Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

iiooii123

em này của e h ổn định r nhưng cái Androi vẫn sao ấy ạ.. e đang dung bản 1.0.4.. vào Androi -> IOF File thì nó hiện ra 1 cái đoạn ngắn toàn chữ xong ở dưới có chữ Apect và canel nhưng k ấn đc vào 1 cái nút nào cả.. hxhx

salenguyenduong

em này của e h ổn định r nhưng cái Androi vẫn sao ấy ạ.. e đang dung bản 1.0.4.. vào Androi -> IOF File thì nó hiện ra 1 cái đoạn ngắn toàn chữ xong ở dưới có chữ Apect và canel nhưng k ấn đc vào 1 cái nút nào cả.. hxhx

Với cấu hình của các đầu hd chip reatek 1186 như hiện nay thì để chơi và sử dụng android là 1 vấn đề quá khó pác ạh, pác muốn xài android nhiều thì nghiên cứu em himedia Q10 đó . Android 4.1, tích hợp xem phim online trên hdviet khá tốt

hd360_sale

Nếu bác dùng remote mà ko nhấn dc accept thì bác dùng chuột nhé . một số dùng remote dc một số phải dùng chuột click mới dc bác à.

tiensoft

Con của mình thì bị lỗi mỗi lần khởi động là không nhận được ổ cứng, phải bấm phím màu xanh, chờ 10s mới thấy ổ cứng. Có cách nào khắc phục không mấy bác ?

hd360_sale

Con của mình thì bị lỗi mỗi lần khởi động là không nhận được ổ cứng, phải bấm phím màu xanh, chờ 10s mới thấy ổ cứng. Có cách nào khắc phục không mấy bác ?

Bác vô phần cài đặt hệ thống đó nó có cái chế độ tự động tắt ổ cứng sau 15 phút, ...60 phút và ko bao giờ, thì bác chọn chế độ là ko bao giờ thì nó sẽ ko bị tình trạng đó nữa bác à

iiooii123

Nếu bác dùng remote mà ko nhấn dc accept thì bác dùng chuột nhé . một số dùng remote dc một số phải dùng chuột click mới dc bác à.

cảm ơn bác :D bác cho e hỏi nữa là có ứng dụng nào có thể xf trực tiếp luôn k ạ.. vietsub nha bác :D

hd360_sale

cảm ơn bác :D bác cho e hỏi nữa là có ứng dụng nào có thể xf trực tiếp luôn k ạ.. vietsub nha bác :D

Nếu là các dòng đầu phát chạy chip realtek 1186 như 910b đây chẳng hạn thì chưa có con nào có thể cài được ứng dụng xem phim trực tuyến bác à. với một thong tin nữa là ngay cả khi là các sp chạy ful android như các loại usb stick chạy đến android 4.x đi nữa khi bác gắn vào tv tầm 40' trở lên xem các ứng dụng xem tv online hay phim online cũng bị vỡ hình tè le lắm bác, ko xem nổi đâu. cho nên tốt nhất vẫn là xem phim từ HDD bác à.

tag2204

Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Có bác nào bị trường hợp em nó bị bệnh không nhận được mạng Wifi chưa ạ, tình hình là cái của e nó không nhận được (bấm vào nút search thì được thông báo là không thấy mạng trong khi cái lap của e thì dùng bình thường). Bác nào biết chỉ em với ạ !

mình củng đang bị lỗi này với em 910b đã up đủ fimware mà củng dậy hiên đang ở fw mặc định 4.20 vừa mua chung với con onkyo 4505 bên nguyễn dương có cách nào khắc phục ko anh em thanks

meocon

Well-Known Member

mình củng đang bị lỗi này với em 910b đã up đủ fimware mà củng dậy hiên đang ở fw mặc định 4.20 vừa mua chung với con onkyo 4505 bên nguyễn dương có cách nào khắc phục ko anh em thanks

Chà scan rùi mà ko nhận thì chỉ còn cách đi BH thui a .

salenguyenduong

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Pác kiểm tra lại coi sao, ko được mang qua bên em kiểm tra cho .

camino1990

Đã bao bài cảnh bảo chất lượng của Himedia rồi mà các bác vẫn mua. Muốn rẻ thì không có cách gì ngoài đi ăn cắp cả đâu. Trước mua bạn mềnh cái 900b xong nhớ mãi cạch tới già cái thương hiệu này. Bảo hành lên BH xuống cuối cùng chấp nhận đổi ngang 910b rẻ tiền hơn mà vẫn phải BH thêm 1 lần nữa vì bệnh không nhận HDD, và chạy 30p treo đơ. Bác bán hàng ở Trần Quốc Toản chắc cũng nhớ mình cả đời, mình gọi cả mấy anh Công an khu vực vào làm việc cho vui.

hd360_sale

Đã bao bài cảnh bảo chất lượng của Himedia rồi mà các bác vẫn mua. Muốn rẻ thì không có cách gì ngoài đi ăn cắp cả đâu. Trước mua bạn mềnh cái 900b xong nhớ mãi cạch tới già cái thương hiệu này. Bảo hành lên BH xuống cuối cùng chấp nhận đổi ngang 910b rẻ tiền hơn mà vẫn phải BH thêm 1 lần nữa vì bệnh không nhận HDD, và chạy 30p treo đơ. Bác bán hàng ở Trần Quốc Toản chắc cũng nhớ mình cả đời, mình gọi cả mấy anh Công an khu vực vào làm việc cho vui.

Hãng này thì e thấy là tốt đó bác chỉ có điêu các nhà phân phối tại VN mình nhập về qua nhiều đường mập mờ thôi vì thế ae enduser mới vất vả vậy, thế nên mua hàng j cũng thế bác nên chọn những nơi uy tín mà mua để đảm bảo chính sách hõ trợ sau bán hàng.

hd360_sale

Báo cáo bác em xem trang chủ Himedia có bên NDC làm nhà phân phối, trên sp có tem nhà phân phối đàng hoàng rồi thì còn chọn gì nữa ạ ?:??
Himedia has some authorized resellers. Find one near you. - 服务与支持 - 海美迪

Đó VN mình có đến 3 nhà phân phối lận, thế nên viêc bh bác cứ đem đến nhà phân phối ( nếu mua hàng chính hãng nhà phân phối) thì e nghĩ là bác sẽ được hỗ trợ tốt nhất.

camino1990

Không hỗ trợ tốt thì em cũng bắt chúng nó phải tốt, cho mấy anh Công an Phường vào mà đã tè hết cả ra rồi nói gì gọi mấy thằng bạn bên Quản lý thị trường :))

salenguyenduong

Không hỗ trợ tốt thì em cũng bắt chúng nó phải tốt, cho mấy anh Công an Phường vào mà đã tè hết cả ra rồi nói gì gọi mấy thằng bạn bên Quản lý thị trường :))

Sao không xưng Cháu Bác này bác kia giống mấy người vi phạm giao thông ngoài HN đó . Hài .

camino1990

Éo phải xưng nọ xưng kia cho mệt, nói là làm luôn chứ , kiểu xưng con ông nọ cháu ông kia dành cho mấy đồng chí nửa mùa thôi :))

iiooii123

cho hỏi tại sao đầu nhà mình bị mất hết sạch phim còn mỗi ảnh thôi... mình để từ hqua đến hn k format tí nào cả.. đã up firmware mới r nhưng vẫn thế k đc :(

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

cho hỏi tại sao đầu nhà mình bị mất hết sạch phim còn mỗi ảnh thôi... mình để từ hqua đến hn k format tí nào cả.. đã up firmware mới r nhưng vẫn thế k đc :(

A bấm MENU xem thử phần show , xem thừ đang show all hay show picture

thmac

Member
Của mình mua thì chỉ có tem IMAX, không biết phải chính hãng hay ko nữa.

Bên trên