Thảo luận Q5 - Q10 pro

Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Em thấy các bác cứ căng thẳng mấy vụ này quá. Sản phẩm nào tốt thì cứ dùng, sản phẩm nào lỗi thì thông báo thật cho anh em biết .
Tất cả mọi cái từ trước tới giờ nếu chưa có thì háo hức, lúc có rồi thì cũng mới biết "nó là thế nào". Có lỗi thì phải sửa, Chỉ sợ nó không sửa thôi.
Về Kodi,theo em bọn Rasberry Pi mới là được support tốt nhất với cái "nền tảng cấu hình" của nó. Mỗi ngày 1 bản update luôn
Nói thật là em dùng kodi giao diện này từ lâu lắm rồi,

Giờ quay lại dùng trên AB với cái giao diện cũ thấy... sao sao

Bác hướng dẫn e làm sao đc như này với

Ok đã cại lại youtube giờ chạy ngon rùi .Cám ơn bác lohado2 nhiều nhé.

lohado2

Active Member

Bác lohado2 ơi giúp em khắc phục được cái này thì nó lại báo lỗi "rất tiếc giao diện hệ thống đã dừng lại " là sao ạ có cần đổi box mới ko ạ vì em mới mua.

Lucky76

Well-Known Member

Sao thằng này mới về mà nghe báo toàn lỗi ko vậy, ở TPHCM có ai nhận hàng chưa vậy?

himediatechvn

Active Member

Sao thằng này mới về mà nghe báo toàn lỗi ko vậy, ở TPHCM có ai nhận hàng chưa vậy?

Himediatech.vn rất cảm ơn các bác đã quan tâm đến sản phẩm Himedia Q10 Pro.
Tất cả các lỗi trên, Himediatech.vn sẽ feedback lại cho nhà sản xuất Himedia sớm, để Himedia khắc phục. Vì đây là thiết bị sử dụng chip Hisilicon đầu tiên chạy trên nền tảng Android 5, nên khó tránh những sai sót kĩ thuật. Như Himedia Q10 IV ko hề bị các lỗi này, vì vậy, Himediatech.vn tin tưởng các lỗi trên sẽ được fix sớm nhất có thể, để phục vụ tốt cho nhu cầu của anh em chơi HD nói chung và Himedia Q10 Pro nói riêng.

Lucky76

Well-Known Member

Tất cả các lỗi trên, Himediatech.vn sẽ feedback lại cho nhà sản xuất Himedia sớm, để Himedia khắc phục. Vì đây là thiết bị sử dụng chip Hisilicon đầu tiên chạy trên nền tảng Android 5, nên khó tránh những sai sót kĩ thuật. Như Himedia Q10 IV ko hề bị các lỗi này, vì vậy, Himediatech.vn tin tưởng các lỗi trên sẽ được fix sớm nhất có thể, để phục vụ tốt cho nhu cầu của anh em chơi HD nói chung và Himedia Q10 Pro nói riêng.

Mình cũng nghĩ lỗi do phần mềm, vẫn câu hỏi cũ : ở TPHCM có ai đã nhận hàng chưa, sao chưa thấy cập nhật?

lohado2

Active Member

Bác lohado2 ơi giúp em khắc phục được cái này thì nó lại báo lỗi "rất tiếc giao diện hệ thống đã dừng lại " là sao ạ có cần đổi box mới ko ạ vì em mới mua.

Bác cài những app gì , dùng như thế nào mà bị như vậy thế, format factory mấy lần rồi. e format đến lần thứ 8 hay thứ 9 gì rồi ấy, chủ yếu để giải quyết cái vụ màn hình của em nhưng vẫn chưa được. Tuy nhiên giờ không thấy crash cái gì cả

lohado2

Active Member

Những lỗi này bên Himediatech có tổng hợp lại không? bên bạn có test lại không? bao giờ thì có rom mới?
Himediatech cho hỏi luôn là sao trước mua hàng có giấy bảo hành, đợt này lại chỉ ghi bảo hành 12 tháng vào cái hóa đơn?. Liệu sau này bảo hành có khó khăn gì không?

Q10pro đợt này gây thất vọng quá đi .Toàn lỗi tùm lum ,chắc mai qua đổi con khác .Mình dùng nhiều himedia mà chưa lần nào gặp con nào nhiều lỗi như con này.

lohado2

Active Member

Giao diện kodi 17 thì pi áp dụng đầu tiên. Giao diện này đang hoàn thiện chứ chưa tốt lắm, bác dùng quen thì trở về cái cũ hơi rối phải rồi. Mình cũng đang dùng pi chủ yếu cài openelec để giải trí vì nó đơn giản, khởi động nhanh, hình ảnh đẹp ,ổn định, cập nhật sửa lỗi hằng ngày. Dùng android chơi kodi nếu nhu cầu thấp thì ko sao, nhu cầu cao thì hơi đuối. Đó là nhận định chung của team kodi chứ ko phải riêng mình. Vấn đề của pi hiện tại là hạn chế phần cứng chứ kodi (openelec)quá bá đạo rồi. Vì code kodi (openelec) cho linux là dễ thở hơn nhiều so với android. Cá nhân mình với các dòng chip tàu phổ biến ở VN hiện nay thì nếu có nhu cầu chơi Kodi cao thì cứ lựa mấy con box dùng chip amlogic dòng cao mà táng. Ko phải ngẫu nhiên mấy anh Wetek được kodi team hỗ trợ tận răng từ bản kodi cho android đến openelec.

Mod cho em hỏi. Giao diện kodi 17 này trên Pi next chapter kiểu gì vậy ạ?
Em dùng trên Pi toàn xem phim online với thể thao nên không để ý. Hôm nay mới để ý

Hero307

Active Member

Mình không có ý dìm hàng Himediatech (mình cũng đang dùng Q5IV), tuy nhiên với một hãng có cách làm việc chuyên nghiệp thì thiết nghĩ trước khi release một phiên bản sản phẩm nào đó kể cả phần cứng hay phần mềm, đều nhất thiết phải qua một quy trình kiểm thử, test lỗi, hoàn thiện sản phẩm kỹ càng trước khi xuất xưởng. Với một hãng tên tuổi như Himedia thì e rằng "Vì đây là thiết bị sử dụng chip Hisilicon đầu tiên chạy trên nền tảng Android 5, nên khó tránh những sai sót kĩ thuật" khó được khách hàng chấp nhận :( Có cảm giác với lần ra mắt Q10 pro lần này, Himedia chỉ cho thiết kế phần cứng, đặt hàng phiên bản Android rồi xuất xưởng. Chứ những lỗi các bác đã nêu ở đây thì không cần phải người dùng quá cao cấp mới phát hiện ra :(

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Về phần cứng có lẽ ok nhưng về phần mềm nhà phân phối himedia cũng tiếp nhận kỹ các phản hồi của người dùng để kiến nghị sang bên hãng update bản rom tối ưu nhất cho thiết bị. Xử lý được vài lỗi phát sinh thì Q10 pro sẽ thực đáng đồng tiền bát gạo

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Về phần cứng có lẽ ok nhưng về phần mềm nhà phân phối himedia cũng tiếp nhận kỹ các phản hồi của người dùng để kiến nghị sang bên hãng update bản rom tối ưu nhất cho thiết bị. Xử lý được vài lỗi phát sinh thì Q10 pro sẽ thực đáng đồng tiền bát gạo

Bác có hàng chưa? :D

Bên trên