[SONY] Bảo hành lởm khởm - Thiếu trách nhiệm

cupa345gt

Member
Ðề: [SONY] Bảo hành lởm khởm - Thiếu trách nhiệm

Không hiểu nổi ông Sony, bung bét thế này rồi mà không có ông nào vào xử lý. Nhẽ ra các bác quản trị cung phải giúp bác chủ một tay, viết bài nhiều về SN chả nhẽ không quen một ông nào có trách nhiệm. Về phía em, đang dùng tivi của Korea, và hôm chủ nhật vừa rồi em cũng đi mua cho ông anh hàng xóm một con tivi Korea 4k, con tivi SN cũ được chuyển về quê.

Up cho lên top. Tiếp tục hóng tin từ bác chủ thớt.

F11

Đến page 17 rồi mà chưa có giải quyết cho bác thớt. Chính thức từ nay cạch all sản phẩm sony

rua bo

Well-Known Member

Buồn thay cho dân VN mình. SP bị lỗi thì hành hạ đủ kiểu. Chán thật.

thuha86

Member

Sony mà làm ăn kiểu này thì mình chẳng dám tư vấn ai mua TV nữa, kiểu này thì mang tiếng chết, chưa kế đến, mình ghét thái độ phục vụ hách dịch, chẳng xem KH ra gì, Sony có biết rằng cty sống dc là nhờ ng tiêu dùng ko, làm vậy chẳng khác nào tự tay giết chính mình, này thì up lên top #1 cho mọi người biết

trung1984

Member
Re: Ðề: [SONY] Bảo hành lởm khởm - Thiếu trách nhiệm

Chúng nó muốn ép em đổi SP. Chứ ko hoàn tiền để đi mua TV SAMSUNG. Cái nữa là sợ mất khách bắt em xóa bài.

Bác đặt vấn đề yêu cầu đổi lên 40W700C, hoặc 43W800C thì mới đổi. Vì bác không chỉ thiệt hại cái tivi, mà còn thiệt hại về danh dự, tinh thần, thời gian, công việc...suốt thời gian qua.

Rút tiền thì Sony vừa mất mặt vừa mất khách (1 khách, ở đây là bác). Nếu mới mua chừng 1-2 tuần thì còn có thể làm được, đây đã 1 tháng thì hơi khó (giống như kiểu đã chốt sổ sách kế toán). Đây là phương án mà hãng nào họ cũng rất rất không muốn, rất rất khó nuốt trôi, ko riêng gì Sony.

Đổi lên con nhiều tiền hơn cũng là 1 cách trừng phạt về kinh tế đối với họ rồi.

Các bên nên kiềm chế, giữ nguyên trạng, không nên làm phức tạp thêm tình hình biển Đông. @@

C_Pham

Well-Known Member

Sony mà làm ăn kiểu này thì mình chẳng dám tư vấn ai mua TV nữa, kiểu này thì mang tiếng chết, chưa kế đến, mình ghét thái độ phục vụ hách dịch, chẳng xem KH ra gì, Sony có biết rằng cty sống dc là nhờ ng tiêu dùng ko, làm vậy chẳng khác nào tự tay giết chính mình, này thì up lên top #1 cho mọi người biết

Vấn đề là nhiều người tiêu dùng VN không phải là thành viên của HDVN. Vậy nên chỉ đưa lên báo giấy và báo mạng mới có tác dụng cao.

Toietmoi

Well-Known Member
Ủng hộ bác chủ là tới nơi tới chốn vụ này, có thể nhờ thêm bên truyền thông giúp 1 tay như vtc.vn hoặc vietnamnet.vn.

lnt

Active Member

Báo về SONY global + đưa lên các phương tiện truyền thông là cách để bảo vệ gia đình mình. Bên cạnh đó cũng nên trình báo CA. Bọn bảo hành này là bọn vô lại rồi, đề phòng bọn nó đánh lén. SONY không giải quyết sớm vụ này thì ai còn dám mua hàng nữa!

phongthuy258

Thằng Sony ở Việt Nam sao mà có nhiều phốt nhỉ. Sợ nó quá rồi. Định mua một cái Tivi 42" Sony ở Mediamart mà chắc là thôi. Dùng LG hay SS cho lành.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Không hiểu nổi ông Sony, bung bét thế này rồi mà không có ông nào vào xử lý. Nhẽ ra các bác quản trị cung phải giúp bác chủ một tay, viết bài nhiều về SN chả nhẽ không quen một ông nào có trách nhiệm. Về phía em, đang dùng tivi của Korea, và hôm chủ nhật vừa rồi em cũng đi mua cho ông anh hàng xóm một con tivi Korea 4k, con tivi SN cũ được chuyển về quê.

đây là chuyện mua bán của thành viên, và thành viên cũng đã có cách giải quyết riêng. BQT HDVN không giải quyết những chuyện mua bán bên ngoài, không liên quan đến BQT. Nhưng nếu thành viên có nhờ giúp đỡ thì có thể cung cấp số đt liên lạc với bên Sony để thành viên phản ánh (mà cái này bác chủ đã làm rồi).

ps: em cũng quan tâm đến vụ này nên chiều nay em sẽ báo với Sony Việt Nam lưu ý topic này, còn xử lý như thế nào là chuyện của họ và bác chủ thớt.

Cám ơn bác. Chiều này khoảng 4-5 giờ em sẽ qua Xuân Thủy.

anhbeti1988

Member

Hoan hô bác SuMod, vậy thì Bác chủ cũng nhẹ lòng phần nào, em. Bác chủ nên chấp nhận 1 cái tivi xịn hơn, và báo Sony gọi đt xin nhận lỗi thì cũng được rồi. Cho xong chuyện và quan trọng khỏi bực tức nữa.

anhbeti1988

Member

Bể chuyện ra thì nói chung sẽ thiệt hại nhiều nhất là Sony, vì nhà Bác ấy có gốc ở viện kiểm soat thì có chạy đằng trời mới thoát.

Bể chuyện ra thì nói chung sẽ thiệt hại nhiều nhất là Sony, vì nhà Bác ấy có gốc ở viện kiểm soat thì có chạy đằng trời mới thoát.

Chỉ vì cái TV có mấy triệu bạc mà 1 số cá nhân muốn xâm hại đến tính mạng, sức khỏe người khác. Biến 1 vấn đề kinh tế nhỏ bé do nhiều lần không giải quyết thỏa đáng thành 1 vụ án hình sự thì em cũng không ngại.

Bên trên