Sub điện...khủng bố, mời xem tí nhé.

tommy8288

mới bán cái sub Kenwood SW 09 rồi, không có cái gì để nghe hết, sau ba ngày lang thang trên mạng, các diễn đàn và ra chợ Nhật Tảo để... lượm rác...cuối cùng cũng tìm được...cục rác...to vật vã luôn, đó là cái Sub có loa Bass 30cm, hiệu Miller & Kraisel, hàng Pro xuất xứ tại USA luôn, mời AE xem qua và cho ý kiến nhé, thank's tất cả AE HD.

M&K đứng cạnh em Bose nè, hai anh em đồng hương đến từ USA

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Sub điện...khủng bố, mời xem tí nhé.

Em nhìn em BOSS có cảm tình hơn em M&K của bác.Nhưng em M&k lại có cái dòng chữ discover deep bass không bít nghe thế nào?Nghe thế nào hả bác mà 2 em em nao nhiều $ hơn?Giá của 2 em là bao nhiêu?

phuong210876

Cái con MK của chủ thớt này lần trước mình ở chỗ Tám Đen hải phòng đòi 4,5 củ ở đó có 2 con liền một là chạy công suất rời và có hai loa tay kèm theo vào một là âm ly liền. Nghe thì thấy bình thường thậm chí k hay. nhưng chắc hàng nó chưa sửa bởi vì từ ở đống loa nhà ông ý lôi ra mà. còn con Bose thì mình chịu

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Nhìn qua ảnh không rõ lắm nhưng có vẻ như con MK bị thay gân thì phải, nhìn gân nó quen quen.

tommy8288

con nào nghe phê hơn bác?
nghe cũng...phê phê...A ơi, nghe nhạc chỉnh xuống 50mhz tiếng trầm xuống sâu, nghe mềm mại không có...tức ngực, nhưng lúc xem phim vặn volume lên 125mhz xem thử film Fast & Fer....lúc đua xe thì lồng ngực có cảm giác...được lắm nha...

Em nhìn em BOSS có cảm tình hơn em M&K của bác.Nhưng em M&k lại có cái dòng chữ discover deep bass không bít nghe thế nào?Nghe thế nào hả bác mà 2 em em nao nhiều $ hơn?Giá của 2 em là bao nhiêu?
em Boss là Sub 2.1 nghe nhạc bạn ơi, có volume chỉnh bass & treb và kết hợp với 2 em Bose ST101 để nghe nhạc bằng ĐT SL45 thôi à, cái lỗ mũi Sub M&K có dòng chữ (discover deep bass ) là gì mình cũng không hiểu nhờ các AE cao thủ trả lời giúp nhé, thank's !

Cái con MK của chủ thớt này lần trước mình ở chỗ Tám Đen hải phòng nó đòi 4,5 củ ở đó có 2 con liền một là chạy côgn suất rời và có hai loa tay kèm theo vào một là âm ly liền. Nghe thì thấy bình thường thậm chí k hay. nhưng chắc hàng nó chưa sửa bởi vì từ ở đống lao nhà ông ý lôi ra mà. còn con Bose thì mình chịu
cái Sub M&K của mình amply liền bác à , còn em Bose là Sub nghe nhạc.

lntuy

discover - tìm ra, khám phá
deep - (độ) sâu
bass - bass, âm thanh trầm (low frequency - tần sóng thấp)
nhìn phần sau, có thể thấy nhửng dòng chử như sau " 32 Hz @ -3db - xyz Hz "
số càng nhỏ có nghĩa là càng "deep" (càng tốt)

c975

e cũng mới kiếm được cục sub Kenwood SW-501 theo e nghe thì rất tốt! Nhưng e muốn các bác ném đá xem con này như thế nào? Thanks các bác trước.
Ps: e này còn thiếu cái điều kiển, bác nào có share cho e hoặc chỉ chỗ cho e cũng đc tuốt sẽ có hậu tạ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

maivietha

Member

Em vừa lang thang mấy chỗ 2nd và bới móc một hồi vô tình thấy em này xuất hiện, hỏi ra nó đòi 4 củ. Nếu thiện chí lấy bớt 200k, tiếc là em vừa lấy con Celestion S80 mất rồi chứ không em cũng ôm về thử khám phá Discover deep bass xem nó thế nào :">

maivietha

Member

Dạ thưa bác em cũng không hiểu "thường thôi" của bác ở đây là về mặt giá tiển, hàng này hay có, hay dong sản phẩm này cũng thường thôi như bác nói. Thiết nghĩ kiến thức thì bao la và không phải ai cũng biết nên mong bác có thể nói để anh em hiểu chứ bác phán thường thôi em cũng chả biết đường nào mà lần.
Thanks

tommy8288

CŨng thường thôi pác ợ
vì bác ấy dùng...hàng tốt...quen rồi, nên cảm thấy cái này...cũng thường, hi hi...

4 Củ đó bác P ạ.thường là thường thế nào :p
thật ra thì tầm tiền khoãn trên dưới ...4 củ...chơi em M&K này mình thấy cũng ok, bass 30cm, âm trầm xuống sâu này, còn nếu AE mình money nhiều hơn tí thì chơi Ya 515 giá 6,6 củ hoặc hơn nữa thì chơi luôn em B&W 610 > 650 cho nó...khủng luôn...

maivietha

Member

thật ra thì tầm tiền khoãn trên dưới ...4 củ...chơi em M&K này mình thấy cũng ok, bass 30cm, âm trầm xuống sâu này, còn nếu AE mình money nhiều hơn tí thì chơi Ya 515 giá 6,6 củ hoặc hơn nữa thì chơi luôn em B&W 610 > 650 cho nó...khủng luôn...

Bác nói chỉ được cái đúng thôi ;;) em thấy chơi cái gì cũng thế chứ chả phải HD cứ có tiền thì khỏi phải lên 4r mà cãi nhau cho mệt, chỉ sợ cố quá thành quá cố hihi.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em vừa lang thang mấy chỗ 2nd và bới móc một hồi vô tình thấy em này xuất hiện, hỏi ra nó đòi 4 củ. Nếu thiện chí lấy bớt 200k, tiếc là em vừa lấy con Celestion S80 mất rồi chứ không em cũng ôm về thử khám phá Discover deep bass xem nó thế nào :">

Mình cũng dùng qua em này rồi, loại này thích hợp với nghe nhạc hơn là xem phim. Hãng này cũng sản xuất nhiều loa tay để phối ghép với loại Sub này. Gân loa xịn làm bằng vải, tiếng bass mềm, không chắc nên khi xem phim thiếu cảm giác ghế bị rung chuyển.
Đây là nhận xét cá nhân, chỉ có tính chất tham khảo, bác nào dùng qua rồi cho ý kiến thêm.

maivietha

Member

Mình cũng dùng qua em này rồi, loại này thích hợp với nghe nhạc hơn là xem phim. Hãng này cũng sản xuất nhiều loa tay để phối ghép với loại Sub này. Gân loa xịn làm bằng vải, tiếng bass mềm, không chắc nên khi xem phim thiếu cảm giác ghế bị rung chuyển.
Đây là nhận xét cá nhân, chỉ có tính chất tham khảo, bác nào dùng qua rồi cho ý kiến thêm.

Thanks, em chỉ mong diễn đàn có thêm nhiều người như bác có kinh nghiệm và chia sẻ với anh em hậu bối để kiến thức thêm phong phú :x

manhthang

Huyền Thoại

MK2 hôm vừa rồi nhà anh Kiên về khá nhiều, anh Tú béo có gọi nhưng em chưa qua xem. Anh Tài nói gân xịn của MK2 là vải thì gân loa của bác mỳ tôm liệu có xịn không? Em thấy nó là gân mút giống gân loa TQ đang bán trên thị trường.

tommy8288

MK2 hôm vừa rồi nhà anh Kiên về khá nhiều, anh Tú béo có gọi nhưng em chưa qua xem. Anh Tài nói gân xịn của MK2 là vải thì gân loa của bác mỳ tôm liệu có xịn không? Em thấy nó là gân mút giống gân loa TQ đang bán trên thị trường.
theo như hình chụp trên Web thì mình thấy loa của hãng M&K đa số là viền bằng mouse, các loại loa 2nd do đã sử dụng tại nước ngoài sau đó nhập về VN nhiều em viền mouse đã bị mục, nát nên phải thay viền mouse khác để...chiến đấu...tiếp.
AE tham khảo thêm các dòng loa của M&K nhé

http://www.mksoundsystem.com/

Chỉnh sửa lần cuối:

phuong210876

vì bác ấy dùng...hàng tốt...quen rồi, nên cảm thấy cái này...cũng thường, hi hi...
Em nói thường thui là do cái giá củi nó và âm thanh nó mang lại và quan trọng là chứ Discover deep điếc gì đó thôi chứ không có ý gì cả. Bác cứ vặn vẹo em làm gì có hàng thịn ...Nhà em có mỗi con sub Jpl lởm thôi

Em nghe 2 con này ở tám đen rồi tiếng của nó cũng k có gì hay cả chính vì thế em mới lấy con Jpl mặc dù lúc đó con Jpl của em bé hơn nó, k to bằng nó, không vạm vỡ bằng nó nhưng nó đẹp tờ rai hơn

Bên trên