Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Hôm qua lò mò có thấy cái này, hôm nay nghe vô tìm sao chả thấy nó nằm đâu cả, vậy nó nằm trong phần cài đặt mà mục nào vậy, tìm hết từng cái mà không thấy. Sẳn trớn hỏi cho hỏi luôn mấy vấn đề sau :
- Màn hình xem phim sao luôn không tràn hết màn hình mà chừa có hai khoảng đen trên dưới màn hình ( cũng phim này chiếu trên androi box thì tràn hết màn hình )
- Sao trong thư mục thì trống trơn, mỗi lần muốn xem phim hay nghe nhạc thì phải vào phần phim hay nhạc mà trong đó thì nó không có từng thư mục con mình đã tạo mà nó chứa toàn bộ do đó muốn tìm những cái mình cần rất rất mất thì giờ hoặc nghe nhạc thì phải nghe liên tục trong khi mình muốn tạo để nghe từng album chẳng hạng ( cái androi nếu chọn nhạc hoặc phim thì nó hiển thị từng thư mục con mình tạo nên rất dể )
- Kết nối với dàn âm thanh LG 6520 bằng đường optical nhưng sao xem phim không nghe hiệu ứng, nói thật trước xem phim bằng cái androi cắm âm thanh AV qua dàn mini cùi bắp mà còn có thấy hiệu ứng, còn giờ chả thấy gì chỉ được cái to mồm thôi, không biết có cần hiệu chỉnh gì không.
Mới sử dụng nên chưa biết gì nên sẽ hỏi nhiều, mong mọi người giúp dùm
Thanks a lot
Như bác đã nói thì không nên vào phần phim hay nhạc để xem phim vì nó có 1 bất tiện là file lộn xộn cả phim và nhạc.
Bác nên vô phần quản lý file ở ngoài giao diện chính sau đó chọn ố đĩa chọn folder phim hay nhạc thì sẽ nghe được từng bài hay tìm được phim cần xem như bác nói.Chú ý khi vô đây bấm menu chọn tất cả=> vì nhiều trường hợp để nghe nhạc, hay xem phim thì bấm vào folder bị trống không có file để mở.
khi xem phim trên remote có phím audio bác bấm vô đây để chọn âm thanh nha 5.1 hay ac...

hung4m

Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Thanks bác để tối đi làm về thử tiếp, lên diển đàn thấy mọi người bàn luận hay quá, ráng đầu tư hoàn chỉnh dàn cùi bắp ngày hôm qua nhưng chưa thấy gì là ưng ý cả, buồn ghê
- Phần nhìn thì bà xã chê cái TV samsung 32LNF4000 xem tivi thua xa cái LCD 32 của TCL
- Phần nghe thì thằng con nói chả hơn gì dàn cùi bắp nó đang xem ( TV 32 TCL + box androi + dan mini nội địa 600k )

Ty Co Bac

Mình đang dùng Modem Wireless D-Link DSL-2640T, các Bác chỉ giúp mình cách setup chuẩn wifi là B hoặc G, để đầu Himedia 910b nhận được wifi. Cám ơn các Bác nhiều.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Mình đang dùng Modem Wireless D-Link DSL-2640T, các Bác chỉ giúp mình cách setup chuẩn wifi là B hoặc G, để đầu Himedia 910b nhận được wifi. Cám ơn các Bác nhiều.

A bấm thử 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1 thử rùi admin/admin xem vô giao diện cài đặt dc ko ?

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Làm sao để chọn chuẩn wifi là B hoặc G ?

Ty Co Bac

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

A bấm thử 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1 thử rùi admin/admin xem vô giao diện cài đặt dc ko ?
Mình làm rồi vô giao diện cài đặt rôi, nhưng không biết thiết lập đó nằm ở chổ nào, đã rà soát hết tất cả các mục rôi, nhưng không tìm thấy chổ nào cho thiết lập chuẩn wifi là B hoặc G.

hung4m

Member

Cho hỏi màn hình xem phim sao luôn không tràn hết màn hình mà chừa có hai khoảng đen trên dưới màn hình ( cũng phim này chiếu trên androi box thì tràn hết màn hình )
Thanks

meocon

Well-Known Member

Cho hỏi màn hình xem phim sao luôn không tràn hết màn hình mà chừa có hai khoảng đen trên dưới màn hình ( cũng phim này chiếu trên androi box thì tràn hết màn hình )
Thanks

Đó là giao diện chuẩn đó a , tràn hết màn hình là bị cắt 2 bên rùi

Ty Co Bac

Bác meocon ơi ! Mình đã thiết lập được chuẩn wifi là G only, nhưng vẫn không làm cho Himedia 910b kết nối internet được. Loay hoay cả buổi chiều nay rồi. Bác rành về đầu Himedia 910b, nhờ Bác chỉ giúp cách thiết lập wifi trên đầu Himedia 910b, để thử xem có được không. Cám ơn Bác trước đó.

meocon

Well-Known Member

Bác meocon ơi ! Mình đã thiết lập được chuẩn wifi là G only, nhưng vẫn không làm cho Himedia 910b kết nối internet được. Loay hoay cả buổi chiều nay rồi. Bác rành về đầu Himedia 910b, nhờ Bác chỉ giúp cách thiết lập wifi trên đầu Himedia 910b, để thử xem có được không. Cám ơn Bác trước đó.

Modem D-Link lúc trước e test ko kết nối dc a à .

Ty Co Bac

Modem Tenda dùng có ổn không ? Mua loại nào của Tenda là tốt nhất với túi tiền eo hẹp ? Cám ơn Bác meocon đã nhiệt tinh tư vấn.

meocon

Well-Known Member

Modem Tenda dùng có ổn không ? Mua loại nào của Tenda là tốt nhất với túi tiền eo hẹp ? Cám ơn Bác meocon đã nhiệt tinh tư vấn.

E đang xài tenda , a cứ yên tâm . Nếu phạm vi phát sóng hẹp thì a mua 1 cây angten thui , còn rộng thì mua 2 cây nhá

hung4m

Member

Vui lòng cho hỏi 910B nếu mình không xem thì có cần tắt điện hẳn không hay chỉ cần tắt nguồn trên remore ( bình thường mình chỉ xem vào buổi tối ) . Thanks

meocon

Well-Known Member

Vui lòng cho hỏi 910B nếu mình không xem thì có cần tắt điện hẳn không hay chỉ cần tắt nguồn trên remore ( bình thường mình chỉ xem vào buổi tối ) . Thanks

tắt nguồn là đủ rùi a , nếu ngay ổ cắm điện mà có thêm công tắc thì nên tắt .

giangtranbna

các bác cho mình hỏi tí. HD910B xem file 3D thế nào nhỉ? khi mở file 3D SBS, nhấn nút menu thì không thấy option '3D SBS' hay '3D Top Bottom' j hết :(

meocon

Well-Known Member

các bác cho mình hỏi tí. HD910B xem file 3D thế nào nhỉ? khi mở file 3D SBS, nhấn nút menu thì không thấy option '3D SBS' hay '3D Top Bottom' j hết :(

A xem TV 3D đúng ko ? Đã chỉnh độ phân giải trong đầu phát đúng chưa ??

Saigonhitech

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

bác mở phim 3D SBS thì trên màn hình tivi nó có chia làm 2 hình 2 bên không. Nếu không chia ra thì file đó không phải 3D SBS anh bấm menu nó không ra đâu

Bên trên