Thảo luận về đầu tư xây dựng hệ thống HD - Hình ảnh test trang 27,29,32,35

lenguyenvinh122

Ðề: Thảo luận về đầu tư xây dựng hệ thống HD

Cho cái linh down Blueray source đi, phần cứng mình có 1 nhóm testlab sẽ test cho anh.
Kiếm anh nào có source Bluray hoặc qua tìm lão hưng lấy file gốc bluray đuôi ts xem thử cóp qua HDD luôn chứ down đợi mọt răng . build cấu hình 785G3+ Và 250 + 2gb ram thử xem có tải tốt ko thử là biết liền . nếu như bộ build thử thì kéo torrent đọc báo thì mỗi giờ tầm 30 đến 40w là hết cỡ à

pgasqlkt

Member

Có sẵn phim blu ray rồi, đang test thử với 780ultra + 240 + 2GB Ram

Tomykhoai

Active Member

Có sẵn phim blu ray rồi, đang test thử với 780ultra + 240 + 2GB Ram

Tình hình thế nào Bác ?? thấy Bác Toàn thông báo em Xtream pro hoàn thành xuất sắc TrueHD. Liệu HTPC có chiến được với giá thấp hơn or bằng HDplayer không ??

trung_apple

Active Member

Tình hình thế nào Bác ?? thấy Bác Toàn thông báo em Xtream pro hoàn thành xuất sắc TrueHD. Liệu HTPC có chiến được với giá thấp hơn or bằng HDplayer không ??
tình hình cả buổi chiều không test ra tru Hd , Vậy bác phúc phải nhờ bác tuấn cho mượn cái card rồi , con 5450 hết hàng không có

pakse

HTPC - chuyên nghiệp vẫn hơn. Đơn giản!
@@@@E đang quỳ đây!\m/\m/\m/

lenguyenvinh122

tình hình cả buổi chiều không test ra tru Hd , Vậy bác phúc phải nhờ bác tuấn cho mượn cái card rồi , con 5450 hết hàng không có
5450 muốn có thì qua công ty XUân vinh or techsys . đặt hàng thì sẽ có người qua công ty an nhất để order ở Sài gòn về . con đó làm htpc số một vì nó tiêu thụ idle có 10w

Tomykhoai

Active Member

Bác Thành có con 5670 khủng hơn con 5450 nhiều cơ mà. Tưởng hôm nay các Bác test bằng con HTPC đấy. hóa ra Bác Thành dìm hàng àh :)).
Ai khoái nghe nhạc Vàng Nhật Trường - Trần Thiện Thanh thì down DVD9 Anh không chết đâu anh ở 1280 non HD về nhé xem cực sướng luôn :)) mình nghiền nhạc lính thế không biết :)) nghe từ hồi bé tí tì ti giờ nghe lại thấy đã quá.

makiemsau

Well-Known Member

Không những hoàn thành xuất sắc True HD mà còn là DTS HD MA nữa đấy bác :D

Tomykhoai

Active Member

Không những hoàn thành xuất sắc True HD mà còn là DTS HD MA nữa đấy bác :D

Bác đừng tinh tướng hehe con PC cùi của em cũng chiến tốt DTS HD MA mà >:)>:)>:)
Nói thật lòng em vẫn khoái HTPC :)) đa chức năng hơn nhiều hí hí

makiemsau

Well-Known Member

Bác đừng tinh tướng hehe con PC cùi của em cũng chiến tốt DTS HD MA mà >:)>:)>:)
Nói thật lòng em vẫn khoái HTPC :)) đa chức năng hơn nhiều hí hí

cái này em nói sự thật cứ tinh tướng gì đâu, với lại em lại ưa thích sự đơn giản, chứ em không muốn giống như bác Phúc đang hỳ hục trên quán Số để cái cắm xuất cho ra âm thanh mà mãi chưa được nè :D

Tomykhoai

Active Member

cái này em nói sự thật cứ tinh tướng gì đâu, với lại em lại ưa thích sự đơn giản, chứ em không muốn giống như bác Phúc đang hỳ hục trên quán Số để cái cắm xuất cho ra âm thanh mà mãi chưa được nè :D

vấn đề HDplayer Vs HTPC có tranh luận cũng chẳng đâu vào đâu cả chọc Bác tí cho vui thôi. Còn Bác Phúc đang lao động mà lao động sẽ ra sáng tạo hihi Bác Toàn có thấy Bác Phúc HD level lên dữ dội chưa :)) Nếu không được thì để em vác con PC của em lên cắm phát ăn ngay :)) vì bữa trước mấy anh em ngồi voz mãi rồi.

makiemsau

Well-Known Member

vấn đề HDplayer Vs HTPC có tranh luận cũng chẳng đâu vào đâu cả chọc Bác tí cho vui thôi. Còn Bác Phúc đang lao động mà lao động sẽ ra sáng tạo hihi Bác Toàn có thấy Bác Phúc HD level lên dữ dội chưa :)) Nếu không được thì để em vác con PC của em lên cắm phát ăn ngay :)) vì bữa trước mấy anh em ngồi voz mãi rồi.

Bác Phúc còn đang vò đầu bức tai tại Cafe Số vì cái vụ Passthrough True HD với HD MA đấy bác

pgasqlkt

Member

con HTPC giật tung tóe.
dem về cắm vào cái máy chơi game online lai mượt.
Không thế hiểu nổi

Tomykhoai

Active Member

con HTPC giật tung tóe.
dem về cắm vào cái máy chơi game online lai mượt.
Không thế hiểu nổi

PC cùi của em AMD 4200+ 2G+ 5450 chạy TMT3 định dạng BD.iso ngon choét :))

chơi game online thì ping cực chậm mà đa phần là do em VGA vì em sài Lap chạy ầm ầm :))
Bác thử chạy với MPC xem sao đi có thể TMT mình config chưa chuẩn àh mà Bác nhớ update em TMT lên nhé

Tomykhoai

Active Member

Bác Phúc còn đang vò đầu bức tai tại Cafe Số vì cái vụ Passthrough True HD với HD MA đấy bác

HD là phải nghiên cứu mà Bác hihi HTPC = Phần Cứng + phần mềm 1 trong 2 cái này không tương thích là không chạy được. Bác Phúc dùng VGA gì vì theo em hóng hớt chỉ có ATI 5xxx mới có khả năng pass DTS HD MA qua đường HDMI thôi.

trung_apple

Active Member

HD là phải nghiên cứu mà Bác hihi HTPC = Phần Cứng + phần mềm 1 trong 2 cái này không tương thích là không chạy được. Bác Phúc dùng VGA gì vì theo em hóng hớt chỉ có ATI 5xxx mới có khả năng pass DTS HD MA qua đường HDMI thôi.
hồi chiều có cđi hốt con 5450 nhung hàng độc nên hết hàng đành chiến con 5570 ,nhung chỉ ra 7.1 thôi

Tomykhoai

Active Member

hồi chiều có cđi hốt con 5450 nhung hàng độc nên hết hàng đành chiến con 5570 ,nhung chỉ ra 7.1 thôi

Nếu Bác Phúc đổi 5570 lấy em 5450 của mình thì tốt quá keke :)) đảm bảo ra DTS HD MA luôn :))

pgasqlkt

Member

Hóa ra win bị lỗi, giờ chạy ngon rồi các bác ạ

Bên trên