THE GUEST (2014)– Hay với những bí ẩn.

langtu27

Well-Known Member
Bản thân mình đã xem rất nhiều Phim nhưng chưa bao giờ bình luận hay review lại 1 bộ phim nào sau khi đã xem dù là nó hay hoặc dở.
THE GUEST – không phải bộ phim mình thấy hay nhất nhưng nó đặc biệt ngay từ cái tên của nó – Vị khách đặc biệt.
Giờ mình sẽ bắt đầu nói về những bí ẩn đặc biệt của phim dưới góc nhìn của một người đã xem và kể lại.

Không ồn ào như Gone Girl (cô nàng mất tích) nhưng những bí ẩn của phim làm mình có cảm giác thích thú vì khó đoán biết các diễn biến tiếp của phim như thế nào.

Chú ý đoạn dưới có tiết lộ nội dung phim:

Gia đình nhà Peterson vốn có cuộc sống bình thường như biết bao gia đình khác. Bỗng ngày kia xuất hiện một chàng trai tên là David. Bà Laura Peterson đã khóc hết nước mắt khi nghe David – người bạn của con trai mình thuật lại những kỉ niệm xúc động khi hai người đang còn trong quân ngũ.

Tình cảm của người mẹ luôn thật bao la, nỗi niềm nhớ nhung cậu con trai Caleb đã tử trận nơi chiến trường khiến bà có những ấn tượng tốt ban đầu về David.

Bằng mọi cách, bà cố giữ David ở lại nhà mình trước sự không đồng lòng của ông chồng và cô con gái Anna Peterson. Chính điều này đã làm xảy ra những biến cố nghiêm trọng cho cả gia đình nhà Perterson, và 1 lần nữa ta lại thấy, đàn bà luôn là tâm điểm của sự rắc rối, luôn có những quyết định sai lầm ảnh hưởng trực tiếp đến những người xung quanh mình.

70 % nội dung phim khiến mình nghĩ nó thuộc thể loại hành động. Các trường đoạn đánh đấm, anh hùng hiệp nghĩa hay tráo trở lạnh lùng của vai nam chính David đã khiến người xem là mình ngộ nhận đây là 1 phim hành động đúng nghĩa. Nhưng không, với diễn biến tâm lý bí ẩn cộng với những tình tiết hé lộ dần vào cuối phim, mình mới nhận ra bản chất thật của David – 1 tên cuồng sát – 1 kẻ giết người hàng loạt. Nếu ai là fan của phim kinh dị xem đến gần 80 phút của bộ phim sẽ thấy nó không mang hơi hướng gì thuộc thể loại này.

Mình rất thích lối diễn xuất của Dan Stevens (vai David), vẻ điển trai sương gió trong quân ngũ tạo nên 1 mẫu hình mà mình chắc: các bạn nữ khi xem xong phim sẽ có 2 cảm xúc trái ngược nhau hoàn toàn. Lúc đầu có thể là sự ngưỡng mộ , còn về sau lại là bất ngờ khi sự thật: anh hùng lại là 1 kẻ tâm thần bệnh hoạn đến vậy.

David đã rất khéo, không những anh làm mọi người trong gia đình Peterson từ chỗ xa lạ quay ra ủng hộ anh hoàn toàn. Mà mình tin chắc, tất cả những người xem đến 70% phim, đều dành tình cảm riêng cho người hùng giả mạo đầy thủ đoạn này.

Phim đã làm người xem như mình đoán sai hoàn toàn về kết cục phim hay bản chất thật con người của David. Điều này cũng chính là nguyên nhân làm mình có đôi chút hụt hẫng. Đoạn cuối mở ra phần tiếp theo của phim – vẫn là David - một tên sát nhân hàng loạt.

Chỉnh sửa lần cuối:

brucelee123456

Active Member
Ðề: THE GUEST (2014)– Hay với những bí ẩn.

cuối cùng là nó giết hết cả nhà luôn hả bác?

cancer571994

chắc có phần 2, thấy anh bạn này giết người có vẻ hay quá

ronduong

Well-Known Member

review kích thích quá, phải xem để học hỏi anh main mới được:))

datbibi

Member

Phim này có nhiều tình tiết vô lý, được đặt ra nhưng không được giải quyết. Phần hành động chỉ sướng ở đoạn vai nam chính đấm mấy thằng... Học sinh. Nội dung thì vừa xem đã biết đoạn kết nó thế nào, thật bất ngờ khi phim được >7. ở imdb. Mình cho 5.

langtu27

Well-Known Member

Phim này có nhiều tình tiết vô lý, được đặt ra nhưng không được giải quyết. Phần hành động chỉ sướng ở đoạn vai nam chính đấm mấy thằng... Học sinh. Nội dung thì vừa xem đã biết đoạn kết nó thế nào, thật bất ngờ khi phim được >7. ở imdb. Mình cho 5.

chỗ nào bác thấy vô lý, hoặc chưa được giải quyết, bác cứ nói ra em xin được chia sẻ cùng bác. Ko đơn giản Film có rating cao vậy đâu bác nhé :)

lvy

Member

chỗ nào bác thấy vô lý, hoặc chưa được giải quyết, bác cứ nói ra em xin được chia sẻ cùng bác. Ko đơn giản Film có rating cao vậy đâu bác nhé :)

Đúng bạn trên không hiểu khúc nào để mình giải thích luôn cho.Lúc tải film mình không nghĩ film lại đáng xem như vậy.Phim có một cái gì đó vừa đơn giản vừa huyền bí tò mò kích thích.Mình xem xong gân 12h30 khuya nhưng thấy rất đáng thời gian bỏ ra :D phim này thì k có phần tiếp theo trừ khi kiểu doanh thu cao đạo diễn mới làm tiếp.Kết thúc gây tò.mò để đc thì tiếp cái phần 2 :)) nói chung là đáng xem

langtu27

Well-Known Member

Đúng bạn trên không hiểu khúc nào để mình giải thích luôn cho.Lúc tải film mình không nghĩ film lại đáng xem như vậy.Phim có một cái gì đó vừa đơn giản vừa huyền bí tò mò kích thích.Mình xem xong gân 12h30 khuya nhưng thấy rất đáng thời gian bỏ ra :D phim này thì k có phần tiếp theo trừ khi kiểu doanh thu cao đạo diễn mới làm tiếp.Kết thúc gây tò.mò để đc thì tiếp cái phần 2 :)) nói chung là đáng xem

Theo em. nếu có phần 2 thì Film cũng ko hay đc nữa, vì mọi thứ đã phơi bày rồi, có phần 2 thì Film có lẽ sẽ thành thứ 6 ngày 13 mất :D

raycaster

Member

Đã xem, ấn tượng nhất là anh main, diễn xuất tuyệt vời, từ cái ánh mắt vô thần khi nhìn về nơi xa xăm nào đó, đến cái nhêch miệng cười khảy với cô em hot girl ( để rồi sau đó là đưa em ấy lên giường luôn). Tình tiết phim có hơi khiên cưỡng, chưa giải thích cụ thể đâu vào đâu hết ( mình nghĩ có thể là để cho phần 2). Nói chung là không tiếc 1h39m để xem phim này đâu nha các bác. I love series killer :))

langtu27

Well-Known Member

Đã xem, ấn tượng nhất là anh main, diễn xuất tuyệt vời, từ cái ánh mắt vô thần khi nhìn về nơi xa xăm nào đó, đến cái nhêch miệng cười khảy với cô em hot girl ( để rồi sau đó là đưa em ấy lên giường luôn). Tình tiết phim có hơi khiên cưỡng, chưa giải thích cụ thể đâu vào đâu hết ( mình nghĩ có thể là để cho phần 2). Nói chung là không tiếc 1h39m để xem phim này đâu nha các bác. I love series killer :))

Cái đoạn đưa em ý đi "thăm quan ngôi nhà" em cũng thích, đoạn đấy càng làm em có cảm giác David là người đàn ông đàng hoàng vì mọi thứ để cho em hotgirl chủ động rồi sau đó mới vào cuộc sau :)) cứ thế mới bảo là thẳng thủ đoạn.

lvy

Member

Theo em. nếu có phần 2 thì Film cũng ko hay đc nữa, vì mọi thứ đã phơi bày rồi, có phần 2 thì Film có lẽ sẽ thành thứ 6 ngày 13 mất :D

Um phim ni dừng lại chứ tiếp phần 2 thì nó không còn gì bí ẩn nữa mà chuyển sang thể loại hành động đơn thuần rồi =))
không biết để ý không chứ anh main này đóng trong " A Walk Among The Tombstones (2014) " vai thằng chồng tìm con vợ bị giết =)) có điều phim đó tóc đen phim ni tóc vàng nên nhìn đẹp trai ngầu hơn :3

langtu27

Well-Known Member

Um phim ni dừng lại chứ tiếp phần 2 thì nó không còn gì bí ẩn nữa mà chuyển sang thể loại hành động đơn thuần rồi =))
không biết để ý không chứ anh main này đóng trong " A Walk Among The Tombstones (2014) " vai thằng chồng tìm con vợ bị giết =)) có điều phim đó tóc đen phim ni tóc vàng nên nhìn đẹp trai ngầu hơn :3

Trong phim đấy nhìn hơi bệnh bệnh :))

Di Oi Gi

chắc sẽ còn tiếp phần 2, nghi ông Guest là robo chứ ko phải người thường

Tah Bnb

Biết là phìm có gì đó hay hay nhưng chưa có thời gian xem, giờ có review, lỡ đọc mất rồi nên bớt đi 1 chút bất ngờ.

arron2

Well-Known Member

đếch hiểu sao bị đâm chí mạng vô ngực mà vẫn còn sống mới hãm :(
hi vọng có phần 2 :(

texudo

Member

Phim này giống Drive 2011, lối diễ xuất, nhân vật...xem rất cuốn hút

hoadainhan70

Well-Known Member

đếch hiểu sao bị đâm chí mạng vô ngực mà vẫn còn sống mới hãm :(
hi vọng có phần 2 :(
thế mới gọi là phim , đâm lủng ngực nhưng không chúng tim với thể lực của lũ tây ( da trắng da đen ) thì sau khi ngất ít phút sẽ hồi dần trở lại TỚ đã từng chứng kiến 1 thằng Tây bị cả một khu dân cư da vàng khoảng 30 người dùng gậy sắt và dao díp đánh máu me be bét nhưng nó vẫn chạy ầm ầm

Bên trên