Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Nhiều lúc em lo mình bị nghiện. Chơi HD luôn trong tình trạng nhấp nhổm bác ạ.
Em đang tính cơ cấu thành 3 bộ Phim Nhạc Kok nên cứ rước đồ về thôi.

Bác Minh Sự giàu quá! :x

Minhsur

Banned

Hihi, tuổi cũng đông đông rồi bác ạ :)
Vậy hôm nào mấy anh em già giao lưu đi bác.
Tuần này em kẹt rồi. Thứ Bảy hoặc CN tuần tới mấy anh em mình giao lưu tý các bác nhé.

Bác Minh Sự giàu quá! :x
Chưa giàu bác ơi. Chỉ là quan điểm chơi thôi. Cả nhà em đều có quan điểm là phải tranh thủ hưởng thụ cuộc sống nên tiền bạc làm ra đều giành phần lớn cho cuộc sống hàng ngày, chỉ tích cóp chút ít phòng thân. Giàu là phải tính theo số dư ở Ngân hàng hoặc BĐS cơ, mà theo tiêu chí này em bị xếp vào loại nghèo :D:D:D

Tống Công minh

Active Member

Chưa giàu bác ơi. Chỉ là quan điểm chơi thôi. Cả nhà em đều có quan điểm là phải tranh thủ hưởng thụ cuộc sống nên tiền bạc làm ra đều giành phần lớn cho cuộc sống hàng ngày, chỉ tích cóp chút ít phòng thân. Giàu là phải tính theo số dư ở Ngân hàng hoặc BĐS cơ, mà theo tiêu chí này em bị xếp vào loại nghèo :D:D:D
Quan điểm của bác Minhsur thật là hay. Mình cũng đã thuyết phục bà xã bằng cách tương tự. Đại loại là "mươi năm nữa thì chỉ còn cái thú vui duy nhất là pha ấm trà ra ngoài hiên ngồi ngắm xe cộ qua lại, giờ còn "trẻ tuổi" thì tranh thủ hưởng thụ cuộc sống một chút...". He he he, thế là bả OK liền! Chỉ có điều giờ còn nhiều thứ phải lo quá nên vụ HD chưa phải là ưu tiên 1!

Minhsur

Banned

Quan điểm của bác Minhsur thật là hay. Mình cũng đã thuyết phục bà xã bằng cách tương tự. Đại loại là "mươi năm nữa thì chỉ còn cái thú vui duy nhất là pha ấm trà ra ngoài hiên ngồi ngắm xe cộ qua lại, giờ còn "trẻ tuổi" thì tranh thủ hưởng thụ cuộc sống một chút...". He he he, thế là bả OK liền! Chỉ có điều giờ còn nhiều thứ phải lo quá nên vụ HD chưa phải là ưu tiên 1!

Phải nên như thế bác ạ. Lúc mình muốn hưởng thụ lại chẳng có khả năng hưởng thụ thì phí một đời quá bác nhỉ.

Hung082012

Cuối tuần này em cũng đang "tấp tểnh" đến NP nhưng mới ý định vì T7 vẫn có việc phải làm. "cơm áo không đùa với khách thơ" mà :-j Em sợ nhất là mấy anh em hẹn hò, quyết tâm gặp nhau rồi lại có việc đột xuất không gặp được; thiếu người này, người khác thì dễ mất vui lắm, rồi "nâng cao quan điểm" sẽ là mất uy tín (không biết em có lẩn thẩn không). Cho dù trên này thì chỉ là cái nick name thôi nhưng với em thì nick nó cũng có hồn, có danh dự.
Em khoái nhất là tình cờ gặp nhau ở đâu đó (nhà bác Dũng NP chẳng hạn, nói thế không biết bác ấy có hoảng không :)) rồi anh em nhận ra nhau thế là vui vẻ.
Vài suy nghĩ như vậy, bác Minhsur và bác C-Pham lượng thứ cho em được không :)

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em khoái nhất là tình cờ gặp nhau ở đâu đó (nhà bác Dũng NP chẳng hạn, nói thế không biết bác ấy có hoảng không :)) rồi anh em nhận ra nhau thế là vui vẻ.

Em hoảng lắm ạ :)):)):))
Đùa thôi, em luôn kinh mời các bác ghé thăm em. Trước là anh em giao lưu chén trà chén rượu, sau là có bàn cờ bác nào rảnh thì em phục vụ.

Nhưng quan trọng nhất là các bác thẩm âm giúp em. Bên em có rất nhiều loại Loa, Amply, dây dợ.... Em rất mong muốn các bác đến để em được phối ghép thử và nhờ các bác nghe, bàn luận... Em sẽ hóng và "ăn cắp" hiểu biết của các bác để trả lời anh em khác khi họ hỏi.:)):)):))

tuandnt77

Member

Đùa thôi, em luôn kinh mời các bác ghé thăm em. Trước là anh em giao lưu chén trà chén rượu, sau là có bàn cờ bác nào rảnh thì em phục vụ.

Nhưng quan trọng nhất là các bác thẩm âm giúp em. Bên em có rất nhiều loại Loa, Amply, dây dợ.... Em rất mong muốn các bác đến để em được phối ghép thử và nhờ các bác nghe, bàn luận... Em sẽ hóng và "ăn cắp" hiểu biết của các bác để trả lời anh em khác khi họ hỏi.:)):)):))
Đến nhà Bác Dũng thì vui rồi. Ngồi uống trà nghe nhạc, chỉ thấy là khi về nhà nghe nhạc nhà mình lại muốn nâng cấp thiết bị

Hung082012

Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Đến nhà Bác Dũng thì vui rồi. Ngồi uống trà nghe nhạc, chỉ thấy là khi về nhà nghe nhạc nhà mình lại muốn nâng cấp thiết bị

Chính vì vậy mà không bao giờ em đi xem thi hoa hậu :D

Minhsur

Banned

Cuối tuần này em cũng đang "tấp tểnh" đến NP nhưng mới ý định vì T7 vẫn có việc phải làm. "cơm áo không đùa với khách thơ" mà :-j Em sợ nhất là mấy anh em hẹn hò, quyết tâm gặp nhau rồi lại có việc đột xuất không gặp được; thiếu người này, người khác thì dễ mất vui lắm, rồi "nâng cao quan điểm" sẽ là mất uy tín (không biết em có lẩn thẩn không). Cho dù trên này thì chỉ là cái nick name thôi nhưng với em thì nick nó cũng có hồn, có danh dự.
Vài suy nghĩ như vậy, bác Minhsur và bác C-Pham lượng thứ cho em được không :)
Tình cờ được thì rất vui bác ạ. Nếu không tình cờ thì mình lại phải xếp lịch, chứ để lâu thì lại mất vui. Thứ Bảy 12/4 giao lưu đi các bác.

Thế này thì Mr. Dũng phải lập Hội đồng thẩm âm và trả công xứng đáng nhỉ.

tosodomatna

Member

Trời nồm nên không dám làm nhanh bác ạ. Túc tắc chờ nắng thôi bác:
Bác làm xong cho em tí kiến thức bác nhé, e cũng đang nhăm nhe muốn cải tạo 1 phòng kiểu thế này, hiện đang nghiền ngẫm thiết kế, khó nhất là dự toán và vật liệu cách âm/tiêu âm cho phòng nữa.
Hiện e đang để hệ thống ở phòng khách nên nghe hơi rền.
Phòng bác chiều dài*rộng là bao nhiêu vậy bác?

Minhsur

Banned

Bác làm xong cho em tí kiến thức bác nhé, e cũng đang nhăm nhe muốn cải tạo 1 phòng kiểu thế này, hiện đang nghiền ngẫm thiết kế, khó nhất là dự toán và vật liệu cách âm/tiêu âm cho phòng nữa.
Hiện e đang để hệ thống ở phòng khách nên nghe hơi rền.
Phòng bác chiều dài*rộng là bao nhiêu vậy bác?

Phòng em rộng 3,5m dài 8,7m. Em chỉ có phương án để bộ HT theo chiều ngang (em chỉ được ngồi cách tivi tối đa có 3,3m thôi). Phần còn lại em đểm là khu bếp. Em đi dây loa 7.1 sẵn luôn dưới sàn gạch. Làm thêm một sợi dây điện 2x4 từ nguồn chính đến LIOA của bộ HT. Sau đó rải sàn gỗ công nghiệp.
Tuy nhiên, khả năng cao chỗ này em chỉ để 2CH.

Hôm nào xong em show luôn.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Sau hơn 2 ngày sử dụng, em cứ tiếc mãi tại sao mình không đưa em nó về sớm hơn.

lâu lâu em vào xem bác nâng cấp thêm món gì nữa,em thích nhất câu trên của bác , cặp loa bóng như gương đẹp thật ,đúng là tiền nào của đó .
DENON bị cái tiếng là khô khan bạo lực .bác có thời gian mượn bác dũng CD marantz mức trên dưới 1000$ về nghe thử chất âm nó khác nhiều không so với 2010AE không bác ,ý em là ngọt ngào ấm cúng hơn nhiều không mà .CD 2010AE là quá khủng rồi
thanks bác

6868

Member

Gần đến giữa tháng 4 rồi! Chờ bác minhsu ra mắt bộ mới và phòng mới! Bác cập nhật thêm ảnh đi?!

Minhsur

Banned

Gần đến giữa tháng 4 rồi! Chờ bác minhsu ra mắt bộ mới và phòng mới! Bác cập nhật thêm ảnh đi?!

Sẽ không có gì mới đâu. Mình chỉ cơ cấu lại, có thể thêm bộ 2CH phòng ngủ nữa thôi.

Minhsur

Banned

Phòng nhì của em đang dần hoàn thiện. Dây điện nguồn, dây loa đã nằm ngon lành dưới nền nhà.

Phần để chơi HT (Mặc dù dây loa đã chạy đủ 7.1, nhưng trước mắt nơi này sẽ cơ cấu cho cặp Denon 2010ae và cặp loa Heco GT702)

Chơi xong mà đói quá thì quay sang đây cho tiện:

Chỉ 10 ngày nữa sẽ ngon lành.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Phòng nhì của em đang dần hoàn thiện. Dây điện nguồn, dây loa đã nằm ngon lành dưới nền nhà.

Phần để chơi HT (Mặc dù dây loa đã chạy đủ 7.1, nhưng trước mắt nơi này sẽ cơ cấu cho cặp Denon 2010ae và cặp loa Heco GT702)

Chơi xong mà đói quá thì quay sang đây cho tiện:

Chỉ 10 ngày nữa sẽ ngon lành.
Đã đẹp dần rồi bác ạ. Chúc mừng bác đã qua giai đoạn khốc liệt của đục phá tường...

Bên trên