[Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

nnk2007

Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

e dùng tạm thôi, chắc có lẽ do nguồn. thỉnh thoảng xem lại chỗ nào hay thì tua chứ :p

babyblue

Well-Known Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Lúc trước em cài Win trên HDD khi xem film trên HDD khác,lúc tua bị giật,khựng hình
Sau chuyển qua cài Win và soft trên SSD, play film và tua cỡ nào cũng vậy, không khựng,giật hình...bác xem vấn đề của bác có giống em không ạ

nnk2007

Member

có khi e phải mua nguồn cho ổn ổn tí. bác @sircuong1303 tư vấn cho e nguồn tầm 500k con nào ổn, khỏe tí để về sau nâng cấp card mà ko phải thay nguồn :D

dungptvietthanh

Hi bác. Em xin bac từ vấn giúp e. Ngân sách e dự đánh Khoang 6củ. Cây to hay nho ko quan trọng, chay ngon la đc. Bac chọn giup e loại main cắm đc chu card sound okyo 200 để e chơi lossless luôn. Cám ơn bac nhiều. Casa cu hay mới đều đc nhe bac

sircuong1303

Well-Known Member

có khi e phải mua nguồn cho ổn ổn tí. bác @sircuong1303 tư vấn cho e nguồn tầm 500k con nào ổn, khỏe tí để về sau nâng cấp card mà ko phải thay nguồn :D

Bro dự định sau này nâng lên vga như nào thì mình tư vấn nguồn mới chuẩn đc ạ.

sircuong1303

Well-Known Member

Hi bác. Em xin bac từ vấn giúp e. Ngân sách e dự đánh Khoang 6củ. Cây to hay nho ko quan trọng, chay ngon la đc. Bac chọn giup e loại main cắm đc chu card sound okyo 200 để e chơi lossless luôn. Cám ơn bac nhiều. Casa cu hay mới đều đc nhe bac

Gửi bác 1 cấu hình trong tầm giá 6 triệu để tham khảo như sau. Nếu bác ở HN thì mình sẽ pm giá cả chi tiết vào inbox luôn.

CPU: Intel Pentium G3240 3.1GHz
MAIN: Gigabyte GA-H81M-S2PV
RAM: Avexir Standard Series 4GB (1x4GB) DDR3 Bus 1600
HDD: Seagate Barracuda 1TB/7200 Sata3 64M
CASE: Cooler Master Elite 361 HTPC (Mid Tower)
PSU: Acbel CE2 - 350W

nnk2007

Member

e định nâng lên card ko nguồn phụ thôi, như gtx750 ti. tại chỉ chơi fifa, pes nên ko cần card quá trâu

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mấy con nuc Intel bên bác còn hàng không

tuan_ipad2

Well-Known Member

Dùng nuc để tải HD 24/24 có ổn không bác cường

sircuong1303

Well-Known Member

Mấy con nuc Intel bên bác còn hàng không

Mấy con NUC thì bên e ko còn hàng. Nếu chỉ để cắm máy down 24/24 thì e sẽ tư vấn cho bác 1 cấu hình tiết kiệm điện nhất.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mấy con NUC thì bên e ko còn hàng. Nếu chỉ để cắm máy down 24/24 thì e sẽ tư vấn cho bác 1 cấu hình tiết kiệm điện nhất.

Bác tư vấn hộ em cái hj

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cái cấu hình mà bác tư vấn sự im lặng của bầy cừu gì gì đấy bác inbox cho em giá trừ ổ hdd và ram ra vì mình đã có rồi, ram cũ mình ddr3 4gb liệu đủ chưa nhỉ, mình không game nhé, sự im lặng bầy cừu có chiến được win10 không bác, nếu bên bác có hàng bàn phím logitech touchpad T650 thì cũng inbox cho em luôn, thanks bác

sircuong1303

Well-Known Member

Cái cấu hình mà bác tư vấn sự im lặng của bầy cừu gì gì đấy bác inbox cho em giá trừ ổ hdd và ram ra vì mình đã có rồi, ram cũ mình ddr3 4gb liệu đủ chưa nhỉ, mình không game nhé, sự im lặng bầy cừu có chiến được win10 không bác, nếu bên bác có hàng bàn phím logitech touchpad T650 thì cũng inbox cho em luôn, thanks bác

Cấu hình này bro phải dùng ổ cỡ 2.5" như ổ laptop hoặc ổ ssd mới lắp dc nhé, ổ hdd cỡ 3.5" thì ko thể lắp dc đâu à. Đã pm giá cả chi tiết vô inbox cho bro rùi nhé.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác cường cho em hỏi chút nếu em mua win 8 bản quyền thì có được úp miễn phí lên win10 không, nếu được úp lên thì là vĩnh viễn hay chỉ giới hạn 1 năm

ttlinhha

Well-Known Member

Bác cường cho em hỏi chút nếu em mua win 8 bản quyền thì có được úp miễn phí lên win10 không, nếu được úp lên thì là vĩnh viễn hay chỉ giới hạn 1 năm

MS thông báo là đến win lậu còn đc update miễn phí cơ mà bác (tuy nhiên bản update cũng chỉ là bản chưa đăng ký thôi). Còn có bản quyền thì up vĩnh viễn chứ làm gì có up 1 năm bao giờ đâu

Cấu hình này có chiến được BD 3D k bác ơi?
chip: core2duo e8500 3.16Ghz
HDD:200gb
main:g31
Ram:2gb
Vga:HD5450

Di Oi Gi

Cấu hình này có chiến được BD 3D k bác ơi?
chip: core2duo e8500 3.16Ghz
HDD:200gb
main:g31
Ram:2gb
Vga:HD5450

dư sức , 5450 support đến res 4K và tính năng HD3D ( đã test )

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mới lấy AMD a68 và case antec 110, mình phải chế thêm quạt hút khí nóng ra vì chắc vỏ case bé quá nên rất nóng, mình dí tai vào nghe thấy tiếng kêu u u không hiểu sao lại có tiếng nhỉ vì chíp không dùng quạt đúng ra phải im lặng tuyệt đối chứ nhỉ, mua bên bác cường chờ các cậu nhân viên lấy hàng hơi lâu

squall_huy

htpc đa phần đều cắm hdmi xem TV thì nên chọn vga nvidia nhé

nsnhd

Well-Known Member

dư sức , 5450 support đến res 4K và tính năng HD3D ( đã test )
Cái này có phụ thuộc soft ko, bác test với player nào? Vì mình dùng vài softplayer khác nhau, hay dùng MPC-HC nhất.

Bên trên