[Thăm dò] Tương lai của IPTV

Các bác cần gì nhất từ IPTV?

• Một kho phim thật lớn và duy trì sự ổn định !

Số phiếu: 22 24.2%
  • HD, HD, quan trọng là chất lượng phải cao !

Số phiếu: 29 31.9%
  • Phát triển như một đài truyền hình, có các kênh riêng và đủ hấp dẫn !

Số phiếu: 13 14.3%
  • Các tiện ích (như games) phải thật phong phú và chất lượng cao !

Số phiếu: 2 2.2%
  • Thật nhiều kênh, và các kênh nước ngoài nhớ phải có phụ đề nhé !

Số phiếu: 9 9.9%
  • Chi phí ban đầu phải rẻ, miễn phí càng tốt !

Số phiếu: 16 17.6%

• Số lượng người bầu chọn
    91
  • Poll closed .

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: [Thăm dò] Tương lai của IPTV

Cái thớt thăm dò ý kiến mà như topic bán hàng ;)).
Muốn mọi người hưởng ứng thì xem lại dịch vụ phong phú vào, có nhiều kênh HD để phục vụ (nhất là mấy kênh Thời trang, Ca nhạc, Thể thao...) và đặc biệt nữa là chi phí thiết bị + thuê bao gói phải hợp lý chứ thiết bị đắt, thuê bao cao mà dịch vụ lèo tèo thì chắc cũng kô ai xài ^#(^.

Mà up 3 lần trong ngày là vi phạm nội quy đó nha, mod del giờ :-j.

Chắc các Mods cũng thương em, mà em có quảng cáo gì đâu :D Khổ đang ngồi trên đống lửa đây ạ. Cảm ơn bác đã cho ý kiến, em Thanks x10 đây ạ!

manhthang

Huyền Thoại

Em chả mong gì có kho phim vì cần phim em down về nhanh hơn. Chỉ cần giá hợp lý (cả STB và cước hàng tháng) và có các kênh của VN, 1 vài kênh thể thao là được.

earl_grey

Well-Known Member

Em chả mong gì có kho phim vì cần phim em down về nhanh hơn. Chỉ cần giá hợp lý (cả STB và cước hàng tháng) và có các kênh của VN, 1 vài kênh thể thao là được.

Bác thật là giống em, em cũng chỉ cần đến thế. Có lẽ bọn nó phải cho người ta miễn phí thiết bị ban đầu để dùng bác nhỉ, thử rồi mới biết cần gì chứ! Dạ, em đi Thanks bác đây ;;)

Passion Fruit

VTC HD cũng tùy từng kênh bác yêu ạ, mấy kênh upscale chắc do không mua được kênh gốc là HD.

Thế hả bác? Hi hi, dạo này em mới tập tọe HD :"> nên rất bất bình khi biết VTC HD gọi những cái kênh upscale là HD. Thank bác chỉ giáo!

LNAS

Em mới tham gia diễn đàn HDVietnam, cũng nhảy vào đây ô a một chút!!!

Em thì chưa dùng dịch vụ IPTV của FPT hay MyTV gì đó, vì đơn giản là em dùng ADSL của Viettel.
Em cũng chẳng mấy khi xem phim trên máy tính, mà chỉ xem được trước lúc đi ngủ (hoặc chui vào giường và hẹn giờ tắt, đề phòng ngủ quên!!! Hehe)

Em đã vote cho chất lượng cao (HD), vì điều này là tất yếu phải có.
Nhưng thực ra em nghĩ là IPTV phải nổi trội hơn những truyền hình truyền thống khác, về thế mạnh công nghệ số, hay tương tác với người xem chẳng hạn.
Em chưa chơi game trên nền IPTV bao giờ nên không rõ nó có như chơi trên PC hay không? Các games có đủ hấp dẫn hay không...

Về khối lượng nội dung, hiện giờ có thể chiếu phim hay thể thao tùy ý được. Ít năm nữa đều phải bản quyền hết, nhất là mấy kênh thể thao.

Còn phim thì giờ xem trên mấy kênh truyền hình cáp còn thiếu thời gian.
Xem IPTV thì hay nhất chắc sẽ là mình tự chọn được phim, nhất là những phim kinh điển, hoặc phim mình đã bị bỏ lỡ trước đó, hoặc nghe bạn bè nói là hay, hoặc đọc thấy ở đâu đó... ;-)

Giờ bà con lo làm lo ăn, khó mà tự mình xem hết mọi chương trình. Nói chung nên có dịch vụ chọn lọc và tư vấn nên xem gì, chủ đề phân loại, ý kiến chuyên gia này nọ...

Xin hết!!! ;-)

vostro1500

SCTV có đầu thu kênh TV thu dc 2 kênh cùng lúc mà ko phải bật TV.

phonglanbk

Em xin chút ý kiến.

IPTV quan trọng nhất là tính tương tác, nêu không có tính tương tác thì IPTV vứt đi, và chính vì tính tương tác nên IPTV mới là truyền hình của tương lai gần (hiện tại vẫn là mấy bác truyền hình cáp, truyền hình vệ tinh chiếm thị phần lớn). Tính tương tác của IPTV thì không loại truyền hình nào làm được. Ngồi ở nhà mua sắm, ngồi ở nhà xem thời tiết, ngồi ở nhà mua chứng khoán, ....

Các bác không tin thì đăng ký thử dịch vụ IPTV của bác VTC kết hợp với bác VNPT thử, ngon lành cả.

netvn

Member

IPTV sẽ rất phát triển nếu để khách hàng tự trang bị setopbox để tận dụng tối đa tính tương tác của TH. vì stb tốt, nhiều chứ

Có thể nào có 1 tbị vừa là setopbox, hd playback. dvd player, receiver..?

Mô hình dv IPTV hay nhất là kết hợp của 1 dv Tuyền hình và 1 DC cung cấp internet kiểu vtc và VNPT đã làm, nhưng vì kết hợp với 1 dvị nhà nước nên lộ trình chậm với lại chưa có cạnh tranh nên phát triển còn èo uột. Hy vọng sắp tới sẽ có nhiều DVTH IPTV triển khai . Hehe biết đâu Vittel và K+ sẽ hợp tác làm thì hay nhỉ? Lại có 1 cuộc chiên IPTV kiểu như K+ với VTC?

p/s : xin các bác dẹp mấy topic nhan nhản qcáo miễn phí cho K+ và EPL để mấy topic kiểu này đỡ bị trôi vào dĩ vãng ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

netvn

Member

Ơ em tưởng Topic này phải ở bên truyên hình HD mới đúng chứ a?

Extra

down trong nc nhanh hơn down nc ngoài, làm thành 1 dạng như kho film là gud

Bên trên