Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

uran

Member
Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Đồng ý với bác, với tầm tiền và tai nghe không khó tính thì bộ này cũng đáng để xem đấy!Em ko biết các bác trong Nam thế nào, nhưng ngoài Bắc rinh em này về quê thì đảm bảo tốn khá nhiều trà thuốc đấy! Dĩ nhiên các bác đã mất học phí rồi thì không ai mua thế này, tầm đó chọn bộ 2hand nghe hay hơn nhìu!

Bộ này chủ yếu để xem phim mà các bác cứ mang nghe ra nói, nói thế chứ nếu để nghe dance thì 2 con sub đập cũng đủ lòi phèo :))

do_long_khach

Well-Known Member

Trông dàn loa cứ như gỗ lậu xếp trong trạm kiểm lâm ý nhỉ. Hãi.

quocnam89

2 năm rồi mà chủ đề vẫn hót như ngày nào í nhở:)) nể thật chứng tỏ hàng em này khá là nóng =P~

Tình hình cũng tập tẹ thưởng thức cái là HD Music còn FIml HD thì koi chán rồi trên kon màn hình CRT cùi mía của em :)) nhưng về âm thanh chưa ổn
quyết tâm phấn đấu cuối năm nay ra nhập CLUB Tan nát tình làng nghĩa xóm :))
Cuối năm xây xong nhà zing xong em này về bác nào ở QN ( Hạ Long ) mời bác đến chơi phá loa phá nhà :))
Thank :"> bác chủ Topic nhá :X yêu lắm cơ =))

Chán. Người có tiền thì chê, Người ít tiền thì muốn chả có. e mà có tầm tiền như thế e cũng quất. Vì khả năng cảm nhận về âm kém nên không dám có ý kiến.
cứ hiện tại đang tìm con subwoofer cũ mà cái nào cũng toàn mấy trăm $. tính sơ qua chỉ cái sub và receiver cũng gần tiền tầm đó rồi.......

quocnam89

Chán. Người có tiền thì chê, Người ít tiền thì muốn chả có. e mà có tầm tiền như thế e cũng quất. Vì khả năng cảm nhận về âm kém nên không dám có ý kiến.
cứ hiện tại đang tìm con subwoofer cũ mà cái nào cũng toàn mấy trăm $. tính sơ qua chỉ cái sub và receiver cũng gần tiền tầm đó rồi.......
Bác phải hiểu 1 điều là đại gia thì chơi hàng đại gia còn bình rân thì chơi hàng bình rân mỗi loại nó có 1 phân khúc khác nhau...chủ Topic đã nhấn mạnh rằng em này dành cho phân khúc từ tầm trung đến bình dân, cứ nói trắng ra là từ dân chơi nửa mua cho đến dân không biết gì đi :))....phải biết hài lòng với những gì mình có và từ đó mà phấn đấu tới những gì mình chưa có....đẳng cấp từ tai trâu dần tới tai bò rồi tai chó tai mèo tai chuột....rồi dần tới tai gì đó bác nào tưởng tượng ra viết nốt đi :))
Riêng về em này 2 năm rồi hậu duệ của em í ra cũng đc 2 đời rồi chắc mình đoán đúng nhưng dư âm của em í để lại khá là cao cho nên vẫn vote cho em í 1 phiếu phấn đấu từ giờ tới giữa quý 3 cố gắng ra nhập CLUB tan nát tình làng nghĩa xóm :))

cuong_tnt

Member

Trời ơi. Có ai sài bộ DDW3000 rồi cho mình xin ý kiến với. Mình đang phân vân không biết có đựoc như 7500 và 7600 ko.......Hỏi mãi mà chẳng có ai thèm trả lời gì cả :((

... các bác cho em hỏi câu hơi ngu: em là nhạc công sinh viên a ma tơ xin ông cụ tiền đem bộ 7.2 này về lắp vào đàn hoặc PC thì mất bao nhiêu tình làng nghĩa xóm? (em chơi DPiano)
^#(^

binhvaeco

Well-Known Member

Trời ơi. Có ai sài bộ DDW3000 rồi cho mình xin ý kiến với. Mình đang phân vân không biết có đựoc như 7500 và 7600 ko.......Hỏi mãi mà chẳng có ai thèm trả lời gì cả :((
MÌNH mua bộ 7500 trước, sau đó thằng đồng nghiệp mình vác bộ 3000 về sau :D. 7500 hình thức trưng bày đẹp, xem phim rất tốt (nhưng bass hơi bị ù, dễ bị choáng khi nghe lâu), nghe nhạc thì "miễn sao có tiếng lớn" là được :)). còn thằng 3000 thì là thằng e của 7500 chắc cũng tương tự :p. Nhưng mình thích nghe nhạc nhiều nên đã đẩy e nó đi rồi, lổ 6tr :p. chưa hết bảo hành. Nếu bác quan tâm tới việc trưng bày thì lấy e này, còn chất lương thì xem phim tốt nghe nhạc đấy nhé ^^.
... các bác cho em hỏi câu hơi ngu: em là nhạc công sinh viên a ma tơ xin ông cụ tiền đem bộ 7.2 này về lắp vào đàn hoặc PC thì mất bao nhiêu tình làng nghĩa xóm? (em chơi DPiano)
^#(^
Chẳng ảnh hưởng "tình làng nghĩa xóm" gì đâu bác ui.

hdi

Các bác dùng bộ này rồi cho em hỏi, để ra được 2 loa Sub thì cần đầu hd hay dvd dùng cổng ra âm thanh nào ạ? Em cắm từ đầu karaoke từ cổng optical ra amly của sony 7600 mà không thấy lên 2 loa sub gì cả ạ. Cái amly quản lý 2 loa sub cũng không thấy có đèn nháy gì cả. Đầu dvd cắm đường av cũng thế ạ. Thấy ngoài hàng nó cắm từ đầu dvd bruray sony qua đường coaxial thì thấy lên ngon lành. Chả hiểu sao cả. #:-S

Chỉnh sửa lần cuối:

dongoc78

Em xem mà kết con này quá, nh­ng em đang ba­n khoan vi đang dùng bộ Cali gồm amly 128B-II và hai đôi loa Cali SP-888B­vv+SP-555N, em thay nghe cũng hay, vậy bộ em đang dùng so vó­i con 7500 này thế nào, xin ý kiến các bác, nếu con 7500 này ổn hon thi em sẽ đổi lấy em 7500 này về, xin các bác chỉ giáo

congthangitvn

Giá của con này bây giờ là bao nhiêu hả các bác? cố gắng phấn đấu sắm 1 con

Nguyen Duy Nhat

Nhìn phê quá....kì này em cho tình làng nghĩa xóm tan nát luôn, tới đâu thì tới

vozhanoi

^#(^

Bác lắp bộ này vào Piano ? thiện tai thiện tai, đáng tiếc đáng tiếc ;;)

dongoc78

Các bác ơi cho em xin cao kiến đi, em hỏi rồi đợi mà chua bác nào nói gì, sốt ruột ghê

vietrung

Active Member

con này giờ mà còn HOT khiếp :))

longmax

Member

Mấy anh cho em hỏi con này chơi karaoke có hay không ah.!!!Em đang mê em này bữa lên nguyễn kim q1 hết hàng òi hixhix!!!!!

hdi

Chơi thì chơi được nhưng ko hay bạn à

Archos7

Em cũng tín nhiệm sony, đang xây nhà sắp xong đinh vác nguyên bộ HT và LCD về bày cho hoành cái phòng khách 30m2 nhưng mày mò tham khảo từ hôm qua đến giờ đọc được thớt Plasma Pana Fan's với thớt này em thay đổi hẳn quan điểm, mặc dù em chưa có chút kinh nghiệm nào về lĩnh vực âm thanh hình ảnh:D

ducthuan160

Chào các bác, mình ít tham gia diễn đàn lắm, nay đang tìm hiểu để sắm dàn loa, mình cũng định sắm DDW7500 vì em nó đẹp, hoành tráng và Ok với giá tiền đó, nhưng vì em này nghe nói chỉ nghe nhạc xem phim hay thôi, hát hò thì ko ổn, do vậy mình định kết hợp DDW7500 chung với dàn Amply Denon AVR1910, loa Bose 301V và Sub Jamo S300 khi hát Karaoke ( Arriange ), không biết có ổn ko, hiện nhà mình đang xây, 3 tháng nữa mới xong, diện tích phòng khách khoảng 45-50m2, tường 20cm được cách âm, mình là người yêu âm nhạc, thích ồn ào sôi động, mình hiện đang có dàn trống Jazz để đánh giải trí khi nghe nhạc hát hò.
Các bác giúp mình cho biết việc kết hợp như trên có Ok ko nhé, cám ơn các cao thủ.

kenshire

Member

Bộ này chất quá, em mà ở Việt nam thì em cũng quất luôn

Bên trên