[Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

osiric

Well-Known Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

sircuong1303 : mình có dư 1 con Nvidia GTX260 cỗ lỗ mình mún tận dụng nó xem phim bluray 3D iso mà ko biết nó có hỗ trợ xem bluray 3D iso hay ko ???

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Thằng này nhìn vô quạt không là quạt. Chắc cũng khá ồn lắm đây.

sircuong1303

Well-Known Member

Thằng này nhìn vô quạt không là quạt. Chắc cũng khá ồn lắm đây.

Dự định ban đầu của bác kilik là làm 1 bộ AMD Biostar A68N-5000 cơ ạ, nhưng tư vấn 1 lúc thành ra lại lấy combo intel. Vga thì e ko nói đến là vì của bác ý, chứ tản Thermalright True 120i và nguồn Seasonic thì luôn dc tiếng là độ ồn của quạt thấp bác mod à.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Đã pm inbox cho bro rùi nhé :D.
Có giá thì bác cứ show lên đây cho anh em biết luôn. nhiều khi chọn lựa thấy giá thơm thơm là bụp luôn

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Có giá thì bác cứ show lên đây cho anh em biết luôn. nhiều khi chọn lựa thấy giá thơm thơm là bụp luôn

Cơ bản là em theo thói quen của Tinh Tế và VOZ rùi ạ, chứ public lên đây ( nếu bác mod ko phản đối )thì thoải mái ạ. Chỉ sợ khi e public xong nhiều bên kêu phá giá này nọ nên e ko thích lắm, cứ inbox cho kín đáo và văn minh bác ạ :D.

Toietmoi

Well-Known Member
Bác cứ công khai giá đi, cạnh tranh lành mạnh mà.
Ngoài giá tiền bác cho luôn kích thước của case để mọi người dễ tính toán sắp đặt với các thiết bị khác.

sircuong1303

Well-Known Member

Bác cứ công khai giá đi, cạnh tranh lành mạnh mà.
Ngoài giá tiền bác cho luôn kích thước của case để mọi người dễ tính toán sắp đặt với các thiết bị khác.

Như đã nói bên trên thì công khai giá với mình đơn giản vì giá mình đưa ra đa phần là giá tốt cho ae HDVN cả. Về phần thông số, kích thước của vỏ case thì thường có trong link sản phẩm mình post kèm theo, nếu e nào ko có thì các bác cứ Google thần chưởng là ra hết :D.

haibt

Member

Cơ bản là em theo thói quen của Tinh Tế và VOZ rùi ạ, chứ public lên đây ( nếu bác mod ko phản đối )thì thoải mái ạ. Chỉ sợ khi e public xong nhiều bên kêu phá giá này nọ nên e ko thích lắm, cứ inbox cho kín đáo và văn minh bác ạ :D.

Cạnh tranh nhưng cuối cùng là người tiêu dùng được lợi thì càng tốt.Like

Các bạn thân mến, vì đây là box thuần túy về kỹ thuật nên chúng ta cũng nên thuần túy bàn về kỹ thuật vậy. Làm được điều này chúng ta vừa tránh cho đề tài bị làm loãng và rối rắm vừa tránh những hiện tượng đấu đá kèn cựa giá cả không đáng có. Nếu các bạn muốn tìm hiểu, so sánh công khai về giá cả thì người bán có thể mở thread ở mục mua bán xong pm cho những ai có nhu cầu và ta có thể thoải mái bàn luận về giá cả ở đó. Tôi nghĩ như vậy là phương án tốt nhất, nếu ko tôi chưa kịp delete thì có khi BQT đã làm trước rồi. Mong các bạn thông cảm cho vì quyến lợi của còn nhiều thành viên khác nữa.

sircuong1303

Well-Known Member

Các bạn thân mến, vì đây là box thuần túy về kỹ thuật nên chúng ta cũng nên thuần túy bàn về kỹ thuật vậy. Làm được điều này chúng ta vừa tránh cho đề tài bị làm loãng và rối rắm vừa tránh những hiện tượng đấu đá kèn cựa giá cả không đáng có. Nếu các bạn muốn tìm hiểu, so sánh công khai về giá cả thì người bán có thể mở thread ở mục mua bán xong pm cho những ai có nhu cầu và ta có thể thoải mái bàn luận về giá cả ở đó. Tôi nghĩ như vậy là phương án tốt nhất, nếu ko tôi chưa kịp delete thì có khi BQT đã làm trước rồi. Mong các bạn thông cảm cho vì quyến lợi của còn nhiều thành viên khác nữa.

Vẫn là mod suy nghĩ thấu đáo.

connhang123

Bác @sircuong1303: cho mình giá của bộ "HTPC AMD all-in-one mini-ITX, silent 100% - Sự im lặng của bầy cừu". Thanks,

sircuong1303

Well-Known Member

Bác @sircuong1303: cho mình giá của bộ "HTPC AMD all-in-one mini-ITX, silent 100% - Sự im lặng của bầy cừu". Thanks,

Đã pm inbox cho bác đầy đủ rùi đó ạ.

htrung

Active Member

Hiện tại mình đang xem 3D Bluray với card HD 5450. Chủ yếu là dùng CPU (Intel Core Quad 2.88 Ghz) để giải mã. Tuy nhiên hơi khó chịu khi tua, hay khi chuyển mode từ full screen qua windows thường chậm và giật.

Các bác cho hỏi là nếu thay HD 5450 bằng HD 6450 thì xem 3D Bluray có mượt hơn không ? vì nghe nói dòng HD 6000 trở đi hỗ trợ giải mã MVC.

Cảm ơn nhiều.

nsnhd

Well-Known Member

Hiện tại mình đang xem 3D Bluray với card HD 5450. Chủ yếu là dùng CPU (Intel Core Quad 2.88 Ghz) để giải mã. Tuy nhiên hơi khó chịu khi tua, hay khi chuyển mode từ full screen qua windows thường chậm và giật.

Các bác cho hỏi là nếu thay HD 5450 bằng HD 6450 thì xem 3D Bluray có mượt hơn không ? vì nghe nói dòng HD 6000 trở đi hỗ trợ giải mã MVC.

Cảm ơn nhiều.

Sao bác ko để HD5450 giải mã ?

Nhimchuot266

E định lên cấu hình như sau:
Chip g3440
Main asrock b85m itx
Msi h81 i
Ram 4g
Các bác cho e hỏi với nhu cầu xem phim thì cấu hình trên đc chưa,1 trong 2 con main đó thì nên lấy con nào ạ,có cần card màn hình k ạ ?
E cảm ơn :d

tatam

Well-Known Member

Nếu muốn chơi 3D ISO thì cần card màn hình rời hoặc đổi CPU G3440 thành I3xxx trở lên.

sircuong1303

Well-Known Member

E định lên cấu hình như sau:
Chip g3440
Main asrock b85m itx
Msi h81 i
Ram 4g
Các bác cho e hỏi với nhu cầu xem phim thì cấu hình trên đc chưa,1 trong 2 con main đó thì nên lấy con nào ạ,có cần card màn hình k ạ ?
E cảm ơn :d

Nếu chỉ xem Bluray iso 2D thì vga tích hợp của Pen G3440 làm tốt, ko cần đế vga rời đâu bác ạ. Trừ khi bác muốn xe BD iso 3D, thì hoặc là lên thẳng i3, hoặc là xài thêm vga rời nhé.

Bro lấy main nào trong 2 con bên trên cũng ok, MSI H81I sợ ko có hàng ở VN thui à.

Nhimchuot266

Bác cho e hỏi cái main asrock cái ngõ ra âm thanh 7.1 đó cắm dàn loa nghe có ổn k hay phải lắp thêm card sound ạ ?

Bên trên