[Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

kienhdviet

Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

ngon, nhung he thong tan nhiet thj sao

Ngoạ Long Sơn

Well-Known Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Post bị trùng, nhờ mod xoá giúp.

Ngoạ Long Sơn

Well-Known Member

Intel Pentium G4400 (3.3GHz) - Box đã bán ở VN, với giá < 1.400k, với khả năng chơi 3D ISO và 4k (24Hz ở HDMI và 60Hz với DP). Đây quả là 1 lựa chọn tốt, chỉ còn chờ main và RAM DDR4 phong phú hơn, giá hạ hơn là ổn rồi.

"Thông số đồ họa :
Đồ họa bộ xử lý ‡ Intel® HD Graphics 510
Tần số cơ sở đồ họa 350 MHz
Tần số động tối đa đồ họa 1 GHz
Bộ nhớ tối đa video đồ họa 1.7 GB
Đầu ra đồ họa eDP/DP/HDMI/DVI
Hỗ Trợ 4K Yes, at 60Hz
Độ Phân Giải Tối Đa (Intel® WiDi)‡ 1080p
Độ Phân Giải Tối Đa (HDMI 1.4)‡ 4096x2304@24Hz
Độ Phân Giải Tối Đa (DP)‡ 4096x2304@60Hz
Độ Phân Giải Tối Đa (eDP - Integrated Flat Panel)‡ 4096x2304@60Hz
Độ Phân Giải Tối Đa (VGA)‡ N/A
Hỗ Trợ DirectX* 12
Hỗ Trợ OpenGL* 4.4
Đồng bộ nhanh hình ảnh Intel®

Yes
Công nghệ Intel® InTru™ 3D Yes
Intel® Insider™ Yes
Hiển Thị Không Dây Intel®

Yes
Công nghệ video HD rõ nét Intel® Yes
Công nghệ video rõ nét Intel® Yes "

blackshoe

Member

Em thấy món này trên Newegg:
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16813157653
Có bác nào dùng main này chưa? TDP có 6W, có cả adapter 65W kèm, bác nào hay ship tính giúp em thử xem là ship về VN tầm khoảng bao nhiêu?
Không biết con này so với A4-5000 thì thế nào

sircuong1303

Well-Known Member

Em thấy món này trên Newegg:
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16813157653
Có bác nào dùng main này chưa? TDP có 6W, có cả adapter 65W kèm, bác nào hay ship tính giúp em thử xem là ship về VN tầm khoảng bao nhiêu?
Không biết con này so với A4-5000 thì thế nào

Em này ko xem dc BD iso 3D nên vẫn kém A4-5000 bác nhé.

blackshoe

Member

Em này ko xem dc BD iso 3D nên vẫn kém A4-5000 bác nhé.

Em xem thấy nó chơi được 4K lận mà bác? Với lại nó còn được dùng trong bộ Beebox của ASRock để làm HTPC mà chơi BD iso 3D không được thì chuối quá?

sircuong1303

Well-Known Member

Em xem thấy nó chơi được 4K lận mà bác? Với lại nó còn được dùng trong bộ Beebox của ASRock để làm HTPC mà chơi BD iso 3D không được thì chuối quá?

Em còn lạ gì đám Braswell đó nữa đâu, xem 4K@30hz chuẩn H264 thì ngon chứ 3D với 4K@60Hz chuẩn H265 thì ko tải dc nhé bác.

ahatuananh

Well-Known Member

CPU: Intel Core Pentium G3220 kết hợp VGA GIGABYTE™ GV R545-1GI chơi được 3D ISO ko bác Sircuong ?

sircuong1303

Well-Known Member

CPU: Intel Core Pentium G3220 kết hợp VGA GIGABYTE™ GV R545-1GI chơi được 3D ISO ko bác Sircuong ?

Với HD5450 thì kết hợp cùng cpu cùi bép nhất cũng xem dc BD iso 3D ngon vì HD5450 decode BD iso 3D ngon lành mà.

ahatuananh

Well-Known Member

Với HD5450 thì kết hợp cùng cpu cùi bép nhất cũng xem dc BD iso 3D ngon vì HD5450 decode BD iso 3D ngon lành mà.

Bác Sircuong1303 PM giúp giá con "VGA GIGABYTE™ GV R545-1GI" giúp, thks

sircuong1303

Well-Known Member

Bác Sircuong1303 PM giúp giá con "VGA GIGABYTE™ GV R545-1GI" giúp, thks

HD5450 thì hình như các hãng clear kho, ko còn sx nữa bác à. Bác chịu khó tìm mua hàng 2nd vậy.

ahatuananh

Well-Known Member

HD5450 thì hình như các hãng clear kho, ko còn sx nữa bác à. Bác chịu khó tìm mua hàng 2nd vậy.
Vậy có con nào tương đương về hiệu năng lẫn giá bác giới thiệu giúp, thks

Mấy con fanless này hay thật.

man_men

Member

Thân gửi đến mọi người 1 cấu hình thuộc thể loại cực đẹp - cực độc đáo - cực ấn tượng trong thiết kế vỏ case :D, ở tầm giá < 13 triệu.

Cấu hình HTPC Intel - vỏ case tàu hỏa phiên bản giới hạn
Ưu điểm: Asrock H97M-ITX/ac mini-ITX nhỏ gọn, sử dụng các cpu intel, có tích hợp sẵn ngõ xuất âm thanh cổng quang, tích hợp giao tiếp ko dây Wifi chuẩn A/C + Bluetooth 4.0.
Nhược điểm: Vỏ case có giá thành khá cao, ko có khe PCI để có thể nâng cấp dc vga.

P/S: Bonus thêm 2 video về vỏ case Lian-Li PC-CK101phiên bản đặc biệt có motor, đường ray dài, nhả khói như tàu thật :)) :))

[video=youtube;sUOVIAgnadk]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=sUOVIAgnadk[/video]

[video=youtube;2wZgcJSckzU]https://www.youtube.com/watch?v=2wZgcJSckzU[/video]

Cho mình hỏi chổ bạn bán case này có bán kèm đường ray không ợ ? :D

sircuong1303

Well-Known Member

Cho mình hỏi chổ bạn bán case này có bán kèm đường ray không ợ ? :D

Bên e đang bán là phiên bản thường có kèm một đường ray nhưng ko chạy dc, ko phải là phiên bản đặc biệt có động cơ và đường ray dài :D.

ahatuananh

Well-Known Member

Vừa xem phim hành động, vừa xem tàu nhả khói thì khỏi xem phim luôn :D:))

Cái tàu này chạy vòng vòng thì kết nối xem phim kiểu gì nhỉ :)

overkillx

Huyền Thoại

Ma sát chạy trên đường ray tạo ra điện còn audio/video chắc kết nối không dây :D

Bên trên