Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

iiooii123

các bác cho em hỏi con này của e htrc' đang từ 1.0.6 e up firmware xuống 1.0.4 nhưng k đc... bh lúc mở lên nó cứ hiện chữ upgaring để mãi k hết.. bh nó cứ đơ ở đoạn đó k mở lên đc thì phải làm ntn hả các bác

hd360_sale

các bác cho em hỏi con này của e htrc' đang từ 1.0.6 e up firmware xuống 1.0.4 nhưng k đc... bh lúc mở lên nó cứ hiện chữ upgaring để mãi k hết.. bh nó cứ đơ ở đoạn đó k mở lên đc thì phải làm ntn hả các bác

Đơn giản lắm bác, bác chỉ cần reset lại là xong ngay à. ko lỗi j đâu bác.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

A theo kiểu reset , bên hông có lỗ reset. Nhấn giữ reset rùi bật nguồn , tất nhiên phải cắm usb trước

iiooii123

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

A theo kiểu reset , bên hông có lỗ reset. Nhấn giữ reset rùi bật nguồn , tất nhiên phải cắm usb trước

cắm usb là sao hả bác chỉ tận tình giúp e với hx hx

bh là e muốn nó hết đơ í bác :(

hang_gom

Well-Known Member
Mở đầu lên,xong tắt nguồn,không rút dây điện ra,để đèn đỏ
Cắm USB vào,tay trái dùng vật nhọn(ngòi bút chẳng hạn) nhấn vào nút reset,giữ nguyên.Tay phải cầm remote nhấn nút power màu đỏ.Hai tay giữ nguyên cho đến khi hiện ra màn hình update.lúc này mới không nhấn bất kỳ nút gì nữa.Trong quá trình up đừng để tắt nguồn hay lỏng usb.Chúc bạn may mắn lần sau =))

meocon

Well-Known Member

cắm usb là sao hả bác chỉ tận tình giúp e với hx hx

bh là e muốn nó hết đơ í bác :(

Cắm USB vào,tay trái dùng vật nhọn(ngòi bút chẳng hạn) nhấn vào nút reset,giữ nguyên.Tay phải cầm remote nhấn nút power màu đỏ.Hai tay giữ nguyên cho đến khi hiện ra màn hình update.lúc này mới không nhấn bất kỳ nút gì nữa.Trong quá trình up đừng để tắt nguồn hay lỏng usb.Chúc bạn may mắn lần sau =))

Chính xác , tks bác cái nào

dat1977

Banned

Himedia 910 chat luong dao nay kem qua cac bac nhe thay nhieu anh em tren dien dan thac mac qua

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Himedia 910 chat luong dao nay kem qua cac bac nhe thay nhieu anh em tren dien dan thac mac qua

Thực ra thì con HD 910B này cũng không thua gì mấy em khác tương đương về giá đâu bác à. Anh em thắc mắc do chưa hiểu nhiều về cách dùng thôi.

kuongkurt

Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Tình hình là cũng mới ôm được em này ở HD360 khoảng 2 tháng nay. Từ hôm qua cứ bật video là treo cứng, nghe nhạc thì bình thường. Các bác cho em hỏi nó bị làm sao ạ?

meocon

Well-Known Member

Tình hình là cũng mới ôm được em này ở HD360 khoảng 2 tháng nay. Từ hôm qua cứ bật video là treo cứng, nghe nhạc thì bình thường. Các bác cho em hỏi nó bị làm sao ạ?

Đầu tiên a up lại thử fw xem

salenguyenduong

Re: Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Uhm, pác up lại firmware coi có khắc phục dc ko, ko khắc phục dc thì mang qua bên 360, họ bh cho là ổn

iiooii123

lúctrc' e k b' nó đang up thì tắt nguồn đi.. có sao k bác:|

iiooii123

Rồi sau này pác mở lên đc hay có lỗi gì ko

nó cứ đơ đơ ở chỗ Himedia k vào trong đc đó bác :|
bác cho em xin firmware mới nhất của e này với

mà mấy bác cho e hỏi nữa là khi e mở phim chạy đc 1 đoạn nó cứ báo "media đã bị xóa" nhưng e cho lên PC thì phim đó vẫn chạy bt.. đây là lỗi j ạ?

Muoi_hd360sg

Anh mang ra cửa hàng HD360 để kỹ thuật kiểm tra giúp anh.

hd360_sale

nó cứ đơ đơ ở chỗ Himedia k vào trong đc đó bác :|
bác cho em xin firmware mới nhất của e này với

mà mấy bác cho e hỏi nữa là khi e mở phim chạy đc 1 đoạn nó cứ báo "media đã bị xóa" nhưng e cho lên PC thì phim đó vẫn chạy bt.. đây là lỗi j ạ?

Anh mang ra cửa hàng HD360 để kỹ thuật kiểm tra giúp anh.

Hoạc là bác có thể tự down bản fw 1.0.4.10 về rùi up bằng cách down về giải nén lấy file install.img copy vào usb rùi gắn vô 910b, sau đó lấy đầu bút nhấn vô lỗ reset và giữ nó, mở đầu 910 lên bằng cách nhấn nút power trên remote , vẫn giữ nút reset nhé đến khi trên màn hình tv hiện chữ upgrade fw thì hãy bỏ tay ra. và chờ khi up xong máy sẽ tự khởi động lại là oki.

anhducphap

Mình đang méo mặt với Himedia 910b đây, chạy khoảng 30 là treo đơ, up các thể loại firmware cũ mới , nâng lên hạ xuống rồi mà vẫn gặp tình trạng trên. Chẳng nhẽ đem đi bảo hành, nhà thì xa quá...Mình mới mua được mấy tháng, sau Tết có mấy ngày.

hd360_sale

Mình đang méo mặt với Himedia 910b đây, chạy khoảng 30 là treo đơ, up các thể loại firmware cũ mới , nâng lên hạ xuống rồi mà vẫn gặp tình trạng trên. Chẳng nhẽ đem đi bảo hành, nhà thì xa quá...Mình mới mua được mấy tháng, sau Tết có mấy ngày.

Nếu đã làm tất cả mọi thứ trong khả năng mà vẫn ko dc thì bác cứ gởi đi bh thôi, ko có vấn đề j cả đâu bác.

Bên trên