The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

y2kev3ntf

Member
Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

Con Rồng ..... đẹp nhỉ .. có hồn ... và " Bá Đạo "

rainie2012

Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

Đây vẫn là 1 phim đáng coi, bác đừng xổ toẹt 1 câu như vậy

cái kiểu comment chê phim ng ta mà không nói được 1 đoạn dài lý luận cho cái quan điểm của mình thì bác đừng để ý, nói kiểu như nó thì ai cũng nói được @@, kĩ xảo phim này đẹp như vậy mà không hiểu sao lại có ng chê là xấu ngang hoạt hình thiếu nhi??, liệu có nói quá k??, sao mình dị ứng cái kiểu chê vô lý đó dễ sợ @@

Chỉnh sửa lần cuối:

son1234ddd1

Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

con rồng xuất hiện nhiều không vậy bác???

cũng khá nhiều đó, trước giờ xem phim thần thoại TQ thấy Ngọc Hoàng khá phế nhưng mà phim này Ngọc Hoàng bá đạo lắm, con rồng là vũ khí của Ngọc Hoàng . Nhưng mà vai Na Tra nhìn tếu vãi, lúc Na Tra xuất hiện cả rạp cười =))

rainie2012

Re: Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

cũng khá nhiều đó, trước giờ xem phim thần thoại TQ thấy Ngọc Hoàng khá phế nhưng mà phim này Ngọc Hoàng bá đạo lắm, con rồng là vũ khí của Ngọc Hoàng . Nhưng mà vai Na Tra nhìn tếu vãi, lúc Na Tra xuất hiện cả rạp cười =))

hỏi cái nữa là đoạn solo giữa không và tra được 5 -10 phút k bạn???, mình chưa đọc tây du ký , và cũng k quan tâm lắm , cho mình hỏi lửa tam muội là của ai??

son1234ddd1

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

hỏi cái nữa là đoạn solo giữa không và tra được 5 -10 phút k bạn???, mình chưa đọc tây du ký , và cũng k quan tâm lắm , cho mình hỏi lửa tam muội là của ai??

TNK vs Na Tra cũng qua loa thôi, nói chung là đi xe đi chứ kể ko hay đâu .
Lửa tam muội có ở trong lò luyện tiên đơn của Thái Thượng Lão Quân, khi TNK đại náo thiên cung làm vỡ lò, rơi lửa xuống Hỏa Diệm Sơn nên sau này Hồng Hài Nhi có được phép tạo lửa này ( Tam Muội chân hỏa chỉ có quạt ba tiêu và nước của Bồ Tát là dập tắt được, rất bá đạo )

Cara

Active Member

chời ơi đang mún thử 4DX mà nghe ông Poly can cái Tarzan nên định đợi bộ này để test, giờ đọc rì viu làm em nó phải xi nghĩ thêm có chịu nổi 2h hơn rung lắc đủ mùi hay hông, hu hu

nanovnnn

Member
Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

coi phim kiểu bạn thì coi làm gì nhỉ??

nói thật từ xưa tới tui chưa bỏ 1 đồng vé rạp cho phim trung quốc hong kong, đơn giản là vì cùng lúc đó có những bộ phim đáng xem hơn . mà đúng sự thật là phim "tàu" mau lòi src HD . 1~2 tuần là trên mạng có ầm ầm xem rạp chi cho phí time + tiền .

rainie2012

Re: Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

nói thật từ xưa tới tui chưa bỏ 1 đồng vé rạp cho phim trung quốc hong kong, đơn giản là vì cùng lúc đó có những bộ phim đáng xem hơn . mà đúng sự thật là phim "tàu" mau lòi src HD . 1~2 tuần là trên mạng có ầm ầm xem rạp chi cho phí time + tiền .
uk cái đó tùy bạn thôi, nhưng bạn k đi xem ở rạp bằng 3d mà xem src HD thì bạn bỏ lỡ bộ phim hay rồi, hơn nữa trong dịp tết chỉ có phim này đáng xem mà thôi

---------- Post added 31-01-2014 at 22:51 ----------

tức cái lỡ mua nhầm bản lồng tiếng rồi, ngày mai k bik nó cho đổi vé không trời, uổng tiền quá

xumham12

Em vừa xem phim này , kĩ xảo nhiều quá thành ra hơi hoa mắt :x . Nhiều cảnh thì kĩ xảo thô quá , đánh giá bộ phim cũng chỉ đạt mức được thôi ... :D nhưng đúng là đợt này cũng ít phim hay ở rạp nên pác nào đi chống cháy thì cũng ok

rainie2012

trời ơi thế quái nào mua nhầm cái lồng tiếng, cho hỏi lồng tiếng coi được k???

TCH

Member

Cuối cùng thì nên xem bản 2D hay 3D zậy
vì thấy mấy bác nhận xét 3D coi mờ mờ là không thích rùi, nhung còn về độ sâu hình ảnh thì sao mấy bác

Độ sâu hình ảnh làm khá tệ, chỉ có mấy khúc nữ oa vá trời, hay khúc gió thổi bay bụi gì gì đó là nó thể hiện 3D, còn lại đa số chả thấy hiệu ứng đâu.
Mình vừa coi The pacific Rim 3D ở nhà xong lúc 6h30, coi phê quá trời, vô coi Đại náo thiên cung mà thất vọng vì phần hiệu ứng. Được cái nó đánh đã tay. Phần gặp phật tổ kết thúc vô duyên quá.

kieucdtin2k52

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

con rồng xuất hiện nhiều không vậy bác???

Con rồng xuất hiện khá nhiều đấy bác. Em nghĩ con rồng trong phim này làm đẹp nhất.

TNK vs Na Tra cũng qua loa thôi, nói chung là đi xe đi chứ kể ko hay đâu .
Lửa tam muội có ở trong lò luyện tiên đơn của Thái Thượng Lão Quân, khi TNK đại náo thiên cung làm vỡ lò, rơi lửa xuống Hỏa Diệm Sơn nên sau này Hồng Hài Nhi có được phép tạo lửa này ( Tam Muội chân hỏa chỉ có quạt ba tiêu và nước của Bồ Tát là dập tắt được, rất bá đạo )

Em nghĩ rằng do hạn chế đây là bộ phim chiếu rạp bị giới hạn thời lượng nên những cảnh đáng làm kĩ thì bị cắt ví dụ như cảnh phang nhau giữa Tôn Ngộ Không và Na Tra này chẳng hạn. Xem rất mất lửa, mất hứng. Cả cảnh bị đưa vào lò bát quái rồi bị thiêu nữa, làm cũng như kiểu lấy lệ vì sợ hết thời gian ý. Cái khó của bộ phim này là: nếu chia ra thành nhiều phần như các phim hành động khác vẫn làm thì không ai xem. Bởi vì phần thì thiên về kể nể không kịch tính, còn phần hành động mà không có phần kể nể đó thì không ai hiểu gì. Vậy nên chúng ta cũng nên hiểu cho nhà làm phim. Phim này làm 3-4 tiếng chắc hết được chất của mấy cảnh hành động.

son1234ddd1

Ðề: Re: The Monkey King (2014): Ngộ "Không"

trời ơi thế quái nào mua nhầm cái lồng tiếng, cho hỏi lồng tiếng coi được k???

lồng tiếng VN nhắng lắm, được cái phim này không có hát hò nên xem lồng tiếng được, chứ hôm nọ đi xem Frozen, đến đoạn hát nó cũng lồng tiếng nghe phát ớn .

osiric

Well-Known Member

Độ sâu hình ảnh làm khá tệ, chỉ có mấy khúc nữ oa vá trời, hay khúc gió thổi bay bụi gì gì đó là nó thể hiện 3D, còn lại đa số chả thấy hiệu ứng đâu.
Mình vừa coi The pacific Rim 3D ở nhà xong lúc 6h30, coi phê quá trời, vô coi Đại náo thiên cung mà thất vọng vì phần hiệu ứng. Được cái nó đánh đã tay. Phần gặp phật tổ kết thúc vô duyên quá.

Thank bác
Zậy em đi coi bản 2D thui
Tết có cái phim này coi giải trí cũng tàm tạm

nustek

Member

Vai em Tiểu Hồ Ly bình thường, nhưng vẻ đẹp của sự trong sáng ngây thơ giúp em được miễn hết mọi tội lỗi hay sai sót về diễn xuất.

mình thích câu này của bác. chung quan điểm. like mạnh
:))=))

rainie2012

em mới xem xong về, k hiểu do rạp lotte nha trang hay do phim mà coi nó bị ô vuông như kiểu xếp hình ấy( hiện rõ ô , kiểu như độ phân giải thấp cho dễ mường tượng!!), dàn âm thanh k chuẩn cộng với coi lồng tiếng ho lao hết sức!!, đã vậy tiền vé đắt so vs platinum , từ nay về sau chẳng xem ở lotte nữa, tiếng chậm hơn hình, uổng tiền vãi, nói thật, em hy vọng rất cao ở phim này, chờ cũng lâu nữa, éo hiểu sao coi chán k tả được( chắc phim này dành cho con nít, nghe kiểu như kể chuyện cổ tích, nhiều đoạn lê thê không cần thiết!!), đoạn đầu phô ra y như đoạn trailer, thế éo nào tưởng đâu con rồng xuất hiện nhiều lắm chứ, đc có đoạn đầu 3s, đoạn giữa không đc 5 phút, rồi hết!!, kĩ xảo k xứng đáng với 3 năm kĩ xảo hậu kì tí nào( nghe nói do chuyên gia holiwood làm kĩ xảo, nếu là vậy thì chán vãi đái =_=), âm thanh thì quá tệ không buồn nói, đoạn cuối phim làm sơ sài qua loa, vô duyên hết sức, bù lại cái con rồng với con kingkong cuối phim khá đẹp, còn lại thì chẳng có j, quá tệ!! thiết kế cảnh vật của hỏa diệm sơn, thiên đình, hoa quả sơn đẹp mắt , chấm 5/10, bik vậy khỏi coi cho khỏi thất vọng @@

taoTnuday

Well-Known Member

bác nào chỉ em xem 4DX ở đâu và giá bao nhiêu ạ ? :)

h3141592653

Well-Known Member

Có bác nào đọc Đại Thánh Vương ko nhỉ. Xem 1 cái trailer dạng manhwa thấy tạo hình nhân vật y như trong Đại Thánh Vương của Khưu Phúc Long:
[video=youtube;b3JK3cKCMl0]http://www.youtube.com/watch?v=b3JK3cKCMl0[/video]
Chưa xem phim nhưng nội dung có thể thấy dáng dấp như trong Đại Thánh Vương, Ngộ Không thực sự mạnh mẽ và Đế Thích Thiên thì là chiến binh mạnh nhất của Thiên đình, còn Dương Tiễn là tổng chiến tướng của Thiên đình - mạnh nhất sau Đế Thích Thiên thì đi vào con đường ma đạo. Cốt truyện của Đại Thánh Vương biến tấu đi rất nhiều so với Tây Du Ký, nhưng hợp lí hơn nguyên tác nhiều, đọc rất hay, tạo hình nhân vật cũng rất ấn tượng.

Có bác nào vừa đọc truyện vừa xem phim không biết thấy phim có giống truyện ko? :)

phamtuantb1

Active Member
Hải Phòng không biết có rạp nào chiếu không, tết xong phải đi ngó thử mới được.

Bên trên