Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

Ðề: Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

nói chung: bóng đá là một môn thể thao "tập thể" nhưng trong đội bóng đó cần phải có "ngôi sao" để có thể quyết định trận đấu. VN chưa có HLV nào chọn được một ngôi sao thực thụ. Phải nhìn ra bên lề một chút, trong các giải bóng đá châu Âu, trong những trận cầu đồng cân đồng lạng, chỉ một phút lóe sáng của một cá nhân là đã có thể thay đổi trận đấu. Đương nhiên là họ ở đẳng cấp khác mình, nhưng thử nghĩ mà xem: nếu trong trận đấu vừa rồi có một cầu thủ ngôi sao có kỹ thuật tốt, đi bóng lắt léo xuyên qua hàng thủ (mình nói là ở giữa chứ ko phải ở cánh nhé) thì khả năng hàng thủ của Malay cũng bó tay. VN team ko có cầu thủ nào dám cầm bóng kiểu như thế, toàn múa may ở cánh thôi. Có chăng thì cũng chỉ mình Văn Quyến là mọi người công nhận đẳng cấp đó, nhưng giờ đây anh ta chỉ là cái bóng của chính mình....
Đây là nhận định chủ quan của mình, mong các bạn nương tay.

Angus_Bert

Film critic

Nếu vậy chơi bóng đá đẹp là phải tiểu xảo à ? Lừa được là ông thánh ? Còn không lừa được cũng được tôn vinh ? Hay ho thay cho kẻ nào suy nghĩ về bóng đá như thế.

Bác yêu bóng đá đẹp thế thì nên về thập kỉ đầu tiên của Bóng đá thế giới và những năm 45-60 của bóng đá vn, lúc đấy họ đá đẹp lắm, ko phạm lỗi đóng kịch đâu, thề luôn.
Bác thích bóng đá đẹp thì nhìn bọn Barca ấy, đẹp lắm ạh~:>

hung_vu242000

Nguyên nhân thất bại:

+ Không có chân sút thực thụ.
+ Thể lực yếu
+ Tinh thần màu cờ sắc áo không có (không phải đơn giản mà dư luận đồn rầm lên là có 2 trận "có mùi", hai trận nào mọi người tự đoán).
+ Còn nhiều nguyên nhân khác, chưa đoán ra, nhưng 3 nguyên nhân trên đủ rồi.

Trước khi tôi viết topic này đã đoán sẽ nhiều người vào phản đối :( Nhưng biết thế nào, tôi chỉ nói sự thật thôi.

kokono811

Mình cũng nghĩ đây là 1 tuyển Việt Nam bạc nhược

TQN

Thôi, chờ tiếp giải sau các bác ạ...

P/s: Anh em "gay gắt" với đội tuyển cũng ok, nhưng đừng "băm" lẫn nhau trên diễn đàn nhé, thanks!

hung_vu242000

Bác thích bóng đá đẹp thì nhìn bọn Barca ấy, đẹp lắm ạh~:>

AC Milan là đội duy nhất em thích. Nhưng dạo này còn thích luôn cả Barca bác ợ. Nhưng em ghét thằng nào chuyên giả bộ té. Như thằng Ronaldo Real Madrid đấy

Angus_Bert

Film critic

Nguyên nhân thất bại:

+ Không có chân sút thực thụ.
+ Thể lực yếu
+ Tinh thần màu cờ sắc áo không có (không phải đơn giản mà dư luận đồn rầm lên là có 2 trận "có mùi", hai trận nào mọi người tự đoán).
+ Còn nhiều nguyên nhân khác, chưa đoán ra, nhưng 3 nguyên nhân trên đủ rồi.

Trước khi tôi viết topic này đã đoán sẽ nhiều người vào phản đối :( Nhưng biết thế nào, tôi chỉ nói sự thật thôi.

Em hỏi bác tí nha, thế với đội hình phòng ngự 2 tầng dày đặc với hàng dưới là thủ môn - 4 hậu vệ trong đó 2 trung vệ to cao - 3 tiền vệ trong đó có tiền vệ trụ luôn gắn như keo với hàng hậu vệ quét liên tục. Ở trên đúng thằng Safee cắm, kiểu bóng đá của Ý đấy, bác xuyên kiểu gì đây, Barca hàng công mạnh nhất thế giới gặp Chelsea đá như vậy nhờ pha sút thần sầu của Iniesta, gặp Inter thua vỡ mặt thì Vn chúng ta mới bập bẹ đá thế thì sao thắng.
Xin nói như vậy, muốn hòa dễ lắm, thắng mới khó thôi.

Đôi khi trong bóng đá, vấn đề ko fải ở đôi chân mà là do cái đầu. Cái khác biệt là HLV có biết điều chỉnh tâm lý tốt cho cầu thủ mỗi khi ra trận hay ko, có chiến thuật hợp lý hay ko, dùng người đúng lúc, đúng chỗ hay ko. Ngoài ra báo chí, dư luận cũng tác động ko nhỏ đến tâm lý thi đấu của cầu thủ: tại sao đá trên chảo lửa Mỹ Đình mà đội Malaysia non trẻ lại có thể vững vàng tâm lý và thi đấu tự tin đến vậy, tại sao lối đá của những nhà cựu vô địch lại bế tắc dẫn đến nóng vội và thẻ đỏ của Thành Lương là tất yếu, nếu may mắn hơn thì Malaysia đã có thêm bàn thắng... Chung quy lại thì những bài chiến thuật của ta chẳng còn gì bất ngờ với đối thủ, chưa vào trận nhưng ai cũng có thể đoán trước đc ta chơi theo cách nào và đã bắt bài rất tốt. Còn ta thì chưa đủ trình để chơi theo kiểu Barca mà ông Tô đã cố gắng gầy dựng. Cuối cùng lại trông chờ vào những pha bóng bổng thì lại gây đc nguy hiểm hơn. Cầu thủ chẳng có khái niệm đánh đầu là gì đến nỗi mỗi khi bị treo bổng hoặc tranh chấp trên không với đối phương thì toàn những pha nguy hiểm. Đội tuyển toàn những cựu binh, thương binh sắp bước sang trườn dốc bên kia của sự nghiệp, yếu đuối đến đáng thương trước những tinh binh mạnh mẽ của đối thủ. Thất bại là đúng!

hung_vu242000

Em hỏi bác tí nha, thế với đội hình phòng ngự 2 tầng dày đặc với hàng dưới là thủ môn - 4 hậu vệ trong đó 2 trung vệ to cao - 3 tiền vệ trong đó có tiền vệ trụ luôn gắn như keo với hàng hậu vệ quét liên tục. Ở trên đúng thằng Safee cắm, kiểu bóng đá của Ý đấy, bác xuyên kiểu gì đây, Barca hàng công mạnh nhất thế giới gặp Chelsea đá như vậy nhờ pha sút thần sầu của Iniesta, gặp Inter thua vỡ mặt thì Vn chúng ta mới bập bẹ đá thế thì sao thắng.
Xin nói như vậy, muốn hòa dễ lắm, thắng mới khó thôi.

Em hỏi bác tí nha. Em thống kê kết các trận từ đầu đến giờ của Việt Nam chứ không nói riêng trận vừa rồi. Bác chịu khó đọc đi, có trận nào VN đá hay, ngoại trừ trận gặp Miến ?

Còn hai trận "có mùi" là dư luận nói nhé, éo phải em.

Angus_Bert

Film critic

Em hỏi bác tí nha. Em thống kê kết các trận từ đầu đến giờ của Việt Nam chứ không nói riêng trận vừa rồi. Bác chịu khó đọc đi, có trận nào VN đá hay, ngoại trừ trận gặp Miến ?

Còn hai trận "có mùi" là dư luận nói nhé, éo phải em.

Em có nói Vn đá hay đâu, trận gặp Myanmar là do các anh bên kia quá gà nên mới thắng. Bác thống kê đúng nhưng nhiều cái cũng không đúng tí nào.

kokono811

Xin nói như vậy, muốn hòa dễ lắm, thắng mới khó thôi.[/QUOTE]

Cái bạn nói nghe hơi khập khiễng, chelsea hay Inter ko phải Malai. Một trận đấu còn nhiều yếu tố thiên thời địa lợi nhân hòa. Nhưng quan trọng là cái tinh thần quyết chiến mình không thấy ở Việt Nam hôm nay. Đó mới thật buồn, nếu chúng ta cứ thế này biết vươn ra đâu, lại quanh ao nhà thôi. Bóng đá tuy là GAME nhưng người đá bóng đang được rất nhiều tiền, người đá cho quốc gia lại còn có nhiều điều được hơn nữa.

Angus_Bert

Film critic

Cái bạn nói nghe hơi khập khiễng, chelsea hay Inter ko phải Malai. Một trận đấu còn nhiều yếu tố thiên thời địa lợi nhân hòa. Nhưng quan trọng là cái tinh thần quyết chiến mình không thấy ở Việt Nam hôm nay. Đó mới thật buồn, nếu chúng ta cứ thế này biết vươn ra đâu, lại quanh ao nhà thôi. Bóng đá tuy là GAME nhưng người đá bóng đang được rất nhiều tiền, người đá cho quốc gia lại còn có nhiều điều được hơn nữa.[/QUOTE]

Hở, bác có coi trận này ko, Minh Phương đến phút cuối vẫn cố cướp banh từ quả đá phạt góc để phất lên cho đồng đội, Phước Tứ nằm mấy lần vẫn cố gượng dậy đá, Thành Lương bước khỏi sân khó nức nở, nếu họ ko quyết tâm thì ko cần làm như vậy đâu, đá tà tà rồi về ngủ khỏe hơn.

Thành Lương ngã ăn vạ quả đó mình có thể hiểu và thông cảm cho anh ta.
Sâu xa mà nói: trận đấu này ko còn là một trò chơi nữa, người trong cuộc khi vào trận mang nặng trọng trách trên vai nên họ có những suy nghĩ và hành động bất chấp thủ đoạn miễn sao có lợi cho đội của mình. Nếu mà là trận đấu giao hữu, ko nặng nề về áp lực, thành tích..., Thành Lương mà ăn vạ kiểu đó (ý nói là đá ở Hải Phòng) thì chắc là sẽ bị ăn gạch vào đầu hoặc bị đánh nhừ tử ngay.
Maradona nhờ có bàn tay chúa mà mang cúp vàng về cho đất nước.
Tôn Trung Sơn cũng phải dùng thủ đoạn mỹ nhân kế để phục vụ lợi ích đất nướchttp://www.baomoi.com/Info/Ton-Trung-Son-va-ke-sach-my-nhan/119/5367903.epi
Đương nhiên là anh chàng Thành Lương thì sao mà so sánh với mấy bác ấy, nhưng ý mình là trong tình huống đó anh ta sẽ suy nghĩ giống như 2 nhân vật mình vừa nói ở trên. Thắng thì làm vua, thua thì làm giặc. Nếu bàn thắng đó được công nhận thì có thể là bước ngoặt của trận đấu, có thể Malay sẽ thua, và đương nhiên Thành Lương lại là "người hùng".
Em nói ra suy nghĩ của mình thôi nhé, các bác nương tay chém nhẹ.

Maybach010203

Không hiểu sao bóng đá Việt Nam mình cứ lẹt đẹt mãi. Đã bao nhiêu trận rồi chán không muốn xem bởi vì xem chỉ để thấy thất vọng (có lẽ vì kỳ vọng quá nhiều).

Tôi thấy trên sân các anh rất nỗ lực vì màu cờ sắc áo. Nhưng có lẽ nỗ lực đấy cần được thắp lên từ khâu chuẩn bị, từ khâu tổ chức. Cá nhân tôi thấy Việt Nam mình đang thiếu một chiến lược vĩ mô để nâng tầm đẳng cấp.

hung_vu242000

angus_bert;1252561nếu họ ko quyết tâm thì ko cần làm như vậy đâu đã viết:
Em xem trận này ngoài quán với một thằng cựu cầu thủ CSG, xem đến phút 60, nó nói là VN trận này có vẻ không muốn đá? Dân trong nghề với nhau chúng nó có cách nhìn khác.

anplixFz

Trình độ cụng chỉ có thế mà thôi

kokono811

Hở, bác có coi trận này ko, Minh Phương đến phút cuối vẫn cố cướp banh từ quả đá phạt góc để phất lên cho đồng đội, Phước Tứ nằm mấy lần vẫn cố gượng dậy đá, Thành Lương bước khỏi sân khó nức nở, nếu họ ko quyết tâm thì ko cần làm như vậy đâu, đá tà tà rồi về ngủ khỏe hơn.[/QUOTE]

Xin lỗi nhé, bênh vực kiểu này hơi trơ trẽn.

mrsuccess90

năm nay hết được đi bão, đành chờ thêm 2 năm nữa :(

Angus_Bert

Film critic

Thôi em ko muốn nói gì nữa, cảm nhận tùy mỗi người, dù gì biết chắc thua mẹ nó rồi.

Bên trên