THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10 000 USD

Nói cái này có thể sẽ dễ tạo hiểu lầm cho nhiều bạn, nhưng tôi nghĩ, đã tổ chức, ngoài việc để có được cái banner cho diễn đàn (đương nhiên) thì BQT có lẽ cũng nghĩ đến chuyện tạo không khi sôi nổi và gắn kết của các thành viên với diễn đàn hơn. Chính vì vậy, nếu được, BQT nên tái cơ cấu giải thưởng cho nó "phong trào" tí để nhiều người hăng say tham gia hơn.

Ngoài giải thưởng lớn (tôi tạm gọi vậy) là giải nhất với phần thưởng rất giá trị và cũng rất HD và giải nhì thì nên có thêm giải ba hoặc các phụ kiểu giải khuyến khích.

Với những giải này, tôi nghĩ không cần quà giá trị gì nhiều, chỉ vui là chính. Quà có thể chỉ là 1 sợi cáp, 1 cái đĩa CD hay đơn giản là 1 lý cà phê HD cũng đủ tạo niềm vui nho nhỏ mang tên HDVN cho người nhận nó.

P/S: Tôi tình nguyện không đòi giải để khỏi bị hiểu lầm. Nhưng nếu đ/c Mèo Cara có tham gia tài trợ cho cuộc thi 1 ly cà phê HD tại Cần Thơ thì lúc đó lại nhào vô thi tiếp để giật giải. :D

Ý tưởng của bác rất hay, để em nghiên cứu ra cách trao quà nào nhộn nhộn và kích động phong trào

Dragon89

Ðề: THAM GIA LÀ CÓ QUÀ: CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER CHO DIỄN ĐÀN, PHẦN THƯỞNG CHO NGƯỜI THẮNG CUỘC DƯỚI 10 000 USD

update banner !

Ấn vào hình để phóng to

Giải thích nội dung :

_Lần này em chọn logo đỏ để hợp với màu cờ của đất nước , tất nhiên đi kèm là một ngôi sao năm cánh , thể hiện đầy đủ tính "việt nam" trong đó mà còn nổi bật chữ HD trên nền xanh của bluray , công nghệ mới .

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

nhìn cũng đẹp áh...
BQT có cho Poll bình chọn và chấm điểm công khai hem?

rogcon88

Cho e ké zới , hehe:-j

ktvb4

Member

View attachment 3952

View attachment 3953
E tham gia với,
Trình bày ý tưởng, logo mang tính đơn giản, nền sử dụng tông xanh chuyển nhẹ tạo cảm giác nhẹ nhàng. Chữ HD là điểm nhấn chính của logo, phía sau có 3 ")" biểu tượng cho 3 miền Bắc Trung Nam và đươc mô phỏng cách điệu dưới hình ảnh của những chiếc đĩa blueray. Chữ VietNam được bố trí để gắn kết các hình khối thể hiện sự đồng thuận giữa các miền. Tổng thể chuyển bằng màu nhạt dần để ko lặp lại nhau và tạo nên bố cục hài hòa cho cả banner.

ktvb4!

Chỉnh sửa lần cuối:

dragonlee

Well-Known Member

View attachment 3952

View attachment 3953
E tham gia với,
Trình bày ý tưởng, logo mang tính đơn giản, nền sử dụng tông xanh chuyển nhẹ tạo cảm giác nhẹ nhàng. Chữ HD là điểm nhấn chính của logo, phía sau có 3 ")" biểu tượng cho 3 miền Bắc Trung Nam và đươc mô phỏng cách điệu dưới hình ảnh của những chiếc đĩa blueray. Chữ VietNam được bố trí để gắn kết các hình khối thể hiện sự đồng thuận giữa các miền. Tổng thể chuyển bằng màu nhạt dần để ko lặp lại nhau và tạo nên bố cục hài hòa cho cả banner.

ktvb4!

Bạn ơi lưu ý là giữ nguyên logo và slogan truyền thống của hdvietnam bạn nhé.

danglnh

ủa, sao đọc trang đầu ko thấy nói phải giữ nguyên logo nhỉ? Giữ nguyên y xì chỉ thêm hiệu ứng thôi sao?

danglnh

cho mình tham gia với :)
mình up file png và file có nền xanh để các bạn diễn đàn xem cho tiện.
Ý tưởng ở đây là: "vẻ đẹp của các pixel" - cái đã tạo nên HD
Dòng chữ "hơn cả sự đam mê" có hướng đi lên, thể hiện tình yêu, lòng đam mê ngày càng tăng dần theo thời gian.
Cảm ơn các bạn!

Đính kèm

10.2 KB · Xem: 49
    14.5 KB · Xem: 55
Chỉnh sửa lần cuối:

danglnh

cho mình hỏi luôn là: ở trang 1 anh Chip có nói có thể thiết kế tùy ý:
Các bạn hoàn toàn có thể tự do design banner theo ý riêng, miễn sao thấy đẹp và hợp với tone màu mới của diễn đàn là được.
Nhưng ở trang này có bạn lại nói giữ nguyên logo của diễn đàn:

Mình ko hiểu rõ lắm. Nếu có thể và ko phạm quy thì mình xin phép thiết kế 1 logo hơi khác 1 chút.

ktvb4

Member

Các bạn hoàn toàn có thể tự do design banner theo ý riêng, miễn sao thấy đẹp và hợp với tone màu mới của diễn đàn là được. Và mình xin gợi ý (chỉ là gợi ý ko bắt buộc) 1 số tiêu chí về nội dung của banner mới:
Cám ơn bạn nhắc nhở, nhưng theo như tiêu chí ở trên thì logo và cả câu slogan cũng có thể thay đổi. Mình muốn tạo nên tạo nên 1 sự giản đơn để có thể vẽ logo bằng tay chính xác 1 cách dễ dàng. Hiện giờ mình thấy logo của website chúng ta mới có chữ H, bởi vậy chữ H và D liền nhau để có thể sử dụng làm logo của website sẽ ấn tượng và ý nghĩa. Giữ nguyên logo và chỉ thêm hiệu ứng sẽ làm mất đi sự sáng tạo, thay vào đó các hiệu ứng muốn đẹp thì lại phải vay mượn các dạng thames của Microsoft.
Nếu có gì không đúng thì các bác mod and admin đính chính lại nha \:D/

Chỉnh sửa lần cuối:

danglnh

Logo gợi hình tượng đĩa Bluray

Đính kèm

11.5 KB · Xem: 37
    14.2 KB · Xem: 53

truongnhanpn

cho mình hỏi luôn là: ở trang 1 anh Chip có nói có thể thiết kế tùy ý:

Nhưng ở trang này có bạn lại nói giữ nguyên logo của diễn đàn:

Mình ko hiểu rõ lắm. Nếu có thể và ko phạm quy thì mình xin phép thiết kế 1 logo hơi khác 1 chút.

Các bạn hoàn toàn có thể tự do design banner theo ý riêng, miễn sao thấy đẹp và hợp với tone màu mới của diễn đàn là được. Và mình xin gợi ý (chỉ là gợi ý ko bắt buộc) 1 số tiêu chí về nội dung của banner mới:

+ Bao gồm logo và slogan "Hơn cả sự đam mê" của HDvietnam.com
..................
+ Logo ko nhất thiết phải là màu đỏ như trong hình.
..................

Bạn ơi, giữa "thiết kế tuỳ ý" và "giữ nguyên logo" không có gì là mâu thuẫn với nhau cả. Ngay cả trong bài của eChip cũng đã nói là đấy thôi. Cũng không ai đưa vào câu "giữ nguyên logo" làm gì vì đó là nguyên tắc đương nhiên mà.

Ở đây đã có phần thoải mái khi BQT đồng ý để bạn tự do hô biến cái logo thành xanh-đỏ-tím-vàng hay gì gì đó tuỳ thích để thể hiện ý của mình. Có điều, nguyên tắc đầu tiên là phải giữ nguyên (về mặt hình thể, chi tiết & ý tưởng) cái logo của KH. Chứ nếu KH khó tính, họ còn không cho phép mình vo tròn, bóp méo hay thay đổi màu của logo nữa cơ. Vì đây là cuộc thi thiết kế banner (không phải thiết kế logo) nên người thiết kế tự do sáng tạo cái banner mới trên cơ sở cái logo và slogan đã có sẵn.

Dĩ nhiên, nếu bạn thấy cái logo & slogan có "vấn đề" thì có thể góp ý riêng. Và nếu BQT thấy cần phải thay đổi nó đi thì sẽ phát động 1 cuộc thi khác để các thành viên sáng tác logo & slogan mới cho diễn đàn. Lúc đó thì lại... thi tiếp. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

ktvb4

Member

Đang design dở PA khác thôi thì chờ các bác ở BQT vào confirm rùi tính tiếp vậy.

danglnh

vậy thui dezai cái khác chơi
hie hie

sosono88

Member

Địa chỉ nhận bài dự thi nào :D . Em chưa bit gửu về đâu cả :)

danglnh

đây là giữ nguyên logo nha:

Đính kèm

9.8 KB · Xem: 44
    12.8 KB · Xem: 55

dragonlee

Well-Known Member

Tranh thủ trời mưa buồn làm thêm 1 cái banner nữa cho nó phong phú nào :)

Nhấn vào để xem hình lớn hơn:

File png:

Chỉnh sửa lần cuối:

daicane

vậy banner thiết kế về chủ đề gì?
có phải tự do theo ý mình nhưng phài đảm bảo yêu cầu của banner không?

echip

Ban Quản Trị

vậy banner thiết kế về chủ đề gì?
có phải tự do theo ý mình nhưng phài đảm bảo yêu cầu của banner không?

đúng rồi. Bạn cứ tự do sáng tạo nhưng giữ nguyên hình dáng của logo, màu sắc thay đổi cũng ko sao.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên