THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

echip

Ban Quản Trị
Ðề: THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10 000 USD

đã up file logo cho các thành viên tham gia.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10 000 USD

Anh nghĩ nên up file logo dạng vector để anh em thoải mái phóng to thu nhỏ mà không làm suy giảm chất lượng.

file Logo diễn đàn

mấy bác save về rồi phóng to thu nhỏ thiết kế tùy ý :D

Tình hình cuộc thi có vẻ ế ẩm vì chưa có bác nào tham gia. Thôi em xung phong đi trước, mở đầu cuộc thi...
Em thiết kế 2 mẫu, logo trắng và đều dựa trên nền xanh (kiểu blu ray). Mời các bác thưởng thức.
Vì một diễn đàn đòan kết...

... và phát triển.

Vì màn hình máy tính 19' nên trông banner nó nhỏ xíu, ko biết các máy khác có thấy được chữ ko, chứ em là ko thấy gì rồi đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

time_cop

Well-Known Member

Mình vừa vào diễn đàn nên có nhiều cái còn chưa hiểu?
Các bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu về tiêu chí này của banner ko?

+ Mang phong cách Bluray, HD

echip

Ban Quản Trị

Mình vừa vào diễn đàn nên có nhiều cái còn chưa hiểu?
Các bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu về tiêu chí này của banner ko?

Thế thì bạn phải vào mục tìm hiểu HD trước đã. :D

to phamlonghoang: nếu hứng thú thì bác có thể làm thêm banner. Ko giới hạn số mẫu banner tham gia của thành viên.

tuanlongdesign

Hi mình rất vui khi có vụ này. 2 ngày nữa mình trả bài

dragonlee

Well-Known Member

Thấy tình hình buồn tẻ quá, em làm tạm 1 cái gọi là khuấy động phong trào :)

File png:

File ghép thử:

Chỉnh sửa lần cuối:

ngokngok

Em xung phong làm cái thứ 3 của rum và là cái đầu tiên của em:
banner

Và đây là demo

Cố gắng làm thêm vài cái nữa

Dragon89

Em cũng xin làm chân ạ !

Đây là bản mẫu và có thể sửa chữa lại sau

Bắt đầu xôm tụ rồi đây :)). Được rồi, nghĩ thêm vài cái nữa.;;)

Jize

Mình tham gia nữa :D

Banner được thiết kế dựa trên tông màu của diễn đàn và cái nhìn tổng thể. Logo được thu nhỏ lại để chừa phần thể hiện nhưng vẫn nhìn rõ domain www.hdvietnam.com

Size: 350 x 90

Demo trên kích thước 1024 x 768

Sự khác biệt giữa phim thường và HD (thể hiện Đẳng Cấp :D)

Quá trình phát triển... VCD > DVD > HD

Option 2 của cái trên

Mình kém về phần giải thích dài dòng lắm nên ghi ngắn gọn thôi, thông cảm hen ^^
Coi như dc giải khuyến khích acc megashare 3 tháng rồi nhỉ =P~

Chỉnh sửa lần cuối:

truongnhanpn

Ngồi buồn chẳng biết làm gì, ủng hộ 1 nhát cho có phong trào. Chúc diễn đàn sớm có banner mới thật đẹp.

Đây là cái banner "củ chuối":

Demo luôn:

P/S: Nhắc lại là ủng hộ phong trào cho xôm tụ thôi, đừng ai "ném" nhé. ~:>

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Có là quý, đây không phải hội thi ném nên bạn nào ném tớ sẽ tịch thu gạch. Các bác cứ yên tâm sáng tác nhé.

Thanks

truongnhanpn

Tiếp tục ủng hộ phong trào cho xôm nào. >:D<

Demo:

Cái trên thử không để background, còn cái này thì có background cho có vẻ phim ảnh tí:

Demo:

truongnhanpn

Theo tôi, cái nền xanh của diễn đàn trông cũng đã có dáng vẻ "rầy xanh" phết. Giờ chỉ cần gắn cái logo HDvietnam cho nổi bật lên là được. sau đó thì kéo cái slogan "Hơn cả sự đam mê" xuống nằm phía dưới logo. Phần trống còn lại (phần nằm giữa logo HDVN & login status box) dành cho BQT "bán" cho các bác kinh doanh HD media, thế là có ngay cái banner (vì kiểu gì các bác này cũng phải design cái banner mang dáng vấp HD) mà lại kiếm thêm được "chút đỉnh" để góp vào tiền thuê hosting.

=D>

Phòng trào có vẻ nóng lên rồi đây :D. Để tiếp tục phong trào, em làm thêm 1 cái nữa với 3 màu chính: đỏ, xanh dương và màu tím nhẹ.

Tiếp tục tham gia lấy quà nào các bác\:D/\:D/\:D/

Chỉnh sửa lần cuối:

sukanice

Member

Công nhận anh em HD nhiều tài thật. Nhìn cái nào cũng đẹp.(*)(*)(*)(*)(*)

kdnguyen

Khi nào thì các nhà tài trợ làm nhiệm vụ của mình thế Admin? Cách làm như thế nào? 31/10 - 03/11 mình không có ở SG, nhưng mình muốn tận tay trao giải và chụp hình làm lưu niệm. :)

truongnhanpn

Nói cái này có thể sẽ dễ tạo hiểu lầm cho nhiều bạn, nhưng tôi nghĩ, đã tổ chức, ngoài việc để có được cái banner cho diễn đàn (đương nhiên) thì BQT có lẽ cũng nghĩ đến chuyện tạo không khi sôi nổi và gắn kết của các thành viên với diễn đàn hơn. Chính vì vậy, nếu được, BQT nên tái cơ cấu giải thưởng cho nó "phong trào" tí để nhiều người hăng say tham gia hơn.

Ngoài giải thưởng lớn (tôi tạm gọi vậy) là giải nhất với phần thưởng rất giá trị và cũng rất HD và giải nhì thì nên có thêm giải ba hoặc các phụ kiểu giải khuyến khích.

Với những giải này, tôi nghĩ không cần quà giá trị gì nhiều, chỉ vui là chính. Quà có thể chỉ là 1 sợi cáp, 1 cái đĩa CD hay đơn giản là 1 lý cà phê HD cũng đủ tạo niềm vui nho nhỏ mang tên HDVN cho người nhận nó.

P/S: Tôi tình nguyện không đòi giải để khỏi bị hiểu lầm. Nhưng nếu đ/c Mèo Cara có tham gia tài trợ cho cuộc thi 1 ly cà phê HD tại Cần Thơ thì lúc đó lại nhào vô thi tiếp để giật giải. :D

TCK

+ 1 cặp kính xem film 3D nhập từ USA từ thành viên magic_ho
bỗng dưng thích cái này, nên tham gia không nhỉ :">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên