Sub điện...khủng bố, mời xem tí nhé.

tommy8288

Ðề: Sub điện...khủng bố, mời xem tí nhé.

Mình cũng dùng qua em này rồi, loại này thích hợp với nghe nhạc hơn là xem phim. Hãng này cũng sản xuất nhiều loa tay để phối ghép với loại Sub này. Gân loa xịn làm bằng vải, tiếng bass mềm, không chắc nên khi xem phim thiếu cảm giác ghế bị rung chuyển.
Đây là nhận xét cá nhân, chỉ có tính chất tham khảo, bác nào dùng qua rồi cho ý kiến thêm.
bác này nói chuẩn nè, em này nghe nhạc chỉnh xuống 50 hz nghe nhạc âm bass mềm và sâu, lúc xem film mình chỉnh lên 125 hz thì mói có cảm giác...run run tí...

manhthang

Huyền Thoại

theo như hình chụp trên Web thì mình thấy loa của hãng M&K đa số là viền bằng mouse, các loại loa 2nd do đã sử dụng tại nước ngoài sau đó nhập về VN nhiều em viền mouse đã bị mục, nát nên phải thay viền mouse khác để...chiến đấu...tiếp.
AE tham khảo thêm các dòng loa của M&K nhé

http://www.mksoundsystem.com/

Ảnh ọt chả rõ gì cả bác ạ, nhưng nếu ảnh trên đó là ảnh chụp thì em nghĩ nó là gân cao su nhiều hơn là gân mút :D
Vì gân mút khi chụp ảnh không phản quang lại như thế này

Thứ 2 nữa là gân trên web của hãng không dầy và dán xấu như bác show hình lên :D nên em mới hỏi thế thôi.
Vì thật ra loa bị thay gân không ảnh hưởng nhiều lắm đến chất lượng âm thanh và ảnh hưởng đến thẩm mỹ là chính. Nên đối với dân chơi việc thay gân hay thậm chí đóng lại thùng không quan trọng, chủ yếu nhất vẫn là driver và phân tần.

tommy8288

Em nói thường thui là do cái giá củi nó và âm thanh nó mang lại và quan trọng là chứ Discover deep điếc gì đó thôi chứ không có ý gì cả. Bác cứ vặn vẹo em làm gì có hàng thịn ...Nhà em có mỗi con sub Jpl lởm thôi

Em nghe 2 con này ở tám đen rồi tiếng của nó cũng k có gì hay cả chính vì thế em mới lấy con Jpl mặc dù lúc đó con Jpl của em bé hơn nó, k to bằng nó, không vạm vỡ bằng nó nhưng nó đẹp tờ rai hơn
bạn đóng góp ý kiến vào topic là AE thank's nhiều rồi, hôm mình đi mua em này cũng thấy 1 em sub JBL bass 25cm nè, nhưng hôm đó mình thích bass 30cm nên mới lấy M&K, bạn Ph có thể chia sẽ chút thông tin về em JBL tí nhé,thank's Ph.

tommy8288

Ảnh ọt chả rõ gì cả bác ạ, nhưng nếu ảnh trên đó là ảnh chụp thì em nghĩ nó là gân cao su nhiều hơn là gân mút :D
Vì gân mút khi chụp ảnh không phản quang lại như thế này

Thứ 2 nữa là gân trên web của hãng không dầy và dán xấu như bác show hình lên :D nên em mới hỏi thế thôi.
Vì thật ra loa bị thay gân không ảnh hưởng nhiều lắm đến chất lượng âm thanh và ảnh hưởng đến thẩm mỹ là chính. Nên đối với dân chơi việc thay gân hay thậm chí đóng lại thùng không quan trọng, chủ yếu nhất vẫn là driver và phân tần.
bác Thắng mới lượm con Sub Celestion à, chia sẽ cho tí thông tin đi bác,mình thích...thay đổi...nên mới mua hàng 2nd nè, em M&K này mình xài thời gian sẽ tìm em khác hay hơn để thay thế, bác Thắng và AE tư vấn dùm mình nhé.

phuong210876

chia sẻ có gì đâu cứ đến nhà mình chơi nghe xem phim test thử là biết ngay ý mà. nói thực mình tai trâu chăng biết diễn tả thế nào.
Mà có khi nhờ các Bác đến mà bộ HD nhà em được cắm điện đó.

Nói thực lòng 2.5 tấc hay 3 tấc thì cũng tùy loại thôi . đâu cứ gì 3 tấc nghe mới hoành tráng, mới uy lực. hôm đó bác không lấy con JPL là sai lầm đó đến nhà em nghe thử biết liền.

Hàng thịn luôn điện 120V (nói vậy sợ mạnhthang có y kiến là chết liền)

manhthang

Huyền Thoại

bác Thắng mới lượm con Sub Celestion à, chia sẽ cho tí thông tin đi bác,mình thích...thay đổi...nên mới mua hàng 2nd nè, em M&K này mình xài thời gian sẽ tìm em khác hay hơn để thay thế, bác Thắng và AE tư vấn dùm mình nhé.

Có gì đâu, mới lụm Celestion CSW MKII thôi :)
Nguồn và mạch crossover làm rất kỹ, loa được lắp bên trong, thùng đóng theo kiểu cộng hưởng bass nên xuống rất sâu. Đảm bảo được tiếng bass chắc khỏe khi cắt tần số tại 80Hz, âm thanh rền rĩ khi cắt ở tần số 120Hz.

Mình lụm cục này về để ghép với đôi Solid S100 nghe nhạc 2.1 :))
Xem phim thì đã 2 cục sub hơi + crossover amplifier rồi :D

phuong210876

Cho xin 500 đông hình xem nào manhthang. nói mồm không chẳng được nhòm ức chế lắm

tommy8288

chia sẻ có gì đâu cứ đến nhà mình chơi nghe xem phim test thử là biết ngay ý mà. nói thực mình tai trâu chăng biết diễn tả thế nào.
Mà có khi nhờ các Bác đến mà bộ HD nhà em được cắm điện đó.

Nói thực lòng 2.5 tấc hay 3 tấc thì cũng tùy loại thôi . đâu cứ gì 3 tấc nghe mới hoành tráng, mới uy lực. hôm đó bác không lấy con JPL là sai lầm đó đến nhà em nghe thử biết liền.

Hàng thịn luôn điện 120V (nói vậy sợ mạnhthang có y kiến là chết liền)
mình ở Gò Vấp ( Sài Gòn ) bác Phương ở đâu vậy? đến xin 500đ điện cắm vào thử cái...sup điện...nhé. con JBL của bác Model gì ?

phuong210876

Vậy là chít rồi em và pác cách xa nhau quá phải xin thêm 500d vé máy bay nữa cơ. em ở HP à

manhthang

Huyền Thoại

Giá mua mới đổi ra tiền đồng khoảng 11,541,774.56 VND :D

em Celestion hàng nòi của England quá đẹp luôn, em này 2 bass trên dưới hả bác thắng ?

1 bass thôi nhưng cộng hưởng thùng trước khi đẩy ra lỗ thông hơi :)
Cục sub này để đứng cũng được, để ngang cũng được.

Bên trên