Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

Đúng là K200 ra lâu rồi, chip sigma đời cũ khởi động hơi chậm tí, nhưng chất lượng hình cũng chả kém ai.
chip sigma đời cũ thì xử lý hinh ảnh âm thanh bằng con 8642 mà bác đem so sánh.

Tuannv20

Well-Known Member

Theo ngu ý của mình thì:
1. Khi xem phim các bác có nhìn vào cái màn hình Led của đầu phát hay nhìn vào Tivi?
2. Khi nghe âm thanh các bác nhìn vào đầu phát hay chú ý lắng nghe các loa đang phát?
Mình đã có dịp xem và chơi cả hai đầu S1 và H1
Cảm nhận : Khi cùng test đi test lại 3 lần/đầu đoạn tình cảm của chàng Jake và nàng AVI trong cánh rừng của AVATAR
1. H1 màu sắc sâu hơn,làn khói trong veo,màu tím có thể cảm nhận tuyệt vời
2. Âm thanh của H1 nghe sắc hơn- trên cùng 1 thiết bị ( Ya 565- Sub 515- Cen B&W .....)
3.H1 phải chỉnh srt trủng mkv-phải thực hiện trên laptop
4. S1 màu sắc không sâu
5.Âm thanh nghe không rõ và tách riêng kêng không sắc lắm
6.S1 không cần chỉnh srt mà tự tìm và load
7.Giao diện cả hai bên đều dễ sử dụng
8.Nhìn bên ngoài thì H1 thô và đơn giản quá -không bắt mắt với gấu mẹ lắm
9.Nhìn bên ngoài S1 đẹp hơn nhiều-đèn led chớp chớp làm thằng gấu con nhà mình ngẩn ngơ và con gấu mẹ cũng vậy.

Tóm lại ai thích hình thức bên ngoài thì tuyển em S1 còn ai thích lông lá âm thanh sột soạt rõ ràng trong phim thì nên tuyển em H1.
Chấm hết
Em là em khoái ý kiến của James Bond Daniel Craig

mabuV

Well-Known Member

Tui xài S1, tui vote cho S1. Chấm hết [-X. Bởi vì, tui có biết H1 hay là bất kỳ 1 em nào khác nó dư lào đâu ;;)

Đùa chút cho vui thôi! Thế này, khi tui đi mua, tui cũng tham khảo kỹ roài, đến khi ra cửa hàng tui hỏi 1 lần cuối cậu bán hàng tư vấn, cậu ấy trả lời như vầy (tóm lược :-?):

"Về chất lượng AV thì DUNE hơn SLIM (chip mạnh hơn), nhưng sẽ khó để mà phân biệt trừ khi có 1 cái rạp hát tại gia toàn hàng khủng, nên có thể coi là chất lượng như nhau. Tiếp đến là nhu cầu sử dụng, nếu bác không cầu kỳ, muốn sự tiện dụng, dễ sử dụng thì SLIM đáp ứng được, DUNE thì khá phức tạp. Và cuối cùng, về mẫu mã thì SLIM dễ coi hơn DUNE ..."

Kết quả: Tui mua SLIM S1. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Top of mind

Tui xài S1, tui vote cho S1. Chấm hết [-X. Bởi vì, tui có biết H1 hay là bất kỳ 1 em nào khác nó dư lào đâu ;;)

Đùa chút cho vui thôi! Thế này, khi tui đi mua, tui cũng tham khảo kỹ roài, đến khi ra cửa hàng tui hỏi 1 lần cuối cậu bán hàng tư vấn, cậu ấy trả lời như vầy (tóm lược :-?):

"Về chất lượng AV thì DUNE hơn SLIM (chip mạnh hơn), nhưng sẽ khó để mà phân biệt trừ khi có 1 cái rạp hát tại gia toàn hàng khủng, nên có thể coi là chất lượng như nhau. Tiếp đến là nhu cầu sử dụng, nếu bác không cầu kỳ, muốn sự tiện dụng, dễ sử dụng thì SLIM đáp ứng được, DUNE thì khá phức tạp. Và cuối cùng, về mẫu mã thì SLIM dễ coi hơn DUNE ..."

Kết quả: Tui mua SLIM S1. :D

Chăng cần amly khủng cũng phân biệt em là Fan của S1 nhưng em đành chấp nhận sự thật này Dune hơn S1 về âm thanh lẫn hình ảnh không bàn vấn đề râu ria, vì lỡ mua S1 nên xài thôi.

teppi84

Âm thanh thì chắc chắn DUNE hơn , hình ảnh thì phải chiếu lên màn hình 50inch trở lên mới thấy sự khác biệt,lúc này DUNE mới phát huy ưu thế của SIGMA

edc

Active Member

Theo bác thì S1 không bằng Dune H1 và D1 ở những điểm gì? (Trừ cái Chipset của Dune có thông số mạnh hơn).
Bác đã hỏi S1 ở HDHanoi (21 Nguyễn Đình Chiểu), HDZone (81 Nguyễn Du), Hoàng Hải Audio, 52C Hai Bà Trưng,... chưa?

lam em htpc khỏi phải so sánh 2 em hdp này. vì cả 2 đều nằm..............=))

edc

Active Member

Bác hdd-hdp cứ chơi bluray rip mãi à, bây h người ta k chơi hd rip nữa, chỉ chơi original bluray thôi. Dune chơi được film original bluray, iso với sub srt rời không Bác.
P/s: em bỏ bluray rip lâu rồi, chỉ chơi bluray nguyên gốc, bluray Remux thôi.
Không phải chơi, mà là xem phim ==> chỏi bru gốc thế có phê hơn tí nào k hay lai same :-SS

ninoninaxx

Well-Known Member

cứ Dune mà làm tới đi bác. sản phẩm của dune gây cho em nhiều ấn tượng nhất

ninoninaxx

Well-Known Member

mỗi lần mà ghim dây HDMI test thì cứ phang đầu dune là sẽ biết rõ, những đầu còn lại thì em cứ thấy nó sao sao ấy

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

DUNE H1 ổn định về chất lượng, khả năng xử lý hình ảnh, âm thanh ---> vote 1 phiếu cho DUNE H1 !

DAIYOU

Active Member

Dune smart h1 ngon hơn TVix Slim

www.chepphim.net

CN1 : 199/19 3/2 F11 Q10 - 0928500555 Ngân

CN2 : 88/2A Tái Thiết F11 QTB - 0928500666 Tín

Mỗi người 1 vẻ ,kẻ tám lạng người nửa cân.
Nói chung em nào cũng xứng đáng đồng tiền,nếu thích vọc ,đỡ nhàm chán thì múc Dune ,dễ dùng ,kiểu dáng đẹp thì TVS S1

Cái bài viết hướng dẫn làm Yadis bên chepphim.net là của mình viết mà ,bê y chang,nhưng lại không để tên các bác có công đầu như tamnhinso ; binhboy; tranhoangloc mình chỉ viết lại cho dễ hiểu thôi.
Bác tham khảo còn nhiều mục hấp dẫn nữa sau bài viết đầu.

Xem thêm cái hướng dẫn bản gốc tại đây

haohanluongson

Active Member

Mình cũng phân vân từ lúc đầu định mua 2 con này, nhưng cuối cùng chọn H1 vì bảo hành 24T, lời được 1 năm so với e S1 rùi:))

mabuV

Well-Known Member

Mình cũng phân vân từ lúc đầu định mua 2 con này, nhưng cuối cùng chọn H1 vì bảo hành 24T, lời được 1 năm so với e S1 rùi:))

Hic, xài đồ ai lại đi trong mong trông chờ vào cái bảo hành và được bảo hành hả pác!? ;)) Lúc đó chỉ tổ bực mình thôi :))

hoangche

Member

Không phải chơi, mà là xem phim ==> chỏi bru gốc thế có phê hơn tí nào k hay lai same :-SS

Thế thì Bác cứ thử down 1 phim bluray nguyên gốc, âm thanh LPCM; True HD; HD-MA 7.1 về xem là biết ngay.
Chắc chỉ đẹp và âm thanh phê hơn khoảng 10 lần thôi, không hơn được nữa.
Nếu the same thì chả ai đi down bluray gốc cho tốn HDD.

Chỉnh sửa lần cuối:

mabuV

Well-Known Member

Thế thì Bác cứ thử down 1 phim bluray nguyên gốc, âm thanh LPCM; True HD; HD-MA 7.1 về xem là biết ngay.
Chắc chỉ đẹp và âm thanh phê hơn khoảng 10 lần thôi, không hơn được nữa.
Nếu the same thì chả ai đi down bluray gốc cho tốn HDD.

Hẳn rồi! Nhưng pác lưu ý những thứ đi kèm cái HDP pác nhá, làng nhàng thì rứa cả thôi pác à, không khác biệt lắm đâu á!!! :))

sonthanhbinh

Active Member

Bọn bảo hành của TViX ở việt nam giải thể rồi vì không co việc bác à :))

coolpix8700

Well-Known Member

Hẳn rồi! Nhưng pác lưu ý những thứ đi kèm cái HDP pác nhá, làng nhàng thì rứa cả thôi pác à, không khác biệt lắm đâu á!!! :))

Bác nói đúng. Nếu tv nhỏ, nhất là lại không HD thì cứ mua S1 cho hình dáng nó đẹp lại có màn hình thay thế. H1 sẽ chẳng thể hiện được cái gì cả!

DAIYOU

Active Member

Hic, xài đồ ai lại đi trong mong trông chờ vào cái bảo hành và được bảo hành hả pác!? ;)) Lúc đó chỉ tổ bực mình thôi :))

Nhưng mà chế độ bảo hành lâu hơn thì người dùng được hưởng lợi hơn vì sản phẩm phải chất lượng thì mới dám bảo hành lâu.
Cũng chả ai mong muốn mua đồ mà phải đi bảo hành đâu bác ui,hên xui thôi.

Bên trên