Thành viên xuất sắc nhất Box lossless album ( Kết quả và bình luận trang 13 )

• Bắt đầu HD Hà Nội
  • Ngày bắt đầu

Bình chọn thành viên xuất sắc

• Số lượng người bầu chọn
    461
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dainghiaacc

Well-Known Member
Ðề: Bình chọn thành viên xuất sắc nhất Box lossless music năm 2010

Vâng, xin chúc mừng bác Sampdx và Các bác có tên trong danh sách theo em nghĩ bác nào cũng xứng đáng cả.
Năm mới em chúc các bác cùng tòan tòan thể ACE một năm mới AN LÀNH VÀ HẠNH PHÚC

cocongidau

Retired

Xin Chúc Mừng Bác Sampdx

cancntt

Active Member

Mình bỏ phiếu cho Le Quynh Anh nhé.

naunau

Well-Known Member

Bác chủ thớt ơi! Bác đâu rồi? Bác kiểm phiếu và công bố kết quả đi. Em không được bỏ phiếu vì lính mới. Nếu được bỏ phiếu em sẻ dành cho bác. Qua tổ chức bầu chọn của bác anh em có dịp chia sẻ với nhau giửa người "up" và người "down". Cuộc bầu chọn cũng gây cấn và nhiều kịch tính. Nhưng điều quí là em thấy anh em đã vui vẽ, chia sẻ công sức và chiến thắng cho nhau. Cũng như hiểu ra rằng những anh em "up" và "down"là những mắt xích dù lớn hay nhỏ cũng không thể thiếu được của diển đàn lossless nầy.:eek:3

H

HD Hà Nội

Guest

Như vậy là cuộc chơi đã kết thúc, cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bác: new_world_game, trantien0072, nghia11, naunau, overkillx, sampdx, ProSkyR....để chương trình bình chọn năm sau ( nếu có ) được hoàn thiện và chuẩn mực hơn nữa.

Em đang tiến hành quá trình kiểm phiếu 1-2 hôm nữa sẽ công bố kết quả cuối cùng và trao giải các bác nhé. Hiện tại đã loại ra 25 nick vi phạm nội quy, đang tiếp tục kiểm phiếu để có kết quả chính xác nhất ( con số nick bị loại tiếp tục tăng chóng mặt ) :D

Cảm ơn các bác đã tham gia bình chọn, giải thưởng cũng đã sẵn sàng chờ trao thưởng rồi ạ :D

Xiền để mua acout :))

H

HD Hà Nội

Guest

Em kiểm phiếu xong rồi mấy bác ơi, nhân sự kiện này em có bài bình luận, mà trong kịch bản của bài bình này có mục post ảnh của thành viên không biết mấy bác có ngại gì không nhỉ. Nick thì mọi người đã quá quen thuộc rồi còn hình thì nhiều người cũng chưa biết mà chỉ nghe danh thôi. Nếu không có vấn đề gì thì tối em post kết quả và bài bình luận kèm hình luôn. Hiện nay thì đang có ảnh của 3 trùm uploader Hà Nội là: overkillx, springknife1985 và Le Quynh Anh ;;)

H

HD Hà Nội

Guest

Kết quả bình chọn thành viên xuất sắc nhất Box Lossless Album năm 2010

Sau khi kiểm phiếu em xin công bố kết quả cuối cùng của cuộc bình chọn này như sau:

01. sampdx
02. springknife1985
03. overkillx

Sau đây em xin có vài lời bình loạn về các bác uploader trong bảng danh sách trên:

01. sampdx: Nhà vô địch tuyệt đối của Box lossless album với 1 chiến thắng áp đảo so với các thành viên khác, quả thật với những gì mà bác sampdx đã làm thì mọi lá phiếu của các thành viên từ cây cao bóng cả đến thành viên mới đều không ngần ngại khi bỏ cho anh. Với công sức rất lớn khi upload các album CD nhạc hoặc là các DVD nhạc lên các host thông dụng như MU, MF, các downloader hoàn toàn tin tưởng với những gì mà sampdx đã up. Không hoa mỹ, không cầu kỳ, không nói nhiều, chất lượng thể hiện qua từng topic. Điều mà các downloader hoàn toàn tin tưởng vào nguồn nhạc của bác sampdx đó chính là slogan với khẩu hiệu: sampdx = đĩa gốc :D .Tuy nhiên qua đây cũng góp ý với bác sampdx nên đi học ngay cấp tốc 1 khoá sơ cấp " cưa gái " ngắn hạn để xây dựng tổ ấm gia đình kẻo sau này 60 tuổi về hưu rồi vẫn ngồi giặt tã cho con thì đau lưng lắm. Không biết đến bao giờ bác mới up và thành viên có thể down được CD " Sampdx baby " đây nhỉ :))

02. springknife1985: Một trong những uploader kỳ cựu của Diễn đàn, với topic Tổng hợp nhạc của springknife1985 ai có lỡ vào page 1 thì máy tính cũng bị treo mất 1 lúc vì dữ liệu quá nhiều cũng như số thanks mà anh kiếm được tại topic này thật là vô đối. Một con người rất cầu kỳ trong cách rip nhạc cũng như up nhạc ( Rip bằng CD gốc và phần mềm rip hiện đại EAC để ra được bản rip tốt nhất ). Form nhạc của anh cũng rất nhiều thể loại có thể gọi là "lẩu thập cẩm" từ nhạc của Hải ngoại , Việt Nam, Quốc tế...đến những CD của Tuổi học trò ngây thơ hồn nhiên trong trắng, Nhạc trẻ xì tin đủ loại cái gì có là up hết không lăn tăn và không suy nghĩ. Có lẽ giờ này khi cuộc bình chọn kết thúc thì cứ mỗi buổi tối đi ngủ khi ôm người vợ trẻ, đẹp mới cưới anh vẫn lẩm bẩm và đang tự hỏi..... Tại sao ở Hdvietnam có springknife1985 rồi lại còn có sampdx :))

03. overkillx: Rất điềm đạm, nhẫn nhịn và chuẩn mực trước những sự khiêu khích, phá đám của các đối tượng chống phá cách mạng. Ngoài việc upload anh còn phụ trách chung tình hình trật tự an ninh diễn đàn, một trong số ít những thành viên rất đa năng. Việc anh thường xuyên xuất hiện tại khu vực Lossless album cũng làm cho tình hình rất ổn định các thành viên có thể hoàn toàn yên tâm sinh hoạt, các trường hợp quá khích đều bị xử lý rất nhanh và gọn, với nguồn nhạc khổng lồ và với topic tổng hợp với ý định thâu tóm toàn bộ CD của các trung tâm lớn vào 1 topic để các downloader có thể dễ dàng tìm kiếm có lẽ là 1 trong những topic tổng hợp chia sẻ nhạc chất lượng cao khủng khiếp nhất trên mạng internet. Hẳn chúng ta vẫn chưa quên những CD lần đầu tiên anh hì hục up lên khi chia sẻ link đã bị tiêu diệt hoàn toàn trong tic tắc, anh vẫn không hề nản trí và khi đó Moderator ProSkyR phải can thiệp và dự phòng link thì tình hình mới đỡ phần phức tạp. Upload với anh đã là thú vui, có thể quên ăn quên ngủ, nhưng vợ anh thì lại khác, làm gì có chuyện đó, cũng cần phải ăn, phải ngủ, phải đòi hỏi chứ. Hàng xóm đã rất nhiều lần nghe tiếng vợ bác overkillx cằn nhằn, phàn nàn nhưng sau đó là 1 "sự im lặng của bầy cừu" đến đáng sợ rồi có những tiếng kêu khóc xin tha, hỏi ra mới biết rằng bướng với bác overkillx là bác ý cho ăn....gậy ngay. Vì thế nên các bác cứ yên tâm CD sẽ được upload đều đặn và thường xuyên nhé :))

04. halong_audio: Mỗi 1 uploader có 1 sở trường riêng của mình, bác halong_audio lại là chuyên gia chia sẻ dòng nhạc quốc tế Hi-end chất lượng cao, không ồn ào náo nhiệt nhưng sự nhiệt tình hướng dẫn giải đáp và điềm đạm trong các bài trả lời cũng là 1 phong cách rất riêng của anh, có thể nói ngắn gọn thế này, nếu ai muốn down các CD quốc tế Hi-end chất lượng cao hãy đến Topic của bác halong_audio và tha hồ chọn lựa CD cần thiết trong các thư viện nhạc của bác ý, dù chỉ 1 lần thôi đảm bảo bạn sẽ thích ngay mà :D

05. Le Quynh Anh: Cách đây khoảng 1 năm Le Quynh Anh xuất hiện rất ồn ào náo nhiệt và là chuyên gia "đặc trị" các CD cổ, hiếm và upload theo yêu cầu của thành viên. Qua down nhạc chúng ta có thể biết phần nào tính cách của Le Quynh Anh, một con người rất "bừa bộn", các CD đều được rip và cho vào 1 Foder không theo thứ tự hay trình tự nào cả, rất lung tung. Các host chia sẻ cũng rất lung tung luôn không theo sở trường nào cả, lúc thì CD được up lên MU, MF, khi thì lại MsVN, 1280.... đủ cả. Có lẽ cô nàng này đỏng đảnh và rất khó chiều. Giờ đây Le Quynh Anh tuy có ít xuất hiện phải chăng là do tuổi đã cao và mắt đã mờ nên phải đi kiếm chồng để lo cho tương lai của mình hoặc vì lý do nào đó nhưng mỗi lần xuất hiện là lại có CD nhạc cổ xưa cho các thành viên download. Như thế cũng là tốt rồi :D

06. Devil_Woman: Theo như lời nhận xét của nhà vô địch sampdx thì đúng là các downloader rất sợ bác này, mặc dù tham gia chậm hơn so với các thành viên gạo cội khác trên diễn đàn nhưng Devil_Woman đã khẳng định vị thế và danh tiếng của mình tại Box Lossless album. Các CD được up cũng rất đa dạng các thể loại và theo cái cách " bom chùm " có nghĩa là trọn bộ CD từ cổ chí kim của ca sỹ hoặc ban nhạc. Tất nhiên cũng không thiếu các CD hiếm và có dấu hiệu mất tích trên bản đồ âm nhạc VN, cá nhân em cũng thích bác Devil_Woman up CD theo kiểu " bom chùm " cho gọn nhẹ mà lại được trọn bộ, tuy nhiên không khuyến khích bác cho bạn gái....ôm bom :))

07. danhnhan: Đã và đang là "Nhà em" của các " Nhà anh" dowloader. Là 1 trong 2 mem nữ đình đám của box, là tiểu muội của sư huynh sampdx, là học trò của sư phụ denguyencong, là mẹ của Danh + Nhân và là vợ của....bố Danh + Nhân ( em đoán thế không biết đúng không :D ). Nói vậy để thấy rằng danhnhan làm diễn viên cho rất nhiều vai diễn, và ở vai diễn nào danhnhan cũng cố gắng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình, mặc dù rất bận rộn với công việc hàng ngày nhưng tinh yêu với âm nhạc và sự chia sẻ là không thay đổi. Năm hết tết đến khi mà mọi người, mọi nhà chuẩn bị mâm cơm cúng cho gia đình, vào thời khắc thiêng liêng đón giao thừa chuyển giao năm cũ sang năm mới, bề bộn công việc rồi thì phải lo dỗ dành, nịnh nọt cho bé đi ngủ sớm để còn "liên hoan" tổng kết năm cũ với....ông xã, nhưng thay vào đó danhnhan lại lên hdvietnam để upload CD nhạc như đã hứa với các thành viên. Đó cũng chỉ là 1 trong số ít những gì mà danhnhan đã đem lại niềm vui cho chúng ta :x

08. quat_3_tieu: Mặc dù đã tham gia và chia sẻ nhạc ở nhiều diễn đàn với các tên gọi khác nhau, nhưng cuối cùng anh vẫn quyết định chọn hdvietnam là bến đỗ của mình, không ồn ào và cũng chẳng náo nhiệt nhưng với những âm thầm đóng góp của anh vẫn rất đều đặn hàng ngày, hàng tuần, xứng đáng để các downloader trân trọng. Cũng giống như springknife1985, anh vẫn trung thành với host duy nhất là MF, theo nguồn tin mật của em hình như bác quat_3_tieu rất thích diễn viên Lý tiểu Long thì phải :D

09. cocongidau: Những tháng ngày ở bển nơi đất khách quê người, nơi "Bolsa chiều 2 lối" giờ đây cocongidau đã trở về quê hương, trở về với thành phố của ngàn đoá hoa. Đúng như tên nick của anh khi về anh đã chẳng còn gì, có chăng chỉ còn lại những kỷ niệm của thời trai trẻ một thời sôi nổi, tài sản quý nhất còn giữ lại đó là những đĩa CD cũng thuộc vào dạng cực quý và cực hiếm. Đã có những lời gạ gẫm mua bán hay trao đổi các CD mà anh đang có nhưng tất cả chỉ là con số 0 khi nhận được sự trả lời của anh, làm sao có thể bán đi những vật kỷ niệm của mình được. Với những đóng góp cho chia sẻ nhạc cũng như các Video Clip mà anh đã dày công cắt và up phục vụ các thành viên mà không cần yêu cầu hay đòi hỏi gì có lẽ 1 nút thanks hay 1 lời cảm ơn là không đủ đối với cocongidau :D

10. cuzzy1: Vốn xuất thân từ dowloader ít nói và trầm tính nhưng kể từ ngày được trùm spam kiêm trùm xé tem Lâm ca ca làm bạn thì số bài post của cuzzy1 cũng tăng lên chóng mặt ( Có ai chơi với Lâm mà cấp bậc dưới 1080p đâu cơ chứ ) cuzzy1 cũng tung hoành ngang dọc tại lossless album thậm chí vào cả các box địa phương để thăm dò, nghe ngóng... rồi con đường dẫn cuzzy1 bước vào uploader lúc nào không hay, ban đầu anh còn rụt rè nhút nhát nhưng được sự hướng dẫn và "bảo kê" của Lâm ca ca vì thế anh đã mạnh dạn upload với những CD đầu tay đã được các thành viên hưởng ứng nhiệt liệt và dowload nhiệt tình. Cho đến nay các CD cũng đã được cuzzy1 upload đều đặn và sự nhiệt tình giải đáp thắc mắc của anh cũng rất xứng đáng được vinh danh trong năm 2010.

Lời kết: Đối với các uploader trong danh sách bình chọn trên mỗi người có 1 sở trường và khó khăn riêng mình, như các bác đã biết để upload 1 CD có thể mất hàng giờ với tốc độ "rùa bò" 20 - 60kB nhưng với sự chia sẻ và mang lại niềm vui cho mọi người không chút tính toán vì thế 1 nút thanks hay là 1 lời cảm ơn cũng là nguồn khích lệ động viên rất lớn cho các uploader tiếp tục đóng góp. Bài bình luận trên chỉ theo quan điểm của cá nhân được viết nhân sự kiện này nếu có gì chưa đúng mong các bác lượng thứ bỏ qua, Xin được nói lời cảm ơn tới tất cả các bác uploader của hdvietnam, các bác đã bỏ phiếu, các bác đã theo dõi cuộc bình chọn này và các bác đã đọc bài :D . Chúc mọi người năm mới sức khoẻ thành công. Cuối cùng xin chúc mừng nhà vô địch box lossless album năm 2010 của chúng ta, ông lớn của các ông lớn bác sampdx

@ sampdx:
- Mời bác cung cấp tên tài khoản Megashare để em nạp 01 năm cho bác.
- CD hải ngoại bác thông tin cho em biết bác lấy CD Đức Huy hay Áo Hoa để em gửi.
- Hội HD Hà Nội có gửi tặng riêng cho bác 1 món quà là áo Hdvietnam vì nhiều lý do khách quan nên chưa chuyển được, nhân dịp này sẽ gửi kèm cùng các tặng phẩm kia luôn. ( Địa chỉ của bác thì em đã có )

Hình ảnh 1 số uploader mà mọi người đã rất quen nick nhưng chưa hề gặp mặt :x
01. Overkillx

02. springknife1985

03. Le Quynh Anh

HDCP

Super Moderators
Ðề: Thành viên xuất sắc nhất Box lossless album ( Kết quả và bình luận trang 13 )

Chúc mừng tất cả các bác đã đoạt giải. Bình loạn gia có bài tổng kết hay lắm =D> Giờ em mới được biết dung nhan Lê Quỳnh Anh đấy, đẹp thật, chả uổng công cho em mơ mông bao nhiêu ngày. Còn dung nhan của danh nhân nhà em thì như thế nào nhỉ?:x

cuzzy1

Well-Known Member
Ðề: Thành viên xuất sắc nhất Box lossless album ( Kết quả và bình luận trang 13 )

- Hôm nay mới thấy được gương mặt thật of bác Killx, tướng cũng mập mạp, mình với bác ấy đi chung thì thành số 11....:))
* Còn về uploader thì mình xin nói thêm là : ban đầu thì (mượn lá gan của bác Lâm) để upload và học hỏi thêm kỹ thuật thì có bác Overkillx hướng dẫn và cho ở trọ...:D...Thanks 2 bác rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

binh monaco

chân thành cảm ơn các a,e uploader nhờ công sức của a,e mà mọi ngươi có nhạc tuyển để thưởng thức,nhưng mà trông OVERKILLX gầy và gánh cặp kiếng to đùng mà thương quá!còn SPRINGKNIFE CÓ LẺ tưong lai củng thế thôi ,kg phải uploader nua ma là ấpploader;))/,vài dòng để chia vui và CÁM ON a,e.
KÍ TÊN
DOWNLOADER BINH:O)

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Chậc, giờ mới được nhòm thấy bác Spring, thành gia lập thất sớm thế bác :D Chúc bác hạnh phúc, vui duyên mới đừng quên mọi người trên này bác nhá ;))

Cuối cùng bác Sam cũng về nhất, phần lớn nhờ công vote của mình :)) công nhận mình mát tay thật ;))

tranlamsg

Member

Xin chân thành cám ơn các Uploader "vì nhạc quên thân". Cám ơn lần nữa.

rubikfcb

Well-Known Member

Bác HD Hà Nội viết bài hay thật đó, tất cả các bác đều xuất sắc cả :d, em kết nhất câu bác HD Hà Nội nhận xét : "Tại sao ở Hdvietnam có springknife1985 rồi lại còn có sampdx" :D

new_adm

Well-Known Member

bác Devil_Woman có mấy cái đĩa Trường Vũ collection mà ra trễ wá.hok e vote bác ý :((

H

HD Hà Nội

Guest

Gửi bác sampdx :D

- Mời bác cung cấp tên tài khoản Megashare để em nạp 01 năm cho bác.
- CD hải ngoại bác thông tin cho em biết bác lấy CD Đức Huy hay Áo Hoa để em gửi.
- Hội HD Hà Nội có gửi tặng riêng cho bác 1 món quà là áo Hdvietnam vì nhiều lý do khách quan nên chưa chuyển được, nhân dịp này sẽ gửi kèm cùng các tặng phẩm kia luôn. ( Địa chỉ của bác thì em đã có )

relay

Banned

Bác Sampdx không nhận phần thưởng roài :">

lukhu

Em là FAN của bác Sampdx đây

naunau

Well-Known Member

Ước gì bác sampdx tặng em cái đĩa CD Thành Phố Buồn!:)
Nói đùa cho vui thôi. Tuy giá trị phần thưởng không cao nhưng chứa đầy tình cảm và sự quí mến của anh em đối với người được bình chọn...

Lâm Gia Trang

Em cũng ước gì bác sampdx tặng em cái Đức huy thì hay biết mấy :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên