Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

LiveFree

Ðề: Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

Việt nam khi thua hay không thắng được thì lại đổ thừa do đội bạn phòng thủ 10 người với xe buýt 2 tầng =)), chuyện này rất là nực cười :))
Giải ngoại hạng các nước cũng thiếu gì trận các đội bóng nhỏ phài tập trung phòng thủ 10 người với các đội mạnh. Tuy nhiên, MU / Chelsea / Arsenal cũng có đủ các bài để làm thịt các đội đó như thường.

Thông thường các đội mạnh sẽ tràn lên gây áp lực ghê gớm ngau từ phút đầu tiên, nếu đội nhỏ bị choáng sẽ rất dễ bị thủng lưới trong khoảng 10p đầu. Sau đó thì coi như "cá đã nằm trên thớt" :D

Nếu giằng co 10p mà đội nhỏ thủ quá lì thì các đội lớn sẽ chuyển qua kiểu đá ru ngủ và rình rập, thường các đội lớn đều có 1-2 tay săn bàn khá bén nên chỉ cần 1-2 cơ hội là xong phim.

Nếu các chân sút đều vô duyên hay đội nhỏ phòng thủ khá tốt thí họ tích cực tìm kiếm từ các cơ hội cố định như : đá phạt, phạt góc, phạt đền. Tuy nhiên điều kiện cần và đủ để có các cơ hôi cố định là đội bóng phải sở hữu các cầu thủ cỡ Lampard trở lên với mức lương 120.000 bảng Anh / tuần :))

Thường thì các đội bóng lớn sẽ tích cực chuyền bóng 1 chạm và đổi cánh, chạy chỗ để bắt các đội nhỏ chạy theo đến khi rối loạn đội hình thì họ mới ra tay. Đó cũng là 1 cách trong khi chưa có cách khoan vào vòng cấm địa đối phương. Nến nhớ Barca và Liverppol đã từng có những trận chuyền bóng liên tục 1 chạm khoảng 50-60 chạm sau đó thành bàn thắng luôn =))

Cách cuối cùng : đá rắn, cãi nhau để tạo không khí căng thẳng và ức chế. May ra nếu kiếm được cái thẻ đỏ bên đội bạn thì cũng hay :))

haohanluongson

Active Member

Em hỏi bác tí nha, thế với đội hình phòng ngự 2 tầng dày đặc với hàng dưới là thủ môn - 4 hậu vệ trong đó 2 trung vệ to cao - 3 tiền vệ trong đó có tiền vệ trụ luôn gắn như keo với hàng hậu vệ quét liên tục. Ở trên đúng thằng Safee cắm, kiểu bóng đá của Ý đấy, bác xuyên kiểu gì đây, Barca hàng công mạnh nhất thế giới gặp Chelsea đá như vậy nhờ pha sút thần sầu của Iniesta, gặp Inter thua vỡ mặt thì Vn chúng ta mới bập bẹ đá thế thì sao thắng.
Xin nói như vậy, muốn hòa dễ lắm, thắng mới khó thôi.
nếu bạn ví Barca với Chelsea chứ gì, thì mình cũng ví lun MU với Juventus năm 98 ấy, có nhớ ko:D, hồi đó Juven ăn trước 2 bàn ở trận lượt về và đổ bê tông với 8 thằng hậu vệ , thậm chí Inzaghi cũng phải lùi về đá hộ vệ lun. Nhưng MU đã lội ngược lại 3 - 2 đó thôi. Việt Nam mình từng được nói là đẳng cấp Barca mà, chẳng nhẽ đẳng cấp Barca ko ăn nổi lối chơi đổ bê tông à, nói chung bóng đá VN chỉ có là tinh thần, cái này thì nước nào cũng có cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

kokono811

Mấy chú tuyển này ít tuổi hơn mình, sau trận đâu mình chỉ muốn thốt một câu:
Miaj các chú, các chú em đá như cái cucj cuwts

Angus_Bert

Film critic

Nói thế này, xu hướng bóng đá hiện đại giờ là phòng ngự phản công, hay tấn công với sơ đồ 4231 rất linh hoạt, còn Vn ta sau khi giành được cái AFF cup bỗng nổi hứng muốn đá đẹp như Barca mà cái trình thì chưa đủ, bởi thế, bóng đá là cái dài hạn mới lên được, các bác cũng nôn quá, thua là nói đá dở cũng ko đúng..

lhlan

Active Member

Em xem trận này ngoài quán với một thằng cựu cầu thủ CSG, xem đến phút 60, nó nói là VN trận này có vẻ không muốn đá? Dân trong nghề với nhau chúng nó có cách nhìn khác.

Ông Hung_vu được cái thống kê chuẩn - và nhận xét tổng hợp trên tiêu đề: "các anh đá quá dở" thì quá là chuẩn luôn.

Chẳng có gì phải bàn về vụ đấy - ngoài viêc chú BLV suốt ngày khen phối hợp tấn công có nét.

Nhưng mà cái màn liên tục đưa ra kết luận về: "cầu thủ VN có vấn đề, trận có mùi, không vì màu cờ sắc áo, không muốn đá" v.v... mà chẳng có bằng chứng gì cả thì em thấy ẩu quá!

Để cho việc nhận định mà không cần bằng chứng nó có phong trào, em cũng xin đưa ra nhận định của mình luôn: bác hung_vu mới thua kèo này nên đang cú!

LiveFree

Nhiều đội ở ngoại hạng cũng phải lấy tấn công đầy đội hình bên kia về chứ kiểu đỗ bê tông cũng mệt lắm, áp lực như giải ngoại hạng rất ghe gớm, để cho MU hay Barca nó đá nữa sân thì chắc ép tim chết :D

Chơi bê tông 10 người thì ngại nhất mấy ông Serie A thôi hehe, chứ mấy đội ở giải ngoại hạng Anh và La Liga cũng không dám chơi kiểu đó, thua là cái chắc.

LiveFree

Tuyển Việt nam thiếu các thứ sau :
Thiếu cầu thủ săn bàn kiểu như : Inzaghi hay sát thủ có khuôn mặt trẻ thơ
Thiếu tay sút phạt kiểu như Gerald, Lampard v.v...
Thiếu cầu thủ cao kều dạng như : Crown
Thiếu hậu vệ chém định chặt sắt như : Samuel
Thiếu kịch sỹ giống như : CR7
=))

Angus_Bert

Film critic

Mu giờ đá cũng xấu xí lắm rồi bác, từ sau cái mùa thua AC Milan 2007 ấy. H mỗi Barca đá đẹp, mà lâu lâu thấy đến mấy trận quan trọng bọn CĐV với cái xứ ấy làm ăn mất dạy quá

Đoán già đoán non ???

Pha ăn vạ đầu Thành Lương bị đuổi cả nước đều thấy nhé. Pha sau trọng tài không thổi thật ra là nương tay.

Vậy nếu 1 trong 2 pha ăn vạ của thành lương được thổi phạt đền thì bác nghĩ thế nào ? Rồi từ quả phạt đền đó dẫn tới kết quả có lợi cho tuyển VN thì chắc bác ca tụng quá .

Tôi không trách thành lương . tôi chỉ trách rằng lượt đi đội VN để thua 2 trái là 1 khoảng cách quá nặng nề

hung_vu242000

Ông Hung_vu được cái thống kê chuẩn - và nhận xét tổng hợp trên tiêu đề: "các anh đá quá dở" thì quá là chuẩn luôn.

Chẳng có gì phải bàn về vụ đấy - ngoài viêc chú BLV suốt ngày khen phối hợp tấn công có nét.

Nhưng mà cái màn liên tục đưa ra kết luận về: "cầu thủ VN có vấn đề, trận có mùi, không vì màu cờ sắc áo, không muốn đá" v.v... mà chẳng có bằng chứng gì cả thì em thấy ẩu quá!

Để cho việc nhận định mà không cần bằng chứng nó có phong trào, em cũng xin đưa ra nhận định của mình luôn: bác hung_vu mới thua kèo này nên đang cú!

Ặc, trận Việt Nam em không dám bắt đâu bác ợ :D thằng bạn em ghi banh nó "khuyên" em như thế, nó còn phân tích rõ như thế nào nữa, trong phân tích của nó toàn có mấy chữ "buôn", "thả"... (mà nó phân tích xem xong trận đấu y chang nó nói mới bực).

Còn "không vì màu cờ sắc áo" thì đúng là em nhận định, nhưng bác nói "bằng chứng đâu" thì em chịu, bác giống VFF quá!

LiveFree

Mu giờ đá cũng xấu xí lắm rồi bác, từ sau cái mùa thua AC Milan 2007 ấy. H mỗi Barca đá đẹp, mà lâu lâu thấy đến mấy trận quan trọng bọn CĐV với cái xứ ấy làm ăn mất dạy quá
Mất dạy chỗ nào vậy ???? [-(

hung_vu242000

Vậy nếu 1 trong 2 pha ăn vạ của thành lương được thổi phạt đền thì bác nghĩ thế nào ? Rồi từ quả phạt đền đó dẫn tới kết quả có lợi cho tuyển VN thì chắc bác ca tụng quá .

Tôi không trách thành lương . tôi chỉ trách rằng lượt đi đội VN để thua 2 trái là 1 khoảng cách quá nặng nề

Bác ơi, nếu pha ăn vạ lộ liễu của Thành Lương mà được phạt đền thì bác có thể sung sướng lúc đó, nhưng ngày mai bác đọc báo, lên internet xem người ta bình luận thì bác nghĩ sao ???

LiveFree

Anh có giỏi thì làm gì cho đất nước này tự hào đi? Cứ ngồi đó mà chửi những người đã phục vụ giải trí và đã từng đem niềm vui cho anh?
Nhục nhã với kiểu người có suy nghĩ như anh này.

Thật ra bóng đá không phải môn giài trí thông thường mà là 1 môn rất "cơm áo gạo tiền", ngoài màu cờ sắc áo thì còn tiền BET của anh em nằm trong đó nữa :D

mrsuccess90

=))
phải thêm 1 chú đá SB trâu như Chí-Vũ nữa chứ :D

=))

còn thiếu 2 thứ nữa: thiếu một ông lãnh đạo foot ball có tầm nhìn + thiếu $$$$

Mấy chú tuyển này ít tuổi hơn mình, sau trận đâu mình chỉ muốn thốt một câu:
Miaj các chú, các chú em đá như cái cucj cuwts

thôi bác tha cho các em nó, chúng nó còn non dại cần thêm kinh nghiệm. Chúng nó vừa call cho em và nhờ em gửi lời xin lỗi đến toàn thể ae HDvietnam. hehe

Angus_Bert

Film critic

Mất dạy chỗ nào vậy ???? [-(

Bác quên àh, lượt về Inter năm ngoái đêm ko cho người ta ngủ mà đánh trống khua chiêng cả đêm, đá thua thì phun nước, thằng Valdes ra bóp cổ Mourinho. El classico năm nay Real được tiếp đón bằng gạch đá đúng nghĩa, nhìn mà kinh bọn Catalan. BTW, em là fan ruột Real từ bé nên hơi ác cảm bọn Barca nhưng mà tụi nó là đúng thế thật, àh quên, vụ thằng Pique với Puyol mặc áo cho bạn Farbregas nữa:-q:-q:-q

LiveFree

Việc Việt nam đá trận lượt đi với Malay trên sân khách mà lại mang tư tưởng "kèo trên" là 1 sai lầm rất ấu trĩ của ban huấn luyện đội tuyển Việt nam và cả các cầu thủ. Mình nói thẳng là Ông Calisto quá dở khi để cho tuyển Việt nam đá trận lượt đi với chiến thuật tràn lên tấn công =)) .

Chắc BHL tuyển Việt nam chưa bao giờ xem cúp C1 với thể thức lượt đi lượt về nó căng thẳng và thận trọng đến thế nào ?

Chiến thuật thông minh phải là : đi sân khách phải đá chậm đá chắc, tránh bị thủng lưới, hạn chế bàn thua trước rồi mới tính chuyện thắng sau. nếu tranh thủ làm được 1 quả vào lưới đối bạn coi như "hơn cả mong đợi". Đằng này tuyển Việt nam bày đặt tràn lên ép Malaysia trên sân người ta rồi sau đó thua 2 trái trắng lưới . Cứ tưởng về sân nhà ăn lại 3-0 ??? Sorry, Việt nam chưa đạt tầm như các CLB cúp C1 =))

haohanluongson

Active Member

Khách quan mà nói, với bóng đá VN mình càng chê bao nhiêu thì sẽ càng khá lên và đi lên bấy nhiêu, còn nếu như khen và tâng bốc như với trận đè bẹp Myanmar 7-1 (khi đó Myanmar đã buông xuôi hoàn toàn sau bàn thứ 3).... Thì theo báo bóng đá nói khi đó là: Việt Nam "đẳng cấp Barca".... Calisto - Mourinho: AI hơn ai?... thì VN sẽ muôn đời quanh quẩn trong cái vòng luẩn quẩn ĐNA này thôi. Ý em nói là VN mình tự sướng hơi quá đà đó:D

http://www.bongda.com.vn/AFF-Cup/Tin-tuc-AFF-Cup/133091_Viet_Nam_Dang_cap_Barca_.aspx

Bên trên