[Thảo Luận] Đề Tài Tổng Hợp - Dành cho "Software & Hardware"

khachieu

Well-Known Member
Ðề: [Thảo Luận] Đề Tài Tổng Hợp - Dành cho "Software & Hardware"

Nếu hộp "Wireless Router" của bác có hồ trợ chức năng này...bác có thể "Setup" trên "Router" về vấn đề giới hạn băng thông/"Bandwidth" cho mỗi "Computer" trong "Network".
[Bác "check" kỹ hộp "Router" về chức năng này..!]

Cám ơn bác nhiều. Rất tiếc hộp "Wireless Router" của nhà mình là TOTO-LINK của Viettel không có chức năng này bác à. Có cách nào khác không bác?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cám ơn bác nhiều. Rất tiếc hộp "Wireless Router" của nhà mình là TOTO-LINK của Viettel không có chức năng này bác à. Có cách nào khác không bác?
Rất tiếc...bất cứ một phần mềm khác cũng không thể "can thiệp" vào nội bộ của hộp "Wireless Router" trong vấn đề "Networking".

Chỉnh sửa lần cuối:

vanphuc74

Active Member

em có ổ 3T WG nó hay bị tự tạo phân vùng (em dùng AOMEI Partition Assistant Standard Edition 5.6 kiểm tra ) ngoài phân vùng chính nó tự tạo ra vài ba phân vùng ảo ko làm sao xoá được, chr có cách xoá toàn bộ phân vùng trên ổ và lại khôi phục lại phân vùng mới hết hoặc fomat lại. Các Bác chỉ em cách Fix lỗi này với ah. ( ổ đã kiểm tra . tất cả hoạt động bình thường kể cả khi xuất hiện phân vùng lạ ) THANKS!

La That Thanh

Active Member

Xin hỏi các cao thủ có soft nào cắt mấy DVD9 ISO của Thuý nga ra file .vob theo chapter hay từng bài khỏi encode dùng cho WinXP máy yếu 1g ram. Thấy ai đó cắt ra post lên 1331 file ca nhạc. Mình có down về rồi lọc ra các bài thích nhưng các disk sau này muốn tự làm. Thank trước.

tusontay

Huyền Thoại

Xin hỏi các cao thủ có soft nào cắt mấy DVD9 ISO của Thuý nga ra file .vob theo chapter hay từng bài khỏi encode dùng cho WinXP máy yếu 1g ram. Thấy ai đó cắt ra post lên 1331 file ca nhạc. Mình có down về rồi lọc ra các bài thích nhưng các disk sau này muốn tự làm. Thank trước.
Thím dùng phần mềm Boilsoft Video Splitter, giao diện trực quan dễ sử dụng lắm. :)

guservice

cảm ơn bạn, bài viết rất có ích

La That Thanh

Active Member

Xin cao thủ cho biết soft nào chỉnh sửa ổ cứng có tình trạng Defragment bị treo ở ổ D trên HDD chia ra 3 ổ C D E. Khỏi xài Crytal DiskInfo và CheckDisk của WinXP.
Ổ cứng của mình Samsung 250Gb đã xài 10 năm từ 2005. Thank trước.

vanphuc74

Active Member

Lỗi này thường có 2 trường hợp bạn (Bạn nói chung chung quá: là trong trường hợp đang sử dụng lưu data trên HDD 3TB thì, win hoặc HDD tự phân vùng HAY chưa format, sau đó bạn format thì win hoặc HDD tự phân vùng).
1. Nếu HDD chưa format thì bạn định dạng GPT thì sẽ nhận đủ 3TB.
2. Nếu HDD đã format định dạng GPT đã sử dụng bình thường - đột ngột tự chia 2 phân vùng (thì bạn nên UP lại firmware).

Một vài ngu ý để bạn tham khảo.

Nếu up FW cho ổ 3T WG thì dữ lệu có bị mất ko Bác. Vụ Up FW cho ổ cứng em chưa làm bao giờ Bác Có thể hướng dẫn cụ thể cho en nhé. THANKS!

noelhao

Active Member
Ðề: [Thảo Luận] Mong giúp mình Remux phim Bluray!

Tình hình là muốn remux phim Bluray add thêm cái sub ViE, mọi thứ khác không đổi. Thường thì mình vẫn làm OK. Nay sao phim này mình làm bị lỗi hoài, AE xem rồi chỉ mình cách khắc phục với:

BDinfo:

...
Disc Size: 42,080,014,619 bytes
Protection: AACS
BD-Java: No
Playlist: 00001.MPLS
Size: 39,435,786,432 bytes
Length: 1:52:55.435
Total Bitrate: 46.56 Mbps
Video: MPEG-4 AVC Video / 35028 kbps / 1080p / 23.976 fps / 16:9 / High Profile 4.1
Audio: Chinese / LPCM Audio / 5.1 / 48 kHz / 4608 kbps / 16-bit
Audio: Chinese / DTS-HD Master Audio / 5.1 / 48 kHz / 2025 kbps / 16-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509 kbps / 16-bit)
Audio: Chinese / DTS-HD Master Audio / 5.1 / 48 kHz / 2026 kbps / 16-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509 kbps / 16-bit)
Audio: Chinese / Dolby Digital Audio / 2.0 / 48 kHz / 192 kbps
Subtitle: Chinese / 22.358 kbps
Subtitle: Chinese / 22.226 kbps
Subtitle: English / 27.096 kbps

Sau khi add phim và phụ đề mình setting như sau:
Tab Input:

Tab General:

Các tab còn lại để default, nhưng khi bắt đầu remux thì bị lỗi:

Mong AE nào biết giúp mình cách khắc phục nha. Cám ơn nhiều!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Thảo Luận] Mong giúp mình Remux phim Bluray!

Tình hình là muốn remux phim Bluray add thêm cái sub ViE, mọi thứ khác không đổi. Thường thì mình vẫn làm OK. Nay sao phim này mình làm bị lỗi hoài, AE xem rồi chỉ mình cách khắc phục với:
...Mong AE nào biết giúp mình cách khắc phục nha. Cám ơn nhiều!
Phim gốc của bạn đã bị sai/lỗi do bởi người "Rip" đĩa "Blu-ray"..!

chien8xhn

Well-Known Member

iPHONE 6S & iPHONE 6S Plus

*

View attachment 199351

Công Ty APPLE vừa tung ra iPhone 6S & 6S Plus với giá cả được công bố như sau...
[Các bác tha hồ lựa chọn nhé..!]

- iPhone 6S: $649 (16GB) - $749 (64GB) - $849 (128GB)
- iPhone 6S Plus: $749 (16GB) - $849 (64GB) - $949 (128GB)

RA rồi dành tiền mua 3GS :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

iPHONE 6S & iPHONE 6S Plus

*

iPhone 6s & 6s Plus (Forum Color)-560x500.jpg

Công Ty APPLE vừa tung ra iPhone 6S & 6S Plus với giá cả được công bố như sau...
[Các bác tha hồ lựa chọn nhé..!]

- iPhone 6S: $649 (16GB) - $749 (64GB) - $849 (128GB)
- iPhone 6S Plus: $749 (16GB) - $849 (64GB) - $949 (128GB)

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

View attachment 204199
Chuyên gia/Giám đốc kỹ thuật Ajay Bhatt của Intel, người phát minh các công nghệ USB.​

Universal Serial Bus, còn gọi là USB... (vừa được 20 tuổi vào ngày Chủ nhật) hiện đang được sử dụng trong hơn 10 tỷ thiết bị trên toàn thế giới. Tuy nhiên, nhà phát minh ra công nghệ này đã không kiếm được một xu nhỏ, nhưng vẫn "OK" đối với ông.

Ông Ajay Bhatt, một công nghệ gia của hãng Intel, người chịu trách nhiệm chính cho việc phát minh ra công nghệ USB nói rằng: "Tôi không làm những việc này vì tiền mà chỉ để mang lại những sự thay đổi..!"

nnkien

Well-Known Member

phần mềm kiểm tra ổ cứng hay quá nhỉ.....................

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Tỷ Lệ (%) Windows 10 Trên Thị Trường (2015)
[Windows 10 Market Share (2015)]

Năm (5) tháng sau khi phát hành, Windows 10 vẫn chưa vượt quá 10% tính trên tổng số Windows được cài đặt, theo số liệu thống kê mới nhất từ ​​Công Ty Net Applications.
Windows 10 đã được cài đặt trên hơn 75 triệu máy tính trong bốn (4) tuần đầu tiên kể từ ngày chính thức phát hành và đã vượt qua 110 triệu sau 10 tuần lễ.
Microsoft đang hướng tới con số 1 tỷ thiết bị chạy Windows 10 trong 2 - 3 năm đầu tiên - Tỷ số đó không chỉ bao gồm máy tính cá nhân PC, mà còn tính luôn cả những loại điện thoại thông minh (Smart Phones), thiết bị cầm tay và các loại thiết bị khác..!

Tính đến tháng 12 năm 2015, Windows 10 đạt được 9,96% và sự tăng gia này đã chậm lại rất nhiều trong mấy tháng vừa qua.

Năm nay (2016), Microsoft sẽ phải cố gắng để đối phó với suy thoái đó bằng cách "đề nghị update" nhằm mục đích khuyến khích người dùng Windows 7Windows 8.1 thực hiện việc cài đặt Windows 10 trên PC & những thiết bị khác của mình..!

Dưới đây là bản sơ đồ thống kê tỳ lệ (% ) của tất cả Hệ Điều Hành được cài đặt trên khắp thị trường thế giới.

- Windows 10 => 9.96%
- Windows 8.1 => 10.30%
- Windows 8 => 2.76%
- Windows 7 => 55.68%
- Windows Vista => 1.62%
- Windows XP => 10.93%

- Linux => 1.66%
- Mac => 7.02%

View attachment 206994

Bên trên