[Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

mabuV

Well-Known Member
Ðề: [Thảo Luận ] Loa Logitech Z906 sẽ phế ngôi Z5500

Đơn giản mà bạn, dùng remote chọn level đến khi hiển thị cái biểu tượng loa to nhất trên hộp đk thì chỉnh âm lượng là xong! Tương tự vơi 2 loa front và center.
E Z906 hay ở cái này, mày mò bố trí loa hợp lý và điều chỉnh ngon nghẻ, thật sự là âm thanh rất đỉnh, nhất là với cái giá tiền đó! :)

anbinhdo

Well-Known Member

có cách nào chỉnh bass của thằng Z906 nhỏ bớt đc ko các bác em nghe bị ù tai wa' em nhà tole nên oánh vào tole nó nghe rè rè rè giống cái nhà e xắp xập sợ chết đc. em kết hợp nó với cái TVIX S1 để coi film

Bác đọc kỹ phần hướng dẫn đi, nó có chi tiết cho Bác đấy.Lên xuống to nhỏ tùy theo ý của Bác vô tư ..he he he

deptrai21

Member

con z906 cắm vào TV có nghe surround DTS đc không mấy bác?.

deptrai21

Member

Hẳn rồi, và đương nhiên là chất lượng âm thanh ra phải là DTS, vd như phim 720p chẳng hạn!!

nghe nhìu bác nói ra thí ra chứ không phải DTS làm em run :( đang định tuần sau xúc em nó....

hipxip

mới xúc tức thì . đúng là coi phim hoành tráng thật . nghe nhạc mà hok khó tánh thì cũng khá chấp nhận dc . mình đang xài sound audizy 2z chân vàng , ko bik các bác có í kiến nào về con soundcard khác có đts ok hơn không .

anbinhdo

Well-Known Member

Bác xem cái main của Bác có thể mod lên coaxial được không?
- Xem trên main có cái cổng có chữ SPDIF ( có 3 chân )

tiencoi79

mới xúc tức thì . đúng là coi phim hoành tráng thật . nghe nhạc mà hok khó tánh thì cũng khá chấp nhận dc . mình đang xài sound audizy 2z chân vàng , ko bik các bác có í kiến nào về con soundcard khác có đts ok hơn không .
Con sound card của bác vẫn chưa hịn lắm Em đã từng dùng rồi, nếu để nghe nhạc trẻ phèng phèng thì được, xem film HD thì chưa thật sự nổi bật. Em đã tiễn con đó đi và đang kiếm còn khác.
Kiếm được con gì em sẽ ủn lên cho cả nhà chém ạ.

tonythai

Member

Con này nghe chê dữ lắm.
Nào là âm thanh bass quá làm mất thực.
Bên nước ngoài họ đánh giá nó thua xa người anh Z5500.

hipxip

con này mà kiu âm thanh bass quá làm mất thực thì con z5500 ra sao bác . em nghe wa 2 dàn rùi và thấy con này âm thanh hài hòa hơn z5500 . bị cái bùn nhất là cent nhỏ wá . ko thấm dc , ngồi tầm 2m3 thui mà phải chỉnh full cent

anbinhdo

Well-Known Member

Con này nghe chê dữ lắm.
Nào là âm thanh bass quá làm mất thực.
Bên nước ngoài họ đánh giá nó thua xa người anh Z5500.

Em 906 thì sao bass bằng anh 5500 được, chính vì bass nhiều quá làm mọi người tức ngực nên 906 đã cải thiện được điều đấy. Và cơ bản Bác về setup ở phòng ốc như thế nào nữa để cảm nhận được cái thực của nó .

con này mà kiu âm thanh bass quá làm mất thực thì con z5500 ra sao bác . em nghe wa 2 dàn rùi và thấy con này âm thanh hài hòa hơn z5500 . bị cái bùn nhất là cent nhỏ wá . ko thấm dc , ngồi tầm 2m3 thui mà phải chỉnh full cent

Bác xem thử lại các nguồn phim khác thử xem coi có khác không? vì nguồn phim khác nhau cũng cho ra phần audio khác nhau .

anbinhdo

Well-Known Member

trùng bài rồi..he he he.
Các Bác xem thử lại cách setup để coi được âm thanh hoàn hảo đối với hệ thống của mình nhé. Với 2 em này thì không ai chê được

hipxip

mình gặp cái khó là dzậy , từ loa tới vi tính khoảng 7m , hiện tại đang dùng jack 2 bong sen ra 3.5li xài tạm . hok bik có nên mua cộng coaxial dài ko . optical thì sound mình hok có :( . mình xài audizy 2z 7.1 chân mạ vàng

mabuV

Well-Known Member

mình gặp cái khó là dzậy , từ loa tới vi tính khoảng 7m , hiện tại đang dùng jack 2 bong sen ra 3.5li xài tạm . hok bik có nên mua cộng coaxial dài ko . optical thì sound mình hok có :( . mình xài audizy 2z 7.1 chân mạ vàng

Bạn xem phim dư lào? Trên máy tính? Hay nối đến TV? :D

mabuV

Well-Known Member

mình xài hdmi chuyển wa tivi nên mới để sub gần tivi .

Ủa!!! Tui tưởng nếu bạn nối HDMI từ laptop đến TV thì bạn kiếm cái cọng cáp quang nối TV với em loa là xong mà!! Tui vưỡn thế mà!!!??? :(

À, chắc là TV của bạn không có cổng Optical!? ;)

ndnhd77

Member

Nhìn bề ngoài và thông số thì không có gì ăn được Z5500, và lại model thì 3 số thụt lùi, làm mọi người có thể lầm rằng model ra trước.

deptrai21

Member

trùng bài rồi..he he he.
Các Bác xem thử lại cách setup để coi được âm thanh hoàn hảo đối với hệ thống của mình nhé. Với 2 em này thì không ai chê được

sắp xếp ntn thì chuân3 huh bác? phòng em khá bé ~12m2 thôi TV treo tường em cắm vào TV xem :D

mabuV

Well-Known Member

sắp xếp ntn thì chuân3 huh bác? phòng em khá bé ~12m2 thôi TV treo tường em cắm vào TV xem :D

Theo tui thì thế nầy:

4 loa 4 góc, con cent nằm giữa cùng với con subw bố trí trước TV:

- Khi nghe nhạc: Chỉnh cho 2 con f + con cent + con subw về mức chính giữa! Từ đó mà căn chỉnh to nhỏ toàn bộ cho phù hợp vì khi nghe nhạc rất cần sự hài hòa. :D

- Khi xem phim: Chỉnh cho 2 con f + con sub lên mức 2/3 âm lượng, con cent cho nó nhích thêm 1 vạch nữa! Từ đó mà căn chỉnh to nhỏ toàn bộ cho phù hợp vì khi xem phim rất cần sự nhấn mạnh về hiệu ứng âm thanh và lời thoại
. :D

Không biết thế có ổn không nhỉ!? ;)

Bên trên