Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

tdhvn

Active Member
Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

Theo tôi bác nào còn cân nhắc giữa các em (như tiêu đề nêu) thì nên kết hợp các thông tin, và ra hàng tự review và cảm nhận. Chọn cái đúng theo nhu cầu của mình thôi.
Như các bác tranh cãi trên này nhiều lúc cũng không được khách quan lắm đâu. Vì có thể em S1 hợp với bác này nhưng lại chưa hợp với các bác khác... và ngược lại.

Bác ACB bị làm sao đấy? S1 Tuổi gì mà đòi so Âm thanh, Hình ảnh Với Dune thế?
Bác lại "Tự sướng" quá mức rồi! hehehe

em thì cũng đang dùng S1 thấy ngon lắm nhưng ko biết mượn đâu ra D1 mà thử nhỉ tranh cãi như này sẽ ko có hồi kết

HD_Tamnhinso

Theo tôi bác nào còn cân nhắc giữa các em (như tiêu đề nêu) thì nên kết hợp các thông tin, và ra hàng tự review và cảm nhận. Chọn cái đúng theo nhu cầu của mình thôi.
Như các bác tranh cãi trên này nhiều lúc cũng không được khách quan lắm đâu. Vì có thể em S1 hợp với bác này nhưng lại chưa hợp với các bác khác... và ngược lại.

Bác nói chí phải. Mắt thấy, tai nghe tận nơi mới cho kết quả như ý mình được.

DAIYOU

Active Member

em cũng vote cho slim s1 nhiều tính năng hơn.giao diện đẹp hơn.

Các bác xài S1 có thấy cái quạt nó ồn không ,nếu bác nào xem phim mà có điều hòa chắc nghe rõ lắm.
Cái remote kém nhạy ,em chẳng thấy bác nào phát biểu cả.
Em S1 thì em chỉ mới test qua vài lần qua những lần cắm rút trong nhóm thôi chứ chưa xài qua.
Còn Em Dune D1 nó không có quạt làm mát,bác nào xài qua cho ý kiến ,phát phim khoảng 2~3h liền lúc có nóng không?
Còn Frimware thì Dune đã khắc phục rất nhiều rồi.

duytran54

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi, con Dune Duo fw mới đã nhận được ổ 3T chưa ạ, em đang dùng S1 nhưng đang kết Dune Duo nên định cưới em nó về. S1 fw mới đã nhận được ổ 3T hả các bác ?

binhboy

Các bác cho em hỏi, con Dune Duo fw mới đã nhận được ổ 3T chưa ạ, em đang dùng S1 nhưng đang kết Dune Duo nên định cưới em nó về. S1 fw mới đã nhận được ổ 3T hả các bác ?
Hiện em DuO nhận được ổ 3T bác ạ. Bác cứ cưới em nó zề là em nó phục vụ cho bác hơn mong đợi luôn. ;)

duytran54

Well-Known Member

Hiện em DuO nhận được ổ 3T bác ạ. Bác cứ cưới em nó zề là em nó phục vụ cho bác hơn mong đợi luôn. ;)

Thank bác, thế em S1 với fw mới có nhận được ổ 3T không bác

hdd-hdp

Đợi đến khi ổ 3T nó rẻ đi thì S1 đã Hết đời rồi bác ạ! hihihihi
Giờ đã sắp hết đời rồi, muốn mau cũng chả có nữa. Hic

duytran54

Well-Known Member

Các bác cao thủ cho em hỏi, em vừa cưới thêm em Dune Duo, làm thế nào để duyệt phim theo Poster, em dùng em TivX Slim S1 thì duyệt phim thep poster rất đẹp.

HD_Tamnhinso

butbi1999

Em thấy lạ là S1 không bằng Dune H1 và D1 nhưng S1 lại hay cháy hàng, lúc em mua S1 cho mình cũng không có hàng phải đợi và 2 tuần trước mua dùm người quen, hỏi gần chục nơi kể cả Tấn Thành cũng không có hàng. Các bác cửa hàng cứ tư vấn dùng Dune (H1 và D1) thay cho S1. Chắc tại TvIX sắp hết thời hay sao đó nên không ai "mặn" nhập hàng về?

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Em thấy lạ là S1 không bằng Dune H1 và D1 nhưng S1 lại hay cháy hàng, lúc em mua S1 cho mình cũng không có hàng phải đợi và 2 tuần trước mua dùm người quen, hỏi gần chục nơi kể cả Tấn Thành cũng không có hàng. Các bác cửa hàng cứ tư vấn dùng Dune (H1 và D1) thay cho S1. Chắc tại TvIX sắp hết thời hay sao đó nên không ai "mặn" nhập hàng về?

Theo bác thì S1 không bằng Dune H1 và D1 ở những điểm gì? (Trừ cái Chipset của Dune có thông số mạnh hơn).
Bác đã hỏi S1 ở HDHanoi (21 Nguyễn Đình Chiểu), HDZone (81 Nguyễn Du), Hoàng Hải Audio, 52C Hai Bà Trưng,... chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:

butbi1999

Bác chưa hiểu ý em. Em đang dùng S1 mà và mới vừa mua dùm người quen S1 mà ko mua Dune. Em ở Sàigòn, em hỏi rất nhiều nơi bác ạ: HD360, Andy VN, Tầmnhìnsố, Toàn Tiến, Tấn Thành, Sàigòn HD, HD Sài gòn, Tấn Uyên Anh, Hoàng Hải, Conbaosố, ThegioiKTS, Phạm hoàng Mai, Điện máy Trường Sơn, ChepphimHD... Có cái hơn nữa là thời gian bảo hành 24 tháng (Dune) so với 12 tháng (Slim S1).

hoangtuan_neu

Active Member

Bác chưa hiểu ý em. Em đang dùng S1 mà và mới vừa mua dùm người quen S1 mà ko mua Dune. Em ở Sàigòn, em hỏi rất nhiều nơi bác ạ: HD360, Andy VN, Tầmnhìnsố, Toàn Tiến, Tấn Thành, Sàigòn HD, HD Sài gòn, Tấn Uyên Anh, Hoàng Hải, Conbaosố, ThegioiKTS, Phạm hoàng Mai, Điện máy Trường Sơn, ChepphimHD... Có cái hơn nữa là thời gian bảo hành 24 tháng (Dune) so với 12 tháng (Slim S1).

Bác hỏi khi nào thế ? Chứ bây giờ S1 lại nhiều như quân Nguyên rồi đấy

tdhvn

Active Member

Thanks!!! Vậy bác thử hỏi lại Tầm Nhìn Số đi...

dunehdvnsmart

Dune H1 mọi người vẩn xài ầm ầm mà. Với lại nó được bảo hành 2 năm. Yên tâm hơn con Slim S1. Vote cho H1 1 phiếu

ACB

Ai có H1 thì vote H1, ai có S1 thì vote S1, vấn đề này có rất nhiều trên 4r rồi. Không ai chịu thừa nhận cái sai của mình. Tôi thì vote cho k200, ngon bổ rẻ, bền. Nói thật chứ H1 chả khác gì k200, cũng chip sigma, tính năng chả hơn gì. Nếu chọn H1 thì mua k200 cho nó rẻ.

HD_Tamnhinso

Ai có H1 thì vote H1, ai có S1 thì vote S1, vấn đề này có rất nhiều trên 4r rồi. Không ai chịu thừa nhận cái sai của mình. Tôi thì vote cho k200, ngon bổ rẻ, bền. Nói thật chứ H1 chả khác gì k200, cũng chip sigma, tính năng chả hơn gì. Nếu chọn H1 thì mua k200 cho nó rẻ.

K200 ngưng hàng lâu rồi Bác à, với lại khởi động lâu làm người xem mòn mỏi chờ đợi :)

ACB

K200 ngưng hàng lâu rồi Bác à, với lại khởi động lâu làm người xem mòn mỏi chờ đợi :)

Đúng là K200 ra lâu rồi, chip sigma đời cũ khởi động hơi chậm tí, nhưng chất lượng hình cũng chả kém ai.

Bên trên