THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

vutronghuyen

Active Member
Ðề: PHÒNG TRƯNG BÀY THIẾT BỊ ÂM THANH, HÌNH ẢNH CỦA THÀNH VIÊN HD HẢI DƯƠNG

Giá chuẩn rồi, Bác phải mua cái thẻ class 10 hoặc dòng xtreme, chụp sẽ nhanh hơn mà nhất là quay video nó ko giật hình, chứ cái thẻ khuyến mại lúc mình quay nó ko ghi kịp nên ko mượt, thay thẻ tốc độ cao vào nhìn khác hẳn luôn đó.

Thẻ KM là dòng class 4 nên chỉ chụp đơn chiếc thôi chứ cũng không đủ tốc độ để chụp nhanh liên tiếp và quay HD,hôm đấy định lấy thẻ 16G xtreme ở đó nhưng giá cao quá ,hình như bên Tinh Tế có gã chuyên bán đồ đó thì phải nên mình cũng để thư thư rồi mới mua.

0986686958

Active Member

Giá chuẩn rồi, Bác phải mua cái thẻ class 10 hoặc dòng xtreme, chụp sẽ nhanh hơn mà nhất là quay video nó ko giật hình, chứ cái thẻ khuyến mại lúc mình quay nó ko ghi kịp nên ko mượt, thay thẻ tốc độ cao vào nhìn khác hẳn luôn đó.

Tronghang lên tôi giao lưu, tiện trao đổi luôn con 550D của bác Dự nhỉ:D
Bác ấy bảo cứ mời mấy anh em lên chơi, giao lưu sau đó bàn chuyện máy ảnh sau. Ok?

Đôrêmi

Moderator

Bác Tronghang vợ đầu tuần tới sinh nên chắc cũng phải 1 vài tuần nữa mới rảnh được bác à.

tronghang

Để mai tớ hỏi cho, bác ấy chơi 2 thẻ, 1 zin và 1 không zin thì phải...mua về mà chụp được mấy chục kiểu đồ audio bác kêu chán, thấy bác than thở vậy chắc cũng cho đi ở thôi. Máy đẹp lắm tronghang ah!

Chất lượng thì chắc là ko phải nghĩ rồi vì toàn anh em với nhau, vấn đề là giá thế nào cho hợp lí thôi vì mình ko có ý định chơi 550d tại 550d và 600d bằng tiền nhau vậy nên mình thích 600d hơn. còn nếu 550d mà giá thơm thì mình vẫn chơi. Trao đổi với a e trong hội đc thì tốt, mình cũng từng để cho doremi con canon ixus 200.

anhatnhoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác Huyên đã rước về em hàng yêu thích nhé! <3
Bố trí anh em off 1 bữa để khám phá em yêu 600D đi bác :X

Chỉnh sửa lần cuối:

vutronghuyen

Active Member

Chúc mừng bác Huyên đã rước về con yêu thích nhé! <3
Bố trí anh em off 1 bữa để khám phá em yêu 600D đi bác :X
OK ngay ,bắt đầu mát trời rồi cuối tuần này anh em off một bữa RTC đi, ảnh thì chụp nhiều nhưng chưa bao giờ chụp Marco món húng với dồi.=P~

anhatnhoa

Well-Known Member

OK ngay ,bắt đầu mát trời rồi cuối tuần này anh em off một bữa RTC đi, ảnh thì chụp nhiều nhưng chưa bao giờ chụp Marco món húng với dồi.=P~

Làm vụ đi các bác ơi... gió mùa kéo về lạnh quá.... :D

0986686958

Active Member

Chất lượng thì chắc là ko phải nghĩ rồi vì toàn anh em với nhau, vấn đề là giá thế nào cho hợp lí thôi vì mình ko có ý định chơi 550d tại 550d và 600d bằng tiền nhau vậy nên mình thích 600d hơn. còn nếu 550d mà giá thơm thì mình vẫn chơi. Trao đổi với a e trong hội đc thì tốt, mình cũng từng để cho doremi con canon ixus 200.

Trời ơi, lão lo gì chuyện tiền nong sớm thế...lúc đi bảo rẻ, lên uống rượu xong mua về vẫn bảo rẻ thôi ấy mà:))
Nói vui vậy thôi, cái đó không quan trọng đâu, anh em gặp nhau vui là chính đã ông ơi!!!

tronghang

Trời ơi, lão lo gì chuyện tiền nong sớm thế...lúc đi bảo rẻ, lên uống rượu xong mua về vẫn bảo rẻ thôi ấy mà:))
Nói vui vậy thôi, cái đó không quan trọng đâu, anh em gặp nhau vui là chính đã ông ơi!!!

Thế thì để tui gom đủ lúa rồi về VP nghiên cứu vụ máy ảnh luôn. Nói thật với lão Huy là tôi là Tui thuộc dạng máu chơi công nghệ gấp 2 ng khác đến mức nhịn ăn mặc để chơi đấy, quần áo tui mặc toàn hàng thanh lí, chưa đến 100k/1 thứ, đc cái vợ nó chịu khó là lọt để tui mặc đi làm nên ko ai biết tui mặc đồ rẻ tiền, 365 ngày mì tôm người lái buổi sáng, vậy mới có đc chút đồ chơi công nghệ để giao lưu cùng anh em. Mình phải chơi mới có cái thực tế để trao đổi thông tin với a e một cách chính xác dc, Tui đã thíc cái gì là phải tìm cách chơi bằng đc, ko thì cứ ngồi mà thèm thì ko thể chịu nổi. Vậy nên mỗi lần thíc cái gì là đầu chỉ có nghĩ đên kiếm đâu ra lúa mà mua càng nhanh càng tốt Lão bảo tôi ko lo sao đc, tiền nuôi vợ con vì vợ tui từ ngày cưới về đến giờ hơn 5 năm vợ toàn đi học với lại sinh con đã đi làm đâu, lại lo tiền mua đồ chơi nữa. Nói ra điều này để a e hiểu tui cũng rất cố gắng để đua cùng anh em, thế nên nhiều khi phải trì hoãn rất nhiều cuộc of và có rất nhiều a e nghĩ tui ko nhiệt tình hay tính toán gì đó, tui cũng biết thế nhưng kệ thôi, một ngày nào đó mọi ng sẽ hiểu.

0986686958

Active Member

Thế thì để tui gom đủ lúa rồi về VP nghiên cứu vụ máy ảnh luôn. Nói thật với lão Huy là tôi là Tui thuộc dạng máu chơi công nghệ gấp 2 ng khác đến mức nhịn ăn mặc để chơi đấy, quần áo tui mặc toàn hàng thanh lí, chưa đến 100k/1 thứ, đc cái vợ nó chịu khó là lọt để tui mặc đi làm nên ko ai biết tui mặc đồ rẻ tiền, 365 ngày mì tôm người lái buổi sáng, vậy mới có đc chút đồ chơi công nghệ để giao lưu cùng anh em. Mình phải chơi mới có cái thực tế để trao đổi thông tin với a e một cách chính xác dc, Tui đã thíc cái gì là phải tìm cách chơi bằng đc, ko thì cứ ngồi mà thèm thì ko thể chịu nổi. Vậy nên mỗi lần thíc cái gì là đầu chỉ có nghĩ đên kiếm đâu ra lúa mà mua càng nhanh càng tốt Lão bảo tôi ko lo sao đc, tiền nuôi vợ con vì vợ tui từ ngày cưới về đến giờ hơn 5 năm vợ toàn đi học với lại sinh con đã đi làm đâu, lại lo tiền mua đồ chơi nữa. Nói ra điều này để a e hiểu tui cũng rất cố gắng để đua cùng anh em, thế nên nhiều khi phải trì hoãn rất nhiều cuộc of và có rất nhiều a e nghĩ tui ko nhiệt tình hay tính toán gì đó, tui cũng biết thế nhưng kệ thôi, một ngày nào đó mọi ng sẽ hiểu.

Cám ơn bạn, tôi hiểu ý bạn nhưng bạn lại không hiểu ý tôi:D
Tôi muốn bạn lên chơi và không lo nghĩ về chuyện tiền nong, bởi bạn hỏi giá rổ mà...đã là anh em thì chắc chắn giá phải tốt chứ:D
Cứ yên tâm và du hành nhé:D

quanghung0910

Ðề: THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

Em thấy thông tin TH cáp Hải Dương có HD rồi, các bác dùng chưa? Cho em xin thông tin với

1984kute

Active Member

các bác tư vấn cho em tí.chả là em dự định muốn mua cái dàn mini nhật bãi để nghe tí nhạc vàng,trữ tình.theo các bác cái loại đời nào nghe được tí tí.nghe nó du dương,ngot ngào,chi tiết 1 tí=P~{ko biết cái loại này có cho dc âm thanh như thế ko nhỉ,tai em cũng trâu trâu nên ko khắt khe} phòng khách em 40m2 nghe mini có ổn ko nhỉ.em chỉ cần đủ nghe chứ ko cần khoai to

Chỉnh sửa lần cuối:

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

các bác tư vấn cho em tí.chả là em dự định muốn mua cái dàn mini nhật bãi để nghe tí nhạc vàng,trữ tình.theo các bác cái loại đời nào nghe được tí tí.nghe nó du dương,ngot ngào,chi tiết 1 tí=P~{ko biết cái loại này có cho dc âm thanh như thế ko nhỉ,tai em cũng trâu trâu nên ko khắt khe} phòng khách em 40m2 nghe mini có ổn ko nhỉ.em chỉ cần đủ nghe chứ ko cần khoai to

Bác cho tầm tiền đầu tư để dễ tư vấn, thể loại của Bác giống hệt tôi: Nghe nhạc vàng và trữ tình, nhưng cơ bản là tầm tiền bao nhiêu thôi, chứ nhiều loại lắm...

1984kute

Active Member

Bác cho tầm tiền đầu tư để dễ tư vấn, thể loại của Bác giống hệt tôi: Nghe nhạc vàng và trữ tình, nhưng cơ bản là tầm tiền bao nhiêu thôi, chứ nhiều loại lắm...

ô hô em và bác sơn nhìu điểm chung nhỉ.em là người nhờ bác copy film hôm vào cơ quan bác mà.cùng hôm alo bác tư vấn cho cái led samsung40eh5300 hôm em lấy nhà anh huy
theo em nghĩ dàn mini nhật bãi giá bây h chỉ khoảng 1tr3 đổ lại chứ còn đời nào nữa đâu{1tr3 còn nói quá vì mấy ông anh e chơi hifi bãi mini mua của thợ 1tr các hãng aiwa,ken......

1984kute

Active Member

ah em có con dàn mini của em chết mấy con ic kích tiếng j ấy,em ra 17lys thường kiệt chết con j mã số bao nhiu thay thế vào rồi nhưng ko dược hic,con này nghe hay quá mà ko sửa dc,mang ra hùng què chợ lớn nó kêu bận nên vất xó nửa năm nay

1984kute

Active Member

con màn hình này màn vuông hả các bác,độ phân giải hình như gần dc hd 1080p,tấm panel íp thì dã man rồi,iphone 4 cũng dùng panel ips.tiếc quá kể còn em cũng múc,mỗi tội ko thích màn vuông mấy

1984kute

Active Member

ko biết còn cái nào ko bác
Đồ chơi của dân nhà nghèo của A E HD-HD dương đây

Vừa nhắc tới hãng màn hình EZIO hôm trước, hôm nay em đi bê con màn EZIO về thử xem thế nào quả là hàng của hãng này đẳng cấp thật.

nhìn rất hợp với case NZXT

Góc nhìn thì ko chê điểm gì ko có bất kì 1 lỗi hở sáng nào hết.

Màu sắc thì ko ai có thể chê điểm gì, độ sâu màu cực tốt, thiết kể đẹp, xoay tứ phía nâng hạ như dell ultra. Có 4 cổng usb 1 hub, 2 DVI, ko có hdmi hay vga, có vài cái cổng chuyên dụng gì đó em ko thấy bao giờ điều đó cho thấy nó ko dùng cho văn phòng mà chuyên đồ họa phải có card rời mới chơi đc, HDMI thì thời đó chưa có. Hàng từ đời thượng cổ khoảng năm 2002 các bác à nhưng nó đã có panel IPS mà đến bây giờ chúng ta mới đc dùng. E đi đổi main cho bác doremi nhìn thây nó móc ra như đồ đồng nát, về vợ bảo mua cái đồ đồng nát về làm gì, sau đó em lấy nước tẩy Cif lau đi, nó lại trắng phau, gọi vợ lên nhìn lại cười tươi sao đẹp thế. Trên đường mang về nhà có rẽ qua nhà thằng bạn làm quảng cáo, hắn có 2 con monitor LCD rồi đều hàng của samsung, em mang vào cắm thử, nó ngất ngây con ga tây liếc sang con ss mua hơn 2tr mà buồn quá khác nhau 1 trời 1 vực các bác à. Nó bắt em quay trở lại của hàng mua luôn thêm 1 con nữa.
Bác nào mà chơi máy ảnh, đồ họa mua con màn này về làm việc thì ko còn gì để nói. Nhà nó có 4 con,hiện tại còn 2 con nữa, giá chỉ có 900k thôi rẻ thối, nhìn hàng bãi sịn nó khôn lắm, nặng phải tới 10kg cho con màn 18,5''

Đây là giá xuất xưởng của em nó bên nc ngoài chắc các bác cũng phải hãi hùng và rùng mình
EIZO Nanao FlexScan L685 Review & Rating | PCMag.com

Đúng 12h3 bác doremi và kiênVTB từ Kim Thành có mặt tại nhà tronghang để chuẩn bị đi săn nốt mấy con màn EZIO. 13h anhatnhoa đến và mình đi cùng anh em xuống TT Thanh Miện cách HD 30km. test xong đâu đấy 1 con bị sọc ngang nên chỉ còn còn có 3 con ngon lành cành đào. Vậy là lại lỡ hàng của bác tusontay vì ko đủ hàng cho anh em. 2 hôm trc gọi xuống còn 6 chú, hôm nay đến chỉ thấy 4 chú, mà giá là 1m chứ ko còn 900k nữa. Xin lỗi bác tusontay vì ko lấy đc hàng cho bác, mặc dù e ko còn tiền nhưng sau khi bác gọi điện đã đi vay ngay đc 1tr để lấy hàng cho bác, dù trời rất nắng anh em phóng xe máy đi rất nhiệt tình. Bác doremi còn đi từ Kim Thành đến Thanh Miện là 60km giữa buổi trưa.

Sau khi lấy hàng xong, gọi cho đội cùng ngành dọc gặp gỡ làm cốc bia cho mát, trời nóng quá mặc dù mình chỉ ngửi bia thôi
Hàng đc xếp tạm vào góc quán bia

Nâng cốc chúc mừng mấy con lợn mường vừa mới bắt đc cùng với mấy anh em cùng lơp ĐHSP

Trên đường về các bác rất sung sướng

Các cleaner đang làm công tác tắm rửa cho lợn, E phải lấy hết bàn chải đánh răng của 2 vợ chồng em ra cho anh em đánh răng cho lợn các bác à. Sau vụ này đề nghị các lái lợn chiêu đãi em chầu trà đá phồng bụng lên đấy nhé.

anhatnhoa rất cẩn thận và tỉ mỉ

Tắm hơi vội vì anh em còn vội về nên lợn nhìn ko đc ngon lắm.

Lợn mường đã đc tắm xong và xếp thành hàng

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

ah em có con dàn mini của em chết mấy con ic kích tiếng j ấy,em ra 17lys thường kiệt chết con j mã số bao nhiu thay thế vào rồi nhưng ko dược hic,con này nghe hay quá mà ko sửa dc,mang ra hùng què chợ lớn nó kêu bận nên vất xó nửa năm nay

Bác mang qua chỗ anh Tiếp ở phố Quang Trung (ĐT: 0320.6292.500) bác ấy sửa cho. Những đồ này Bác ấy chuyên môn hơn.

1984kute

Active Member

cám ơn bác có khi em cho nó nghỉ hưu thui

Bên trên