Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

quachcomoi

Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Chào bạn chủ, chào AE HD!
--------
.........
-------------------
Mua xe Camry bảo hành thành Artist, Mua Arcord bảo hành thành Civic... Trên đời này có điên mà chấp nhận.
=============================
...........

Vâng, đúng thế!

P/S: Vụ này mà là tivi SS thì chắc phải lên hơn 100 trang rồi.

cmkazan1

Banned

tôi đã chụp hình tivi bị lỗi sọc màn hình ngang cách đây 3 tuần nhưng không biết đưa lên, nhờ bác nào chỉ cách đưa hình lên diễn đàn, để cho những hạng người nghĩ xấu người khác câm họng lại, và đừng a dua nói dìm hàng sony nữa, có thần tượng sony thì cũng vừa vừa thôi chứ, thần tượng đến nỗi không phân biệt đúng, sai thì cũng bó tay, tôi đâu có rảnh mà tạo chuyện, dìm hàng sony, bó tay những người có suy nghĩ như vậy

cmkazan1

Banned

Putinsu

Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

tôi đã chụp hình tivi bị lỗi sọc màn hình ngang cách đây 3 tuần nhưng không biết đưa lên, nhờ bác nào chỉ cách đưa hình lên diễn đàn, để cho những hạng người nghĩ xấu người khác câm họng lại, và đừng a dua nói dìm hàng sony nữa, có thần tượng sony thì cũng vừa vừa thôi chứ, thần tượng đến nỗi không phan biệt đúng, sai thì cũng bó tay, tôi đâu có rảnh mà tạo chuyện, dìm hàng sony, bó tay những người có suy nghĩ như vậy

Bác thật mạnh mẽ với anh em HDVN, nhưng hơi hèn khi bảo vệ quyền lợi của mình. Không biết bác thuộc hạng người gì mà có quyền phán xét người khác vô học thế.
Vote Mod đóng topic này cho đỡ mất tài nguyên diễn đàn.

Xin lỗi là em phải QUOTE lại bài viết vì bác rất hay chỉnh sửa bài viết.

cmkazan1

Banned

---------- Post added 08-11-2013 at 19:30 ----------

3 cái sọc đen ngang màn hình đó

fallengt

Hình bé quá, nhưng vẫn thấy lờ mờ sọc ngang.
Có 1 điều thắc mắc thế này: Lúc bác đặt vấn đề là con TV của bác mua 54 chai 2011, nhưng bây giờ hãng lại chỉ BH 1 con khác giá 30 chai 2013 thì cái cô Nguyên Thảo gì đó giải thích tại sao có điều bất hợp lý này?

Mà topic này cả tháng mà kéo có 25 trang, hàng Nhật có khác. Phải mà là Samsung/LG thì chắc giờ các thành phần ném gạch cũng kéo hộ đc 50 trang ;))

cmkazan1

Banned
Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Bác thật mạnh mẽ với anh em HDVN, nhưng hơi hèn khi bảo vệ quyền lợi của mình. Không biết bác thuộc hạng người gì mà có quyền phán xét người khác vô học thế.
Vote Mod đóng topic này cho đỡ mất tài nguyên diễn đàn.

Xin lỗi là em phải QUOTE lại bài viết vì bác rất hay chỉnh sửa bài viết.
mạnh mẽ với những người không biết phải trái, phân biệt đúng sai, vì là phan cuồng, còn bác là người có quyền trong tay, bác muốn ban , hay muốn đóng hay làm gì thì tùy bác, quyền hành trong tay bác mà, còn những người hiểu biết phải trái phân biệt đúng sai, sẽ không a dua, hay làm vậy, anh em hd thì cũng có người biết lý lẽ, chứ không phải phan cuồng hay không phân biệt đúng sai cả nắm như bác nói đâu

cmkazan1

Banned

Hình bé quá, nhưng vẫn thấy lờ mờ sọc ngang.
Có 1 điều thắc mắc thế này: Lúc bác đặt vấn đề là con TV của bác mua 54 chai 2011, nhưng bây giờ hãng lại chỉ BH 1 con khác giá 30 chai 2013 thì cái cô Nguyên Thảo gì đó giải thích tại sao có điều bất hợp lý này?
đó là do giá bây giờ khác nhau, giá năm nay rẻ hơn trước, quan trong là cùng dòng tivi với nhau thôi, cô NT nói vậy

Putinsu

Re: Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

mạnh mẽ với những người không biết phải trái, phân biệt đúng sai, vì là phan cuồng, còn bác là người có quyền trong tay, bác muốn ban , hay muốn đóng hay làm gì thì tùy bác, quyền hành trong tay bác mà, còn những người hiểu biết phải trái phân biệt đúng sai, sẽ không a dua, hay làm vậy, anh em hd thì cũng có người biết lý lẽ, chứ không phải phan cuồng hay không phân biệt đúng sai cả nắm như bác nói đâu

Bác cứ vội xoắn thế. Em có quyền gì đâu mà đóng hay ban nick bác, chỉ có quyền đề nghị bác mod đóng topic cho diễn đàn đỡ nhàm thôi.
Em nghĩ bác mà có thái độ cứng rắn thế này với Sony Việt Nam thì chắc họ phải e ngại lắm. Vừa rồi có bác nhắn tin cho em bảo đừng dây với bác kẻo bị ban nick, em cũng sợ lắm. Nhưng vẫn mong bác đừng nói bậy làm bẩn diễn đàn bác ạ.

renhat1

Banned

tôi đã chụp hình tivi bị lỗi sọc màn hình ngang cách đây 3 tuần nhưng không biết đưa lên, nhờ bác nào chỉ cách đưa hình lên diễn đàn, để cho những hạng người nghĩ xấu người khác câm họng lại, và đừng a dua nói dìm hàng sony nữa, có thần tượng sony thì cũng vừa vừa thôi chứ, thần tượng đến nỗi không phân biệt đúng, sai thì cũng bó tay, tôi đâu có rảnh mà tạo chuyện, dìm hàng sony, bó tay những người có suy nghĩ như vậy

bác ơi trên này nhiều thị phi lắm bác ơi! "bác sống sao cho vẹn lòng ng , ở rộng ng cười mà ở hẹp ng chê". hãy bình tĩnh bác nhé!

Putinsu

Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

bác ơi trên này nhiều thị phi lắm bác ơi! "bác sống sao cho vẹn lòng ng , ở rộng ng cười mà ở hẹp ng chê". hãy bình tĩnh bác nhé!

Trước e thấy bác cũng hay gây sự, tranh khách, cãi nhau triền miên, bị ban liền mấy nick.
Giờ thấy bác khác hẳn rồi. Chúc mừng bác.

cmkazan1

Banned

mệt các bác quá, cứ tranh cãi lằng nhằng, tóm lại sony không có chính sách bảo hành thỏa đáng cho khách hàng khi không có linh kiện thay thế, vì nếu chính sách tốt, thì sẽ không có khách hàng đòi kiện cáo, vì kiện cáo lên báo chí, hay hội người tiêu dùng, thì lúc đó hãng mới sợ, thì đó cũng không gọi là vì khách hàng, chăm sóc kh tốt, tóm lại là vậy thôi, đó là sự thật mà không cần phải ai đặt điều và dìm hàng cả, vậy nhé bác putinsu, bỏ qua tranh cãi đi, mêt quá

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Bác dành công sức mà đi chiến với Sony. Nó đã thách thế bác phang hẳn cho Sony toàn cầu, mặt khác lôi báo chí và hội bảo vệ người tiêu dùng vào. Ôm cục tức làm gì cho khổ, mệt thì cũng đã mệt rồi.

renhat1

Banned
Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Trước e thấy bác cũng hay gây sự, tranh khách, cãi nhau triền miên, bị ban liền mấy nick.
Giờ thấy bác khác hẳn rồi. Chúc mừng bác.

bác nhầm e ko hề tranh khách bao giờ. ai sai thì e nói e bảo vệ lẽ phải, cho mọi người. còn trên này có nhiều" kẻ ghen ăn tức ở, ngậm máu phun người,....." e chả đôi co làm ji. còn ai sống thế nào thì ai cũng biết. cuộc đời này hay lắm ác giả ác báo. ....... vài lời nói với bác. ko bác lại bảo dậy khôn bác.!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bên Sony vn cho phụ nữ lãnh đạo là hỏng, ko nhiệt tình, thế này hãng Sony vn sẽ mất dần khách hàng, người ta bỏ cả khoản tiền lớn mua tivi hơn 1 năm đã sọc màn hình, mà ko đổi sang cái tương đương, năm nay Sony vn hỗ trợ bảo hành kém, chắc do cái chị Thảo mới lên điều hành, em thấy năm ngoái 2,3 vụ sọc màn hình đều được sony đổi sang tương đương hoặc chỉ thêm ít tiền sang cỡ tivi to hơn.

renhat1

Banned

Bên Sony vn cho phụ nữ lãnh đạo là hỏng, ko nhiệt tình, thế này hãng Sony vn sẽ mất dần khách hàng, người ta bỏ cả khoản tiền lớn mua tivi hơn 1 năm đã sọc màn hình, mà ko đổi sang cái tương đương, năm nay Sony vn hỗ trợ bảo hành kém, chắc do cái chị Thảo mới lên điều hành, em thấy năm ngoái 2,3 vụ sọc màn hình đều được sony đổi sang tương đương hoặc chỉ thêm ít tiền sang cỡ tivi to hơn.

e cũng dự là như bác. nhưng mà trong sg. chứ ở ngoài hn ko thấy có vấn đề này. hay ở ng hn ko ai nói. thật sự thấy bác chủ top bi thế này e thấy xấu hổ thay cho sony

cmkazan1

Banned

sony đưa phụ nữ lên làm người thương lượng, quyết định với khách hàng, mà không chỉ miền nam này thôi nhé, miền bắc, miền trung, và toàn lãnh thổ Việt Nam, nơi mà có sony việt nam, khi tivi còn bảo hành mà bị hư, lại không có linh kiện thay thế, thì lúc đó chắc chắn sau khi thương lượng không xong với nơi mà sony ủy quyền bảo hành, thì lúc đó công ty sony vn electronic, mà trưởng bảo hành quyết định là THẢO sẽ nói chuyện và giải quyết với các bác( vì người này là đứng đầu người việt bên bảo hành trao đổi và quyết định của sony, quyền hạn rất lớn, ) thử một bác nào có tình huông giống mình, chắc chắn sẽ y như vậy, nên cân nhắc trước khi mua tivi sony nha các bác, mình cảnh báo tình huống cho các bác biết trước là vậy đó nha, mắc công các bác lại trách là không chia sẻ rõ, để các bác chuẩn bị đối phó nếu gặp tình huống giống mình sau này, còn về phần mình thì hãng nó đã đổi sáng nay rồi, nên không còn gì nói nữa, chấp nhận thôi ! vì mình sẽ nhường tivi 46w904a này cho ông anh, mình cũng đã hứa với ổng rồi, nên cũng đồng ý

renhat1

Banned

sony đưa phụ nữ lên làm người thương lượng, quyết định với khách hàng, mà không chỉ miền nam này thôi nhé, miền bắc, miền trung, và toàn lãnh thổ Việt Nam, nơi mà có sony việt nam, khi tivi còn bảo hành mà bị hư, lại không có linh kiện thay thế, thì lúc đó chắc chắn sau khi thương lượng không xong với nơi mà sony ủy quyền bảo hành, thì lúc đó công ty sony vn electronic, mà trưởng bảo hành quyết định là THẢO sẽ nói chuyện và giải quyết với các bác( vì người này là đứng đầu người việt bên bảo hành trao đổi và quyết định của sony, quyền hạn rất lớn, ) thử một bác nào có tình huông giống mình, chắc chắn sẽ y như vậy, nên cân nhắc trước khi mua tivi sony nha các bác, mình cảnh báo tình huống cho các bác biết trước là vậy đó nha, mắc công các bác lại trách là không chia sẻ rõ, để các bác chuẩn bị đối phó nếu gặp tình huống giống mình sau này, còn về phần mình thì hãng nó đã đổi sáng nay rồi, nên không còn gì nói nữa, chấp nhận thôi ! vì mình sẽ nhường tivi 46w904a này cho ông anh, mình cũng đã hứa với ổng rồi, nên cũng đồng ý
hôm nào e gặp cô THẢO này xem sao!

Bên trên