test màn hình tivi IPS & VA

iweenter

Member
Ðề: test màn hình tivi IPS & VA

Hôm nay em ra một siêu thị điện máy, đứng giữa 2 cái Toshiba 40L2550 và LG smart gì đó cũng 43 inch giá hơn chục củ. Theo đôi mắt cận 7 đi ốp của em thì thấy Toshiba màu sắc nét hơn hẳn, còn LG thì màu hơi nhạt và sáng, sau đó 1 nhân viên ra giải thích là do LG sử dụng internet còn Toshiba thì cóp sẵn vào máy (cóp được không nhỉ?). Liệu có phải thế không các bác ơi.

Như vậy chất lượng nguồn phát k ngang nhau, k so đc :|. Còn về ý kiến số đông thì Panel IPS vẫn nhỉnh hơn VA của Tsb

taxtuan

Member

Thế ah, đễ lúc mua TV em kiểm tra cho kỹ vụ (panel) này, nếu là VA thì em tránh xa nó ra, chọn model IPS cho nó lành. Gọi 1 phát lên tổng đài kỹ thuật của hãng thì lòi ra ngay anh nhỉ

Vậy mua TV Samsung hay Sony thì làm sao "né".............

vanlinh2905

Well-Known Member

Như vậy chất lượng nguồn phát k ngang nhau, k so đc :|. Còn về ý kiến số đông thì Panel IPS vẫn nhỉnh hơn VA của Tsb

vậy mà sao LG vẫn thua Samsung nhỉ, dù dùng hạ sách giảm giá kịch sàn. có vẻ mâu thuẫn nhỉ

kitasi123

Samsung và LG luôn cho ra mắt công nghệ mới. SS thì nhỉnh hơn LG khá nhiều trên phương diện quảng cáo :) nên ss dẫn đầu thị trường TV k có gì bàn cãi cả. trồng cây thì giờ thu hoạch thôi!

may quá các bạc a, nhà mới sắm con lg 32lf581d, mới chat với nv lg thì bảo có 2 loại màn hình va và ips. may nhà e đúng con ips

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: test màn hình tivi IPS & VA

may quá các bạc a, nhà mới sắm con lg 32lf581d, mới chat với nv lg thì bảo có 2 loại màn hình va và ips. may nhà e đúng con ips

bác kiểm tra thực tế con 32LF581D biết ngay ây mà, chứ dịch vụ lg trả lời lúc là ips lúc là VA con 50UF830 bác ah

tanvinh

Active Member

Cho hỏi là ti vi loại nào của SAMSUNG 55 inches có tấm nền IPS vậy nà ? Xin giúp giùm cái gần tết muốn mua 1 cái cỡ 20TR+

sukanice

Member

Ra siêu thị, thấy cậu nhân viên bảo chỉ có Lò Gạch (LG) và Pana có IPS thôi. Mà đúng là con Pana mầu mè không sặc sỡ, nhưng cảm giác thể hiện mầu gần như phim nhựa trong rạp. Góc nhìn thôi rồi. Thể hiện mầu rất tốt, nhưng hơi tiếc là phần mềm điều khiển của Pana kém nhiều so với mấy anh Hàn (nhà đang dùng 1 con Pana).

dangkhoabld

hehe vậy mà mấy hãng của japan em thấy toàn xài VA không vậy........

Audio VIP

Active Member

cho em phát biểu ngu phát , tấm lót nền IPS khi dùng tay gõ vào màn hình thì chỉ lóe sáng ngay tại vij trí gõ , còn không có IPS chớp sáng toàn màn hình khi gõ tay vào màn hình ( giống sấm chớp trời sắp mưa ) .

Re: Ðề: test màn hình tivi IPS & VA

cho em phát biểu ngu phát , tấm lót nền IPS khi dùng tay gõ vào màn hình thì chỉ lóe sáng ngay tại vij trí gõ , còn không có IPS chớp sáng toàn màn hình khi gõ tay vào màn hình ( giống sấm chớp trời sắp mưa ) .

ko phải bn, bạn vệt tay vaò màn hình tv, nếu có 1 vệt sáng đi theo ngón tay của bạn trên màn hình đó là va, còn ips thì ko có

viettoanhp

Well-Known Member

Ra siêu thị, thấy cậu nhân viên bảo chỉ có Lò Gạch (LG) và Pana có IPS thôi. Mà đúng là con Pana mầu mè không sặc sỡ, nhưng cảm giác thể hiện mầu gần như phim nhựa trong rạp. Góc nhìn thôi rồi. Thể hiện mầu rất tốt, nhưng hơi tiếc là phần mềm điều khiển của Pana kém nhiều so với mấy anh Hàn (nhà đang dùng 1 con Pana).
Nhà bác đang dùng model nào vậy ạ

hoangtutuan88

Tivi LG 32LF560D mình mới mua ở nguyễn kim bị lỗi trong LIST rồi các bác ơi, bác nào giúp e khắc phục với.
Số là trong List e bị lỗi từ kênh HTV7 đến kênh thứ 19 tính từ HTV7, nếu HTV7 là kênh số 1, thì sẽ lỗi từ số 1 đến số 19. Nếu HTV7 là 60 thì lỗi từ 60 đến 78. Haiz... ngoài mấy kênh đó thì bình thường.
Lỗi như vầy, khi đang mở HTV7 thì e mở List ra tìm đài khác, e bấm xuống xuống đc vài cái thì nó lại nhảy về kênh HTV7? K cho bấm tìm kênh. Tương tự nếu e đang xem kênh thứ 19 tính từ HTV7 thì vào list tìm kênh cũng bị nhảy quay về kênh thứ 19 đó. Từ kênh 20 tính từ HTV7 thì k bị gì, vẫn cho mình tìm đài bình thường, e mong các bác am hiểu tivi LG hoặc có mẫu tivi LG tương tự test lại xem có bị giống e k? E xài ăng ten trời bắt sóng DVB T2 nhé.
Cảm ơn ae đã đọc & giúp em.

Bên trên