Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

dungntnet

Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Các bác cho hỏi em muốn cài đặt 910b làm chức năng AP thì setup như nào ạ?.

hung4m

Member

Mới lượm lại con HD 910B về nhưng chưa biết sử dụng ra sao lên kiểm hướng dẩn sử dụng mà tìm hoài không thấy, bác nào có lòng tốt hướng dẩn sơ bộ các chức năng dùm hoặc dường link để tải. Chân thành cảm ơn nhiều ( mới lấy về chưa thử mà sao đọc trên diển đàn thấy lỗi nhiều quá không biết sau đây ? )

meocon

Well-Known Member

Mới lượm lại con HD 910B về nhưng chưa biết sử dụng ra sao lên kiểm hướng dẩn sử dụng mà tìm hoài không thấy, bác nào có lòng tốt hướng dẩn sơ bộ các chức năng dùm hoặc dường link để tải. Chân thành cảm ơn nhiều ( mới lấy về chưa thử mà sao đọc trên diển đàn thấy lỗi nhiều quá không biết sau đây ? )

A add nick của e , e tư vấn cho rõ nha

YM : litiwoka

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Chào bạn meocon, nhờ bạn giải thích giùm tại sao Himedia HD 910B không kết nối được với Router Wifi D-Link DSL-2640T ? Nó có thể kết nối với những router wifi loại nào ?

meocon

Well-Known Member

Chào bạn meocon, nhờ bạn giải thích giùm tại sao Himedia HD 910B không kết nối được với Router Wifi D-Link DSL-2640T ? Nó có thể kết nối với những router wifi loại nào ?

Tenda, bufallo, cisco là OK . 1 số modem ko kết nối dc nhá a . D-link , tP-link ....

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Cám ơn Bác đã nhiệt tình trả lời.

trangtay69

910B kết nối đc vs mọi modem nha các bác, mỗi tội các bác phải set chuẩn wifi trong modem hoặc b hoặc g hoặc n thì 910 mơi nhận dễ dàng đc, chông chỉ định với wifi mix

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

910B kết nối đc vs mọi modem nha các bác, mỗi tội các bác phải set chuẩn wifi trong modem hoặc b hoặc g hoặc n thì 910 mơi nhận dễ dàng đc, chông chỉ định với wifi mix

Vậy à , để mình test xem sao

hd360

Active Member

Kinh nghiệm là setup chuẩn wifi nên để B,G,N Only, ko nên để Mix thì đầu dễ nhận wifi.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

meocon

Well-Known Member

báo lỗi thế nào a ? a đánh nguyên câu lên dây ae chỉ cho

hung4m

Member

Huy ơi cho hỏi sao cái 910B bó không phát được nhạc có đuôi .dts hả, sao anh thấy nó không hiện mấy bài nhạc anh chép trong usb, hồi sáng hỏi e nó không chạy xong cầm ra 79 TMQ test thì chạy rồi ở đó setup gì đó trong phần cài đặt về nhà cắm lên rồi

meocon

Well-Known Member

Huy ơi cho hỏi sao cái 910B bó không phát được nhạc có đuôi .dts hả, sao anh thấy nó không hiện mấy bài nhạc anh chép trong usb, hồi sáng hỏi e nó không chạy xong cầm ra 79 TMQ test thì chạy rồi ở đó setup gì đó trong phần cài đặt về nhà cắm lên rồi

A vộ duyệt file bấm menu xem đang chọn tất cả hay là phim , nhac riêng ?

hung4m

Member

A vộ duyệt file bấm menu xem đang chọn tất cả hay là phim , nhac riêng ?
Hôm qua lò mò có thấy cái này, hôm nay nghe vô tìm sao chả thấy nó nằm đâu cả, vậy nó nằm trong phần cài đặt mà mục nào vậy, tìm hết từng cái mà không thấy. Sẳn trớn hỏi cho hỏi luôn mấy vấn đề sau :
- Màn hình xem phim sao luôn không tràn hết màn hình mà chừa có hai khoảng đen trên dưới màn hình ( cũng phim này chiếu trên androi box thì tràn hết màn hình )
- Sao trong thư mục thì trống trơn, mỗi lần muốn xem phim hay nghe nhạc thì phải vào phần phim hay nhạc mà trong đó thì nó không có từng thư mục con mình đã tạo mà nó chứa toàn bộ do đó muốn tìm những cái mình cần rất rất mất thì giờ hoặc nghe nhạc thì phải nghe liên tục trong khi mình muốn tạo để nghe từng album chẳng hạng ( cái androi nếu chọn nhạc hoặc phim thì nó hiển thị từng thư mục con mình tạo nên rất dể )
- Kết nối với dàn âm thanh LG 6520 bằng đường optical nhưng sao xem phim không nghe hiệu ứng, nói thật trước xem phim bằng cái androi cắm âm thanh AV qua dàn mini cùi bắp mà còn có thấy hiệu ứng, còn giờ chả thấy gì chỉ được cái to mồm thôi, không biết có cần hiệu chỉnh gì không.
Mới sử dụng nên chưa biết gì nên sẽ hỏi nhiều, mong mọi người giúp dùm
Thanks a lot

Bên trên