Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

jackpham

Well-Known Member
Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" vậy các bác? Bác nào đã từng xài qua cho mình thêm 1 vài ý kiến nhé!

1293370735_150776415_1-Hinh-anh-ca--ban-dau-thu-HD-Tvix-Slim-S1-Hang-mi-100-nguyen-tem-gia-re.jpg

THÔNG SỐ KỸ THUẬT ĐẦU PHÁT TViX HD Slim S1 : Main Chipset RTD1283DD+ 400Mhz processor Memory Main: 256MB DDR SDRAM / Flash: 128MB Maximum Resolution up to 1920 x 1080P Video Format (Containers) MKV, AVI, VOB ASF, WMV MPEG1/2/4 Elementary MPEG1/2 PS: M2P, MPG MPEG2 Transport Stream: TS, TP, TRP, M2TS, MTS, MOD, TOD ISO, IFO MOV (H.264), MP4 .MKV, .mpg, .avi, .wmv, .divx, .vob, .tp, .ts, .trp, .dat, .iso, .ifo, .m2ts, .mov, .flv, .rm, .rmvb, .asf, .mts, .mpeg Video Codec XVID SD/HD MPEG 1 MPEG-2 (MP@HL) MPEG-4.2 (ASP@L5, 720p, 1-point GMC) WMV9 (MP@HL), .. TViX HD Slim S1

Processor: Sigma Designs 8642/8643
RAM: 512 MB
Flash memory: 128 MB, expandable with a HDD partition, USB flash drive, or SD card (2GB recommended)
Media sources: internal HDD (SATA 3.5”), external HDD (USB, eSATA), external optical drive (USB, eSATA), USB devices (USB flash drive, USB card reader, etc), built-in SD card reader (SD/SDHC), PC and NAS in local network (SMB, NFS, UPnP, HTTP), other Internet and local network media sources (HTTP, multicast UDP/RTP)

Chỉnh sửa lần cuối:

pionguyen

Member
Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

Em chọn con S1! lý do: có màn hình hiển thị + esata + giao diện linh hoạt + đáng tiền + kiểu dáng đẹp

saa1111

Member

em thì cũng sẽ vote 1 phiếu cho S1 :D

loại này giá tầm bn vậy bác?

saa1111

Member

công với tiền về phải chạy HDD nữa :D

ongtrum

Em vote cho em dune H1
chip sigma 8643
hình ảnh âm thanh mượt:D

angle

Active Member

em thấy H1 hình ảnh so với S1 là vô đối bác chủ ơi.

hdd-hdp

Dune thì chọn D1 có màn hình hay hơn. Not H1. Không thì S1 cũng ngon roài :D
Không thì S7A ngon bổ rẻ. :D:D:D:D:D

pionguyen

Member

trước em cũng như bác phân vân không biết con nào. Nhưng mình không phải dân chuyên thấy hình ảnh 2 con này ngang ngửa nhau! thấy S1 nhỏ gọn lại đẹp, hỗ trợ phần mềm rất tốt nên cuối cùng chọn em S1 tháng trước 5 củ + 2 củ 6 HDD WT 2T = 7 củ 6 về xem với sony EX710 46' + denon 1311 thằng cu tí và mợ nó ở nhà xem cứ phải là không rời mắt!:D

jackpham

Well-Known Member

50 50 nên mình cũng khó chọn quá. Có bác nào từng sử dụng qua 2 dòng này cho mình thêm ý kiến nữa không?

pionguyen

Member

em nói thật bác cứ ra cửa hàng mà ngắm nghía, thưởng thức cho nó thật! chứ hỏi nhiều trên diễn đàn bao giờ cũng chia 2 phe, mệt lắm haizzzz

konica

50 50 nên mình cũng khó chọn quá. Có bác nào từng sử dụng qua 2 dòng này cho mình thêm ý kiến nữa không?

em nghỉ bác chọn S1 cho dễ sử dụng vì bác mới chơi (giao diện S1 thông minh và thân thiện, hổ trợ người dùng tốt hơn theo cảm nhận cá nhân của em), em thì hiện đang dùng hai cái Dune Max và S1. Hình ảnh và âm thanh có lẽ Dune nhỉnh hơn tí nhưng với tai trâu của em thì không khác lắm bác ạ :))

cuti1970

Em đang chơi S1, nói chung là ok, nhưng S1 có 1 nhược điểm là phần boot hơi lâu, mở máy lên phải chờ 30 giây để nó khởi động. Dune thì chưa chơi chưa biết, nhưng giá H1 cao hơn S1 khá nhiều, mình mua S1 chỉ có 4,7tr thôi. Dune H1 chắc phải hơn 5tr.

FBIVN

Member

Em đang chơi S1, nói chung là ok, nhưng S1 có 1 nhược điểm là phần boot hơi lâu, mở máy lên phải chờ 30 giây để nó khởi động. Dune thì chưa chơi chưa biết, nhưng giá H1 cao hơn S1 khá nhiều, mình mua S1 chỉ có 4,7tr thôi. Dune H1 chắc phải hơn 5tr.

- Khởi động 30s là bình thường mà bác? Dune H1 tầm 5tr thôi
- Giữa 2 con này thì sự lựa chọn dựa vào nhu cầu là chính thôi bạn. Mua để giải trí đơn thuần (xem phim, nghe nhạc ... giải trí) thì chọn S1, còn nếu mà chơi theo dàn kiểu đam mê thì quất em Dune. Trước giờ e thấy hầu hết các bác mà chơi Pro (đam mê) đều khoái Sigma cả (TViX 6500A, 7000A hay Dune Prime, Dune Base, Dune Max, Dune Duo hay C200 ...)

vson

Vote 1 phiếu cho S1 vi tôi đang sài em này và cảm thấy rất hài lòng.
Cùng tầm tiền này thì S1 là vô địch vì giao diện dễ dùng & đẹp.

Ông Anh nhà tôi đang dùng Dune Duo nhưng so sách 2 em thì thấy S1 dễ dùng hơn, còn Dune Duo chỉ hơn được cái TOA tiền :).

ceo-sitcom

Member

Vote cho S1 . Cuti choi S1 cho bác chủ hay S1 đang tầm tiền nhỉ

Vote cho H1 vì mình đang chọn lấy em Dune D1 (mới order bên anh Tamnhinso.net) mặc dù chưa thấy mặt em nó :D, đang trên đường tới nhà mình.

Xem TV 40" trở xuống thì 2 cái như nhau, chả hơn j nhau đâu, nếu xem TV to hơn thì nên chọn Dune vì chip sigma cho hình ảnh tốt hơn và mắt sẽ thấy khác

Vote cho bác chủ ra cửa hàng test tận mắt :D

Bên trên