Theo bạn những phim nào là phim "dở" nhất ?

Ðề: [Thảo luận] 2005-2010 Những phim nào bạn cảm thấy "dở" (chán) nhất

Hàn Xẻng năm 2008 có làm lại film The Good The Bad and The Ugly bác ạ :D. Chỉ nhớ trong đấy có anh Lee Byung Hun và cũng được đánh giá khá cao ( ở Hàn). Tất nhiên là không thể sánh tầm với bản xịn được.

Lần đầu tiên nghe Hàn cũng có phim này. Phong cách phim Hàn có quái gì giống với cao bồi miền tây? Không biết có chèn thêm chuyện tình củm vào không. Hay chỉ là tên phim giống nhau thôi.

ProSkyR

Well-Known Member

Hạn chế quote bài + bắt lỗi nhau thôi các bác. Cứ nếu list của mình đi, trời nóng care nhau nhiều quá có bác nào xung lên, nóng trong người 1 phát lại loạn :))
Năm nay hưa hẹn nhiều phim boom tấn, kiểu gì cũng có phim lọt vào topic này. À mà các bác toàn nêu phim mới mới, thế còn mấy phim đợt 2005 thì sao :-?

fusuke

Danh sách này không thể thiếu The spirit hay Love Guru được. Hay tuyển tập phim của Uwe Boll cũng thế, toàn là kiệt tác bất hủ cả.

vostro1500

ko thích Hurt Locker mặc dù phim này có ý nghĩa!

doodoofan

Member

Những phim em thấy lãng phí 90 phút cuộc đời để xem nhất:

- The Queen (2006): phim chán không thể tả, thực sự vì nói về cái chết của công nương Diana nên em mới xem, nhưng rốt cục từ đầu đến cuối chả thấy nó ra cái nghĩa lý gì.
- I'm a cyborg but that's OK (Người điên yêu, 2006): Em không phải fan của Bi Rain nhưng cũng hơi tiêng tiếc khi phim chiếu ngoài rạp mà không kịp xem, sau down về thấy nội dung phim hoàn toàn vô nghĩa, chỉ là một chàng một nàng trong trại tâm thần đem lòng yêu nhau và cả phim chỉ toàn là những cảnh đúng chất "điên." Em thấy mình đúng là điên mới lãng phí thời gian xem cái phim này.
- Twilight (2008): Em down phim này về xem cực kỳ háo hức vì tưởng nó hay lắm nên dân tình mới cuồng đến thế, xem xong thất vọng toàn tập. Lên Imdb thấy cả đống rating 10/10 mà em hãi. Chắc mấy em bé tuổi teen chưa bao giờ xem Titanic, Avatar, Lord of the Rings, chả thèm ngó đến The Shawshank Redemption nên mới dám rate Twilight và New Moon 10/10 như vậy.

billtruc

Member

phim dở nhất là phim đoạt giải Oscar !

Slumdog Millionaire (2008) << gớm, toàn sh*t với sh*t

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Mình là fan của SonGoKu nên nỗi thất vọng lớn nhất là chú Dragonball Evolution (2009)

thp68

Member

Mong chờ bao nhiêu, thất vọng bấy nhiêu; kết thúc phim lãng nhách, hụt hẫng:
Public Enemies

nam_bnn

Member

Phim dở nhất là Cướp biển 3!
Chưa phim nào dở như phim này. Phim tiếp theo là Tô Khất Nhi!

nqtrung

Member

The Book of Eli và Robin Hood 2010

phuocmaster

thật ra theo mình số lượng phim dở thì nhiều hơn phim hay nhiều, và cũng khó so sánh độ dở với nhau :D

có lẽ tiêu chí để đưa vào topic này là "Phim nào làm bạn cảm thấy thất vọng nhất" thì có lý hơn

Theo đó mình đưa ra AVP2:Requiem

ptk8588

Member

Phim Vn thì mình thấy "KHI YÊU ĐỪNG QUAY ĐẦU LẠI"
Nhảm cực kì :(

long_vd

phim gần đây nhất mà em xem này, IRON man2 nói chung là hoành tráng về mặt kỹ xảo và hành động nhưng nội dung thì không xâu xa mấy, vì em thuộc dạng thik phim có nội dung một chút. nói chung phim này thì xem để giải trí thì dc, vé Mega hum nào dc khuyến mãi thì cũng cắn răng xem dc. không bik ý kiến các bác thế nào

Hạnh Mèo

3 phần cướp biển Caribe

hien_chocopie

Mình đồng ý với bạn ở phía trên, phim việt nam chán đời nhất đúng là khi yêu đừng quay đầu lại. Mặc dù mình đã tìm một rạp bình dân nhất để xem, xem xong vẫn thấy tiếc tiền :D

phungnguyen

ai bình luận phim này thế nào chứ em thấy phim Crank High Voltage vô cùng nhảm nhí, một cái phim mà xem sẽ thấy Jason Statham mất luôn hình tượng, một phim cực kỳ nhảm nhí.

LiveFree

Star Gate Condorium : quá oải phim này luôn, nội dung nhăng nhít, kĩ xảo tầm thường

LiveFree

ai bình luận phim này thế nào chứ em thấy phim Crank High Voltage vô cùng nhảm nhí, một cái phim mà xem sẽ thấy Jason Statham mất luôn hình tượng, một phim cực kỳ nhảm nhí.

Mình cũng đồng ý phim này quá nhảm nhí =D> mặc dù mình rất thích anh diễn viên chính trong các phim khác

Chị gái: Hôm trước nắng ơi là nắng,chị đi tìm mãi mới mua được đĩa DVD Twilight
Em trai: phim đó em down bản m-HD trên mạng về,xem thử được 10' là tắt và xoá đi
Anh rể: Vẫn khá hơn anh,anh xem được 5' là đi ngủ,vậy mà chị ngồi 1 mình vẫn xem hết được.
Nhân vật "em trai" ở đây là tớ.
Voite 1 phiếu cho serie phim Chạng Vạng,Trăng Non

Bên trên