Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

Bình chọn trước khi ném đá:

• Số lượng người bầu chọn
    967

pat111

Ðề: Sony HT-DDW7500 làm tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM ?!?

sony 7500 nghe thường thôi có gì đâu, tiếng to nhưng chưa tách bạch, bass không sâu.

Chủ topic có lẽ ko yêu bộ dàn của mình đến thế. Em nghĩ bác ấy làm cho Sony VN thì chuẩn hơn :D E thấy bác nào vào review mà ý kiến hơi chê 1 chút là bị chém chạy mất dép không dám quay lại 8-X (em cũng sắp bị đây %-( )
AIO thì khó có thể yêu cầu âm thanh tách bạch, bass hay được. 5.1 mà nghe nhạc thì ko hay rồi. Em nghe nhiều bộ AIO rồi và nói chung nhạc nhẹo thì chả thích bộ nàoNhưng nếu ai ko có kthuc nhiều về audio và cần 1 bộ nghe được và trang trí phòng thì chắc rinh em này cũng ổn.

b52g0

Chủ topic có lẽ ko yêu bộ dàn của mình đến thế. Em nghĩ bác ấy làm cho Sony VN thì chuẩn hơn :D E thấy bác nào vào review mà ý kiến hơi chê 1 chút là bị chém chạy mất dép không dám quay lại 8-X (em cũng sắp bị đây %-( )

Á á:x:x:x. Mọi người đều có những ý kiến cho riêng mình mà :D. Chê + Khen đều tốt cả. Cái quan trọng là làm sao những người đi sau biết dc làm như nào để có bộ âm thanh để XEM PHIM HD tốt nhất trong khả năng của mình là được. Quan trọng nhất là không bị thuốc :D.

Mình vẫn giữ quan điểm: Hiện giờ, tại VN thì "Tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM" vẫn là bộ AIO tốt nhất về giá và giá trị HD!(*):x(*) Dưới 20tr; mới kính kong; chắc ko còn sự lựa chọn nào khác để căn phòng của bạn giông giống Vincom=P~I-)=P~

Năm tới, nếu có sản phẩm "THAY THẾ" thì mình sẽ lập 1 chủ đề khác cho mọi người ném đá. Nói như vậy để hiểu: Năm ngoái là z5500, năm nay là HT-DDW7500, sang năm là ???....

AIO thì khó có thể yêu cầu âm thanh tách bạch, bass hay được. 5.1 mà nghe nhạc thì ko hay rồi. Em nghe nhiều bộ AIO rồi và nói chung nhạc nhẹo thì chả thích bộ nàoNhưng nếu ai ko có kthuc nhiều về audio và cần 1 bộ nghe được và trang trí phòng thì chắc rinh em này cũng ổn.

+1. Dùng Home Theater Speaker "nhiều chấm" để nghe nhạc thì quả thật là ko ổn cho dù là loa vi tính, AIO hay hàng dân dụng. Nó giống như vc xem phim với bộ loa 2 kênh của Audiophile~X(8-X8-X. Thiếu muối là cái chắc#:-S#:-S#:-S

ps: Xin nhắc lại:
1. Dàn vi tính <<< Dàn AIO <<< Dàn dân dụng. HT-DDW7500 nhất tại VN trong phân khúc AIO $-)=P~:x
2.
Lời khuyên: Hãy xem + nghe thử: có thể bạn chọn "Tan nát TÌNH LÀNG, NGHĨA XÓM", cũng có thể sản phẩm này chỉ là vật so sánh để chọn được bộ "ngon - hợp gu - hợp túi" hơn.
Con đường HD rất "gập ghềnh", không biết bao nhiêu $$$ sẽ đủ. Nguồn phát ít thay đổi nhất khi chưa có chuẩn mới. Phần nhìn: có x inch rồi, bạn sẽ muốn có x + 5 inch (thậm chí là 2x inch) hay Projector 2D rồi 3D... :D. Phần Âm thanh cũng vậy ...
3. Lấy ví và lên xe thôi. Biết đâu siêu thị lại KM cho 1 em chân dài =)) =)) =))

b52g0

*-:)*-:)*-:)Chúc mừng 20-11 các bác là @};-@};-NHÀ GIÁO@};-@};-*-:)*-:)*-:)

chimenfr

Member

con này ko có DTS True HD, chán quá hix

savvy

Ông bạn tớ mới bơ e 7500 zìa đc mấy hôm mà ko hiểu sao bà ja a ấy cứ cầm cây zí chạy miết.

tieuthieugia

Well-Known Member

chú này muh anh em tốn nhiêu bán phím quá nhỉ...
co bao nhiêu bác dùng rùi

uphn

Member

Đánh dấu phát, cuối tuần ra Pico xem thử.

LETHUAN1974

Phan Khang co hàng rùi kìa ..................

incubusvn

Hà Nội chỗ nào có bộ này rồi nhỉ ?

khoinhoc

Con này em đã nghe qua
-Xem phim ok ko có gì phàn nàn, nhưng nghe nhiều mệt
-Nghe nhạc ko mê được tiếng cứng khô khốc, được cái to mồm
-Hình thức sấu nhìn lởm lởm kiểu hàng tàu "theo ý kiến riêng em"
Túm lại với 13t thì cũng ổn với tầm tiền vì nhìn hệ thống loa của nó nếu bác mua loa tàu mà ngần ấy chác cũng mất gần trục trai roài :)
Nhưng tôi ko nghĩ SONY lại làm cái bộ này đâu, tivi, các hệ thống khác của nó làm theo phong cách khác cơ tôi kb cái này chác nó thuê mấy anh khựa thiết kế kiểu xanh đỏ, to cao, mạnh công xuất, Em thì ko mua nó đâu

Đúng là một nhận xét quá chủ quan.Một nhãn hàng nổi tiếng thì người ta làm đều tính toán rất kỹ và it khi làm tổn hại đến thương hiệu . Để ra một sản phẩm mới thi đó là trí tuệ của cả tập thể chứ không phải là một cá nhân đâu bạn.

tithitoy

Active Member

Con này mà hỗ trợ True HD hay DTS master là em ốp ngay ko phải nghĩ :p

shinichi294

em cũng đang phân vân giữa bộ này với bose acoustimass 16 (1k2 )
các bác thấy nên lấy bộ nào .
tiện thể cho em hỏi lun là bộ bose có cần mua thêm j nữa ko hay chỉ mua về gắn vào thôi.

osiric

Well-Known Member

Bộ này để xem phim thì tàm tạm
Nghe nhạc thì đi chít đi %-(%-(
Loa quá to nghe nhạc rất chát + ồn ào ko êm dịu

Nhưng với tầm giá này thì hiện giờ là vô đối trong tầm giá để xem phim + nhạc lắc

bobi9803

Member

@Tui đang mún mua bộ dàn này, ở HCMC có shop nào bán chưa, ACE nào biết chỉ dùm địa chỉ với nhé, Tks

(ah bộ này chưa có đầu chơi DVD hả các bác,nếu mua thêm để ghép cho hợp (đồng bộ về kỹ thuật và hợp túi tiền) với bộ này thì nên mua cái nào nhờ các pác chỉ dùm lun

Chỉnh sửa lần cuối:

pinklin

Member

Cho hỏi Phòng khách nhà em 16m2,chủ íu nhu cấu của gia đình là nghe nhạc (là chính) xong mới đến xem film HD,vậy rước dàn này về thích hợp ko các bác,xin các bác tư vấn thêm dùm em nó

osiric

Well-Known Member

Cho hỏi Phòng khách nhà em 16m2,chủ íu nhu cấu của gia đình là nghe nhạc (là chính) xong mới đến xem film HD,vậy rước dàn này về thích hợp ko các bác,xin các bác tư vấn thêm dùm em nó

Xem phim thì ok
Nghe nhạc thì nên mua thêm 1 cập F2 để dành nghe nhạc

Bên trên