Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

hoangmk

Member
Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

Hiện giờ xem Grand Slam chỉ được 2 giải chiếu HD, chán quá. Nếu K+ có thêm bản quyền Tennis thì tốt ! Chỉ cần đủ 4 Grand Slam và mấy giải ATP 1000 thôi, nhiếu quá chắc bội thực mất !

Em ước gì thằng K+, VTC không có trên đời,
để những ngày sân-đây lại được thấy VTV3 :))

vnmaths

Member

VTV đã thông báo chính thức phát HD kênh VTV3 từ tháng 6 nhé các bác. Từ 31.3 sẽ phát thử nghiệm. Nó vừa thông báo trong chương trình VTV kết nối.

ngocsonpt

Member

VTV đã thông báo chính thức phát HD kênh VTV3 từ tháng 6 nhé các bác. Từ 31.3 sẽ phát thử nghiệm. Nó vừa thông báo trong chương trình VTV kết nối.
Từ 31 tháng 3 thu bằng cách nào các bác ơi.Cần đầu thu gì vậy?

vnmaths

Member

Từ 31 tháng 3 thu bằng cách nào các bác ơi.Cần đầu thu gì vậy?

Nó chưa nói gì về cái đó bác ah, nhưng nó nói công việc chuẩn bị từ nhiều tháng trước rồi. Em đoán là nó phát sóng qua Vinasat 1 hay 2 gì đó theo chuẩn DVB-S2. Lộ trình là hết năm 2015 sẽ HD hoá toàn bộ các kênh quảng bá.

quanglh73bg

Active Member

Trên TP 11669 sr 30000 DVB-S2 của K+ (TP phát nhóm kênh HD của K+) đã vừa có thêm kênh HD thứ 9 (đang có tên là test) và đang mở khóa, mới có các hình màu lằng nhằng. Mình dự đoán kênh này có lẽ dùng để phát kênh VTV3 HD.
Nếu mà nó phát VTV3 HD và miễn phí thì tốt quá (nhà mình đang dùng VTC HD 02)

VTV3 phát HD, SCTV HD hóng :D

duyen_pham

Re: Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

Trên TP 11669 sr 30000 DVB-S2 của K+ (TP phát nhóm kênh HD của K+) đã vừa có thêm kênh HD thứ 9 (đang có tên là test) và đang mở khóa, mới có các hình màu lằng nhằng. Mình dự đoán kênh này có lẽ dùng để phát kênh VTV3 HD.

tối về quét lại, chờ đến ngày xem nó thử nghiệm thế nào :D

Nó chưa nói gì về cái đó bác ah, nhưng nó nói công việc chuẩn bị từ nhiều tháng trước rồi. Em đoán là nó phát sóng qua Vinasat 1 hay 2 gì đó theo chuẩn DVB-S2. Lộ trình là hết năm 2015 sẽ HD hoá toàn bộ các kênh quảng bá.

Nếu được thế thì tốt rồi. Xem thời sự, phim truyện, thể thao trên VTV HD là chuẩn rồi.:D

Thao tran

mình dò được rồi , có cái toàn sọc màu chớp chớp . Nó chưa phát . chắc đúng 31-3 nó mới phát . Xem VTV3HD chắc đã lắm đây . Nếu vậy , tới lượt tứ kết C1 sắp tới chắc nó phát HD xem đã lắm đây . Mặc dù K+ vẫn có C1 HD nhưng mấy thằng bl nói nhảm quá . Nghe tụi VTV bình luận vẫn chấp nhận được .

ngocsonpt

Member

Chỉ sợ VTV lại đưa kênh VTV3 HD vào nhóm kênh phải trả tiền của K+ thì bà con đừng có ngóng

manh_hhbg

free thôi....VTV3 HD thì phê lắm :D

opethkt

Bác nào không dùng hệ thống dịch vụ thuộc VTV thì đừng mơ có VTV3 HD nhóe ;)

vulinh68

Member

mình dò được rồi , có cái toàn sọc màu chớp chớp . Nó chưa phát . chắc đúng 31-3 nó mới phát . Xem VTV3HD chắc đã lắm đây . Nếu vậy , tới lượt tứ kết C1 sắp tới chắc nó phát HD xem đã lắm đây . Mặc dù K+ vẫn có C1 HD nhưng mấy thằng bl nói nhảm quá . Nghe tụi VTV bình luận vẫn chấp nhận được .

Dò trên đầu K+ HD như thế nào bác ơi, mình thử đủ mọi cách rồi mà không được. Các bác giúp mình với, thank all!

Bên trên