Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

hung_vu242000

Ðề: Sorry các anh, nhưng các anh đá quá dở

Nói vậy chứ! đã đá thì từ thằng nhớn đến thằng bé đến thằng khán giả, thằng nào chả muốn thắng, thằng nào chả muốn cup ( Có cúp => thưởng nhiều=> chia chác nhiều=> dễ xin kinh phí đầu tư cho mùa sau...vv)
Có điều không thắng nổi thì phải chịu chứ biết làm thế nào!

Hậu trường bóng đá Việt Nam phức tạp lắm bạn ơi. Không như bạn nghĩ đâu đơn giản là có cup ---> thưởng nhiều ---> chia chác nhiều đâu.

Tôi nhớ hoài câu nói của một người (không nêu ra, không lại có con chim điêu vào bảo là hay khoe khoang quen người nổi tiếng) nói rằng: nếu VN không có bán độ, móc ngoặc thì từ năm 95 đến giờ phải vài lần vô địch Sea Games, vài lần vô địch AFF Cup.

Angus_Bert

Film critic

Hậu trường bóng đá Việt Nam phức tạp lắm bạn ơi. Không như bạn nghĩ đâu đơn giản là có cup ---> thưởng nhiều ---> chia chác nhiều đâu.

Tôi nhớ hoài câu nói của một người (không nêu ra, không lại có con chim điêu vào bảo là hay khoe khoang quen người nổi tiếng) nói rằng: nếu VN không có bán độ, móc ngoặc thì từ năm 95 đến giờ phải vài lần vô địch Sea Games, vài lần vô địch AFF Cup.

cái này trên tất cả các mặt chứ ko chỉ bóng đá 8-}8-}

chengvn91

Member

Bạn chê Việt Nam đá dở khi Việt Nam thua, bạn chê đội bạn đá kém khi Việt Nam thằng hoặc nhờ vào may mắn. Bạn chỉ nhìn vào cái mặt tiệu cực để nói lên vấn đề. Việt Nam vẫn có những cầu thủ đá hết mình. Còn việc bán độ, tiêu cực, gian lận thì chưa có bằng chứng thì đừng nói khoác, đừng nói dựa vào cái cảm giác hay cái tai mình nghe thấy gì. Đá phải có lúc thua lúc thắng, quan trọng là cái rút ra bài học, đó là việc của cầu thủ. Còn tôi thì lúc nào cũng đặt niềm tin vào Việt Nam

hung_vu242000

Dĩ nhiên, đá hay thì khen, đá dở thì phải chê, cái đó không có gì lạ.

Bóng đá VN tiêu cực thì không phải mình tôi nói, mà cả nước đều nói, mùa nào cũng có vấn đề. Bạn nói chuyện giống VFF quá, cái gì cũng "bằng chứng đâu".

Tôi khác bạn ở chỗ, trước mỗi kỳ SG hay AFF Cup (tôi không dám nói đến vòng loại WC hay Asian Cup), tôi đều tự nhủ "Hy vọng bọn nó đá thật"

ahatuananh

Well-Known Member

Bạn chê Việt Nam đá dở khi Việt Nam thua, bạn chê đội bạn đá kém khi Việt Nam thằng hoặc nhờ vào may mắn. Bạn chỉ nhìn vào cái mặt tiệu cực để nói lên vấn đề. Việt Nam vẫn có những cầu thủ đá hết mình. Còn việc bán độ, tiêu cực, gian lận thì chưa có bằng chứng thì đừng nói khoác, đừng nói dựa vào cái cảm giác hay cái tai mình nghe thấy gì. Đá phải có lúc thua lúc thắng, quan trọng là cái rút ra bài học, đó là việc của cầu thủ. Còn tôi thì lúc nào cũng đặt niềm tin vào Việt Nam

Dĩ nhiên, đá hay thì khen, đá dở thì phải chê, cái đó không có gì lạ.

Bóng đá VN tiêu cực thì không phải mình tôi nói, mà cả nước đều nói, mùa nào cũng có vấn đề. Bạn nói chuyện giống VFF quá, cái gì cũng "bằng chứng đâu".

Tôi khác bạn ở chỗ, trước mỗi kỳ SG hay AFF Cup (tôi không dám nói đến vòng loại WC hay Asian Cup), tôi đều tự nhủ "Hy vọng bọn nó đá thật"

Bằng chứng thì chắc còn lâu mới có.
Bóng đá là 1 môn thi đấu tập thể, "1 con sâu có thể làm rầu nồi canh", 1 vài cá nhân đã có "tiền sự", cũng chính vì điều đó nên có đá hết sức mình như Thành Lương, hay Việt Cường...thì cũng không thể làm lại "mùa xuân".
Mình thì vẫn luôn ủng hộ đội tuyển, nhưng cũng phải có biện pháp mạnh cho các cá nhân có "dấu hiệu".

Cái này Việt Nam hồi xưa có làm rồi, chứ không phải không làm, nhưng không hiệu quả:

Thời còn mấy đội như Tổng cục Đường Sắt, Thể Công, Công nghiệp Thực phẩm (đến những năm 93, 94 thì chấm dứt)... là đã chia ra làm 3 hay 4 bảng gì đó, mỗi bảng là một khu vực. Hai đội đầu mỗi bảng bảng vào tranh chung kết. Cái này nhằm mục đích để tiết kiệm chi phí đi lại, ăn ở của các đội bóng

Sau đó lại thay đổi thể thức: Đá vòng tròn hai lượt, lựa 6 đội đầu bảng vào chung kết tranh chức, 6 đội cuối bảng đấu với nhau để tránh xuống hạng (còn gọi là chung kết ngược). Thể thức này chỉ tồn tại 2 mùa và phải chấm dứt do nhiều bê bối: vụ lật kèo lịch sử của CLB Quân Đội khiến Long An, Sông Bé, QNĐN và Bình Định rớt hạng và vụ rượt đánh trọng tài của CATP (Chu Văn Mùi bị cấm thi đấu vĩnh viễn, Lê Hỳnh Đức bị treo giò 6 tháng.

Tóm lại bóng đá Việt Nam chậm phát triển không phải do nhiều hay ít đội đá V-League mà là: công tác đào tạo cầu thủ trẻ kém, nạn móc ngoặc, đi đêm của các đội và... vô vàn lý do trời ơi khác của VFF.
Nếu có rồi thì em nghĩ chúng ta nên làm lại bác ạ, cầu thủ vn ko ra nc ngoài đá để học tập, đào tạo kém thì thật sự là như vậy, nhưng những cầu thủ đã lên đá chuyên nghiệp rồi mà 1 năm chỉ có mấy tháng rồi lại nghỉ ngơi, tập huấn ở tuyển thì trình độ trì trệ lắm bác ạ.
Đào tạo trẻ vô cùng quan trọng, nhưng làm sao có thể chấp nhận tình cảnh cầu thủ chuyên nghiệp chúng ta cọ xát ít như thế này đc. Những ng làm bóng đá phải có trách nhiệm cho việc này mà cụ thể là liên đoàn bóng đá việt nam.

Ông Calisto nên từ chức
Ông Tuấn nên từ chức!!!
Nhưng khó lắm vì toàn bảo kê cho nhau nguyên hệ thống, lên là cứ yên tâm hết nhiệm kì, pó tay luôn, chả ai chịu trách nhiệm cụ thể mà toàn cứ đỗ lỗi hoặc đối thủ hay...

hung_vu242000

Đào tạo trẻ vô cùng quan trọng, nhưng làm sao có thể chấp nhận tình cảnh cầu thủ chuyên nghiệp chúng ta cọ xát ít như thế này đc. Những ng làm bóng đá phải có trách nhiệm cho việc này mà cụ thể là liên đoàn bóng đá việt nam.

Vậy mà mới năm ngoái, đã có luồng dư luận cho rằng các cầu thủ Việt Nam có dấu hiệu "quá tải" rồi đấy.

Có lẽ chu kỳ thành công của ông Tô đối với BĐVN đã chấm dứt, đây cũng là điều bình thường.

Còn ông Tuấn thì có tội tình gì? Tôi nghĩ là ông khác kìa, cái ông người Hải Phòng mà đã từng phát biểu một câu bất hủ "Đi xem bóng đá có cần đông thế không?"

maiyeuem00

"Đi xem bóng đá có cần đông thế không?"

ông nào nói như vậy chắc không phải người HP rồi bác ạ:-S:-S. cứ thử lên sân lạch tray thì biết. 8-}8-}8-}
có lẽ AFF sau nên tổ chức chính thức ở sân lạch tray . chứ em thấy mấy bác HN buồn quá \m/\m/\m/\m/

Vậy mà mới năm ngoái, đã có luồng dư luận cho rằng các cầu thủ Việt Nam có dấu hiệu "quá tải" rồi đấy.

Có lẽ chu kỳ thành công của ông Tô đối với BĐVN đã chấm dứt, đây cũng là điều bình thường.

Còn ông Tuấn thì có tội tình gì? Tôi nghĩ là ông khác kìa, cái ông người Hải Phòng mà đã từng phát biểu một câu bất hủ "Đi xem bóng đá có cần đông thế không?"
-quá tải bác để trong ngoặc kép là sao, theo em thì quá tải ko đúng cách, quá tải kiểu đá giao hữu 2 ngày/trận ?
"Còn ông Tuấn thì có tội tình gì?" cứ kết quả ko tốt là nên out!! để cho ng khác vào, ko phải ông Tuấn thì là ông Hỷ... hay ai đó, cả 1 tổ chức phải chịu trách nhiệm !!!!
ko phải là cứ ko làm gì cả là ko có trách nhiệm !!!!

hung_vu242000

Hi, mình nhầm. Ông í người Quảng Ninh thì phải. Sorry

danvt

Well-Known Member

Nói túm lại:

1. Chiến thuật kém, và cực kém, Calisto đã hết bài, hết thời vinh quang rồi.
2. Phong độ cầu thủ phập phù, kỹ thuật kém.
3. Công tác đào tạo cũng kém nên bây giờ mới có tình trạng thế này.
4. Trong khi nhân tài VN hiếm muộn như vậy lại chê cầu thủ ngoại nhập tịch(ko phải người VN chính thống) ko sử dụng, ko công nhận tinh thần hiến dâng của họ, gây ức chế, bây giờ gọi lại bọn họ cũng chả buồn tham gia.
Điểm sáng: tinh thần khá tốt, trận nào cũng tấn công ồ ạt (mặc dù ko có tác dụng gì!?)

Nếu thay được ban lãnh đạo VFF thì may ra mới phát triển nổi

Mới thua vài mùa mà đòi từ chức này nọ,những người như thế chứng tỏ chẳng hiểu gì về bóng đá.
Ví dụ MU không vô địch một mùa là bắt Sir F từ chức sao?

Thôi,để em ùa theo anh luôn,VN mà đá đúng sức thì vào WC rồi,Nhật bản và Hàn Quốc là đồ bỏ,Thái lan và Sing là con nít.
Hôm em ngồi xem bóng đá với một cực cầu thủ Thể Công,ông ấy nói nếu Liên Đoàn Bóng Đá VN mà giao cho ổng làm thì vào World Cup là chuyện nhỏ.

kokono811

Mới thua vài mùa mà đòi từ chức này nọ,những người như thế chứng tỏ chẳng hiểu gì về bóng đá.

Đồng chí này đúng là điêu thành thần. Am hiểu điêu, yêu tuyển điêu, vân vân điêu...

hung_vu242000

Lý luận theo kiểu như vậy thì mười mấy năm nay cứ trả lương cho ông Weigang là được, cần gì phải Riedle, Collins, Tavares, rồi sau này là Calisto.

Anh không nói là Calisto dở nhé, nhưng có lẽ chu kỳ thành công của bác Tô ở Việt Nam đã hết.

Bóng đá chuyên nghiệp, không thành công thì out là bình thường, không việc gì phải xoắn.

Đừng có đưa Fergie vào đây, không phải vô cớ mà ông thấy được phong Sir. Và tầm của tất cả các HLV trên thế giới này rất ít ai bằng Fer.

chengvn91

Member

Lý luận theo kiểu như vậy thì mười mấy năm nay cứ trả lương cho ông Weigang là được, cần gì phải Riedle, Collins, Tavares, rồi sau này là Calisto.

Anh không nói là Calisto dở nhé, nhưng có lẽ chu kỳ thành công của bác Tô ở Việt Nam đã hết.

Bóng đá chuyên nghiệp, không thành công thì out là bình thường, không việc gì phải xoắn.

Đừng có đưa Fergie vào đây, không phải vô cớ mà ông thấy được phong Sir. Và tầm của tất cả các HLV trên thế giới này rất ít ai bằng Fer.

Chu kì là cái gì thế bạn, nếu đúng như bạn nói phét thế thì rồi có lúc chu kì ông tô lại lên. nhưng tôi chả hiểu bạn nói chu kì thế là dựa vào cái gì. Nói có sách mách có chứng. Tôi cũng chả hiểu bạn đưa cái từ "out" là cái gì, ko có từ tiếng việt gì hay hơn à. Còn bạn nói cả nước nói tuyển việt nam bán độ, tôi cũng chả hiểu định nghĩa cả nước của bạn là cái gì, đa số à ? thống kê à ? hay nghe vài người nói. Có thể có cầu thủ bán độ, nhưng tôi tin ít nhất không phải tất cả, bạn cũng đừng lôi từ tuyển Viêt Nam để nói, cả một tập thể đó mà bạn vơ đũa cả nắm lại và quy cho cái tội mà bạn nghe ai đó nói hoặc tự suy đoán.

hung_vu242000

Chu kì là cái gì thế bạn, nếu đúng như bạn nói phét thế thì rồi có lúc chu kì ông tô lại lên. nhưng tôi chả hiểu bạn nói chu kì thế là dựa vào cái gì. Nói có sách mách có chứng. Tôi cũng chả hiểu bạn đưa cái từ "out" là cái gì, ko có từ tiếng việt gì hay hơn à. Còn bạn nói cả nước nói tuyển việt nam bán độ, tôi cũng chả hiểu định nghĩa cả nước của bạn là cái gì, đa số à ? thống kê à ? hay nghe vài người nói. Có thể có cầu thủ bán độ, nhưng tôi tin ít nhất không phải tất cả, bạn cũng đừng lôi từ tuyển Viêt Nam để nói, cả một tập thể đó mà bạn vơ đũa cả nắm lại và quy cho cái tội mà bạn nghe ai đó nói hoặc tự suy đoán.

Chu kỳ à ? BĐVN hiện tại cũng vẫn lẩn quẩn thôi, AFF & SG. VN dưới thời ông Tô đã vô địch ĐNA và sau đó thất bại 2 lần tại SG & AFF. Lần đầu hạng nhì & lần sau hạng 3. À, đừng suy ra là chu kỳ theo hình sin thì lần sau VN sẽ lại hạng nhất nhé. Tôi chỉ phân tích là ông Tô thành tích càng ngày càng xuống. Chấm dứt hợp đồng với ông Tô, tôi không nói, người khác nói (xem kỹ lại đi). Nhưng tôi không phản đối ý kiến đó. Đừng bắt bẻ cái chữ "out" của tôi làm gì. Vô ích. Bạn có chắc trong một ngày có bao giờ bạn không dùng tiếng Anh đệm (OK, bye...) không, mà bây giờ bạn bắt bẻ tôi (sic).

Ừ, tôi nói "cả nước" nói là sai! Nhưng bạn có biết sau trận VN - Phi, dư luận - kể cả báo chí - nói thế nào không ? Bạn có biết bọn ghi banh - những thằng "ngửi mùi" chính xác hơn người thường - phân tích như thế nào không ?

Bạn có thử ra đường bàn luận với bạn bè của bạn về đội VN không ? Và họ nói như thế nào? Bạn "luôn đặt niềm tin vào đội VN", tôi không phản đối bạn. Còn tôi nói như thế tuyển VN này nọ, là chuyện tôi nói, nhưng tôi nghĩ là nhiều người tin vào chuyện đó. Tiêu cực chưa bao giờ là vấn đề lạ lẫm đối với BĐVN, trong đó có đội tuyển QG và các đội U khác.

Sorry, cụm từ "đội U" nó cũng nửa nạc nửa mỡ, hy vọng bạn đừng bắt bẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member

Tất cả nằm ở tay to VFF thôi, với những lãnh đạo hiện nay mà típ tục còn ăn nằm ở VFF thì Việt Nam muôn đời vẫn chỉ chơi ở cái ao làng ĐNA là hết vị

kokono811

Chu kỳ à ? BĐVN hiện tại cũng vẫn lẩn quẩn thôi, AFF & SG. VN dưới thời ông Tô đã vô địch ĐNA và sau đó thất bại 2 lần tại SG & AFF. Lần đầu hạng nhì & lần sau hạng 3. À, đừng suy ra là chu kỳ theo hình sin thì lần sau VN sẽ lại hạng nhất nhé. Tôi chỉ phân tích là ông Tô thành tích càng ngày càng xuống. Chấm dứt hợp đồng với ông Tô, tôi không nói, người khác nói (xem kỹ lại đi). Nhưng tôi không phản đối ý kiến đó. Đừng bắt bẻ cái chữ "out" của tôi làm gì. Vô ích. Bạn có chắc trong một ngày có bao giờ bạn không dùng tiếng Anh đệm (OK, bye...) không, mà bây giờ bạn bắt bẻ tôi (sic).

Ừ, tôi nói "cả nước" nói là sai! Nhưng bạn có biết sau trận VN - Phi, dư luận - kể cả báo chí - nói thế nào không ? Bạn có biết bọn ghi banh - những thằng "ngửi mùi" chính xác hơn người thường - phân tích như thế nào không ?

Bạn có thử ra đường bàn luận với bạn bè của bạn về đội VN không ? Và họ nói như thế nào? Bạn "luôn đặt niềm tin vào đội VN", tôi không phản đối bạn. Còn tôi nói như thế tuyển VN này nọ, là chuyện tôi nói, nhưng tôi nghĩ là nhiều người tin vào chuyện đó. Tiêu cực chưa bao giờ là vấn đề lạ lẫm đối với BĐVN, trong đó có đội tuyển QG và các đội U khác.

Sorry, cụm từ "đội U" nó cũng nửa nạc nửa mỡ, hy vọng bạn đừng bắt bẻ.

Đồng quan điểm, đúng là chúng ta yêu tuyển vì đó là đội tuyển của đất nước ta nhưng mấy chú khoác lên mình áo tuyển mà ko có trong mình tính chiến đấu hà cớ gì phải mắm môi mắm lợi mà yêu. Không chửi mấy chú ấy bảo mình ngu, đá thế mà cũng bảo là thôi thế là cũng hết sức rồi, ngẩng cao đầu mà bước thụt lùi thêm vài bước cũng có sao đâu.

Có giỏi thì đề xuất thay ai và ai đền bù họp đồng đi,chỉ giỏi cái miệng,có giỏi thì đề đội hình tốt hơn đội hình vừa đá AFF đi.Lúc nào cũng vô địch thì VN dự world cup được rồi.

Bên trên