[Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Bên mình đang bán Pi 2 giá cực ngon nhé, bác nào có nhu cầu thì pm dưới sign :D
Bên bạn là bên nào vậy :D chắc là công ty . xin lỗi nếu bạn không muốn nói
nhưng bác muốn giúp anh em thì cũng phải cho biết chi tiết để tiếp cận dễ hơn chứ . bác không bị cho là PR gì đâu .

hungphutho

Active Member
Ðề: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

Có nhiều case trên dx vs Amazon hút hồn lắm. Nhưng case chính hãng này nhìn cũng ko tệ nhỉ, giá cũng mềm nữa
Cái case offical kia chắc không mua trực tiếp được rồi , đợi có shop nào kẹp nách mang về bán lại thôi

rua bo

Well-Known Member

CHIA SẺ ADD ON DATA OPENELEC

Mình share bộ data backup full của mình cho các bạn nào muốn .
Gồm tất cả các add on viet nam hót nhất hiện nay

Chỉ dùng với openelec 5.0.8 thôi nhé , các OS khác không chơi được bộ backup này đâu

Download và copy file .tar vào thư mục /storage/backup , nếu chưa có thư mục backup trong storage thì tạo thư mục đó .
sau khi copy xong vào system > openelec > system > Restore backup > chọn file backup đó > đợi reboot và đợi thành quả .

Đây không chỉ là add on mà bảo gồm tất cả các thiết lập của openelec đấy nhé :)
pyload truy cập web là http://ip-openelec:8000 . user name : dai , pass : 123456

DOWNLOAD hidden content may not be quoted
Bác cho em hỏi: download và copy file.tar vào thư mục /storage/ backup bằng cái gì (cái này em gà quá)?

hungphutho

Active Member

Bác cho em hỏi: download và copy file.tar vào thư mục /storage/ backup bằng cái gì (cái này em gà quá)?
Kết nối openelec với pc qua SSH qua phần mềm WINCSP .
Download WINCSP ở đây http://winscp.net/download/winscp573setup.exe
cài ra máy tính và mở lên rồi nhập địa chỉ IP của openelec và kết nối như sau

Host name : nhập địa chỉ ip của box ( ví dụ 192.168.0.xxx )

user name : root

passworld : openelec

sau đó login

Khi login xong sẽ vào đc thư mục storage của openelec và bạn có thể chép file , mod cache ... etc ... cái này mình sẽ hướng dẫn sau

chú ý là mấy thư mục .kodi, .cache , .config nó ẩn , bạn phải tích vào hide file ở bên dưới thanh trên WINCSp cho nó hiện

Giao diện đã kết nối

rua bo

Well-Known Member

Hic, hic ... nó báo lỗi ko kết nối được. Đau đầu rồi đây. Cám ơn bác Đại rất nhiều.

hungphutho

Active Member

Hic, hic ... nó báo lỗi ko kết nối được. Đau đầu rồi đây. Cám ơn bác Đại rất nhiều.
Bạn chưa bật SSH thì sao mà kết nối được .
Để cài đặt vào system > openelec > services > ssh

phithien

Well-Known Member

Cùng lớp mạng(cùng router) thì 100% winscp, ssh đều kết nối được. dùng Rasp thì phải thành thạo mấy món winscp, ssh mới thấy cái thú vị, cứ như đang hack code trong phim 24h, mà thực ra ko biết làm cái khỉ gió gì :D addons thì chép qua rasp 2 bằng winscp, chứ hơi đâu mà cài file zip từng cái

lohado2

Active Member

Bác phi thiên tư vấn em vụ iptv cái nhể :D. Em đi dăng ký mytv rồi. Không lấy thiết bị của vnpt. Nhưng không biết nó đã mở luồng cho em chưa. Có kiểm tra được không bác?

phithien

Well-Known Member

Bác phi thiên tư vấn em vụ iptv cái nhể :D. Em đi dăng ký mytv rồi. Không lấy thiết bị của vnpt. Nhưng không biết nó đã mở luồng cho em chưa. Có kiểm tra được không bác?

Bác phải biết tỉnh bác dùng port iptv nào để config trong modem nữa chứ. đã đăng ky thì lấy cái STV về chơi, có 384k mà, buồn buồn gắn vào tv trắng đen coi cho đỡ buồn :D

lohado2

Active Member

Bác phải biết tỉnh bác dùng port iptv nào để config trong modem nữa chứ. đã đăng ky thì lấy cái STV về chơi, có 384k mà, buồn buồn gắn vào tv trắng đen coi cho đỡ buồn :D

Chỗ em nó bán thiết bị 800k bác ạ.:))

vuthecong78

Well-Known Member

Chỗ em nó bán thiết bị 800k bác ạ.:))

Bên diendanvetinh.com.vn có bác rao MyTV HD nguyên box là 200K, về mua thêm nguồn 100k + khiển 100K + dây HDMI 100K nữa. Nếu mua chọn box Huawei nhé đừng lấy ZTE, thao tác chậm lắm.

rua bo

Well-Known Member

Trang 1, bác chủ thêm giải nén vào để người mới ko bị "vật" giống em ở mục 1. down và giải nén OS (em down về, để nguyên chép vào thẻ, Pi2 ko đọc, em nghĩ thẻ hư, đem ra tiệm đổi 2, 3 lần. hic. hic...).

hungphutho

Active Member

Trang 1, bác chủ thêm giải nén vào để người mới ko bị "vật" giống em ở mục 1. down và giải nén OS (em down về, để nguyên chép vào thẻ, Pi2 ko đọc, em nghĩ thẻ hư, đem ra tiệm đổi 2, 3 lần. hic. hic...).
Bạn là người mới chơi nếu không biết cứ hỏi ở đây , anh em sẽ trả lời cho bạn

rua bo

Well-Known Member

Sau 1 giờ test thử, em thấy hình ảnh đẹp, tiếng khỏe, mạnh, chạy mượt hơn AB. "Túm váy": em nó quá tốt trong tầm tiền.
P/s: một lần nữa, em cám ơn bác chủ, bác cheetah_past cùng anh em trong thớt này.=D>

hungphutho

Active Member

Sau 1 giờ test thử, em thấy hình ảnh đẹp, tiếng khỏe, mạnh, chạy mượt hơn AB. "Túm váy": em nó quá tốt trong tầm tiền.
P/s: một lần nữa, em cám ơn bác chủ, bác cheetah_past cùng anh em trong thớt này.=D>
Từ ngày mua PI2 đến giờ mình android box của mình để mốc , mai chắc phải gắn nó lại cho đỡ hỏng .
Mà chắc cũng phải tìm cái gì cho nó song kiếm hợp bích

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Thảo Luận] Raspberry PI 2 HD Player Rất Tốt .

mượt hơn AB nhìu ko bác, để em sắm 1 con :), đu theo anh em trải nghiệm với ^^

leminhloc

Member

Bác chủ va mọi người cho em hỏi là: PI2 này không có cổng Optical va Optical thì làm sao passtgrough sound để xem phim 5.1 qua loa? Ở VN có shop nào bán thiết bị 2 cổng này cho PI2?
Theo kết nối của em: Pi2 - HDMI - TV - cổng Optical trên TV dùng dây optical nối từ TV đên cổng Optical trên REC? ( Vậy âm thanh có pasthrough từ Pi2 đến Rec?)
+ Con Pi2 này chơi nhạc lossless thế nào?
Thanks all

Bên trên