thắc mắc về cR

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dat_90

Member
Ðề: thắc mắc về cR

Mình cũng bị trộm mất cr. Do đặt pass 123456. Tưởng chơi game onl mới có kiểu đấy thôi. Đúng là lý thông in everywhere :))

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: thắc mắc về cR

Cảm ơn bác. Mình thật buồn vì forum tồn tại những thành viên xấu như vậy và mods lại không can thiệp gì nếu có bằng chứng rõ ràng! Không biết có bao nhiêu bạn cũng bị mem nthung2112 trộm cR như mình nhỉ?

Bạn vào đây để xem bao nhiêu bạn bị ăn trộm cR và cách giải quyết của BQT là: Close topic...xong!!!: http://www.hdvietnam.com/diendan/19-xay-dung-dien-dan/414726-bi-mat-tron-cr.html

onghogia

Member
Ðề: Re: Ðề: thắc mắc về cR

Mình chẳng tiếc cR vì chả đáng là bao nhưng chỉ muốn cảnh báo về một mem xấu đang tồn tại trên diễn đàn để anh em cảnh giác thôi. Mong rằng mem nthung2112 sẽ có ngày phải trả giá đắt cho hành vi trộm cắp vặt này!

Dj™jD

Chủ đề cR vẫn gây ra nhiều bức xúc quá ah. Sao HDVN ta không áp dụng cách chuyển cR như FS đang làm bây giờ nhỉ? An toàn hơn rất nhiều

Hải Đăng

Chủ đề cR vẫn gây ra nhiều bức xúc quá ah. Sao HDVN ta không áp dụng cách chuyển cR như FS đang làm bây giờ nhỉ? An toàn hơn rất nhiều
Vấn đề ko ở cách chuyển bác nhé
Vấn đề là ý thức bảo mật của cá nhân một số member quá kém. Đây chỉ là cr nhưng nếu ko may là tài khoản ngân hàng mà như thế có ngày tiền bay mất hết rồi la làng, kiện ngân hàng à?

T&T™

Vấn đề là ý thức bảo mật của cá nhân một số member quá kém. Đây chỉ là cr nhưng nếu ko may là tài khoản ngân hàng mà như thế có ngày tiền bay mất hết rồi la làng, kiện ngân hàng à?

Theo e ý kiến trên cũng hay chứ ah. Cũng góp phần làm an toàn hơn cho các bạn ấy chứ ah. Hj

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: thắc mắc về cR

Sếp mới vào đội ngũ ĐHV là thấy nói khác rồi.

Sao người của BQT khi mở miệng đều đổ lỗi cho member là "quá kém" nhỉ...bảo mật ở forum mang tính chất chia sẻ cộng đồng khác với bảo mật của ngân hàng chứ Sếp? cR bằng tiền trong ngân hàng??? Vietcombank cho Sếp giao dịch qua Internet banking với số tiền 500 triệu một ngày và phải kiểm tra với bao nhiêu pass qua SMS điện thoại or qua thẻ!!! So sánh khập khiểng!!!

Sao không suy nghĩ đến "khả năng xử lý của các Sếp", vì là forum chia sẻ cộng đồng nên các Sếp cứ "theo luật mà làm..là xong"..chẳng Sếp nào có lấy 1 hành động "very simple" là gửi một yêu cầu đến nick của "con dog ăn trộm" và yêu cầu giải thích.

Sếp nào cũng không muốn can thiệp...thì ai là người có thể can thiệp được.

Và cuối cùng là các Sếp Close topic...và "con dog ăn trộm" vẫn sống sờ sờ ra đó..vẫn online..vẫn giao dịch.

Vấn đề không phải là số cR bị mất...mà là forum có nhiều "con dog ăn trộm" và phải đuổi nó đi.

Ai cũng hiểu vấn đề là vậy..chỉ có các Sếp là không chịu hiểu.

Hải Đăng

@ASAP:
Xin lỗi nếu bác đọc khó chịu lời em nói nhưng vấn đề cr vs bảo mật các thông tin cá nhân BQT, bác buihung, bác Chip vs các MOD đã nhắc nhở rất nhiều, đã có topic public cho tất cả các thành viên trong 1 tháng liên tục, có chăng bác ko đọc thôi.
Chuyện mất cắp ko ai muốn và sẽ chẳng thể nào loại bỏ nếu như các nạn nhân cứ mở cửa nhà chào đón kẻ trộm bác ạ!

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: thắc mắc về cR

@ASAP:
Xin lỗi nếu bác đọc khó chịu lời em nói nhưng vấn đề cr vs bảo mật các thông tin cá nhân BQT, bác buihung, bác Chip vs các MOD đã nhắc nhở rất nhiều, đã có topic public cho tất cả các thành viên trong 1 tháng liên tục, có chăng bác ko đọc thôi.
Chuyện mất cắp ko ai muốn và sẽ chẳng thể nào loại bỏ nếu như các nạn nhân cứ mở cửa nhà chào đón kẻ trộm bác ạ!

Topic này rồi cũng sẽ Close sớm.

Theo dõi việc mất trộm và xâm nhập nick người khác do "lỗi yếu kém của member" thì nổi lên chỉ có hai nick là "con dog ăn trộm" đó là vnbao..nthung2112, forum có cả mấy chục nghìn member thì lock 2 nick để kiểm tra 2 "con dog ăn trộm", để làm sạch forum thì "có phải là vấn đề nghiêm trọng" không?

Và bên cạnh 2 'con dog ăn trộm" này còn có những con dog khác đang hăm he nhảy vào (nhưng cơ hội thì có lẽ đã hết rồi) và có thể dùng nick khác để "bao biện"..Sếp đọc lại topic bị khóa sẽ thấy rõ.

"con dog ăn trộm" có lẽ đang hả hê vì vừa ăn trộm được cR vừa làm mất thời gian của các Sếp và có thể em bị lock nick cũng nên...

XBird

@ASAP:

Đề nghị các mod thêm tính năng bảo mật cho account. Ví dụ đăng nhập sai 3 lần thì account đó bị khóa 15 phút và gửi email thông báo đến chủ account đó.
Không cho đặt password quá đơn giản như 123456, 123456789.....

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: thắc mắc về cR

Topic này rồi cũng sẽ Close sớm.

Theo dõi việc mất trộm và xâm nhập nick người khác do "lỗi yếu kém của member" thì nổi lên chỉ có hai nick là "con dog ăn trộm" đó là vnbao..nthung2112, forum có cả mấy chục nghìn member thì lock 2 nick để kiểm tra 2 "con dog ăn trộm", để làm sạch forum thì "có phải là vấn đề nghiêm trọng" không?

Và bên cạnh 2 'con dog ăn trộm" này còn có những con dog khác đang hăm he nhảy vào (nhưng cơ hội thì có lẽ đã hết rồi) và có thể dùng nick khác để "bao biện"..Sếp đọc lại topic bị khóa sẽ thấy rõ.

"con dog ăn trộm" có lẽ đang hả hê vì vừa ăn trộm được cR vừa làm mất thời gian của các Sếp và có thể em bị lock nick cũng nên...
Ok 2 cái nick bác nói em sẽ xin phép pm cho MOD có trách nhiệm kiểm tra và del nếu xác nhận đúng
Chúc bác vui và hy vọng các member nên định hình hướng đi, tham gia ko chỉ ở đây mà bất kỳ diễn đàn nào vấn đề thông tin cá nhân rất quan trọng. Chỉ vì sự sơ sài có khi gây ra rất nhiều những rắc rối ko chỉ ảnh hưởng cá nhân member mà có khi còn làm ảnh hưởng đến diễn đàn các bác chơi nữa, điều đó ko hay chút nào
Em thấy chuyện đặt pass đâu có gì khó khăn, ví dụ pass của em sẽ rất khó dò: tên người 6 chữ + 4 chữ số + 1 ký tự đặc biệt. Nếu làm như thế thì em nghĩ chẳng có ai đột nhập trộm cắp đâu bác ạ.

buihung

Administrator
Re: Ðề: Re: thắc mắc về cR

Mình nghĩ bạn ASAP nên dừng cái kiểu nói chuyện này đi.

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: thắc mắc về cR

Mình nghĩ bạn ASAP nên dừng cái kiểu nói chuyện này đi.

Vậy theo Sếp thì mình phải nói thế nào...???

Mình đang nói "có lý lẽ và lý luận" như A Chip đã khuyên bên topic kia đấy chứ...

Sếp chỉ post 1 bài "khuyên nhủ ... do member yếu kém nên ráng chịu" bên topic kia rồi "bỏ mặc tụi member yếu kém" đấu đá với mấy "con dog đồng phạm"...

buihung

Administrator
Với cách phát ngôn không phù hợp của bạn, mình mời bạn nghỉ sinh hoạt 01 tháng trên hdvietnam.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Từ đầu vào thấy cm bác ASAP ghi "con dog ăn trộm" thấy mất cảm tình anh em quá chưa gì dog này dog nọ nên chả buồn giải thích. Mà cái nick tham gia từ tháng 06/2010 ko lẽ ko thấy các thông báo cảnh giác bảo quản cR. Haizzzzzzz

Admin close sớm những topic như thế này là vừa. Thanks

hoabantrang

Well-Known Member
Haizzz ! Không hiểu các bác còn cố chày cối cãi làm gì nhỉ ! Mất thì đã mất rồi. Lỗi do các bạn thiếu trách nhiệm với tài khoản của mình để kẻ gian lợi dụng. Điều này đã được cảnh báo từ rất lâu rồi mà vẫn có người bị. BQT cũng đã giải thích rồi, cũng đã đưa thành quy định hẳn hoi rồi, chẳng qua không ai chịu đọc cứ thấy kêu ca hoài !

asap1

Banned
Từ đầu vào thấy cm bác ASAP ghi "con dog ăn trộm" thấy mất cảm tình anh em quá chưa gì dog này dog nọ nên chả buồn giải thích. Mà cái nick tham gia từ tháng 06/2010 ko lẽ ko thấy các thông báo cảnh giác bảo quản cR. Haizzzzzzz

Admin close sớm những topic như thế này là vừa. Thanks

Nick ASAP đã bị khóa rồi...kết quả rồi sẽ đến đây.

Forum hay thực tế cũng vậy..luôn có nhưng bất công...những đấu tranh..nhưng phần thắng luôn về phía "kẻ mạnh".

Sếp hbinhlove2003 để đến giờ này mới lên tiếng thì "không phải là Sếp có trách nhiệm với forum đâu, uổng công đã ủng hộ Sếp mấy license".

asap1

Banned
Haizzz ! Không hiểu các bác còn cố chày cối cãi làm gì nhỉ ! Mất thì đã mất rồi. Lỗi do các bạn thiếu trách nhiệm với tài khoản của mình để kẻ gian lợi dụng. Điều này đã được cảnh báo từ rất lâu rồi mà vẫn có người bị. BQT cũng đã giải thích rồi, cũng đã đưa thành quy định hẳn hoi rồi, chẳng qua không ai chịu đọc cứ thấy kêu ca hoài !

Sao bạn lại gọi là còn cố chày cối cãi nhỉ...

Nếu bạn chỉ biết sống cho chính bản thân bạn, thấy cướp giật ngoài đường thì làm lơ đi như bị mù...thì OK.

asap1

Banned
Với cách phát ngôn không phù hợp của bạn, mình mời bạn nghỉ sinh hoạt 01 tháng trên hdvietnam.

Làm vậy có tác dụng gì trong trường hợp của mình không Sếp???

Để mình câm miệng và gọi những tên ăn trộm là "anh ăn trộm, bạn ăn trộm,...Sếp ăn trộm" để các Sếp nghe cho lọt tai..cho phù hợp với luật của forum??? như hbinhlove2003 đã post!!!!

---------- Post added at 12:27:44 AM ---------- Previous post was at 12:27:07 AM ----------

Để mình câm miệng và gọi những tên ăn trộm là "anh ăn trộm, bạn ăn trộm,...Sếp ăn trộm" để các Sếp nghe cho lọt tai..cho phù hợp với luật của forum??? như hbinhlove2003 đã post!!!!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thui bác ah. Vấn đề này dạo gần đây đã gây quá nhiều bức xúc rùi. Vấn đề này bản thân cũng không ai muốn cả. Các Mod đều đã cảnh báo rùi, và cũng đã thông báo không giải quyết vấn đề này nữa rùi. Các mem như chúng ta cũng chỉ nên đóng góp ý kiến thui ah. Không nên quá khắt khe làm gì bác ah. Làm Mod hẳn cũng không ai muốn có những tình huống như thế này. Đôi lời...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên