Thảo luận Q5 - Q10 pro

vuongtrung

em chơi game trên lap, muốn truyền hình ảnh và âm thanh từ lap lên tivi qua Q10 ạ. Em vừa cài đặt thử ezcast, nhưng chỉ truyền được hình ảnh hay sao ấy, và hơi lag

oldfriend

Moderator
em chơi game trên lap, muốn truyền hình ảnh và âm thanh từ lap lên tivi qua Q10 ạ. Em vừa cài đặt thử ezcast, nhưng chỉ truyền được hình ảnh hay sao ấy, và hơi lag

truyền từ lap lên tivi thì cắm thẳng HDMI từ lap lên tivi chứ thông qua Q10 làm gì ?

Ví dụ mình chơi game trên lap, cắm thẳng dây lên tivi, cầm tay game chơi cho sướng chứ tại sao phải thông qua Q10 ?

vuongtrung

Cái chính là em không muốn dây rợ lằng nhằng nên mới muốn thử kết nối ko dây ạ :d

vuongtrung

Chắc phải vậy thôi ạ, chơi call of duty mà chuyển từ lap lên Q10 giật tung trời, hay tại tivi nhà em tần số quét thấp nhỉ???

hoadainhan70

Well-Known Member
Xin hỏi các Bro là khe cắm thẻ nhớ SDCard bên hông Q10Pro là loại gì vậy , Tớ cố cắm cái thẻ sd của mình vào mà có vừa được đâu , thẻ nhớ của tớ là loiaj Mini SDCard lên phải gắn thêm 1 cái áo thẻ như trong hình mà Tớ cắm kiểu gì nó cũng khoogn rô đươc Xin cám ơn và mong hoi âm

kodiitvplus

Well-Known Member
Khe của nó là khe SD ( loại chuyên dùng cho máy ảnh đó anh ). Cắm cả SD hay Micro SD mặc áo thẻ cũng đều ok hết

hoadainhan70

Well-Known Member
chắc cài đặt wraper của bác mặc định móc trình mặc định lên đó, mở wraper lên, chọn lại Kodi player nếu bác thích dùng trình của Kodi.
Vậy nhờ Bác hướng dẫn chi tiết cho Tôi một chút với , trước đây vẫn chơi các video bằng Kozi vậy mà từ khi up bản room custom đến nay mỗi khi Play phim bằng kozi là Mediacenter lại nhảy ra thay thế , Vậy làm thế nào để có thể chơi phim bằng Kozi đây Bác ơi

lam6630

Well-Known Member
Vậy nhờ Bác hướng dẫn chi tiết cho Tôi một chút với , trước đây vẫn chơi các video bằng Kozi vậy mà từ khi up bản room custom đến nay mỗi khi Play phim bằng kozi là Mediacenter lại nhảy ra thay thế , Vậy làm thế nào để có thể chơi phim bằng Kozi đây Bác ơi
Trên màng hình chính vào ứng dụng tìm mở cái nào có tên wraper lên, có 2 ô chọn , bỏ ô đang có đánh dấu chon ô kia .xong

oldfriend

Moderator

All App / Wraper / Kodi player

haovh_85

Well-Known Member
Chia sẻ với ae path khóa root để chạy được myk+ trên tất cả các FW của Q10 Pro, Q5 Pro. Các mẫu khác ae test thử xem sao nhé!
- Tải file rar giải nén
- Chạy file RUN_ME
- Điền địa chỉ IP của box vào đợi lát khởi động lại Box là ok.
Bác nào đang cài sẵn myK+ rồi thì xóa đi cài lại nhé!
Link download:
http://www.mediafire.com/file/zorq68iwk66x4l4/patch_NFPRoot_1.0.0.rar

filmHD

Active Member
Bạn nào biêt cho mình hỏi và chỉ giáo , Q10 pro có đọc đươc đuôi nhạc âm thanh DTS không ? Vì mình mở thử bằng phần mêm măc định của Q10 pro nó kg có nghe nhạc mà nó nghe âm thanh xì xì thôi . Cảm ơn !

kodiitvplus

Well-Known Member
Bạn nào biêt cho mình hỏi và chỉ giáo , Q10 pro có đọc đươc đuôi nhạc âm thanh DTS không ? Vì mình mở thử bằng phần mêm măc định của Q10 pro nó kg có nghe nhạc mà nó nghe âm thanh xì xì thôi . Cảm ơn !

Kể cả mẫu giá rẻ nhất của Himedia là H1 cũng chơi được DTS ầm ầm mà bác Bác có thể cho anh em biết cách kết nối của bác như nào để hướng dẫn bác thêm. Hoặc gọi cho em số ở avata để được trợ giúp :)

lam6630

Well-Known Member
Kể cả mẫu giá rẻ nhất của Himedia là H1 cũng chơi được DTS ầm ầm mà bác Bác có thể cho anh em biết cách kết nối của bác như nào để hướng dẫn bác thêm. Hoặc gọi cho em số ở avata để được trợ giúp :)
Bạn lộn rồi , í Bác ấy nói là file audio.dts rất khó xơi.

lam6630

Well-Known Member
nhớ lần trước có bác nào hướng dẫn đổi tên .dts thành wav là nghe được thì phải, đổi tên chứ không phải convert. Ko nhớ đọc ở đâu :D
Trên Nvidia Shield audio.dts chơi ngọt còn Q10 Pro thì bó tay . Đổi tên để trình ghi đỉa nhận dạng ghi ra đỉa CD chứ vẩn là dts. Audio 2.1 và 5.1 cũng là CD nhưng âm thanh trong vắt lụp kup len keng chổ này chổ nọ bó tay . Mình hay nghe trên máy nghe nhac cầm tay và đầu Bluray. Trên PC thì có foobar2000 player Dc .

Bên trên