Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

minizip

Member
Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

Ôi các sếp bên hdvn mình nâng cấp và lăn tăn suốt ạ :-SS

tomb90

Member
Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

Riêng em thì em thấy bass của 683 mềm chứ không khô cứng, riêng khoản này chắc em nó khó nhai dược hard rock rồi.

sonrock

bass của 683 đúng là ko khô và chắc đc như CM9 là đúng bác ạ :). hard rock e nghĩ cũng đâu cần bass phải chắc và khô quá nhi? vì e chủ yếu nghe metal, dealth, punk, modern rock nên ko rõ là hard rock ra sao, nhưng nghe classic như kiểu The Band cũng ok phết đấy chứ, hihi. Pearl Jam e ko rõ là thể loại j vì ko GG và cũng ko nghe nh band này, có 1 bài duy nhất nổi nhất thì e nghe thôi :D, đánh kiểu guitar để delay và ko phơ thấy vẫn hay thật, trống lách cách :D

leepham

Well-Known Member

Em thì kết cái chất âm của 683 lắm nhất là Mid nghe rất ngọt . Khổ nổi cái phòng và đồ đánh ko trị đc cái bass e nó nghe có đuôi quá :) Dù vậy sau này có điều kiện chắc e vẫn tiếp tục với B&W nếu điều kiện phòng ốc và kinh tế cho phép .

vozhanoi

đi 1 hồi lại về với BW thế bác Vót :)). 683 nghe pop rock ok đấy bác, mà bác tính chơi đồ mới hay cũ vậy??? nếu tầm tiền đó để mua đồ mới thì kiếm e nào s/h hay ex-demo đi bác :), kiếm con CM9 bát chắc hơn e 683 mà theo e thấy là dễ điều trị hơn :). chỉ cần 1 e Arcam FMJ P38 - con này là amp tích hợp nếu e ko nhầm tầm 70w/c 8ohm đánh thì e nó run bần bật :D. có nh bác bảo cứ phải trên 120x/c đánh e nó mới ra hồn nhưng quả thực ko hẳn là thế. bác kiếm mấy e accu hay passlabs classA tầm 30w/c đánh xem :D, các amp trên 200w/c chưa chắc đã ăn thua. Vấn đề quan trọng nhất là thay đổi tư duy chơi thì nh khi sẽ nhẹ đầu và đơn giản hơn bác ạ. Cái mà e thấy mệt mỏi duy nhất đó chính là việc bác bị ám ảnh đặc biệt bởi 1 sp nào đó mà...ko mua được :(. Lúc mua cái khác rồi thì nó lại dò dò ló ra, ác thật. Nhưng cái sự nhẩn nha này nh khi cũng rất thú vị. Mà sao cn các bác dậy sớm thế :)), chắc tẩu rồi haha nên ko ngủ dc đây mà

Đúng là đêm qua em mải loay hoay cắm rút nên không ngủ được một phần chắc là bị tẩu như bác rồi. Bác cho em hỏi nếu do với 683 thì con 704 nghe thế nào nhỉ, có người muốn để lại cho em cặp này.

chobobo

Member

kekek 704 và 683???
Em thick cái số 7 kìa :))

sonrock

e chưa nghe 704 nên ko biết mà so sánh, bác hỏi mấy bác khác xem sao :)

dungcoi

JBL đi bác, pop, rock, dance khỏi nghĩ, chán chê quay ra nghe Thúy Nga cũng rất phê. Bác ghép với ampli HK990 là như cậu với mợ.
B&W là câu chuyện đau đầu của rất nhiều bác rôì, theo em không nên. Để đánh ra hết chất của em này thì cũng rất nhiêu khê.
Đẳng cấp thì như nhau cả thôi. Dăm bảy năm trước mới là thời kỳ của B&W, giờ nhiều bác chạy rồi !

vozhanoi

Giờ lại có bác lăn tăn giống em à :D
Em chỉ giữ B&W683 phục vụ xem phim thôi, còn vụ nhạc nhẽo chuyển qua Dynaudio chơi rồi và thấy là hướng đi của mình đúng ;;)

Eugene

Member

vote cho 683 or 704 , JBL em nhìn mấy cái màng loa không đẹp gì hết,loa bass giống mấy loa trung quốc bán ngoài nhật tảo quá :))

dungcoi

vote cho 683 or 704 , JBL em nhìn mấy cái màng loa không đẹp gì hết,loa bass giống mấy loa trung quốc bán ngoài nhật tảo quá :))

Thì TQ nó thích nhái theo cái đẹp, chứ cái xấu hoắc nó ít nhái lắm mà bác !
Về Loa tại thị trường VN thì chắc không có nhãn hiệu nào được nhái nhiều như JBL, từ đơn giản chỉ gắn thêm lên cái logo JBL đến tinh vi nhái giống hệt từng đường ni đến con đinh ốc.

gvnth

Active Member

Con 683 kiếm thêm pre-pow Rotel 4 số trở lên nghe được lắm

nhimbaoanh

Re: Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

Các lão làng ơi cho em hỏi ké thêm Tannoy 683 plus thì thế nào nhỉ?

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

Giờ lại có bác lăn tăn giống em à :D
Em chỉ giữ B&W683 phục vụ xem phim thôi, còn vụ nhạc nhẽo chuyển qua Dynaudio chơi rồi và thấy là hướng đi của mình đúng ;;)
Em thấy topic của bác mở lâu rồi nên em không góp ý nữa, em nghe vài cặp phối ghép 683 rồi nhưng nản lắm. Mà thực sự thì cũng có bác nào dùng 683 đến hết bảo hành đâu bác.

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay BW683

Em thấy topic của bác mở lâu rồi nên em không góp ý nữa, em nghe vài cặp phối ghép 683 rồi nhưng nản lắm. Mà thực sự thì cũng có bác nào dùng 683 đến hết bảo hành đâu bác.
Hi hi, em cũng như bác không thấy ai chê 683 mà cũng không thấy ai xài 683 lâu. Thường ai cũng dấu cái dở của nó vì mua mắc tiền quá.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thay đổi chất âm em muốn chuyển dòng nhạc mạnh nhờ các bác tư vấn loa JBL L890 hay B

Hi hi, em cũng như bác không thấy ai chê 683 mà cũng không thấy ai xài 683 lâu. Thường ai cũng dấu cái dở của nó vì mua mắc tiền quá.

=)) =)) Cái mà không ai muốn nói ra thì bác cứ nói ra làm gì.

audio&video

Active Member

các bác cứ nói thế mỗi hãng đều có chất âm hay riêng vì em này khó phối ghép nên nhiều anh em hơi oải vì một tiền gà ba tiền thóc theo em những bộ loa khó phối ghép nhưng khi phối ghép được ra tiếng thì rất hay như dynaudio , b&w hoặc như ATC ...

Bên trên