Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

chickendance

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Xôi thịt quá ạ. Em thấy bộ này toàn bass thôi...

maroor5

em cứ tuởng bộ ít nhất là cũng phải hơn 50 chai ai dè

b52g0

Mình có ý kiến này nhé:
Bộ này nhìn ngầu, coi phim nghe đánh đấu rất ngon, to rõ chấp nhận với tầm tiền.
Bộ này ông anh mình đi hội thao tennis, rảnh đi siêu thị mua về để ở nhà, tình cơ mình qua thấy.
Bộ dàn gồm: 7500 và blu-ray của sony, tất tần tật là 18,6 triệu đồng.
Mới vào phòng khách, đúng là nhìn hoành tráng thật.
Cảm nhận khi xem bộ phim, ninja-mỹ. Tiếng đánh nhau, đấm, đạp thì tiếng đập thình thình, cũng khá good và tiếng súng, tiếng kiếm chém thì good.
Kinh nghiệm khi nghe nhạc với bộ này (cái này mình thử nghiệm trực tiếp tại bộ này nhé với đĩa HDCD trung quốc (lòng vàng) mở với âm lượng nhỏ thôi, hạn chế tiếng suf thì nghe tạm chấp nhận.
Đây là cảm nhận thực tế của mình với bộ dàn.
Với mình với tầm tiền đó là chấp nhận nếu bạn nào có mua được mà xem phim thì được.
Chú ý: Đứng bao giờ nhìn kỹ, nhìn kỹ sẽ thấy sự cẩu thả của kỹ sư khi thiết kế bộ này.
Chào năm mới thành công.

Em vừa làm 1 bộ ở Hai bà trưng về, nói chung vói giá tien nth thì quá sứng đáng rồi

Chào các bác. Em mới mua em này mấy hôm, đang dò cách nối PC với em nó. Theo hướng dẫn của sách thì cần dây và bộ huyển đổi Digital media Port (DMPort) để nối nhưng thú thực em chua nhiìn thấy cái cổng đó lần nào bên ngoài cả (trên máy thì thấy rồi) Vậy nên em không biết mua dây và bộ chuyển đổi (để nối với PC) ở đâu cả. Em đã search google nhưng cũng không thấy nơi bán nên lên đây nhờ các cao thủ chỉ giùm nơi bán hay có ảnh của cái bộ chuyển đổi thì up lên hộ em. Em cảm ơn nhiều ạ

@bác nào dùng bộ dàn này rùi và rành về KT thì cho tui hỏi chút : Tui mua bộ AIO này ở nhà có thêm 1 dâu DVD (Sony có cổng HDMI) và 02 TV (1 LCD, 1 TV Sony CRT ko có cổng HDMI) khi kết nối AIO 7500 này với DVD và LCD - cổng HDMI thì hình ảnh và âm thanh xuất ra không có vấn đề gì nhưng khi kết nối AIO với DVD (= cable HDMI) sau đó kết nối từ Receiver vào TV (= cable 3 chấu Đỏ - Trắng - vàng vì TV kiểu này chưa có cổng HDMI) thì video ko nhận đc tín hiệu????? nhưng nếu bỏ cable HDMI ra thay bằng cable 3 màu nối từ Receiver qua DVD và từ Receiver wa Tv cũng = cable đó thì TV nhận OK...............mò cả tiếng đồng hồ = cable HDMI (có mà bỏ thì tiếc) mà chưa đc nên xin tư vấn từ các pác đây (có hỏi bên Sony thì họ nói do cable HDMI nối từ Receiver qua DVD "hút hết" tín hiệu nên phần video ko có

Mình dùng dàn này nối với PC thông qua cổng Coaxial ( Main mình k có cổng, nên dùng rack hoa sen độ lại theo hướng dẫn trên furm ). Tuy nhiên mình k biết chỉnh sao cho tiếng surround to lên nghe cho sướng được. Tiếng surround cứ thì thầm chẳng nghe ra sao. ( đã chọn chế độ film hiện ra 7.2 loa ). Bro nào biết hướng dẫn chó mình với. Thanks

chúc mừng các bác gia nhập hiệp hội.
làm vài cái ảnh cho anh em ngắm tí nào :D
;))Quá ngon so trong tầm giá đúng không bác;))

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

Xôi thịt quá ạ. Em thấy bộ này toàn bass thôi...

:-"Để thỏa mãn nhu cầu đi lại với vài chục triệu đồng, thì:
+ hoặc là bác sắm con xe máy mới:):):)
+ hoặc là "đánh đu" trên con xế hộp lấy từ bãi rác của 1 nước phát triển hay trong vườn thằng hàng xóm >:/>:p~:>

:-"Để thỏa mãn nhu cầu "nghe HD" với mươi triệu đồng thì:
+ hoặc là AIO :">:D:)]
+ hoặc là ... =)) =)) =)) tùy bác thôi%-(

bobi9803

Member

@b52g0..................sẽ chụp cái ảnh lên...mừng ngày tham gia hiệp hội.....nhưng khốn khổ cho tui khi BX và mấy nhóc cứ hỏi làm sao mà hát Karaoke đc vậy cha ui???? hôm nay lại phải đi ngó cái đầu karaoke và cái amply - thấi có nhãn hiệu mới OPPO ??) ko rõ chất lg ra sao (pác nào biết ko?) - Mình chỉ có khoảng 6T cho cả hai đầu và amply (micro hình như shop nó tặng) nhờ các pác tư vấn mua bộ nào sử dụng Ok và hợp lý cho gia đình sẵn sử dụng lun dàn loa bộ AIO này nhé, Tks

arch_h

Member

Nói thật mình cũng mới bít bộ này...vì đang tìm 1 dàn tầm tiền như bộ này...chuẩn bị setup vô phòng khách nhà mới...hihi...mà nghe ae bàn luận kiểu này chac chưa dám lấy...vì mình tuong doi kỹ tính...ban đầu đinh choi z5500 nhưng bộ này de pkhach nhìn k đã lắm...bộ denon 390 và z5500 deu coi fim tốt nhưg nhạc nhẹ thì nghe noi k hay...hihic.làm sao tim 1 dàn mà tạm chấp nhận cho tất cả các thể loại đây???
Newbie...thanksss!vẫn đang tìm kiếm ae nào phụ giúp 1 tay nhé....thankss!

ặc giá con này có khi lên tới 30 triệu ấy nhỉ, blu ray hả bác

bing bing

nhìn mà thèm, ak ak. Up hoọ bác..............

shigen

Member

mình đang dự tính ráp một dàng HD cở 14tr-16tr, thế dàng này giá cả bao nhiêu vậy máy bác, mình mua dàn này về rối lại mua thêm đầu phát HD nửa hay là không cần , dàn này nó hổ trợ luôn. mong các bác tư vấn dùm, để em có một bộ nghe tốt nhất

bkvn46

mình đang dự tính ráp một dàng HD cở 14tr-16tr, thế dàng này giá cả bao nhiêu vậy máy bác, mình mua dàn này về rối lại mua thêm đầu phát HD nửa hay là không cần , dàn này nó hổ trợ luôn. mong các bác tư vấn dùm, để em có một bộ nghe tốt nhất

Giá cả thì khoảng 13-14tr thôi, nếu muốn xem HD thì đầu tư thêm HD Player nữa( 5 -10Tr )...theo em xem phim + nghe nhạc hay với 16tr bác lên mua loa rời thì hay hơn nhiều...

thanhlive

tan nát tình làng nghĩa xóm thì em không giám mua đâu hehe.

hungso

Hôm qua, em ra NK nghe em này hát.Thôi rồi,nghe không muốn đi luôn phải công nhận là không chê được chổ nào.Điều kiện không cho phép nên em đành rước em LG 964tz về nhà.

bobi9803

Member

@Với tui hiện tại do : Nhu cầu chung của cả gia đình (cả nhà cùng vuimà), do túi tiền và sự hiểu biết tạm ở mức bình dân nên tui mua dàn AIO này cho gia đình (đã từng bỏ vài buổi đi xem thực tế các ST và shop Audio-Video + 1 biển kiến thức của các pác trên HDVN) tui thấy giá + công năng + hình thức như thế là OK rùi, còn nếu chơi riêng cho cá nhân tui thì khác àh nghen...cho nên ai thích (có săn $ rùi) thì cứ mua, ai chê (vì thấy nó bèo còn mình thì cao cấp, or chê vì ko có $ mua thì cứ chê...hehehe)
@@Hình có rùi đây pác b52g...ui.......mua về đề tạm nhắm nghía PK chờ sắp xếp kĩ thuật sau - tìm mãi mới đc cái kệ kính vừa ý (ngăn thứ 2 phải có chiều # 20cm để sau này cho 2 cái thớt xuống còn LCD để ở trên (hàng VN lên làm ngăn rât hẹp)...........giờ đến Tết lo chạy kiếm $ xài tết, mua cho BX và cu tí dàn Karaoke và thêm tí $ 1 mua chú LCD Sony 46 inch cho PK nữa (HD Player + HDD box thi có rùi) thế là hoàn thành KH về nghe nhìn của năm nay rùi.............sang năm công nghệ cao hơn,,,ae ta l;ại đua tiếp nữa vậy....hehehe

Đính kèm

67.2 KB · Xem: 720
Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

attachment.php

thank bác:D.

Chỉnh sửa lần cuối:

melody23

Member

@Với tui hiện tại do : Nhu cầu chung của cả gia đình (cả nhà cùng vuimà), do túi tiền và sự hiểu biết tạm ở mức bình dân nên tui mua dàn AIO này cho gia đình (đã từng bỏ vài buổi đi xem thực tế các ST và shop Audio-Video + 1 biển kiến thức của các pác trên HDVN) tui thấy giá + công năng + hình thức như thế là OK rùi, còn nếu chơi riêng cho cá nhân tui thì khác àh nghen...cho nên ai thích (có săn $ rùi) thì cứ mua, ai chê (vì thấy nó bèo còn mình thì cao cấp, or chê vì ko có $ mua thì cứ chê...hehehe)
@@Hình có rùi đây pác b52g...ui.......mua về đề tạm nhắm nghía PK chờ sắp xếp kĩ thuật sau - tìm mãi mới đc cái kệ kính vừa ý (ngăn thứ 2 phải có chiều # 20cm để sau này cho 2 cái thớt xuống còn LCD để ở trên (hàng VN lên làm ngăn rât hẹp)...........giờ đến Tết lo chạy kiếm $ xài tết, mua cho BX và cu tí dàn Karaoke và thêm tí $ 1 mua chú LCD Sony 46 inch cho PK nữa (HD Player + HDD box thi có rùi) thế là hoàn thành KH về nghe nhìn của năm nay rùi.............sang năm công nghệ cao hơn,,,ae ta l;ại đua tiếp nữa vậy....hehehe

nhìn sợ quá, khách đến nhà bác nhìn thấy bộ này chắc chạy luôn mất, chúc bác sớm hoành thành kế hoạch và đi đây mấy em này để thưởng thức đúng cảm giác 7.2 :x

dailoc1

Em vừa ra NK nghe thử, đúng là tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM.

toannh

Em vừa ra NK nghe thử, đúng là tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM.

Bác cảm nhận thế nào nói rõ hơn được không?

Cá nhân mình thì chê nó ở hình thức, cồng kềng, bố trí khó, chật nhà, màu tối xấu quá.

Bên trên