The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

conheomap

Member
Ðề: The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

Đã ra rạp xem. Không hấp dẫn lắm. Phim này làm na ná giống "The man from nowhere" do Won Bin đóng nhưng kém hơn. Chỉ thích hơn mỗi chi tiết thay em bé gái = em gái bán hoa. ^_^

stellaeya

Banned
Ðề: The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

Các đồng chí bày tỏ cảm nhận cá nhân thì đọc nhộn phết nhưng các đồng chí cho rằng đây là bài bình luận như thể "review" thì hết vui vì có bao giờ vui khi thấy người lèo hay người cempuchia bình luận về người Việt nói tiếng Việt sống trên đất Việt? Phim hay còn dựa theo kịch bản đối thoại. Mắt xem nhưng tai ta có hiểu họ nói gì không? Nếu phần nghe đối thoại trở thành phần đọc đối thoại luôn thì bản thân cuốn phim Mỹ đã tụt xuống còn 6, 7 trước khi cuốn phim được bắt đầu.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Các đồng chí bày tỏ cảm nhận cá nhân thì đọc nhộn phết nhưng các đồng chí cho rằng đây là bài bình luận như thể "review" thì hết vui vì có bao giờ vui khi thấy người lèo hay người cempuchia bình luận về người Việt nói tiếng Việt sống trên đất Việt? Phim hay còn dựa theo kịch bản đối thoại. Mắt xem nhưng tai ta có hiểu họ nói gì không? Nếu phần nghe đối thoại trở thành phần đọc đối thoại luôn thì bản thân cuốn phim Mỹ đã tụt xuống còn 6, 7 trước khi cuốn phim được bắt đầu.

đối thoại (dialogue) chỉ là một phần của phim thôi, phim ít lời thoại hoặc không có lời thoại luôn vẫn hay như thường, mời gúc Kim Ki Duk

mà sao bạn nghĩ là mọi người không nghe được tiếng Anh nhỉ :), sao bạn biết chắc là người viết review phim chỉ chăm chăm đọc thoại?

gemini0604

Member

Cảm nghĩ của mình : phim hay.

Giải thích một số hiện tượng cảm thấy phi lý cho một số bác cmt phía trên (dựa theo những gì mình xem)

+ Có bác kêu Hero này ở ẩn nửa mùa, mình nhỡ là có khúc Danzel trước khi ra tay giết bang ma cô đã lượng lữ đập cửa mấy lần, theo mình nghĩ lúc này đấu tranh tâm lý khá rối rắm vì biết một khi giết đám này thì cái cuộc ở ẩn đó coi như kết thúc. Đấy là chưa đề cập đã ngỏ ý mua tự do bé Teri trước khi dùng biện pháp cuối.
+ Vì sao phải cất công qua tận Nga xoá sổ Pushkin, ngay từ đầu khi mà Pushkin đưa Nicolai qua đã thể hiện rõ ý định, " ai ko vừa lòng ta thì phải nằm xuống hết", nhược điểm của Hero là người thân, như thể khúc cuối đó, tha chết cho Nicolai thì nó bắt người quen làm con tin, thế giờ ko giết Pushkin nó làm thêm cái nữa có phải mệt đám người thân kia ko. Thiết nghĩ giải quyết 1 lần cho lẹ, đừng dây dưa như Taken.
+ Lý giải vì sao Hero có khả năng phán đoán như thần, mình ko biết là bên US ngoài đời các điệp viên được huấn luyện thế nào, nhưng khả năng phán đoán thì khá nhiều film điệp viên US đề cập rồi, coi cái bộ Bourne series đó, ngay cả 1 điệp viên ko có 1 chút ký ức nào mà kỹ năng vẫn vượt ngoài sức tưởng tượng thì huống hồ là Hero đã có tuổi mà từng còn áp giải hay hộ tống gì đó cho các cấp cao nữa chứ (có 1 đoạn Hero tới nhà người này để nhờ giúp đỡ, mình đoán chắc là Bush ^^)

Em xin hết.

deathflame

Với cá nhân mình thì mình thấy film khá hay. Mình thích thể loại film anh hùng nghỉ hưu như vậy (Taken, The man from nowhere), không biết ae nào trong đây còn film nào tương tự như vậy giới thiệu cho mình xem với (trừ film RED nha ae). Thanks ae nhiều :D

stellaeya

Banned

BuiAn bạn ơi. Tớ có bảo các bạn điếc đâu mà không nghe được nhưng nghe chưa phải là hiểu. Tớ cũng chưa hề nói phim ít lời thoại hay không có lời là không hay nên bạn đừng bỏ đá vào mồm tớ. TỚ ĐANG NÓI VỀ VIỆC "RA VẺ BÌNH LUẬN" của một vài bạn bình luận như đúng rồi. Bình luận như thể là người Mỹ nói về phim Mỹ nên tớ thấy nhồn nhột, buồn cười quá tớ lên tiếng. Chúng ta có thể chia sẻ cảm nhận về cuốn phim như một vài bạn đã bày tỏ trong đây mà tôi thấy đồng cảm và rất thú vị. Chúng ta có toàn quyền để làm việc đấy nhưng đừng đi thái quá đến mức như thể mình là người Mỹ chỉ trích phim của người Mỹ nhất là những ngôi sao điện ảnh Mỹ nổi tiếng là kén chọn kịch bản như Denzel Washington. Các bạn có biết những ngôi sao này có người đã phải từ chối những phim có kịch bản củ chuối mặc dù có phim sẵn sàng bỏ túi họ đến hàng chục triệu đô chỉ vì họ muốn bảo vệ thương hiệu của riêng mình. Phim hay hay phim dở còn tùy theo cảm nhận của người xem chúng ta nhưng đừng đi quá xa trong gốc độ cảm nhận rồi tự dung trở thành nhà phân tích vì cho đến giờ chúng ta vẫn là con ếch ngồi đấy giếng về "phim ảnh" vì nếu chúng ta tốt (phải tốt chứ không thể khá) thì phim ảnh chúng ta đã qua mặt vô số hàng xóm láng giềng ăn bốc như Thai Lan, Indonesia v.v... Vài lời chia sẻ. Tớ còn phải tìm cách nào trả lời cho mấy đứa bạn người Nhật và Hàn khi nào tớ mới có thể làm được con ốc vít cho họ đây. Xin cám ơn các bạn lắng nghe.

anh0424

Active Member

mình đồng ý về việc nếu nghe được thoại gốc thì cảm nhận về phim sẽ đầy đủ hơn, ít thì vài câu cảm thán, nhiều thì sự lên xuống thể hiện cảm xúc trong giọng nói. đó cũng là lí do mình luôn lựa coi phụ đề đối với những phim có cả thuyết minh...

còn về việc bình luận, thoải mái đi, đây là box bình luận tự do mà. nhà phân tích hay chuyên gia bình phim gì đi nữa thì bản chất cũng là bình luận, đưa ra ý kiến cá nhân, khác cái là ý kiến của họ mang tính định hướng đúng đắn hơn, thế thôi.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

BuiAn bạn ơi. Tớ có bảo các bạn điếc đâu mà không nghe được nhưng nghe chưa phải là hiểu. Tớ cũng chưa hề nói phim ít lời thoại hay không có lời là không hay nên bạn đừng bỏ đá vào mồm tớ. TỚ ĐANG NÓI VỀ VIỆC "RA VẺ BÌNH LUẬN" của một vài bạn bình luận như đúng rồi...

bạn bị cảnh cáo vì dùng lời lẽ quá khích gây mất hòa khí

đây là box bình luận tự do, mọi người được quyền nêu cảm nhận của riêng mình về bộ phim, bạn không đồng ý xin mời viết bài phản bác, không phải cái kiểu "bạn có hiểu gì không mà đòi nói, bạn có phải là người Mỹ không mà đòi nói về người Mỹ..."

box này nghiêm cấm việc "bỏ bóng đá người", hãy nêu quan điểm của mình về phim

Phim hay còn dựa theo kịch bản đối thoại. Mắt xem nhưng tai ta có hiểu họ nói gì không? Nếu phần nghe đối thoại trở thành phần đọc đối thoại luôn thì bản thân cuốn phim Mỹ đã tụt xuống còn 6, 7 trước khi cuốn phim được bắt đầu.

cái này không phải ý bạn là người viết không hiểu được tiếng anh, không hiểu văn hóa Mỹ àh? bạn cho rằng người viết lo đọc phụ đề nên xem phim thấy dở và chê phim?

echdien87

Member

Mình k liên quan gì nhưng mình nghĩ cảm nhận của bạn gemini0604
rất chuẩn ^^ :

Mình thích khi viết review, dù là phim ( đối với các bạn ) hay hoặc dở thì cũng sẽ chia sẻ nó ra như thế :D cảm gíac rất thú vị khi đọc comment của các lão làng Buian, hay Poly .v.v.v.

Mình khoái phim này ở nhiều điểm, và cũng chê nhiều chỗ :D nhưng tóm lại là hay

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

BuiAn bạn ạ. Bạn thích ném đá nhỉ? Có gì gọi là quá khích cái gì gây mất hòa khí? Có gì xảy ra đâu? Bạn thích "châm" thế nhỉ? Bạn nói được chẳng nhẽ người khác không thể nói. Cảnh cáo gì? Vì bạn là Súp Pờ Mo Đờ Rái To ...

và rất nhiều câu nói thiếu văn hóa trong cmt (mình đã xóa bớt), mình xin phép mời bạn nghỉ sinh hoạt vĩnh viễn trên HDVN, diễn đàn và đặc biệt là box Bình luận tự do này không hoan nghênh bạn, hãy tìm nơi nào khác phù hợp với mình, chào bạn.

langtu27

Well-Known Member

Chán đời mà đọc hài quá :))

MaulMeH

Hình sự: có, Hấp dẫn: có, Bất ngờ: cái này thì.......Review kiểu chán đời: có :))) !
Cá nhân mình thấy nội dung phim ko nhiều bất ngờ, motif đã cũ. Ai chẳng biết nhân vật chính trong phim như PA, đã BKB lại còn Abyssal Blade và kết quả chỉ có một. Và ai cũng mong team địch vùng lên phản kháng nhưng lại quá hụt hẫng vì chỉ ăn 1 cái Crit đã nằm :)), đây cũng là điểm trừ lớn nhất của phim, quá hụt hẫng.

hongdo123

Member

Phim này được đấy. Bác nào cho em cái lịch chiếu cái.thanks you very much

v0minh

Huyền Thoại

Riêng tôi đánh giá rất cao phần hành động.

do_long_khach

Well-Known Member

Chú nhân vật chính siêu nhân quá, anh muốn làm gì là được ngay. Chú phản diện thì cố mô tả rùng rợn nhưng xem một hồi thấy thường quá. Nói chung là phim cho 6.5 thôi.

xicklo

Well-Known Member

Kiểu phim như thế này cổ lỗ sĩ lắm rồi.

Mấy diễn viên như kiểu Denzen Washington hay Nicolas Cage đã bị lỗi thời.
Cage - thần tượng một thời của em, giờ bác chọn phim chán quá. Cũng chẳng rõ là bác chọn phim hay phim chọn bác nữa

culacvang

Well-Known Member
fim xem rất hay..rất kết nhạc lồng trong phim, đúng chất fim hành động Mỹ :)
khúc cuối đánh boss nếu làm gay cấn hơn tí thì tuyệt..các trường đoạn đánh nhau khác còn hay hơn khúc cuối...nếu theo ngoài đời thì mafia Nga là bá nhất rồi, Mỹ chưa ăn thua
đáng lẽ nên hé mở 1 tí về quá khứ chú McCall ( mình đoán là FBI, hoặc điệp viên ngầm j` đó ), lại cứ để chúng nó hỏi " Mày là ai " :))

bb8800

Member

bài review hay, nhanh gon như hành động giết người của nhân vật chính trong phim.

manhhung1420

Active Member

phim này hay
Hôm ngồi xem phim này xong, quay ra xem tiếp A good Man...
1 tuần sau k nhớ nổi phim nào với phim nào nữa ha ha

Bên trên