Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

tuan3m

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

đep quá ,bạn có biêt ở Sài gòn trung tâm điện máy nào còn mặt hàng này không?

phongnguyen

Thấy trên diễn đàn anh em bàn tán về DDW7500 nhiều quá. Mình cũng máu quá, chạy đi xem thử, cảm giác hơi bị hụt hẩng tí xíu. Giá 13t990, tặng cáp HDMI , tặng 300.000 VND, tặng kính mát thời trang tại Nha Trang. Nhìn thấy thì cũng ổn, nghe nhạc dance dập bể ngực luôn, nhưng về độ tinh tế của âm thanh thì thua xa cặp loa JBL & amplier Marantz cùi bắp của em. Về xem phim thì em chưa thử nên chưa biết.

vietbeovnn

Mọi người còn phân vân nên trực tiếp tới các siêu thị điện máy test kỹ rồi quyết định ko muộn mà. Khi nghe thử thấy vừa lỗ tai mình thì giải quyết thôi, tất cả những nhận xét đều chỉ mang tính tham khảo vì đôi tai và túi xiền của mỗi người đều khác nhau. Đừng cãi nhau như mổ bò thế chứ, AIO vẫn chỉ là AIO thôi. Khi nào đủ tầm và đủ tiền iem cũng chuyển sang dân dụng :D

toannh

Thấy trên diễn đàn anh em bàn tán về DDW7500 nhiều quá. Mình cũng máu quá, chạy đi xem thử, cảm giác hơi bị hụt hẩng tí xíu. Giá 13t990, tặng cáp HDMI , tặng 300.000 VND, tặng kính mát thời trang tại Nha Trang. Nhìn thấy thì cũng ổn, nghe nhạc dance dập bể ngực luôn, nhưng về độ tinh tế của âm thanh thì thua xa cặp loa JBL & amplier Marantz cùi bắp của em. Về xem phim thì em chưa thử nên chưa biết.

AIO thì âm thanh nó thế mà, nịnh tai và theo gu nhạc điện tử, làm sao mà "mộc mạc" để nghe nhạc theo đúng nghĩa được.
Có thể dùng xem phim good vì phim không yêu cầu cao về chất sound.

bobi9803

Member

đep quá ,bạn có biêt ở Sài gòn trung tâm điện máy nào còn mặt hàng này không?

@Hồng Nhân - Trần Hưng Đạo, Q1 (gần Ks Metropolitan)
@@Pác nào chỉ giúp mình cách nối cable để chuyể âm thanh từ TV (CRT) qua bộ AIO này dùm với (gà non về kỹ thuật mà)- Tks

vietbeovnn

@bodi9803: Bác coi trên TV có đường AV out ko? nếu có nối với TV audio input sau Ampli. Ko có gõ AV thì mua 1 sợi 1 đầu là AV thì cắm vô ampli, 1 đầu 3.5" cắm qua chỗ cắm tai nghe của TV ấy.
Em chưa thử, mai thử roài báo lại, nhưng chắc đc thôi :D

bobi9803

Member

Dở không chịu nổi. Mua xong không trả lại đc > tan nát tình làng nghĩa xóm.

@AIO với tầm tiền đó pác mún như hàng pro vài ngày US$ ư? theo tui pác chỉ là người nói theo (vì ko có $) nếu pác đã mua rùi, chụp ảnh dàn AIO này ở nhà pác (date 25.12.09) cho ae xem coi nào...hehehe...mới tin

vinagoh

Well-Known Member

Chắc bác này bị dính chấu "tình làng nghĩa xóm" nên mới bảo thủ =))

bzmzqx

Hôm trước em qua xem con này ngoài Pico, nhìn cũng vui mắt

Nhưng cầm vào mấy cái củ Loa, nhất là củ Sub thì ôi thôi rồi... quá nhẹ so với kích thước cái vỏ... mà nhẹ trong mấy đồ audio thì hơi buồn (chắc tại em nông dân)

Chỉnh sửa lần cuối:

phuong210876

Hôm trước em qua xem con này ngoài Pico, nhìn cũng vui mắt

Nhưng cầm vào mấy cái củ Loa, nhất là củ Sub thì ôi thôi rồi... quá nhẹ so với kích thước cái vỏ... mà nhẹ trong mấy đồ audio thì hơi buồn (chắc tại em nông dân)

Nói kiểu anh Hiều là nó nhẹ Hều à

Đây là 7500 cua em, cũng nghe tạm, chủ yếu để xem phim

Đính kèm

17.6 KB · Xem: 12,742

anomynous

Thế là cái bụng tao cũng ưng mày rồi đấy.
Có mấy bác trên này đã hỏi mà không thấy câu trả lời. Em hỏi lại là khi xem fim 5.1 thì lại có ra hết tiếng 7 cái loa không ah. (Em còn non ah)

kmacblad

Member

Thế là cái bụng tao cũng ưng mày rồi đấy.
Có mấy bác trên này đã hỏi mà không thấy câu trả lời. Em hỏi lại là khi xem fim 5.1 thì lại có ra hết tiếng 7 cái loa không ah. (Em còn non ah)

Tất nhiên là ra chứ, phim 2.0 nó còn biến thành 7.1 thậm chí 9.1 được nữa là từ 5.1

b52g0

Đây là 7500 cua em, cũng nghe tạm, chủ yếu để xem phim:
attachment.php

chúc mừng bác gia nhập hiệp hội "tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM":D

thanhnduc

Mình có ý kiến này nhé:
Bộ này nhìn ngầu, coi phim nghe đánh đấu rất ngon, to rõ chấp nhận với tầm tiền.
Bộ này ông anh mình đi hội thao tennis, rảnh đi siêu thị mua về để ở nhà, tình cơ mình qua thấy.
Bộ dàn gồm: 7500 và blu-ray của sony, tất tần tật là 18,6 triệu đồng.
Mới vào phòng khách, đúng là nhìn hoành tráng thật.
Cảm nhận khi xem bộ phim, ninja-mỹ. Tiếng đánh nhau, đấm, đạp thì tiếng đập thình thình, cũng khá good và tiếng súng, tiếng kiếm chém thì good.
Kinh nghiệm khi nghe nhạc với bộ này (cái này mình thử nghiệm trực tiếp tại bộ này nhé với đĩa HDCD trung quốc (lòng vàng) mở với âm lượng nhỏ thôi, hạn chế tiếng suf thì nghe tạm chấp nhận.
Đây là cảm nhận thực tế của mình với bộ dàn.
Với mình với tầm tiền đó là chấp nhận nếu bạn nào có mua được mà xem phim thì được.
Chú ý: Đứng bao giờ nhìn kỹ, nhìn kỹ sẽ thấy sự cẩu thả của kỹ sư khi thiết kế bộ này.
Chào năm mới thành công.

Bộ này chuẩn giá bao nhiêu nhỉ các bro ? thấy Pico bán 18 củ thì phải ?

Bên trên