Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

deepblue2

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Bổ sung link bản portable cho các bác:

Bản này chạy luôn, không cần "thuốc"!

Chúc vui!

thuhyco4

Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Không thấy Link Download Splash PRO EX 1.11.0 đâu bác chủ

HVTXXTVH

Xặc, hôm trước mới 1.10. giờ lại 1.11 :)), thôi múc đã ;)).

Chúc pác chủ buổi sáng tốt lành :D.

P/s: cài đè lên bản cũ luôn :D, khỏi add key nữa.

Sau khi đã sử dụng ngay, em có một số khuyết điểm như sau :((.

Ăn CPU nhiều quá, bình thường tính năng 2x motion không ăn CPU nhiều vậy (Core2 Extreme có bao giờ vượt 20% đâu), mà giờ mút lên 80% :-SS. Nói chung không bị giật, nhưng ăn CPU kinh quá.

Ăn CPU nhìu quá là do bạn bật Motion Ultra 1080p :) Bỏ tích cái đó đi sẽ khác :)>-

Không thấy Link Download Splash PRO EX 1.11.0 đâu bác chủ

Dùng key cũ vẫn được bạn à :) Mình đang chờ PATCH nên không muốn up bản kèm SERIAL lên :):)

edc

Active Member

BẢN NÀY NGON. THANKS BRO

HDD_1024G

Member

Sao cái phần mềm này nó update liên tục thế nhỉ? mà lại ko có chức năng tự update nữa chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

danh_hd

Active Member

Lại có véion mới sd.Splash thật tuyệt,thank bạn chủ topic!

HVTXXTVH

Sao cái phần mềm này nó update liên tục thế nhỉ? mà lại ko có chức năng tự update nữa chứ.

Bản này có khá nhìu đổi mới :) Nó update liên tục thì càng tốt chứ sao, mình càng đc cập nhật :)) Đùa vậy thôi chứ có hàng được update thường xuyên chả thích hơn loại một năm mới cập nhật 1 vài lần à ;))

Ăn CPU nhìu quá là do bạn bật Motion Ultra 1080p :) Bỏ tích cái đó đi sẽ khác :)>-

Đâu nào, 1.10 đâu có bị :(., lên tới 1.11 mình mới giật mình đó, xem 2 cái video clip nhạc việt 1080p thôi (mà bitrate đâu có thực sự bluray), 1 clip của Văn Mai Hương mới ra, 1 clip của Tuấn Hưng (Gửi Ngàn Lời Yêu), thì ngốn CPU kinh :|

Hồi trước play file MTS của Bluray Disc Celien Dion Live in Las Vegas, cũng bluray gốc, mà đâu có ngốn lắm thế, tầm 35% à :-/

HVTXXTVH

Đâu nào, 1.10 đâu có bị :(., lên tới 1.11 mình mới giật mình đó, xem 2 cái video clip nhạc việt 1080p thôi (mà bitrate đâu có thực sự bluray), 1 clip của Văn Mai Hương mới ra, 1 clip của Tuấn Hưng (Gửi Ngàn Lời Yêu), thì ngốn CPU kinh :|

Hồi trước play file MTS của Bluray Disc Celien Dion Live in Las Vegas, cũng bluray gốc, mà đâu có ngốn lắm thế, tầm 35% à :-/

Sao mình không bị nhỉ :))

Crozz

Member

Mình tin chắc là Splash có nhìu phím tắt ẩn mà không ít bạn ở đây đã sử dụng lâu rồi nhưng không biết :4: Tỉ dụ như tổ hợp phím: Shift (phải) + Up Arrow (Mũi tên lên) hoặc Shift (phải) + Down Arrow (Mũi tên xuống) dùng để di chuyển vị trí của phụ đề trên màn hình tùy ý :3: Mời các bạn xem hình :1:

Tuyệt vời :D Thank bác rất nhiều, giờ thì chuyển hẳn sang Splash thôi :))
Bác còn biết phím tắt nào nữa ko vậy ;;)

HVTXXTVH

Tuyệt vời :D Thank bác rất nhiều, giờ thì chuyển hẳn sang Splash thôi :))
Bác còn biết phím tắt nào nữa ko vậy ;;)

Bạn ấn F1 khi đang chạy Splash để mở hướng dẫn sử dụng và kéo xuống dưới để xem phím tắt :D Lưu ý là bạn phải cài trước phần mềm đọc file .PDF nhé ;)

cám ơn nhiều lắm

x269

Member

Các bác cho em hỏi, sao em chạy phim có tích hợp sẵn phụ đề bằng phần mềm này nó lại không hiện phụ đề lên vậy? Em chạy bằng phần mềm khác nó vẫn hiện bình thường. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.
Cá nhân em thấy phần mềm này cho hình ảnh đẹp hơn KMP và MPC-HC

HVTXXTVH

Các bác cho em hỏi, sao em chạy phim có tích hợp sẵn phụ đề bằng phần mềm này nó lại không hiện phụ đề lên vậy? Em chạy bằng phần mềm khác nó vẫn hiện bình thường. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.
Cá nhân em thấy phần mềm này cho hình ảnh đẹp hơn KMP và MPC-HC

Sub liền thì không nên xem = Splash vì một số nó không đọc đc bạn à :)

pvanvu_bunny

Active Member

pro cho hỏi , nếu đã enable "Motion2 Ultra 1080p" trong Setting->Video rồi , thì có cần chọn lại trong phần "Playback option ko ? "

Edit : Pro cho mình hỏi , sao đã enable Motion2 Ultra 1080p rồi nhưng khi bật Infomation thì fps vẫn là 24 . Mình dùng bản 1.11EX

Máy minh : i7 970 @4.3Ghz , Gtx580

Chỉnh sửa lần cuối:

edc

Active Member

P/s: sau khi dùng Splash Pro :D, em cho thằng Cyberlink Power 11 vô Recycle bin luôn :)), dỏm mà làm màu.

Từ ngày dùng Splash pro 1.3 xem HD cũng cho MPC vào Recycle bin =))

HVTXXTVH

Từ ngày dùng Splash pro 1.3 xem HD cũng cho MPC vào Recycle bin =))

Đã khá lâu rồi mình không còn nhớ cái K-Lite và MPC là gì nữa cả :))=))

vuboy007

Active Member

Không hiểu sao mình cài thằng này tín hiệu âm thanh qua cổng thì HDMI thì Ok, sau đó mình chuyển tín hiệu âm thanh qua cổng Optical để xuất tín hiệu lên Receiver thì lại không có tiếng, trong khi phần mềm xem phim KMP thì tín hiệu Optical lên Receiver thì Ok. Mình nhờ các cao thủ trên diễn có bị trường hợp này chưa và giúp dùm :)

Chúc anh em trên diễn đàn một tuần may mắn và vui vẻ.!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mấy tính năng trong audio controls tốt nhất đừng đụng đến cứ để default cho nó lành mọi việc cứ để AVR nó làm việc

Bên trên