The Avengers (2012)-Biệt Đội Siêu Anh Hùng: khởi chiếu 27/4

splendidriver

Ðề: The Avengers (2012) - Tổng hợp thông tin và hình ảnh

Trả lời 1 số thắc mắc của các bạn nhé:

1. Phim này dựa vào tập truyện nào của Marvel?

Trả lời: Phim không dựa vào tập truyện cụ thể nào của Marvel cả. Nguyên tắc làm phim chuyển thể từ comic của Hollywood từ trước tới nay luôn tuân theo việc sáng tạo ra câu chuyện hoàn toàn mới, chỉ lấy cảm hứng từ comic mà thôi. Nghĩa là các phim thuộc dự án The Avengers và The Avengers đều có nội dung độc lập, không liên quan tới truyện tranh, ngoại trừ nhân vật và một số điểm "tương đồng" mang tính "lấy cảm hứng" từ truyện tranh chứ ko copy y hệt nguyên si. (cũng có ngoại lệ như Sin City hay 300 của Frank Miller là bê nguyên trang truyện lên phim)

2. Tại sao Howard Stark đẻ con muộn thế?

Trả lời: Ở phương Tây, đặc biệt là Mỹ, việc lập gia đình muộn là chuyện bình thường, ko có gì lạ lùng cả, vì hầu hết họ đều muốn xây dựng sự nghiệp, hoặc chu du, hoặc nhiều việc khác trước đã. Trong trường hợp của Howard Stark thì càng đúng, vì 2 lý do. Một là ông ta là một nhà phát minh rất cống hiến cho công việc, thế nên việc ông ta quá chú tâm vào công việc mà quên chuyện lập gia đình là dễ hiểu. Thứ 2, chính vì tính cách hào hoa này càng khiến cho việc lập gia đình và có con muộn trở nên hợp lý vì đó ko phải tính cách của một con người dành cho gia đình.

lemboo

Active Member

cốt truyện rối rắm và phức tạp quá, nhưng thực sự rất hấp dẫn

kail0963

Member
Re: Ðề: The Avengers (2012) - Tổng hợp thông tin và hình ảnh

cốt truyện rối rắm và phức tạp quá, nhưng thực sự rất hấp dẫn

thật ra cũng ko có gì là phức tạp lắm,nếu bạn xem tất cả các phim trên và chịu khó xem đến đoạn cuối phim sẽ thấy xuất hiện nhiều đoạn liên quan đến nhau thôi,đặc biệt là những phim gần đây.Chỉ có đều thời gian chính xác thì phải xem trên thớt này :D thanks chủ thớt nhiều:D

dung2408

Member

càng nhìn càng thấy Hulk bản mới này rởm rởm _ _!, chán luôn, thay diễn viên thì thay chứ sao không để nguyên hoặc thay đổi chút ít ở khuôn mặt con cũ thôi :(, con mới từ mặt đến người thấy chán quá :((

Lioncoeur

càng nhìn càng thấy Hulk bản mới này rởm rởm _ _!, chán luôn, thay diễn viên thì thay chứ sao không để nguyên hoặc thay đổi chút ít ở khuôn mặt con cũ thôi :(, con mới từ mặt đến người thấy chán quá :((

Hulk lúc nào chả gầm gừ với gào thét. Gầm gừ gào thét mà cũng phải chia ra chán với ko chán nữa. Chán

dung2408

Member

^ Vậy là cả phim Hulk bạn xem mỗi cái gầm gừ và gào thét =]], mình hiểu =]]. Mình đang bàn luận đến ngoại hình của nó chứ ai bàn đến cái gào thét chán hay không chán đâu =]]. Chán =]]

Lioncoeur

^ Vậy là cả phim Hulk bạn xem mỗi cái gầm gừ và gào thét =]], mình hiểu =]]. Mình đang bàn luận đến ngoại hình của nó chứ ai bàn đến cái gào thét chán hay không chán đâu =]]. Chán =]]

Ngoại hình Hulk thì lúc nào chẳng một giuộc mà chán. Lúc nào chả là thằng da xanh mình to mồm rộng?

thanhtung90

Active Member

Ngoại hình Hulk thì lúc nào chẳng một giuộc mà chán. Lúc nào chả là thằng da xanh mình to mồm rộng?
Bác làm em thất vọng lắm. Nếu bác xem 2003 và 2008 rồi thấy khác biệt rõ, chưa kể đến khả năng nhé, 2008 bớt "khủng" quá mức nên hấp dẫn hơn (quan điểm của em). Vừa xem lại trailer thì em thấy có vẻ bản này cũng hơi "thái quá" sức mạnh của hulk lên (nhún 1 phát bay cao, bay xa tít mù), làm phim mất hấp dẫn.

dung2408

Member

Nếu bạn để ý thì màu da của Hulk bản này nhợt nhạt hơn rất nhiều so với Hulk bản năm 2008, đã thế có cảm tưởng trơn nhẵn phẳng lỳ chứ không gân guốc như cũ, đồng thời khuôn mặt nhìn cũng không thật và có nhiều cảm xúc như phim năm 2008, với cả mình thấy chán thì mình kêu chán, nhưng cũng có kêu là phim chán đâu, có gì đâu mà chúng ta cứ phải đôi co mãi thế nhỉ :)) :))

congtuvn

Xem thông tin thấy háo hức quá. Hôm trước cũng thấy quảng cáo ở MegaStar. Có bác nào biết khi nào thì phim ra ko ? Em thấy trên MegaStar treo cái hình phim này ở mục Sắp Chiếu lâu lắm rồi -.-
@[Mod] poly : Em kết cái câu ở chữ ký của bác đấy. Nhiều khi e cũng học đc kha khá kinh nghiệm sống cần thiết từ trong phim. Like bác cái câu ở Chữ ký :D

Cara

Active Member
Ðề: The Avengers (2012)-Siêu Anh Hùng Báo Thù: khởi chiếu 4/5

Em thích nhất trong cái đống này là nhân vật Captain America, vì nguyên lý đơn giản ' nếu trải qua sự yếu đuối thì người ta mới biết quý trọng sức mạnh khi có nó'.

Lioncoeur

Em thích nhất trong cái đống này là nhân vật Captain America, vì nguyên lý đơn giản ' nếu trải qua sự yếu đuối thì người ta mới biết quý trọng sức mạnh khi có nó'.

Trừ anh mặc Sịp ra (hoặc những anh đến từ ngoài trái đất), có siêu anh hùng nào mà không trải qua giai đoạn yếu đuối trước khi có super power đâu.

dung2408

Member

Trừ anh mặc Sịp ra (hoặc những anh đến từ ngoài trái đất), có siêu anh hùng nào mà không trải qua giai đoạn yếu đuối trước khi có super power đâu.

Không đúng cho lắm, Tony Stark và Bruce Banner đều là những nhà khoa học, họ không trải qua giai đoạn là 1 anh chàng còm nhom bất lực trước cuộc sống như Captain, cũng không quan tâm đến việc mình có cơ bắp hay không, không những thế họ đều là những người rất thành công trong lĩnh vực của mình. Vậy nên không thể coi CA giống họ được, ở CA trước khi trở thành super hero vẫn có cái gì đó đặc trưng mà không thấy ở nhân vật nào khác, Spider man thì cũng có na ná, nhưng anh chàng Peter Parker này không có được cái tâm hồn giống như Steve, có thể là do 2 người này sống ở 2 thời đại khác nhau nên vậy.

dangcapboho

mong quá, bao h mới có HD kéo về xem đây

rofl001

Member

hehehe phim này phải lết ra rạp xem 3D mới được
mong từ năm ngoái đến năm nay
mặc đồ thiệt đẹp vô chụp hình với poster từng nhân vật + phim nếu có (hành động chưa bao giờ được thực hiện trong cuộc đời =)) )
=))
điên rồi
:D

warriorxxx

Hawk Eye là ai? Có sức mạnh đặc biệt gì ko ? Không thấy ai nhắc đến nhân vật này nhỉ ?

warriorxxx

HawkEye là người đánh nhau với Thor ở trong cái doanh trại nơi cái búa của Thor rơi xuống.
Chú này nổi tiếng với kỹ năng bắn cung, bách phát bách trúng.

Mình biết là chuẩn bị bắn Thor thui. Chứ chưa thấy chạm mặt đánh nhau bao giờ. Nếu chỉ là mỗi bắn cung thì làm sao mà so đc với súng đạn bây giờ? cho về thời xa xưa thi bắn cung với Robin Hood, chứ làm sao đủ vào dàn ngũ siêu anh hùng ?

Bên trên