Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Hehe1110j

Cái kệ nhà bác lắp ráp hay vãi,hic bộ nhà bác mà bê sang nhà e thì đẹp khỏi chê :))

Hehe1110j

E cũng có nhu cầu chơi HD mà còn gà quá,mong các bác pro chỉ dẫn giúp em với ạ
Nhà e đang có 1 con Led 47",dàn bluray 5.1 Sony Bdv-e690 rồi ạ.
Các bác tư vấn giúp e vụ ổ cứng và HD box với,e mua ổ cứng cắm trực tiếp vào dàn 5.1 có được k ạ?

Minhsur

Banned
Thanks các bác ghé thăm!
@xuanspring: Mình cũng cố tìm vị trí đặt loa sub tối ưu nhất, nhưng khó quá. Chỗ nghe hay nhất là ở dưới khu vực thờ cúng nên cũng chịu. Vị trí này nghe cũng ổn bác ạ, vì hướng của loa sub này đánh ra phía trước.
Cái 604D này chỉnh nhiều cung quen tay, bác chịu khó lần mò vài lần là ô ke. Bác sang box Karaoke, Thiết bị phòng thu có nhiều bác chỉnh giỏi lắm.

Minhsur

Banned
E cũng có nhu cầu chơi HD mà còn gà quá,mong các bác pro chỉ dẫn giúp em với ạ
Nhà e đang có 1 con Led 47",dàn bluray 5.1 Sony Bdv-e690 rồi ạ.
Các bác tư vấn giúp e vụ ổ cứng và HD box với,e mua ổ cứng cắm trực tiếp vào dàn 5.1 có được k ạ?

Bác kiểm tra xem cái dàn của bác có gắn được ổ HDD qua cổngbUSB hay không? Nếu không có là chịu.
Hoặc bộ dàn đó cho kết nối thêm thiết bị thì bác làm cái HDP cho nó chuẩn.

trannguyenhien

Active Member
Nếu mà nói đến sự tiến hóa thì em mới đang ở thời kỳ đồ đá bác ạh;)
sao cái ước mơ HD của em nhỏ nhoi quá mà không thành hiện thực được;-)

thangpd

Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

đẹp và gọn gàng quá

Minhsur

Banned
Nếu mà nói đến sự tiến hóa thì em mới đang ở thời kỳ đồ đá bác ạh;)
sao cái ước mơ HD của em nhỏ nhoi quá mà không thành hiện thực được;-)

Thì mình cũng từ đồ đá mà bác. Nhưng chơi cái này phê thật. Mình rất may là được cả nhà ủng hộ và cùng chơi.

luonnho1001

Well-Known Member

Chúc mừng bác, bác giống em $ cứ từ từ đội nón ra đi để mang lại cho mình cái thú chơi HD và KOK.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Chúc mừng bác, bác giống em $ cứ từ từ đội nón ra đi để mang lại cho mình cái thú chơi HD và KOK.

Từ ngày chơi cái này đâm ra mắc bệnh nói dối vợ bác ạ. Đồ chơi toàn phải khai rẻ bớt đi cả nửa (tin hay không thì mặc).
Điên nhất là cứ ky cóp được tý thóc là lại loay hoay trốn vợ đi xem đồ...

Hai Scm

Active Member

Từ ngày chơi cái này đâm ra mắc bệnh nói dối vợ bác ạ. Đồ chơi toàn phải khai rẻ bớt đi cả nửa (tin hay không thì mặc).

Nỗi khổ chỉ biết ngỏ với người điên giống mình...:D

luonnho1001

Well-Known Member

Cứ phải nọ mọ cả ngày lẫn đêm (chỉ mình em và các bác 4r hiểu)

Minhsur

Banned

Cứ phải nọ mọ cả ngày lẫn đêm (chỉ mình em và các bác 4r hiểu)
Mấy hôm nay thử hát karaoke từ cái C300 mà toát hết mồ hôi bác ạ. Tò mò cho vui chứ hát quá thường.
Đúng nghĩa lọ mọ, nào cắm, nào rút... VT50 nó lại tỏa nhiệt, dù bật điều hòa nhưng ngồi gần lâu nên vẫn thấy nóng.

luonnho1001

Well-Known Member

Bác làm vài cái quạt 12v bảo vệ luôn cả hệ thống chứ thời tiết như hôm nay KOK chắc đi luôn.

datbq

Member

Việc gì mình phải dối vợ cho nó ... bác, bác cứ học kinh nghiệm em để chú khác nói hộ là ổn, em ship của TN cặp loa và amp, cdp điều kiện ra cho shop là:
1. hàng hóa phái có hóa đơn đóng mộc đỏ của shop (đỏ hay lẽ cũng được)
2. Giá trên hóa đơn do em chỉ định
Về trình hóa đơn vợ cười tít mắt:O):O):O):O)....... hàng này giá cũng mềm mà nghe hay thế:-*:-*:-*:-*:-*
các cụ nói có sách... em nói có hóa đơn ;)
nghe đâu tội vạ bác shop chịu hết

Minhsur

Banned

Việc gì mình phải dối vợ cho nó ... bác, bác cứ học kinh nghiệm em để chú khác nói hộ là ổn, em ship của TN cặp loa và amp, cdp điều kiện ra cho shop là:
1. hàng hóa phái có hóa đơn đóng mộc đỏ của shop (đỏ hay lẽ cũng được)
2. Giá trên hóa đơn do em chỉ định
Về trình hóa đơn vợ cười tít mắt:O):O):O):O)....... hàng này giá cũng mềm mà nghe hay thế:-*:-*:-*:-*:-*
các cụ nói có sách... em nói có hóa đơn ;)
nghe đâu tội vạ bác shop chịu hết
Bác chưa gặp chuyện buồn ngày xuân rồi.
Tình huống thế này: Cô vợ bác mang cái hóa đơn về nhà mình, khoe chồng em tài quá, mua đồ rẻ cực... 1,2,3 cậu em hoặc ông anh vợ nhờ mua giúp cho cái bộ giống i chang... Bác tính sao?

Chơi kiểu này em chịu. Em mua đồ thì phải 6 tháng sau vợ em mới biết đồ có giá đúng là bao nhiêu.

Chỉnh sửa lần cuối:

lu05

Member
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác chưa gặp chuyện buồn ngày xuân rồi.
Cô vợ bác mang cái hóa đơn về nhà mình, khoe chồng em tài quá, mua đồ rẻ cực... 1,2,3 cậu em hoặc ông anh vợ nhờ mua giúp cho cái bộ giống i chang...

Chơi kiểu này em chịu. Em mua đồ thì phải 6 tháng sau vợ em mới biết đồ có giá đúng là bao nhiêu.
Kiểu vậy thì chết lun...hihi

forever_rock

Active Member

thế có bác nào "khổ" như e ko?định mua cái gì vợ ko cần biết tính năng..., cứ bảo thêm tý tiền mua cái xịn cho dùng đc lâu. e là e cứ phải hoãn lại đấy ạ, vì dù gì e cũng là thằng tiết kiệm hơn mà. thật đấy, ko gió máy j đâu các bác nhé:-j

Bên trên