Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Phòng bé thì kiếm em 40inch quá dễ dàng chứ CÔ. Sợ nhất phòng to, cái gì cũng phải "to".

anh nói đúng đó phòng to thì sướng nhưng cái gì cũng phải to,lúc đó càng mệt 8->,thôi dáng lên con sony 46in nữa là ổn rồi,tại đang có sony 40in và e denon 1312 rồi :)).thấy anh chơi loa cột nhìn thích và đẹp nữa 8->.còn phòng e 2.3m x 4m vừa là chỗ sinh hoạt nữa ,bề ngang 2.3m trừ cái cửa đi nữa còn 1.7m à #-o,làm sao mà chơi được loa cột đây :(

Minhsur

Banned
Mình mới đổi cái amply Karaoke 506N lấy cái Jarguar 604D. Dỗi hơi, không biết làm gì, lại loay hoay sắp đặt lại đồ chơi thế này các bác ạ:

Toàn cảnh:

vinh do

Active Member
xin thím cho ít thông tin dề dàn karaoke jar 640d dà loa jbl ?hát dới nghe như thế lào ~O) .thím đang hát bằng đầu ar?em đang định múc 1 dàn này cho mấy anh lớn hét hò :p

Minhsur

Banned
@vinh do:
Bộ Karaoke của mình chỉ có từng này thứ:
1) Ampli Jarguar 604D
2) VOD VinaKTV V6++
3) Loa JBL 10II
4) Micro Shure PG58
Không có sub vì thấy loa này chơi quá được rồi. Âm thanh của ampli này khá tốt, chỉnh không khó lắm.

Mình thấy hát gia đình như thế này là vui lắm rồi: Dễ dùng, dễ hát.

vinh do

Active Member
cái thứ 2 vod vinaktv v6++ để làm gí dậy thím? thím có thể cho biết từng món giá nhiêu hem?để biết mà gom,mà múc :D,nên chơi đầu ar hay cái nào hay dậy?cảm ơn thím trước nha...con dog thím mới up nghe nói mắc lắm :D.và rất là pro

Minhsur

Banned
cái thứ 2 vod vinaktv v6++ để làm gí dậy thím? thím có thể cho biết từng món giá nhiêu hem?để biết mà gom,mà múc :D,nên chơi đầu ar hay cái nào hay dậy?cảm ơn thím trước nha...con dog thím mới up nghe nói mắc lắm :D.và rất là pro

Cái V6++ là đầu phát karaoke, có thể lắp được 3 HDD = 6TB; giờ giá khoảng 9t.
Cái Ampli Jarguar 604D giá HN khoảng 6t4. SG có nơi khoảng gần 6t.
Loa JBL 10II khoảng 7t5
Micro khoảng 1t1/cây

Tổng thiệt hại khoảng: 25t. Thêm cái sub nữa thì dằn túi 30t là hát được.
Nhiều bác chơi đồ cao cấp thì 5000 obama vẫn thiếu.

vinh do

Active Member
cảm ơn thím rất nhiều hen,à còn hát bằng mấy đầu arirang thì như thế lào hả thím?,thanks đã giúp trong thời gian qua và sắp tới...:D

Minhsur

Banned
cảm ơn thím rất nhiều hen,à còn hát bằng mấy đầu arirang thì như thế lào hả thím?,thanks đã giúp trong thời gian qua và sắp tới...:D
Hồi xưa mình hay hát bằng đầu California, giờ dùng VinaKTV. Arirang mình chưa dùng nhưng thấy nhiều bác khen lắm.
Chúc CÔ sớm có nhiều đồ chơi mới.
CO có Avata dữ dằn quá.

vinh do

Active Member
chơi cái dàn này thì được,tại phòng nhỏ,lâu lâu mấy anh lớn hét hò okay...

n2dung

Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác chủ cho e xin tên model của bộ 5.1 Q acoustic với. Nhìn e nó đẹp quá

n2dung

Member

Bác inbox cho e chỗ mua với giá bác mua đc ko? Lúc nào đẩy đc bộ Onkyo 5405 e múc luôn :D

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác inbox cho e chỗ mua với giá bác mua đc ko? Lúc nào đẩy đc bộ Onkyo 5405 e múc luôn :D

Cái này ở Việt Nam hình như ở đây có:

PGI CO., LTD. 10 Trinh Van Can Str. Cau Ong Lanh Ward, Dist. 1, Ho Chi City
84.8.6299 0552, 84.8.6299 0551

bongtrang

Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác Minhsur cho mình xin địa chỉ và giá bác mua bộ Qaccoustic 5.1, mình đang muốn tham khảo bộ của bác. Cám ơn bác Minhsur nhiều
Đây bác:
Front: Q Acoustics 2050
Centet 2000; Sub 2070; surr 2010

Còn dòng 2012 ở đây:
Q Acoustics

Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Mình mới đổi cái amply Karaoke 506N lấy cái Jarguar 604D. Dỗi hơi, không biết làm gì, lại loay hoay sắp đặt lại đồ chơi thế này các bác ạ:

Toàn cảnh:

Bác Minhsur cho em hỏi so sánh Jargua 604D hát so với em 506N trước thì như thế nào ạ ? Em đang dùng Jargua 506N digital của sóng nhạc (thiết kế y chang và là đời trước của 604D) mà thấy khó chỉnh quá. Mãi vẫn chưa ưng ý.

Đọc mấy chục trang của bác thấy bác thay đổi vị trí nhiều cái hợp lý nhưng cái Sub hình như vẫn chưa được tối ưu. Bác để Sub ở giữa như hiện tại hoặc để cạnh FR như trước kia sẽ ảnh hưởng nhiều đến âm hình của bass. Trong các hướng dẫn (kể cả HDSD của AVR Denon/Yamaha) bác sẽ thấy Sub sẽ để tách biệt riêng ra góc trái hay phải. Để tần số cắt cho loa chính FR và các Sur/Cent khoảng 80hz (kể cả loa Front của bác có thể xuống được 40-50hz), còn toàn bộ âm trầm trong phim do Sub đảm nhận khi xem sẽ đỡ bị 'rối' bass hơn. Còn một phương án nữa như em đang sử dụng là bác mua dây sub bass khoảng 5-8m, đưa hẳn sub ra góc nhà bên phải (kể cả là tách biệt hoặc lùi lại so với bộ dàn) sẽ thấy sự khác biệt đấy. Bác cứ thử và cảm nhận đi. À quên, khi đưa ra xa bác phải đo lại khoảng cách từ loa sub đến chỗ ngồi và set up lại thông số trong AVR nhé.

tinhcongtu

Member

Dàn gọn đẹp chúc mừng bác chủ

Bên trên