"The Dark Knight" đứng đầu top 50 phim hay nhất 2000s

saycaphe

Member
Ðề: "The Dark Knight" đứng đầu top 50 phim hay nhất 2000s

phim núi vỡ hả? bật đến đoạn 2 ông Cowboi chuẩn bị hôn nhau thì tắt :(

Hình như cái này tui nói nhiều rồi...Heath Ledger diễn vai The Joker tạm được thôi à, sao các bồ tâng bốc thía [-X.
Vai Ennis Del Mar của anh mới thực sự là đỉnh cao sự nghiệp *-:).
Đùa!
không phải các bồ tâng bốc, mà là được giới nghệ thuật chuyên nghiệp đánh giá, và là "Best Performance by an Actor in a Supporting Role - Heath Ledger ", giải cao quý gì nhỉ .... Oscar thì phải.....thế nên không hiểu ở đây mọi người tâng bốc hay là sự thật "phũ phàng"????? đành rằng vai Ennis Del Mar rất hay, nhưng vai kia mà là tạm được thì nên xem xét lại....

super4man

Theo em thì chỉ vì bác ấy sốc thuốc rồi chết,má SJ là vai cuối của bác ấy nên giới nghệ thuật muốn vinh danh thôi,phim này em nói thất hồi ấy em vừa ngủ gật vừa xem,nếu so sánh với 1 fim khác chiêú rạp cùng thời điểm là wall E (hơi khập khiễng :"> ) em xúc đông suýt khóc

buonnguqua

Active Member

Hình như cái này tui nói nhiều rồi...Heath Ledger diễn vai The Joker tạm được thôi à, sao các bồ tâng bốc thía [-X.
Vai Ennis Del Mar của anh mới thực sự là đỉnh cao sự nghiệp *-:).

phim núi vỡ hả? bật đến đoạn 2 ông Cowboi chuẩn bị hôn nhau thì tắt :(
Phim gay à ,
qua xem Milk để thấy ông Sean Penn đóng gay đạt đến mức nào :-@
Nhiều cảnh xem tí ói

Theo em thì chỉ vì bác ấy sốc thuốc rồi chết,má SJ là vai cuối của bác ấy nên giới nghệ thuật muốn vinh danh thôi,phim này em nói thất hồi ấy em vừa ngủ gật vừa xem,nếu so sánh với 1 fim khác chiêú rạp cùng thời điểm là wall E (hơi khập khiễng :"> ) em xúc đông suýt khóc

nói như bác cũng khó chấp nhận được nhỉ ~X( nếu ai mà cũng chết rùi vinh danh thì chắc là đầy ra...có hay thì mới vinh danh chứ^:)^

brucelee123456

Active Member

nói chung khi coi phim phải suy nghĩ thật nhiều & đặt mình vào nhân vật! Hãy chú ý cả những nhân vật phụ nữa nhé! Vì con người ta không phải ai cũng là nhân vật chính trong vở kịch cuộc đời!

myozuka

Member

The Dark Knight, v­ừa xem vừa ngủ...............
Các bác có link down bản TLOTR extended cut ko cho em xin với. Hồi trước ngu ngốc down xuống rồi lại xóa giờ phải đi tìm lại... hic hic, mấy bản Hdrip bên hdvnbits.org ko phải bản extended cut....

The Lord Of The Rings chưa có bluray đâu, down làm gì...đợi ra Bluray làm 3 phát luôn thể >:)>:)>:).

tumlum

Nguyên văn bởi DanielTran
Ấn tượng đọng lại qua TDK là bản chất bầy đàn mông muội của loài người được cộng hưởng trong tâm lý đám đông, đồng thời ngược lại là lý tưởng và sự cô đơn của những cá nhân kiệt xuất.
Chip đã viết:
Trời đất, kết cái câu này quá cơ...
Chẳng biết nói gì....

vumanhha

Em phải ép mình xem cái phim này 3 lần sau lần đầu tiên coi,kết cục là coi cả 4 lần thấy phim chả hay ho chỗ nào,xem buồn ngủ thấy mồ.
Chắc tại em không hợp với cái thể loại này.

nguyengoctu

xem TDK 1 lần thôi, đúng là hơi buồn ngủ thật
mình đang down lại coi để cố "cảm nhận" :))

RoadStar

Member

Ngoại trừ Terminator 2 thì LOTR (III) là bộ phim tớ coi lại nhiều lần ko thấy chán. Tuy nhiên xem bản extended có giá trị hơn bản thương mại nhiều vì cốt truyện nó chặt chẽ liền lạc hơn.

Với gu của em và với những phim em đã xem thừ bé đến giờ thì đây là hai phim em không bao giờ biết chán. Terminator (phần II thôi ạ) em xem từ hồi VCD và mở ra cho em một chân trời mới về điện ảnh. LOTR thì làm em phát điên lên luôn. Hôm đầu tiên xem 1 mạch đến sáng. hôm sau thuốc ông em trai coi lại, tuần sau nữa thuốc ông bà già coi lại nữa. Đến khi có người yêu thì đấy là phim đầu tiên em thuốc ẻm lun. mỗi một lần xem em lại thấy hay hơn và tuyệt vời hơn trên tất cả mọi khía cạnh của một bộ phim.
Em chờ con em lớn để xem lại cùng nó

jimminam2000

Với gu của em và với những phim em đã xem thừ bé đến giờ thì đây là hai phim em không bao giờ biết chán. Terminator (phần II thôi ạ) em xem từ hồi VCD và mở ra cho em một chân trời mới về điện ảnh. LOTR thì làm em phát điên lên luôn. Hôm đầu tiên xem 1 mạch đến sáng. hôm sau thuốc ông em trai coi lại, tuần sau nữa thuốc ông bà già coi lại nữa. Đến khi có người yêu thì đấy là phim đầu tiên em thuốc ẻm lun. mỗi một lần xem em lại thấy hay hơn và tuyệt vời hơn trên tất cả mọi khía cạnh của một bộ phim.
Em chờ con em lớn để xem lại cùng nó

chúa ơi,mê film đến thế là cùng :))

nham18

Member

Có cả đống =)), nguyên gốc cũng có =))

Bác mrkoyeu cũng là memb hdvn "cộm cán" thế mà phán 1 câu làm em muốn té ghế :|

@LOTR là phim em mong đợi ra blu-ray nhất, hơn cả mấy bom tấn 2009. Đã đặt hàng team rip chỉ cần có source 1 cái là rip ngày rip đêm để ra sản phẩm ngay :-c

MrMilan

Banned

@LOTR là phim em mong đợi ra blu-ray nhất, hơn cả mấy bom tấn 2009. Đã đặt hàng team rip chỉ cần có source 1 cái là rip ngày rip đêm để ra sản phẩm ngay :-c

Cũng mong chờ bộ này nhất, xem cái trailer bluray của nó mà vãi hàng, nét kinh khủng, so với bản HDTV thì một trời một vực.

MrQ1984

Member

bộ này mà ko gốc thì hơi phí:x

Bên trên