[Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

hipxip

Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

cái HDP tiện hơn pc ở những điểm nào thế mấy bác

itsaigon

Member
Re: Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

cái HDP tiện hơn pc ở những điểm nào thế mấy bác

Cực kỳ...gọn nhẹ, đơn giản dễ xài, muốn xem phim bật lên đợi vài giây là thưởng thức phim, ổn định: hổng có treo sảng như Windows...:D
Và đặc biệt là ngốn ít điện hơn cả chục lần so với 1 HTPC...:))

hipxip

Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

Cực kỳ...gọn nhẹ, đơn giản dễ xài, muốn xem phim bật lên đợi vài giây là thưởng thức phim, ổn định: hổng có treo sảng như Windows...:D
Và đặc biệt là ngốn ít điện hơn cả chục lần so với 1 HTPC...:))

cái này có kết nối internet dc hok . vd như bùn bùn mún nghe nhạc online hay coi mv trên youtube này nọ . nhìu khi nằm ngủ mún ngghe nhạc nhẹ mà làm biếng tắt mở pc

itsaigon

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

cái này có kết nối internet dc hok . vd như bùn bùn mún nghe nhạc online hay coi mv trên youtube này nọ . nhìu khi nằm ngủ mún ngghe nhạc nhẹ mà làm biếng tắt mở pc

Hầu hết tất cả HDP đều có cổng LAN đằng sau để kết nối nhiều DV online (tùy hãng và model), của mình chỉ kết nối được Youtube, server Nhạc, Phim, Radio online

attila2008

em đang xài con này ....X-FI titanium 0880

đánh chung Z5500 ...nói chung nghe tàm tạm à mấy bác ơi ....fim thì ok ...nhạc thì chuối wa'....từng xài wa audj 2ZS ... rùi x-fi extreme music ...onkyo lun ....thấy con x-fi titanium này xài cỗng optical thì tàm tạm thui em định đổi con Z906 nhưng khog bít có khá hơn con Z5500 này kho mấy bác

itsaigon

Member

đánh chung Z5500 ...nói chung nghe tàm tạm à mấy bác ơi ....fim thì ok ...nhạc thì chuối wa'....từng xài wa audj 2ZS ... rùi x-fi extreme music ...onkyo lun ....thấy con x-fi titanium này xài cỗng optical thì tàm tạm thui em định đổi con Z906 nhưng khog bít có khá hơn con Z5500 này kho mấy bác

Giữ lại Z5500 xài đi Bác, chất âm nó y xì con Z906 àh, 2 con này coi phim thì phê khỏi chê, còn muốn thưởng thức nhạc mua thêm dàn rời gồm receiver hoặc amplier + bộ 2 loa thôi cũng được, nghe đã hơn

phandinhphuclk

Tôi chọn out Dolby 5.1(cap optical) mà khi nghe nhạc .flac bằng foobar2k chỉ nghe được 2 loa font left va right. Bác nào có bị tình trạng giống mình k xin cho y kiến

hipxip

theo em thì cũng hok khá cho lắm . đúng là loa vệ tinh khá hơn chút , nếu xài trong phóng kín ít đồ thì ok , nếu phòng ko có công hưởng âm thì nên xài z5500 có lẻ khá hơn . theo em thấy thế vì em và thằng bạn tah6n đang xài 2 bộ này .

itsaigon

Member

Tôi chọn out Dolby 5.1(cap optical) mà khi nghe nhạc .flac bằng foobar2k chỉ nghe được 2 loa font left va right. Bác nào có bị tình trạng giống mình k xin cho y kiến

Đèn decode trên loa có sáng kg ? Bác đang xài sound onboard chip Realtek đúng hông ? Bác thử gắn card rời loại trung bình như con Audigy 2ZS rồi thử xem sao

phandinhphuclk

Đèn decode thì sáng bình thường. Tôi đang xài onbard vi cai card asus xonar u1 k co cổng để gắn dây optical.

vitdien

Cục control z5500 của em cứ bật lên báo input coax detecting.. 1 lúc rồi tắt dù em rút hết dây ra ko có kết nối nào
bác nào biết ở HN có chỗ nào sửa hoặc xui cho em có con amply nào dùng đc thay cái control đó với

Nhược điểm muôn đời của Logitech đó là âm trung và âm cao nghe quá tệ, còn tệ hơn loa kẹo kéo nữa. Chỉ được cái âm trầm hầm hố(dance, film action ok) nhưng nghe nhiều -> mệt -> hại sk. Bây giờ tầm tiền em nó thì có quá nhiều lựa chọn, đã vậy chơi theo em nó là một sound card cũng hao không ít, chứ chơi ômbô với em nó thì thà mua loa tàu về nghe còn đỡ tức hơn.

kai_ga

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

À há, tui dùng SS! Chắc là SS nó giải mã nghe được DTS nhưng là giả lập nên nguồn audio của phim khi truyền đến Z906 nó không nhận (DECODE ko hoạt động). :D Chỉ có HDP nó mới phát DTS thực và Z906 mới nhận?!

Vấn đề là ở chỗ, nếu giả lập như vậy thì nghĩa là âm thanh không phát huy và được cảm nhận hết cái hay của DTS phải ko pác!? Tui xem phim thấy cũng uỳnh oàng tợn lắm mà?!? :(

Và cũng đang quan tâm đến 1 cái HDP, ham hố tí cho vui! Dưng ko rõ là có sự khác biệt gì ko nhỉ? Và pác đang xài cái HDP gì, cho tui tham khảo với! ;)

bạn đã chỉnh sound trong menu từ pcm->dts chưa ? Mình cũng mới mua con led ss và đang tìm 1 cái dàn để xem phim nên cũng quan tâm

mabuV

Well-Known Member

bạn đã chỉnh sound trong menu từ pcm->dts chưa ? Mình cũng mới mua con led ss và đang tìm 1 cái dàn để xem phim nên cũng quan tâm

Không hiểu ý pác nói, chỉnh cái gì cơ!?! :D

Mới sắm thêm 1 em Slim S1! Các pác chê em nó ít thôi nhá ;;), hic, test thử xem phim với 1 bộ Denon (ko rõ ký hiệu) nghe như dở hơi acl, về xem với Z906, đúng là ăn đứt luôn, đâu ra đấy, lưu ý là DTS thì qua HDP chất ;lượng phải gấp đôi so với qua LCD (chỉ giả lập thôi).

Nhạc tui ko bàn nhá và thương hiệu thì tui cũng ko dám bàn luôn, vì thương hiệu nào cũng có bình dân và cao cấp! :D

itsaigon

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

Mới sắm thêm 1 em Slim S1! Các pác chê em nó ít thôi nhá ;;), hic, test thử xem phim với 1 bộ Denon (ko rõ ký hiệu) nghe như dở hơi acl, về xem với Z906, đúng là ăn đứt luôn, đâu ra đấy, lưu ý là DTS thì qua HDP chất ;lượng phải gấp đôi so với qua LCD (chỉ giả lập thôi).

Nhạc tui ko bàn nhá và thương hiệu thì tui cũng ko dám bàn luôn, vì thương hiệu nào cũng có bình dân và cao cấp! :D

Bác múc con Tvix này là good wá rùi còn gì, chúc Bác có hàng mới để thưởng thức trọn vẹn mọi thước phim
Cảm nhận coi phim "HắtĐê" bằng con HDP chuyên dụng phê hơn nhiều coi bằng con TV SamSung phải hông Bác

itsaigon

Member
Bác nào muốn nghe nhạc được hay hơn có thể dùng card sound rời trên máy tính để phát, chất lượng được cải thiện hơn 80%
Mình nối bộ Z906 này với card Audigy 2 ZS Platinium trên PC và chỉnh chút thông số như hình dưới

(Âm bass giữ mặc định là 50%, tăng treble lên 90%) và chuyển qua chế độ 4.1 trên card

Phát thử nhạc nghe khác rất xa so với phát bằng HDP hoặc các loại đầu phát DVD, Music Player ..v..v.. âm "trung và cao" nghe rất trong, lớn và rõ, làm cho chất âm khi nghe nhạc cải thiện được hơn 80%

Lưu ý các bác là tính năng chỉnh âm bass và treble trên card sound rời khác xa so với tính năng Equalization của các dòng sound onboard nhé

Mình mới thử kết nối bằng dây AV thường (tín hiệu analog), để bữa nào rãnh mua thêm dây kết nối bằng tín hiệu digital có lẽ còn cải thiện hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

kai_ga

Member

tivi->menu->âm thanh->đầu ra SPDIF -> PCM -> DTS ??? chỉ là giả lập thôi hả bạn :(:( p/s tivi của mình là led sri 5

kai_ga

Member

Phim của bạn chuẩn thì nó ra cũng khá chứ đâu phải giả lập :)
;;) vậy là vẫn là chuẩn dts hả bạn, tiện đây hỏi bạn : <10t + 50%phim + 50%nhac + chống điếc + tai trâu thì con này là ngon rồi hả, để em gom tiền múc vậy, từ lúc mua con ss led này toàn xem phim hd = loa tivi, chán

mabuV

Well-Known Member

;;) vậy là vẫn là chuẩn dts hả bạn, tiện đây hỏi bạn : <10t + 50%phim + 50%nhac + chống điếc + tai trâu thì con này là ngon rồi hả, để em gom tiền múc vậy, từ lúc mua con ss led này toàn xem phim hd = loa tivi, chán

Như của pác thì mua Z906 vẫn chỉ là DTS giả lập thôi nhé, vì nguồn audio là từ lcd! Đạt 60% hiệu ứng! Để đạt 100%, pác phải sắm thêm HDP nữa.

Pác xem lại mấy post trc của tui va các pro nhá! :)

vitdien

Em đào mộ tí
Bộ Z5500 của em hỏng con control pod, giờ có thể dùng ampli hay receiver nào thay control của nó được ko bác nào kinh nghiệm chỉ em với

Bên trên