Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

qkien

Well-Known Member
Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

TviX Slim S1 đi bạn, mình đang sài, phải nói miễn chê với số tiền bỏ ra!

davidhand

Moderator

Mới chuyển qua Dune.. đúng 3 ngày cạch luôn thằng Dune. Cứ TVIX .. mà phan khỏi si nghĩ

TVIX s1 phụ đề tên gì cũng được, còn DUNE thì phải đổi tên phụ đề trung tên phim : chuối hột tập 1

Dune D1, mỗi khi tháo ổ cứng.. phải tìm cây vít tháo bung cả cái vỏ máy, đếm sơ sơ phải tháo 8 con ốc mới lôi được hdd ra để copy... thiệt là vãi chưởng cho Dune : chuối hột tập 2

Dune H1: có khay lại ko có màn hình (mà giá ko phải là rẻ) : chuối hột tập 3

Bộ đồ lòng của Dune thì, ôi chỉ 1 từ quá "bựa" : chuối hột tập 3

Đọc cái post của bác chắc khối Dune saler & fan của Dune nói e và bác Reg nick! :)) Thế nào e và bác cũng bị ném đá tiếp cho coi! Bác hóa ra cũng dính chưởng con D1 giống e rồi, vừa cho ra đi xong khi lỗ toi mất hơn 1 tr mà xem chưa hết 1 bộ phim đây, đến giờ vẫn cay! E mới phải tậu lại thêm 1 e S1 nữa. Chẳng thấy nó hơn con S1 ở điểm nào, chỉ thấy phiền phức! Đúng là chuối hột thật!

HTPC Supporter

Ai bảo Dune ko hơn S1 hả bạn. Dune hơn ở 1 chỗ. Ác nỗi chỗ đó lại chính là chỗ mình cần nhất. Đó là Dune hỗ trợ > 4 ổ đĩa mạng. Hình như là bao nhiêu vô tư (Như PC ấy)

Trong khi 6600, N1, S1 chỉ hỗ trợ tối đa 4 ổ đĩa mạng

Trong khi mình có tới 8 ổ đĩa mạng (Dùng 02 Buffalo LS-QL)

Nên mình chuyển qua xài Dune và thấy Dune phù hợp với yêu cầu mình hơn.

Bác nào dùng nhiều ổ mạng thì phải cân nhắc vụ 4 ổ mạng của TviX đó nhé

hdd-hdp

Dvico phá sản rồi thì còn S1 với S2 gì nữa nhỉ?! Gạch tên thẳng cổ cho nhanh. Chip RT1185 còn chả thích nữa là cái ông già rụng răng 1183 đấy. Cho vào dĩ vãng đi thôi các bác ạ!
Em là em cứ nói thật như thế cho đỡ loanh quanh.

tdhvn

Active Member

Ai bảo Dune ko hơn S1 hả bạn. Dune hơn ở 1 chỗ. Ác nỗi chỗ đó lại chính là chỗ mình cần nhất. Đó là Dune hỗ trợ > 4 ổ đĩa mạng. Hình như là bao nhiêu vô tư (Như PC ấy)

Trong khi 6600, N1, S1 chỉ hỗ trợ tối đa 4 ổ đĩa mạng

Trong khi mình có tới 8 ổ đĩa mạng (Dùng 02 Buffalo LS-QL)

Nên mình chuyển qua xài Dune và thấy Dune phù hợp với yêu cầu mình hơn.

Bác nào dùng nhiều ổ mạng thì phải cân nhắc vụ 4 ổ mạng của TviX đó nhé
Với nhiều ổ mạng như bác thì nên dùng giải pháp cài Media Server, sau đó dùng giao thức UPnP thì hay hơn. TViX dùng UPnP rất tốt đấy, khi đó ổ cứng trong mạng có thể tăng thoải mái.

TamNhinSo.Net

Active Member

Em vote cho Dune Smart H1. Hình ảnh đẹp, âm thanh hay, tháo lắp ổ cứng đơn giản, tiện lợi. Giao diện thiết kế trực quan, dễ xài, thông minh.

haohanluongson

Active Member

cuộc chiến giữa dune với tvix như kiểu táo với samsung ấy nhỉ, haizz:D

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Dvico phá sản rồi thì còn S1 với S2 gì nữa nhỉ?! Gạch tên thẳng cổ cho nhanh. Chip RT1185 còn chả thích nữa là cái ông già rụng răng 1183 đấy. Cho vào dĩ vãng đi thôi các bác ạ!
Em là em cứ nói thật như thế cho đỡ loanh quanh.

Em oi lam gi co chip 1183 em viet nham roi, chi co chip 1283 thoi!!!
Cho dù là phá sản thì chất lượng cũng như phần mềm điều khiển của Tvix cũng chưa hãng nào địch nổi, hãn hữu mới có 1 sản phẩm của Tvix bị lỗi, tại sao cứ có mới thì nới cũ ngay vậy, vụ 600B vẫn chưa rút ra kinh nghiệm à?
Làm nghề là phải thật vô tư trong việc đánh giá sản phẩm, đừng mang ý kiến chủ quan của mình áp đặt để khách hàng hoang mang em ạ, đây là lời khuyên chân thành đấy!

Chúc em thành công trong kinh doanh sản phẩm HD

A VINH

Chỉnh sửa lần cuối:

KyLanCung

Dạ anh ơi anh nhầm rồi ạ, chip của S1 là RTD1183 ! 400MHZ.

các bác có gì nhầm lẫn ở đây chăng? em đọc thông tin cũng thấy em slim s1 này sử dụng chíp realtek 1283 má, sao lạ thế nhỉ không biết hãng là co thay đổi chíp k đây#-o

VPF

các bác có gì nhầm lẫn ở đây chăng? em đọc thông tin cũng thấy em slim s1 này sử dụng chíp realtek 1283 má, sao lạ thế nhỉ không biết hãng là co thay đổi chíp k đây#-o
đời trứoc của slim S1 là 6600 dùng 1283, còn đời sau là slim s1 dùng 1183 bác ạ.

VPF

em mua ở Nguyễn Đình Chiểu người ta giới thiệu vậy mà , chỗ tvixhouse í.

Bên trên