với người bình thường và phần lớn anh em trên forum làm gì có tiền mà ham được, chắc tầm 2-3 năm nữa thì giá cả tivi 3D mới bằng LCD và plasma bây giờ được

Bác nghỉ thế thôi chứ thực tế E nghe nói con này chưa tới 100 củ đâu Bác ơi... Chưa kể những ai có PS3 slim là có thể thành nguồn phát 3D rồi

rintin

Thứ 6 vừa rồi có đi xem thử. Hình ảnh thì đẹp hơn trong rạp 1 chút nhưng kính dùng pin mà chỉ dc. có 10 tiếng là hết, hỏi người bán thì pin là dạng pin đồng hồ đeo tay giá khoảng 10k, LCD giá dưới 100 triệu mà tận tháng 7 mới ra (ko tranh thủ world cup :-??)

Bên trên